ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5538
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 17:45
[RE: Kyrie กับ Curry ใครเก่งกว่าครับ]
Armdriano พิมพ์ว่า:
จริงๆบาสมันมีอะไรมากกว่า stat เยอะ

ผมเข้าใจนะถ้าใครจะบอกว่า ตัวเลขไม่เคยโกหกใคร ผมก็ไม่เถียง

แต่ถ้าบาสวัดกันที่แบบนั้น พี่เต่าผมเทพสุดในสามโลกละ

สถิติค่าเฉลี่ย triple-double 3 ปีซ้อน สะเด้ยยยยยยยยย

Heat Big 3 small ball ถ้าจำไม่ผิด Chalmer, Wade, LBJ, Battier, Bosh ปะครับ ยิง 3 ได้ทุกคน สำรองก็ Mike Miller, James Jone, Nolis Cole

ยุคหลัง มี Ray Allen อีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7847
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 17:49
[RE: Kyrie กับ Curry ใครเก่งกว่าครับ]
taMoN พิมพ์ว่า:
สามแต้ม เคอรี่

จ่าย เคอรี่

เลี้ยง ข้ามบอล เข้าห่วง ไครี่

คลัชไทม์ ไครี่

แบกทีม ไม่เข้าตาทั้งคู่

แบกนี่ต้องกรมกรเลยเพ่
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 17:56
chubbii พิมพ์ว่า:
จริงๆบาสมันมีอะไรมากกว่า stat เยอะ

ผมเข้าใจนะถ้าใครจะบอกว่า ตัวเลขไม่เคยโกหกใคร ผมก็ไม่เถียง

แต่ถ้าบาสวัดกันที่แบบนั้น พี่เต่าผมเทพสุดในสามโลกละ

สถิติค่าเฉลี่ย triple-double 3 ปีซ้อน สะเด้ยยยยยยยยย

Heat Big 3 small ball ถ้าจำไม่ผิด Chalmer, Wade, LBJ, Battier, Bosh ปะครับ ยิง 3 ได้ทุกคน สำรองก็ Mike Miller, James Jone, Nolis Cole

ใช่ครับ รวมถึงปีแรกใช้ที่ Mike Bibby เป็นตัวหลัก

แล้วที่ช็อกก็คือให้ Eddie House ยิงลูกชี้ชะตาอีกด้วย 555
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5538
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 18:03

ใช่ครับ รวมถึงปีแรกใช้ที่ Mike Bibby เป็นตัวหลัก

แล้วที่ช็อกก็คือให้ Eddie House ยิงลูกชี้ชะตาอีกด้วย 555

House แม่น ตั้งแต่อยู่ Boston ละครับ ตัวเก๋าเลย

เสียดาย ปีนั้น Mavs ก็แม่น Dirk, Jason Terry, Richardson, JJ Barea แล้วที่สำคัญ Bosh จับ Dirk ไม่อยู่ ไม่งั้น 3 peat ไปละ 55
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 18:26

House แม่น ตั้งแต่อยู่ Boston ละครับ ตัวเก๋าเลย

เสียดาย ปีนั้น Mavs ก็แม่น Dirk, Jason Terry, Richardson, JJ Barea แล้วที่สำคัญ Bosh จับ Dirk ไม่อยู่ ไม่งั้น 3 peat ไปละ 55  

House เก๋าจริง แต่พวกตัวยิงคลัชชอตเก่งๆเต็มทีมเลย (ยกเว้น เลบรอน ตอนนั้น) ใจถึงมากที่ให้น้าเขายิง

แค่คีย์แมนที่ทำให้ได้แชมป์จริงๆ คือการมาของ Shane Battier หลังจากปีที่แพ้ Mavs ปีนั้นเลย โคตรคุ้มค่า

รวมถึง Ray Allen ในอีกปีถัดมาด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เหนื่อยหน่าย
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 18:46
[RE]Kyrie กับ Curry ใครเก่งกว่าครับ
ผมว่าคนละเงื่อนไข การสร้างทีมโดยไครี่ ต้องหาคนมาส่งเสริมการเล่นในแบบของเขา เพราะเจ้าตัวต้องการบอลเยอะ เล่น iso ค่อนข้างบ่อยเลย จนถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้สึกว่าแกแบกทีมไหนที่เคยอยู่ได้ในระดับของชื่อเสียงแก พูดตรงๆผมผิดหวังกับแกมากๆเลยนะ ในฐานะแฟนเซลติค เพลย์ออฟปีที่แล้วยังตรงตึงใจ

ส่วนเคอรี่เราก็เห็นไปแล้ว ถ้าจะสร้างทีมจากเคอรี่ต้องหาองค์ประกอบประมาณไหน อย่างแรกเลยคือนอกจากที่ GSW ชุดแรกจะสำเร็จเพราะ เคอรี่ กรีน อิกกี้ เคลย์แล้ว ทีมสำรองยังต้องดีในระดับนึง

ส่วนสามแต้มกับการเมคเพลย์ของเคอรี่แกก็ถือเป็นระดับท็อปคนนึงเหมือนกัน แต่จะให้แกแบกทีมแบบเจมส์หรือดูแร้นท์ แกทำได้แค่บางวันที่ฟอร์มเข้าฝักจริงๆเท่านั้น ซึ่งเคลย์ก็ทำได้ในแบบเดียวกัน หรือแม้แต่อิกกี้ก็ทำได้ แกเป็นองค์ประกอบที่สุดยอด แต่ไม่ใช่ในรูปแบบของผู้เล่นที่จะแบกทุกอย่างไว้คนเดียว

ปล.1เก่งทั้งคู่แหละอย่าทะเลาะกันเลย บอร์ดนี้ยิ่งคนไม่เยอะ

ปล.2ถ้าเลือกได้จริงๆผมจะสร้างทีมจากแฟรนไชน์คนอื่นมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4869
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 19:22
- ถ้าทีมมี role player หรือ rookie เยอะๆ ขอจิ้ม Kyrie ครับ แบกโหดกว่า คิดอะไรไม่ออกให้ลุง iso เล่นคนเดียวไป คนอื่นทำหน้าที่ตัวเอง รอ spot3 รอรีบาวน์

- แต่ถ้าทีมมี star หรือพวก elite player จิ้ม Curry ครับ เพราะทำทีมให้เก่งกว่าเดิมได้ โดย star คนอื่นไม่ดรอปลง ไม่หวงบอล เล่นได้หลายด้านมากกว่า ยิ่งทำให้ star คนอื่นเล่นง่าย

นักเตะกลางซอย
Status: Present Perfect
เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 19:43
ถ้าเอาแค่ 1-1 ใครเก่งกว่าผมให้ Kyrie นะ

แต่ถ้าเลือกเข้าทีมสักคนผมเอา Curry อ่ะ เรื่อง Stat ไม่ขอพูดถึง เห็นท่านบนๆพูดกันไปเยอะละครับ

แต่ที่ผมเลือก Curry นี่เพราะส่วนตัว ย้ำว่าส่วนตัวนะครับ ผมว่าแกทำให้คนอื่นในทีมเล่นง่ายขึ้นอ่ะ สำคัญเลยคือ Ego แกไม่เยอะนี่ละ ถ้าจ่ายได้จ่าย ยิ่งวันไหนเพื่อนร่วมทีมมือขึ้นแกจ่ายยัดให้เลยนะต่อให้แกโล่งๆก็เถอะ เนี่ยผมชอบแกตรงนี้

อีกจุดนึงคือผมไม่ค่อยเห็น Curry มีปัญหานอกสนามกับใครเท่าไร ไม่ใช่จะบอกว่า Kyrie ทำตัวมีปัญหานะ แต่ดูแล้วมันมีเรื่องจุกจิกอะไรมากกว่า Curry อ่ะครับ ถ้าจะให้ผมเป็นเพื่อนร่วมทีมใครสักคนผมว่าผมอยู่กับ Curry น่าจะสบายใจกว่า

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เก่งโคตรๆทั้งคู่ครับ ดูบาสให้สนุกดีกว่า อย่าทะเลาะกันเลย

7
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7228
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 20:32
เคอรรี่มันชอบโดนเนิฟตลอดเพราะมันไม่ใช่สไตล์ถือบอลเยอะ
Off the ball ขั้นปรมจารย์ เป็น text book เดินได้แล้ว

จริงๆกระทู้เทียบเคอรรี่ มันต้องพี่เครานะมันถึงจะสูสีหน่อย(เคยมีคนตั้งไปแล้วนะคุ้นๆ)

ไครี่ระดับการเล่นมันไม่เคยถึงระดับMVP เลยสักกะครั้ง
มีการเล่นที่ดูสนุก ball handing สวยตื่นตา ไดร์ฟมัน สามแต้มสองแต้ม แม่นทุกระยะ
แล้วคนเนิฟเคอรรี่บอกมีกรีนมีเคล์มีอิกกี้ ตอน
ไครี่มีใครนะ?? อ้อ คิงคองไง

คนคงลืมไปแล้วว่า the first unanimous MVP ของ NBA มันใคร
7
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14171
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 20:34
เคอร์รี่ต้องมีผู้ช่วยมาช่วยไม่งั้นแบกลำบากเพราะสไตล์แกเน้นยิงสามเพราะงั้นถ้าโดนปิดหนักๆก็เหมือนโดนใบ้กดอันติไม่ได้ ส่วนไครีโดนปิดสามแต่แกมีจุดเด่นอีกอย่างที่คล่องและคลุกวงในได้ดีเพราะงั้นเลยเล่นได้หลากหลายกว่า

ปล.แต่ผมก็ชอบเคอร์รี่มากกว่านะ
แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Thu Nov 07, 2019 20:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17652
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 20:36
ไม่ชอบทั้งคู่ครับ DM45 เก่งสุด ไม่ต้องเถียงกัน
1
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11149
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 20:45
จัดอันดับของฝรั่ง Curry เหนือกว่า Kyrie มาแทบตลอด ดูยังไง Kyrie ก็ไม่เก่งกว่า Curry สักนิดอะ Impact กับทีมผมมองไง Curry เหนือกว่านี่ขนาดผมไม่ชอบทีมนี้นะมองยังไง Kyrie ก็ไม่เก่งกว่า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 20:51
ส่วนตัวผมเลือกเคอรรี่นะ ถ้าจะเลือกเข้าทีมอะ

เพราะผมไม่เคยเห็นไครี่พาทีมเข้าเพลย์ออฟได้เลย

แต่ถ้าวัดสกิลแบบจับเล่น 1-1 ยกให้ kyrie
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22403
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 21:10
[RE]Kyrie กับ Curry ใครเก่งกว่าครับ
ใครเก่งกว่าก็แล้วแต่ชอบนะ แต่ผมไม่สร้างทีมจากไครีแน่ๆแคฟส์ก่อนเลอบรอนรีเทิร์นพยายามทำแล้วสุดท้ายเหลวไม่เป็นท่าไม่เคยเข้ารอบเลย พอได้แชมป์ก็อีโก้มาละจะออกไปแบกทีมสุดท้ายก็ไปทำเซลติคเขาพินาศไปอีกทีม นี่ไปบรู๊คลินก็ไม่รู่ยังไงต่อ ไครีเก่งจริงแต่จะให้เป็นเบอร์1หรือผู้นำนี่ผมคนนึงละไม่เอาเด็ดขาด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
7
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6283
โพสเมื่อ: Thu Nov 07, 2019 21:20
เหมือนเอาอาซาเทียบกับเนม่า 5555 เรื่องตัวเลขไม่ขอพูดถึง

แต่เรื่องteamplay curry เหนือกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel