ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 21:32
[RE: เปอตีต์ไม่ทน'โลกิ'-ไล่ปืนหา'ผู้นำตัวจริง'เหมือน'หัวขิง']
ผมว่าเจิดก็ไม่ได้แย่หรอก

ปีนี้ก็ทำทีม ได้ 31แต้ม เบียดเซลติกอยู่ (คะแนนเท่ากัน) ลูกได้เสียน้อยกว่า1ลูกเลยเป็นที่2อยู่

แต่ดูจากปีก่อนๆ Rangers ของ เจิดทำแต้มดีขึ้นทุกปีนะ ผมว่าแกก็เก็บประสพการณ์อยู่

ทำทีมได้ขนาดนี้ก็ดีแล้ว Rangers ก่อนหน้านี้แทบจะไม่มีตังค์ใช่เลยด้วยซ้ำ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: หง์ข้า ใครอย่าเตะ,,!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 878
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 21:44
[RE: เปอตีต์ไม่ทน'โลกิ'-ไล่ปืนหา'ผู้นำตัวจริง'เหมือน'หัวขิง']
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
fzabadboybaby พิมพ์ว่า:
demo3339 พิมพ์ว่า:
เอาตามตรงนะ ผมก็ไม่เคยดูฟอร์มเรนเจอร์แบบเต็มๆของเจอราดเลยแม้แต่นัดเดียว ไม่รู้ว่าฝีมือเจอราดขนาดไหนเรื่องคุมทีม ใจลึกๆผมกลับไม่อยากให้เจอราดมาคุมหงส์เท่าไหร่ เอาจริงๆก็กลัวเขาล้มเหลวครับ ไม่อยากให้มีใครมาด่าหรือไล่ระดับตำนานแบบเจอราดครับ คือแฟนบอลอย่างผมก็ขอบคุณเจอราดมากๆๆๆแล้วที่อยู่และทำงานให้สโมสรมาขนาดนั้น  

ให้เขาได้ลองงานก่อนเหอะ  

กรณีที่ลองแล้วล้มเหลวเราก็จะด่าเขาใช่ไหมหละ

เจ้าของโพสเค้าจะสื่อในกรณีนั้นครับ  

ไม่กล้าลงทุนก็ไม่ประสบความสำเร็จ ก่อนเป๊ปก่อนมูจะมาเป็นยอดโค้ช ล้วนแต่เสี่ยงกันทั้งนั้นเริ่มแรกของอาชีพ  

ผมไม่เถียงหลอกครับผมเพียงจะสื่อความหมายของเจ้าของคอมเม้น เจิดรับก็ดีไม่รับก็ได้ แต่ถ้ามาต่อคล็อป ผมเองก็เห็นว่าไม่เหมาะเพราะหงส์ตอนนี้ ทำให้แฟนคาดหวังไว้สูงในยุคของคล็อป พอเจิดมาก็กลัวจะเหมือนเดวิด มอยซ์ ที่รับงานต่อจากเซอร์ แล้วไม่มีเวลาให้โอกาส แถมต้องมาโดนแฟนบอลที่รักรุมยำด่า เหมือนโอเล่ทุกวันนี้ จะบอกว่าท่านโอเคแบบนั้นรึปล่าว
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 22:33
เคยดูยูโรป้า วันที่เจอปอร์โต้ เล่นกันแบบไม่มีกองกลางเลย ทั้ง 2 ทีม สวนกันทีวิ่งกันหน้าตั้ง

ลูกที่ได้ก็เออร์ลี่ครอส แล้วเจ้าโมเรลอสจมูกอย่างไว

แกก็เก็บเวลมาพอใช้ได้เลยนะตอนนี้ ใจนึงอยากให้แกคว้าแชมป์ลีกกับเรนเจอร์ก่อน น่าจะได้กำลังใจมากขึ้น ส่งผลยาวๆ จิตวิญญาณผู้ชนะ

ถึงงานแบบปืน ถ้ายื่นมาจริง มันน่าเสี่ยงก็เหอะ

คหสต.ผมว่าปืนน่าลองตำนานทีมตัวเองมากกว่านะตอนนี้
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 22:34
ให้เฮียแกได้ฟาร์มที่เรนเจอร์ก่อนสักแปบเถอะครับ ลีคอาจไม่แกร่ง แต่ทีมก็ได้เตะยูโรป้า ก็ได้วัดกับทีมแกร่งๆเหมือนกัน แถมเรนเจอร์ของพี่เจิดก็ทำได้ดีด้วยสิ เตะ 4 นัดตอนนี้มี 7 คะแนน เหนือทีมแบบปอร์โต้ และ เฟเยนูด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 22:50
A m o r n p oD พิมพ์ว่า:
ให้เฮียแกได้ฟาร์มที่เรนเจอร์ก่อนสักแปบเถอะครับ ลีคอาจไม่แกร่ง แต่ทีมก็ได้เตะยูโรป้า ก็ได้วัดกับทีมแกร่งๆเหมือนกัน แถมเรนเจอร์ของพี่เจิดก็ทำได้ดีด้วยสิ เตะ 4 นัดตอนนี้มี 7 คะแนน เหนือทีมแบบปอร์โต้ และ เฟเยนูด  

ลีคไม่แกร่ง แต่ก็เทพอยู่นะ ดู ร็อดเจอร์สิครับ

ผมว่าเจิด ค่านข้างซี้กับร็อดเจอร์นะ คงมีแบบปรึกษา ขอวิชากันบ้างแหละ

อีกอย่าง ถ้ากลับมาหงส์ก็ คุยกับคล็อปได้อยู่ เพราะ คล็อปก้พร้อมสนับสนุนอยู่แล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15742
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 22:51
เอาตามตรงนะ ผมก็ไม่เคยดูฟอร์มเรนเจอร์แบบเต็มๆของเจอราดเลยแม้แต่นัดเดียว ไม่รู้ว่าฝีมือเจอราดขนาดไหนเรื่องคุมทีม ใจลึกๆผมกลับไม่อยากให้เจอราดมาคุมหงส์เท่าไหร่ เอาจริงๆก็กลัวเขาล้มเหลวครับ ไม่อยากให้มีใครมาด่าหรือไล่ระดับตำนานแบบเจอราดครับ คือแฟนบอลอย่างผมก็ขอบคุณเจอราดมากๆๆๆแล้วที่อยู่และทำงานให้สโมสรมาขนาดนั้น  

กรณีที่ลองแล้วล้มเหลวเราก็จะด่าเขาใช่ไหมหละ

เจ้าของโพสเค้าจะสื่อในกรณีนั้นครับ  

ไม่กล้าลงทุนก็ไม่ประสบความสำเร็จ ก่อนเป๊ปก่อนมูจะมาเป็นยอดโค้ช ล้วนแต่เสี่ยงกันทั้งนั้นเริ่มแรกของอาชีพ  

ผมไม่เถียงหลอกครับผมเพียงจะสื่อความหมายของเจ้าของคอมเม้น เจิดรับก็ดีไม่รับก็ได้ แต่ถ้ามาต่อคล็อป ผมเองก็เห็นว่าไม่เหมาะเพราะหงส์ตอนนี้ ทำให้แฟนคาดหวังไว้สูงในยุคของคล็อป พอเจิดมาก็กลัวจะเหมือนเดวิด มอยซ์ ที่รับงานต่อจากเซอร์ แล้วไม่มีเวลาให้โอกาส แถมต้องมาโดนแฟนบอลที่รักรุมยำด่า เหมือนโอเล่ทุกวันนี้ จะบอกว่าท่านโอเคแบบนั้นรึปล่าว  

ถึงเวลานั้นจริงๆถ้าโอเล่โดนปลด แฟนบอลก็แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย แต่ไม่ถึงขนาดเสียคนหรอกครับ ทุกวันนี้แฟนหงส์ก็รักและเคารพเคนนี่ดัชกลิช เหมือนเดิม ทั้งๆที่ตอนนั้นก็เพลียกับแกกันนะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 12:48
เปอตีต์ไม่ทน'โลกิ'-ไล่ปืนหา'ผู้นำตัวจริง'เหมือน'หัวขิง'
คนอื่นไม่รู้ สำหรับผม แลมพาร์ดนี่ขั้นเทพล่ะ จากแฟนหงส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7594
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 08:01

ก็เห็นด้วย ก็เลยอยากให้ค่อยๆไงครับ ไม่อยากให้กระโดดมาจับงานใหญ่โดยเฉพาะรับไม้ต่อจากคล๊อปซึ่งกดดันแน่นอน แฟนบอลก็เอาไปเทียบกับคล๊อปแน่ๆ(หรือแม้แต่มารับงานอาเซน่อลก็กดดันพอกัน) เจอราดเพ่งเริ่มงานโค้ชได้ไม่กี่ปีเอง ถ้าจับงานใหญ่แล้วแป๊กขึ้นมามันหมดความมั่นใจไปเยอะเลย อย่างแกรี่เนวิล อะไรประมาณนี้ ขนาดคิงเคนนีที่อยู่กับเรามานาน พอกลับมารอบสองยังเท่าที่เห็นครับ คนก็ด่ากันเยอะว่าตกยุคอะไรเยอะแยะ
0
0
i mania
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel