ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31869
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 15:40
[RE: Yugi - Oh duel link]
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
แบล็ควิงเลยฮับเพ่ เพิ่งมา
ล้อเล่นน่ะ มันเก่งจริง แต่ UR เยอะโคตร ผมว่าเปลืองไป

ผมแนะนำ ritual beast กล่องก่อนล่าสุดดีกว่า
ถึงจะต้องศึกษาคอมโบนิด แต่ผมว่ามันเก่งเลย
แถมในกล่องนี้มี yosenju อีก เปิดทีได้ 2 เด็ค ผมว่าคุ้ม

ส่วน UR SR ท่านเป็นตั๋วดรีมที่เป็นรูปบลูอายใช่ไหม
ผมว่า SR แลก Wall D ไว้ก็ดีแหละ ส่วน UR เอา Drowning Mirror Force ก็แจ่มอยู่นะฮับ
หรือถ้า Canadia ยังไม่มีหรือไม่ครบ ผมว่าแลกเพิ่มไว้ก็ได้

กับพวก Cosmic Cyclone อันนี้ก็เวิค เลือกดูฮับว่าที่เราจะแลก มันใช้แล้วเหมาะกับเด็คเรามั้ย.

ไม่ใช่รูปบลูอายอะดิครับ การ์ดตัวเลือกเลยน้อยลงมากเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 15:42
เบื่อเด็คบลูอาย + ไคบะมาก เล่น 10 ตา เจอซะ 7 ตา แล้วเด็ค black magician การ์ดไม่ขึ้นมือแบบครบๆ สู้ไม่ได้เลย สงสัยต้องไปเล่นเด็คเมต้าแบบเค้าบ้างแล้วมั้งเนี่ย กะว่าจะเล่นสนุกๆ แต่ดันเจอแต่เดิมๆ
0
0
LOVE LALISA

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122183
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 15:43
thz- พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่รูปบลูอายอะดิครับ การ์ดตัวเลือกเลยน้อยลงมากเลย  

อ้อ ถ้างั้นผมว่าน่ายากขึ้นนิดนึงแหละ จอยท่านคงแลกครบไปแล้วสินะ
ผมก็ไม่รู้แนะนำใบไหนเลย เพราะสามัญที่เหลือส่วนใหญ่มาจากกล่องมากกว่า

เอาเป็นว่าเราหาเด็คที่จะเล่นเป็นหลักก่อนดีกว่าฮับ การ์ดเสริมค่อยหาหรือแลกทีหลังเอา.
1
0
แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 15:48
เบื่อเด็คบลูอาย + ไคบะมาก เล่น 10 ตา เจอซะ 7 ตา แล้วเด็ค black magician การ์ดไม่ขึ้นมือแบบครบๆ สู้ไม่ได้เลย สงสัยต้องไปเล่นเด็คเมต้าแบบเค้าบ้างแล้วมั้งเนี่ย กะว่าจะเล่นสนุกๆ แต่ดันเจอแต่เดิมๆ  

ผมก็มีบลูอายนะ แต่หลังๆผมไปเล่นฟอร์จูนอะ กว่าจะหาการ์ดครบ ผมเลยเล่นซะหน่อย

BM มันเก่งนะ แต่คือสมัยนี้มันช้าไปละ หลายๆเด็คมันเร็วกว่า BM อะ
เว้นแต่แผงหลังเราแน่น แต่ก็นั่นแหละมันต้องพึ่งมืออีก ผมว่าเด็คนี้ต้องรอของเสริมพอควร

เอาจริงจัดเมต้าสักเด็คมันไม่เสียหายฮับ มันจะได้ใช้สู้กับคนอื่นได้บ้าง
ก็สนุกเหมือนกันแหละ ไม่ใช่ว่าตามกระแสแล้วจะไม่สนุกอะนะ
ส่วนตัวผมชอบการแข่งขันด้วยแหละ คิดซะว่าเราได้พัฒนาตัวเองด้วยฮับ

แต่ผมไม่ได้ตามเมต้าทุกเด็คนะ ผมจะตามเฉพาะกล่องเล็ก
ส่วนกล่องใหญ่ ถ้าเปิดไปแล้วได้เด็คเดียวผมไม่เปิด
อย่างฟอร์จูนผมเปิดเพราะมันได้เล่นดาร์คลอร์ดด้วย ผมเลยเปิด

อย่างแบล็ควิงกล่องล่าสุดผมก็ไม่เปิด ซามูไรผมก็ไม่เปิด.
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:05

ผมก็มีบลูอายนะ แต่หลังๆผมไปเล่นฟอร์จูนอะ กว่าจะหาการ์ดครบ ผมเลยเล่นซะหน่อย

BM มันเก่งนะ แต่คือสมัยนี้มันช้าไปละ หลายๆเด็คมันเร็วกว่า BM อะ
เว้นแต่แผงหลังเราแน่น แต่ก็นั่นแหละมันต้องพึ่งมืออีก ผมว่าเด็คนี้ต้องรอของเสริมพอควร

เอาจริงจัดเมต้าสักเด็คมันไม่เสียหายฮับ มันจะได้ใช้สู้กับคนอื่นได้บ้าง
ก็สนุกเหมือนกันแหละ ไม่ใช่ว่าตามกระแสแล้วจะไม่สนุกอะนะ
ส่วนตัวผมชอบการแข่งขันด้วยแหละ คิดซะว่าเราได้พัฒนาตัวเองด้วยฮับ

แต่ผมไม่ได้ตามเมต้าทุกเด็คนะ ผมจะตามเฉพาะกล่องเล็ก
ส่วนกล่องใหญ่ ถ้าเปิดไปแล้วได้เด็คเดียวผมไม่เปิด
อย่างฟอร์จูนผมเปิดเพราะมันได้เล่นดาร์คลอร์ดด้วย ผมเลยเปิด

อย่างแบล็ควิงกล่องล่าสุดผมก็ไม่เปิด ซามูไรผมก็ไม่เปิด.

งั้นถ้าจะเล่นเด็คเก่งๆเลย สักเด็คนึงเด็คไหนดีครับ จะไล่ฟามเพชรค่อยๆเปิดหา
Dark Dimension box ดีมั้ย มีเด็คไหนบ้างเนี่ย เห็นการ์ดในแพคนี้ดีๆทั้งนั้นเลย
0
0
LOVE LALISA

แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:24

งั้นถ้าจะเล่นเด็คเก่งๆเลย สักเด็คนึงเด็คไหนดีครับ จะไล่ฟามเพชรค่อยๆเปิดหา
Dark Dimension box ดีมั้ย มีเด็คไหนบ้างเนี่ย เห็นการ์ดในแพคนี้ดีๆทั้งนั้นเลย

ถ้าในกล่องนั้นก็ Invoker อะฮับ แต่ต้องบอกก่อนเลยว่ามันแพงนะ เพราะมันกล่องใหญ่อะ
แต่ในกล่องนั้นมีพวก Gravekeeper นักเวทย์ผลไม้อีก ได้หลายเด็คอยู่

แต่ผมแนะนำ Ritual Beast กล่อง spirit of the beast ดีกว่า
กล่องเล็ก ใช้เพชรน้อยกว่า เก่งสู้กับเมต้าได้ และตัวมันเองตอนนี้ก็เป็นเมต้าด้วย

ส่วน yosenju ไม่เป็นเมต้า แต่ผมโคตรชอบ โคตรกวนเลย

ยังไงลองดูคอมโบดูฮับ ว่าชอบเด็คไหนมากกว่ากัน.

ผมไม่รู้ว่าท่านมีเวบนี้หรือยัง ถ้ายังผมแนะนำเวบนี้นะ
มีการจัดเด็คของคนอื่นๆมาลงในนี้ มีทุกเด็คที่เราต้องการจะหาเลย

แถมสามารถดูเทียร์ลิสได้อีก เว็บนี้อ้างอิงได้ดีสุดแหละฮับ.

https://www.duellinksmeta.com/top-decks/
แก้ไขล่าสุดโดย ซูริ อักษรสว่าง เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:29, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:24
ถ้าเด็คน่าเล่น จัด invoker ก็น่าสนใจนะ เล่นกับมังกรน้ำนั้นแหละ เปิดอยู่แพคเดียวก็โหด(ซ้ำซัก2รอบ)

แล้วค่อยขยายไปเรื่อยๆ ตัวมันผสมได้หลายเด็คอยู่ด้วย อันนี้เด็ด อย่างแพคใหม่ก็มีตัวไฟอินโว้กมา

ดูน่าสนุก

ถ้าจะเล่นแนะนำสมัครไอดีใหม่นะ เปิดให้ได้ อินโว้กในเพชรแจก ละเริ่มเล่นไอดีนั้นเลยครับ

ได้ตั๋วหัวบลูอายใหม่ด้วย

แก้ไขล่าสุดโดย BrainBread เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:27, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:29
BrainBread พิมพ์ว่า:
ถ้าเด็คน่าเล่น จัด invoker ก็น่าสนใจนะ เล่นกับมังกรน้ำนั้นแหละ เปิดอยู่แพคเดียวก็โหด(ซ้ำซัก2รอบ)

แล้วค่อยขยายไปเรื่อยๆ ตัวมันผสมได้หลายเด็คอยู่ด้วย อันนี้เด็ด อย่างแพคใหม่ก็มีตัวไฟอินโว้กมา

ดูน่าสนุก

ถ้าจะเล่นแนะนำสมัครไอดีใหม่นะ เปิดให้ได้ อินโว้กในเพชรแจก ละเริ่มเล่นไอดีนั้นเลยครับ

ได้ตั๋วหัวบลูอายใหม่ด้วย

เล่นใหม่คงไม่ไหว ค่อยๆเปิดหาไปเรื่อยๆดีกว่า เสียดายการ์ดทีมี ฮ่าๆ
0
0
LOVE LALISA

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11936
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:35
ขยันเล่นกันจิงวุ้ย ผมนี่เล่นแต่เดคที่ไวๆ small brain แพ้ไวดีกว่าชนะนาน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:36

ถ้าในกล่องนั้นก็ Invoker อะฮับ แต่ต้องบอกก่อนเลยว่ามันแพงนะ เพราะมันกล่องใหญ่อะ
แต่ในกล่องนั้นมีพวก Gravekeeper นักเวทย์ผลไม้อีก ได้หลายเด็คอยู่

แต่ผมแนะนำ Ritual Beast กล่อง spirit of the beast ดีกว่า
กล่องเล็ก ใช้เพชรน้อยกว่า เก่งสู้กับเมต้าได้ และตัวมันเองตอนนี้ก็เป็นเมต้าด้วย

ส่วน yosenju ไม่เป็นเมต้า แต่ผมโคตรชอบ โคตรกวนเลย

ยังไงลองดูคอมโบดูฮับ ว่าชอบเด็คไหนมากกว่ากัน.

ผมไม่รู้ว่าท่านมีเวบนี้หรือยัง ถ้ายังผมแนะนำเวบนี้นะ
มีการจัดเด็คของคนอื่นๆมาลงในนี้ มีทุกเด็คที่เราต้องการจะหาเลย

แถมสามารถดูเทียร์ลิสได้อีก เว็บนี้อ้างอิงได้ดีสุดแหละฮับ.

https://www.duellinksmeta.com/top-decks/  

เด็ค Ritual Beast ดูจาก video คลิปนี่คลิปเดียว ไม่อยากเล่นเลย ปวดหัวตาย คอมโบอย่างนาน 555
Spoil

0
0
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:43
ลืมเด็คนี้ไปเลย มะเร็งดีนะ กล่องเล็กด้วย

แก้ไขล่าสุดโดย BrainBread เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:45

เด็ค Ritual Beast ดูจาก video คลิปนี่คลิปเดียว ไม่อยากเล่นเลย ปวดหัวตาย คอมโบอย่างนาน 555
Spoil

นั่นแหละฮับประเดน มันเก่งจริง แต่ต้องศึกษาคอมโบนิด แถมเล่นนานด้วย
ถ้าผิดนิดนึงจบเลย พอๆกับสเปลบุค

เอาที่ชอบฮับท่าน ที่มันเข้ามือเราสุด ลองดูฮับ.
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:53

Spoil

นั่นแหละฮับประเดน มันเก่งจริง แต่ต้องศึกษาคอมโบนิด แถมเล่นนานด้วย
ถ้าผิดนิดนึงจบเลย พอๆกับสเปลบุค

เอาที่ชอบฮับท่าน ที่มันเข้ามือเราสุด ลองดูฮับ.

ขอบคุณครับ ว่าจะเปิด Dark Dimension box เพราะการ์ดดีค่อนข้างเยอะ คงต้องทำเด็ค Invoker ตามที่ท่านว่า ขอบคุณมากๆ
1
0
LOVE LALISA

Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:57
BrainBread พิมพ์ว่า:
ลืมเด็คนี้ไปเลย มะเร็งดีนะ กล่องเล็กด้วย

ไม่เคยเหนเลยครับอันนี้ ขอบคุณครับ
0
0
LOVE LALISA

แมวมองอิสระ
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:59

Spoil

ขอบคุณครับ ว่าจะเปิด Dark Dimension box เพราะการ์ดดีค่อนข้างเยอะ คงต้องทำเด็ค Invoker ตามที่ท่านว่า ขอบคุณมากๆ  

ยินดีฮับท่าน.
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel