ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Oct 2013
ตอบ: 769
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 22:11
[RE: NIN SWITCH สายมืด]
โคตรเอือม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2528
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 22:38
สายมืดนี่ไปปรึกษาเฉพาะกลุ่มจะสะดวกกว่านะครับ

แต่ผมเข้าใจนะครับเข้าสายมืด เพราะเคย PS1 PS2 สายมืดมาก่อน(แต่ตอนนั้นราคาแผ่นโหดจริงแผ่นแท้)

แต่หวังว่ามีเงินไถ่โทษซื้อแผ่นคืนนะครับ

ปล.ทุกวันนี้ผมซื้อเกมส์เป็นร้อยแต่ดองไว้เล่นไม่หมด 555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13688
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 23:10
ผมวินแท้ ออฟฟิสแท้ เกม pc แท้ 100% เพราะมีแค่เกมสตีม แต่เกม ps1-2 snes nes emu เถื่อนเต็มเครื่อง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13046
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 23:15
ผมใช้ mac โปรแกรมแท้ทั้งเครื่อง

Windows 10 home แท้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 07:32
ถูกแบนแล้ว
NIN SWITCH สายมืด
ตรรกะวินแท้เปล่านี่โบราณมากเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5702
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 08:50
ถามแบบนี้คือจะซื้อใช่ไหมครับ....
ไม่ตอบแล้วกันเนอะ เพราะไม่สนับสนุนของเถื่อน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:07
ก็ผมไม่ได้รวยเหมือนท่านๆนี่ เงินผมก็ได้เท่านี้แหละครับ สายมืดนี่แหละ ผมไม่ได้ไปเบียดเบียนใคร
ไม่ได้ไปขอตังค์ใครครับ

Spoil
ดักไว้ก่อนเลย ไอ้คำว่าไม่เบียดเบียน เบียดเบียนบริษัทเกมแล้วหนึ่ง
เบียดเบียนคนเล่นเกมสายสว่างทั่วไปละอีกหลายร้อยชีวิตที่เล่นเกมกันอย่างมีความสุข
อยากให้นึกถึงกรณีเกม sims 1-2 คนซื้อแท้เล่น แปลไทยกันแฮปปี้ กล่องละ 700 กล่องเบอเร่อ วางเรียงๆกันโคตรสวย ร้านเถื่อนก็มีบิ๊กซี โลตัส บิทมาไรท์ขายแผ่นละ 100-400 ลงเล่นได้ภาษาไทยเหมือนกัน อ่าวถูกกว่าแบบนี้คนจะไปเล่นแท้ทำแพะภูเขาอะไร ค่ายแท้จะอยู่ยังไงละครับ ยกสมโนครัวหนีดิ ไอ้พวกที่เล่นแท้แปลไทย ได้รับผลกรรมเต็มๆ ค่ายไม่มีตังค์ ก็ไม่จ้างคนแปล ช่วงนี้หลายๆค่ายก็กลับมาเปิดซับไทยละ เพราะการเข้าถึงเกมมันง่าย ลดราคาก็ลดบ่อย จะซื้อก็ผูกบัตร ข้ออ้างที่ว่าคุณจน คุณไม่มีตังค์ ฟังไม่ขึ้นสำหรับการจะขโมยของคนอื่นมาเล่นครับ ผมใช้ Mac แท้หมดทั้งเครื่องครับ ดูหนังฟังเพลงเสียตังค์หมด ถ้าจะโจรผมไม่มาป่าวประกาศแบบนี้หรอกครับ หาข้อมูลเอง วลีวินโดว์เถื่อนนี่ล้าหลังมาก  
6
0
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5702
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 12:16
[RE]NIN SWITCH สายมืด
tonglovedt พิมพ์ว่า:
ก็ผมไม่ได้รวยเหมือนท่านๆนี่ เงินผมก็ได้เท่านี้แหละครับ สายมืดนี่แหละ ผมไม่ได้ไปเบียดเบียนใคร

Spoil
ดักไว้ก่อนเลย ไอ้คำว่าไม่เบียดเบียน เบียดเบียนบริษัทเกมแล้วหนึ่ง
เบียดเบียนคนเล่นเกมสายสว่างทั่วไปละอีกหลายร้อยชีวิตที่เล่นเกมกันอย่างมีความสุข
อยากให้นึกถึงกรณีเกม sims 1-2 คนซื้อแท้เล่น แปลไทยกันแฮปปี้ กล่องละ 700 กล่องเบอเร่อ วางเรียงๆกันโคตรสวย ร้านเถื่อนก็มีบิ๊กซี โลตัส บิทมาไรท์ขายแผ่นละ 100-400 ลงเล่นได้ภาษาไทยเหมือนกัน อ่าวถูกกว่าแบบนี้คนจะไปเล่นแท้ทำแพะภูเขาอะไร ค่ายแท้จะอยู่ยังไงละครับ ยกสมโนครัวหนีดิ ไอ้พวกที่เล่นแท้แปลไทย ได้รับผลกรรมเต็มๆ ค่ายไม่มีตังค์ ก็ไม่จ้างคนแปล ช่วงนี้หลายๆค่ายก็กลับมาเปิดซับไทยละ เพราะการเข้าถึงเกมมันง่าย ลดราคาก็ลดบ่อย จะซื้อก็ผูกบัตร ข้ออ้างที่ว่าคุณจน คุณไม่มีตังค์ ฟังไม่ขึ้นสำหรับการจะขโมยของคนอื่นมาเล่นครับ ผมใช้ Mac แท้หมดทั้งเครื่องครับ ดูหนังฟังเพลงเสียตังค์หมด ถ้าจะโจรผมไม่มาป่าวประกาศแบบนี้หรอกครับ หาข้อมูลเอง วลีวินโดว์เถื่อนนี่ล้าหลังมาก  

ไม่มีก็ค่อยๆเก็บพอมีค่อยซื้อก็ได้หนิครับ
ไม่เห็นจำเป็นต้องเล่นเถื่อน

ถ้าคุณมีเงินซื้อเครื่องได้ผมว่าคุณน่าจะมีเงินซื้อแผ่นนะครับ

ถ้าทุกคนคิดแบบนี้หมด บริษัทเกมส์คงล้มละลายอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2008
ตอบ: 98
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 13:04
พวกที่บอกใช้ win แท้อะครับลองดูก่อนนะครับว่าซื้อแบบไหน ถ้าซื้อกับพ่อค้าคนกลางมาราคาหลักร้อย นี่จะบอกว่า win แท้ 100 เปอเซนก็ไม่ใช่นะครับ

เขา key มาขายอีกทีนึง มันก็ไม่ต่างจากการละเมิดลิขสิทธิ์เหมือนกัน

https://youtu.be/UH9EBr4WTr4
แก้ไขล่าสุดโดย jamer12 เมื่อ Fri Nov 08, 2019 13:41, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 1321
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:03
NIN SWITCH สายมืด
คุณอาจคิดว่ามันไม่มีผลอะไร แต่เชื่อเถอะเล่นเถื่อนมันส่งผลเสียต่างๆเยอะมากจริงๆ เป็นไปได้อยากให้สนับสนุนของแท้นะครับ ซื้อมือ2ก็ได้ เล่นเสร็จเอาไปปล่อย ยิ่งเกมสวิชราคาไม่ตกด้วย เหมือนคุณเล่นเกมดีๆได้ในราคาไม่กี่บาท อย่างน้อยให้เงินมันวนในระบบดีกว่าให้เงินไปเข้าคนที่ทำผิดนะครับ ฝากไว้ให้คิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 1696
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:37
เห้อ

ลิขสิทธิ์กับคนไทยนี่ยากลำบากแท้ พูดไปก็ไม่สำนึกหรอก จนกว่าจะเป็นผู้เสียหายนั่นแหละ แต่คงยาก
4
0
Status: Hala madrid :)
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6584
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:55
จะกดเรื้อนไปกดแผล่บซะงั้นตรู

ตอนแรกๆ(สมัยเด็ก)ก็เถื่อนนะเพราะเราไม่รู้ อยู่บ้านนอก ลงOS ไม่เป็น เป็น userบ้านๆทั่วๆไป แต่ก็เป็นข้ออ้างไม่ได้แหละ
พอโตมารู้ว่าอะไรควรไม่ควร
windows ผมก็ pro แท้ (ของมหาลัยไม่ได้ซื้อมา เพราะเป็ฯนักศึกษาจริงๆ)
macbook app แท้ทุกอย่าง
เรื่องเพลง, หนังผมก็ซื้อมาดู ,ฟัง
เกมนี่ไม่กล้าลงเถื่อนเลยจริงๆ ซื้อเอาสบายใจกว่า
ยิ่งทำงานเป็นพวก developer ด้วยนะ ใจเขาใจเราเลย

แก้ไขล่าสุดโดย Ashirogi เมื่อ Fri Nov 08, 2019 14:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:58
jamer12 พิมพ์ว่า:
TaeArs พิมพ์ว่า:
บางทีก็เบื่อพวกนี้นะพูดเรื่องเล่นเถื่อนเหมือนเรื่องปกติแมงไม่ละอายใจเลยหรอ  

โปรแกรมในคอม ที่ใช้ของแท้ไรบ้างอะครับ

วินแท้ปะครับ แล้วพวก office แท้ปะ และอื่นๆโปรแกรมเล็กๆน้อยในเครื่อง
ใช้แท้มาตลอดมาทั้งชีวิตเลยปะครับ
เกมส์ famicom super PS 1 2 3 ก็เล่นแท้หมดเลยปะครับ  

จะเล่นเถื่อนก็เล่นเงียบๆสงบปากสงบคำไปคุยกับคนแบบเดียวกันครับ ไม่ได้มาสวนวินโด้แท้ป่าว โคตรไม่มีอารยะเลย
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 16:17
dr.youcry พิมพ์ว่า:
tonglovedt พิมพ์ว่า:

Spoil

ไม่มีก็ค่อยๆเก็บพอมีค่อยซื้อก็ได้หนิครับ
ไม่เห็นจำเป็นต้องเล่นเถื่อน

ถ้าคุณมีเงินซื้อเครื่องได้ผมว่าคุณน่าจะมีเงินซื้อแผ่นนะครับ

ถ้าทุกคนคิดแบบนี้หมด บริษัทเกมส์คงล้มละลายอะครับ  

ท่านได้อ่านในสปอยมั้ยครับ

หรือว่าดักต่ออีกรอบ ผมไม่ทัน
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3647
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 20:44
ถูกแบนแล้ว
jamer12 พิมพ์ว่า:
พวกที่บอกใช้ win แท้อะครับลองดูก่อนนะครับว่าซื้อแบบไหน ถ้าซื้อกับพ่อค้าคนกลางมาราคาหลักร้อย นี่จะบอกว่า win แท้ 100 เปอเซนก็ไม่ใช่นะครับ

เขา key มาขายอีกทีนึง มันก็ไม่ต่างจากการละเมิดลิขสิทธิ์เหมือนกัน

https://youtu.be/UH9EBr4WTr4  

เอาจริงๆ ประเด็นทันไม่ได้เกี่ยวกับวินโดว์เลยนะ

ประเด็นคือ มันผิดลิขสิทธิ์ จะอัางอะไรยังไง มันก็ผิดอยู่ดี

แถมคุณก็ไม่ได้ดูดีขึ้นเลย เพราะมันผิดตั้งแต่แรกแล้ว

------
แก้หน่อย เดี๋ยวโดนว่าของปลอม
Spoil

Windows JIB 3900
ทุกอย่างซื้อแท้หมด ตั้งแต่มีเงินเดือน
eshop ก็จ่ายออนไลน์

น่าจะมี permission ได้แล้วแหละ

แก้ไขล่าสุดโดย iboommm เมื่อ Fri Nov 08, 2019 20:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel