ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2007
ตอบ: 654
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 11:04
ถูกแบนแล้ว
NBA คุยกันกับคนที่ยังหาทีม (เชียร์) ... ปีนี้ น่าจับตามอง สุดทางเเน่
kuroisha พิมพ์ว่า:
ทีมไหนดูทีมเวิร์คดีๆบ้างครับ
ตาม Denver Nuggets เพราะชอบ Jokic แต่บางทีก็รู้สึกว่าบางทีน้องแกดูขี้เกียจยังไงไม่รู้ ทั้งไม่ฟิตหุ่น แล้วก็เกมรับดูปล่อยๆ
ตอนนี้เลยว่าจะตามเชียร์ Mav แทน
หรือถ้าใครมีทีมไหนเล่นสนุกก็แนะนำหน่อยครับ  

นั่งดู สเปอร์ มาเงียบๆ ตัวสตาร์บ่มีเลยเเต่ถ่ายบอลกันดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 2446
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 11:19
[RE]NBA คุยกันกับคนที่ยังหาทีม (เชียร์) ... ปีนี้ น่าจับตามอง สุดทางเเน่
คลิปเปอร์สิ รอจอร์ดกลับมา
ปล.จริงเชียร์จรวด แต่เต่าคู่เคราไม่ไหวๆ
ปลสอง เดียวนี้ไม่เล่นบอลแล้วเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Ramsey & Reus & Luck & Rubio
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 11:24
[RE: NBA คุยกันกับคนที่ยังหาทีม (เชียร์) ... ปีนี้ น่าจับตามอง สุดทางเเน่]
ปีนี้ผมว่าตะวันออก ฮีท น่าเชียร์มาก มีบัตเลอร์นำทีมเด็กกำลังหาว ปีนี้ ฮีท ดราฟตัวมาใช้ได้เลย nunn herro บอกกับพวกปี2ปี3 adebayo robinson เล่นกันดูมีระบบดีด้วย น่าเชียร์

ส่วนฝั่งตะวันตก Mev เลยจ้า มีคอมโบ Don+Poz เชียร์กันได้ยาวๆอีกหลายปีถ้าไม่เจ็บหนักไปซะก่อน ขาดแค่วงในแข็งๆสักตัวนี่เทพเลย

ทีมอื่นๆ ที่น่าสนใจ ผมชอบ 2 ทีมเด็กเอาในช่วยอยู่คือ ซัน กับ คิงส์
ซัน มี booker นำทีมตัวทำแต้มระดับท็อปของลีก ได้ rubio มาเสริมกาดก็โอเค เสียดาย ayton โดนแบนยาว รอกลับมาก็น่าจะโหดอยู่แหละ
ส่วน คิงส์ ผมชอบหลายคนมากในทีม แต่ทีมอาจต้องใช้เวลาปรับกันอีกหน่อย โดนเฉพาะ C ไม่มีเลย ถ้าได้ C ดีๆซักตัวลุ้น PO สบายๆเลย
การ์ด 2 ตัวหลัก Fox Hidle เข้าขากันดี มีตัวเก๋าแบบ barnes คุมเด็กๆ PF มี bagley III ทียังพัฒนาได้อีกเยอะถ้าไม่เจ็บ 6man อย่าง bogdanovic ทีมขาดแค่ C ดีๆซักคนนะกับไปได้ไกล
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2007
ตอบ: 654
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 11:51
ถูกแบนแล้ว
NBA คุยกันกับคนที่ยังหาทีม (เชียร์) ... ปีนี้ น่าจับตามอง สุดทางเเน่
กว่างบ้านใหม่ พิมพ์ว่า:
คลิปเปอร์สิ รอจอร์ดกลับมา
ปล.จริงเชียร์จรวด แต่เต่าคู่เคราไม่ไหวๆ
ปลสอง เดียวนี้ไม่เล่นบอลแล้วเหรอ  

กำลังกลับมาอาละวาด คืนนี้จัดบาซ่า ในบอร์ดเซียนบอล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9295
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:05
[RE: NBA คุยกันกับคนที่ยังหาทีม (เชียร์) ... ปีนี้ น่าจับตามอง สุดทางเเน่]
เชียร์เลเกอร์ปีนี้เกมส์รับดีกว่าเดิมเยอะมาก มีแต่ตัวมากประสบการณ์ เกมส์รุกยังดูตื้อๆ หวังพึ่งพา เจมส์ เดวิส มากเกินไป

สำรองอย่างฮาเวิดก็เริ่มเรียกฟอร์มกลับมาได้เรื่อยๆ ป้องกันดี เก็บรีบาวสำคัญๆได้ ลงมาแต้มทีม +ตลอด

ส่วนทีมอื่นๆที่ตามดูบ่อยๆก็จะมี ซันส์,ฮีท ฟอร์มจัดว่าดีเลย 2ทีมนี้

อย่างซันส์ที่แพ้ไป 2เกมส์นี้ก็เฉือนกันไปแค่ 1แต้ม รอ ayton พ้นโทษแบนน่าจะเชียร์สนุกเลย มีลุ้นเพลย์ออฟแน่ๆ

ส่วนฮีทได้บัตเลอร์นำทีม+กับพลังหนุ่มในทีม เล่นกันอย่างมัน ไม่ได้เน้นพึ่งใครคนนึงเป็นพิเศษ การทำแต้มค่อนข้างกระจายทั้งตัวจริงและสำรอง

สำรองก็จัดว่าดีเลยทั้ง Dragic และดาวรุ่งอย่าง Herro
2
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1158
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:37
The joker พิมพ์ว่า:
ถ้าชอบแนวยิงมายิงกลับไม่โกง รับไม่เน้น เน้นเกมส์บุก แพ้ชนะสกอร์สูงตลอด เเล้วเข้าเพลออฟด้วย ควรไปทีมไหนดีครับ แบบแพ้บ้างชนะบ้างสลับๆกันไป ไม่เอาแบบชนะตลอด

ผมเชียร์บอลก็เชียร์เสปอร์ อยากได้ทีมบาสเชียร์บ้าง  

แนะนำ Phoenix Suns เลยครับ ตรงคอนเซปต์ทุกอย่าง ยกเว้นเข้าเพลย์ออฟ 555555TT55555555
1
0
Liv Barca Dortmund BU PHX KC
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Sky is the limit.
เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 7867
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:38
gsw ครับ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 13980
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:44
ถ้าชอบแนวยิงมายิงกลับไม่โกง รับไม่เน้น เน้นเกมส์บุก แพ้ชนะสกอร์สูงตลอด เเล้วเข้าเพลออฟด้วย ควรไปทีมไหนดีครับ แบบแพ้บ้างชนะบ้างสลับๆกันไป ไม่เอาแบบชนะตลอด

ผมเชียร์บอลก็เชียร์เสปอร์ อยากได้ทีมบาสเชียร์บ้าง  

งั้นไปร็อคเก็ตเลยครับ ตอบโจทย์สุดๆบ้ายิง3แต้มมากๆ แถมเกมรับก็แทบจะไม่เอากันเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:46
kuroisha พิมพ์ว่า:
ทีมไหนดูทีมเวิร์คดีๆบ้างครับ
ตาม Denver Nuggets เพราะชอบ Jokic แต่บางทีก็รู้สึกว่าบางทีน้องแกดูขี้เกียจยังไงไม่รู้ ทั้งไม่ฟิตหุ่น แล้วก็เกมรับดูปล่อยๆ
ตอนนี้เลยว่าจะตามเชียร์ Mav แทน
หรือถ้าใครมีทีมไหนเล่นสนุกก็แนะนำหน่อยครับ  

เล่นดูสนุกๆก็แมฟเลยครับ แค่ดูน้องดอนคนเดียวก็เพลินแล้วครับบาสสไตล์ใช้ไอคิวจังหวะยิงจังหวะจ่ายมีให้เห็นหมด

ส่วนถ้าเอาทีมเวิร์คดีๆไปฮีทก็ได้ครับปีนี้สตาร์นำทีมแค่บัตเลอร์เป็นตัวหลักส่วนที่เหลือตัวเกรดๆรองลงมาแต่เบสิคแน่นๆ แล้วโค้ชเก่งเลยน่าจะไปได้ไกลปีนี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:48
_gotzeus_ พิมพ์ว่า:
ปีนี้ผมว่าตะวันออก ฮีท น่าเชียร์มาก มีบัตเลอร์นำทีมเด็กกำลังหาว ปีนี้ ฮีท ดราฟตัวมาใช้ได้เลย nunn herro บอกกับพวกปี2ปี3 adebayo robinson เล่นกันดูมีระบบดีด้วย น่าเชียร์

ส่วนฝั่งตะวันตก Mev เลยจ้า มีคอมโบ Don+Poz เชียร์กันได้ยาวๆอีกหลายปีถ้าไม่เจ็บหนักไปซะก่อน ขาดแค่วงในแข็งๆสักตัวนี่เทพเลย

ทีมอื่นๆ ที่น่าสนใจ ผมชอบ 2 ทีมเด็กเอาในช่วยอยู่คือ ซัน กับ คิงส์
ซัน มี booker นำทีมตัวทำแต้มระดับท็อปของลีก ได้ rubio มาเสริมกาดก็โอเค เสียดาย ayton โดนแบนยาว รอกลับมาก็น่าจะโหดอยู่แหละ
ส่วน คิงส์ ผมชอบหลายคนมากในทีม แต่ทีมอาจต้องใช้เวลาปรับกันอีกหน่อย โดนเฉพาะ C ไม่มีเลย ถ้าได้ C ดีๆซักตัวลุ้น PO สบายๆเลย
การ์ด 2 ตัวหลัก Fox Hidle เข้าขากันดี มีตัวเก๋าแบบ barnes คุมเด็กๆ PF มี bagley III ทียังพัฒนาได้อีกเยอะถ้าไม่เจ็บ 6man อย่าง bogdanovic ทีมขาดแค่ C ดีๆซักคนนะกับไปได้ไกล  

จริงครับปีนี้ฮีทน่าเชียร์มาก ผมนึกว่าปีนี้ฮีทจะกากซะละเห็นได้แค่บัตเลอร์ไปคนเดียว ไปๆมาๆเซ็นนันน์กับได้เฮอร์โรมากลายเป็นวงนอกแข็งปั้กเลย แถมวงในแบมก็เริ่มฉายแววเรื่อยๆ ชุดสองมีดรากิชคอยนำทัพอีกสบายเลยฮีทปีนี้

ส่วนคิงส์ผมว่าปีนี้3แต้มของฮีลด์ดูดรอปๆไปนะ แถมผมไม่ค่อยเชื่อน้ำยาลุค วอลตันเท่าไร
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31737
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 12:57
เวลานี้ต้องสะพานแล้ว

สำรองยกชุดแต่ชนะลิลลาร์ดได้อะ
2
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16459
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 13:03
Portland กล้าแพ้ตัวG Leagueว่ะ
1
0
Arselul / Lulldas Mavericks
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4492
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 13:04
ต้องทีมนี้แล้วกำลังสร้างทีมดันเด็กดาวรุ่งดราฟต่ำๆอยู่ตอนนี้

GSW แถมยังพึ่งตบซุปสตาร์ยังโอมมาอีก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1008
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 13:11
paschall วันนี้อย่างเถื่อน
1
0
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Tue Nov 05, 2019 13:17
ถูกแบนแล้ว
ยืนงงในดงงูเห่า พิมพ์ว่า:

แนะนำ Phoenix Suns เลยครับ ตรงคอนเซปต์ทุกอย่าง ยกเว้นเข้าเพลย์ออฟ 555555TT55555555  

งั้นเดี๋นวลองดูซักเกมส์ครับ ถ้าถูกโฉลกก็ไม่มีปัญหา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel