ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2946
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 13:35
[RE: ผลของการชอบแซงคิว]
ชอบความตั้งใจดูของพี่เสื้อแดง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 13:50
พวกงัดซะหน้าหงายเลย
0
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41346
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 14:17
หนักไป โดนคดีขึ้นมาเสียเยอะนะ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 503
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 14:21
ผลของการชอบแซงคิว
เลือกเมนูอยู่นี่ครับ ไม่สั่งสักที ถือว่าแซงคิวซะงั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 14:24
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
คนจริงแต่เจ๊ก็โหดเกินว่าแต่มีข่าวหลังจากนี้ไหมครับ  

เจ๊ : เจ๊ผิดอะไร เจ๊แค่มาถามว่า ของที่สั่งได้หรือยัง

ถ้าแบบนี้เจ็บตัวฟรีเลยนะ

พอดีผมเห็นเจ๊ ลุกมาจากโต๊ะน่ะครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 15:37
oniznightss พิมพ์ว่า:
จริงๆเลยนะ ต้องเป็นหน้าที่พนักงาน ที่จะต้องบอกอย่าแซงคิว หรือให้บริการตามคิว

แต่บางครั้ง พนักงานขาดแคลน ทำให้บางครั้งก้มทำงาน จึงไม่เห้นใครมาก่อนมาหลัง

บัตรคิวจึงช่วยแก้ปัญหาได้ดี

ถ้าคนมาแซงโดนพนักงานไม่ให้บริการเพราะแซงมาแล้วโวยวาย

ผมเป็นเจ้าของร้าน ผมจะเข้าข้างพนักงานผมเต็มที่เลย เพราะเหมือนเป็นการคัดลูกค้าที่ไม่มีคุณภาพออกไปจากร้านเราด้วยส่วนนึงเลย

ร้านบางร้าน ขายบรรยากาศ ขายส่วนอื่นๆมากกว่าขายสิ้นค้าโดยตรงซะอีก

จริงนะผมไม่โทษคนแซงนะ ผมจะว่าพนักงานว่าคุณไม่เห็นหรือไงว่าเค้าแซงคิวคุณไม่จัดการในร้านของคุณก็เจ๊งๆไปเหอะบาย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2015
ตอบ: 1414
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 15:38
ผมไม่มองว่าเคสนี้เป็นการแซงคิวน่ะ เพราะไม่ได้ยืนที่เคาเตอร์จ่ายเงินเพื่อสั่งของ เห็นกำลังมองเมนู ก็นึกว่ายังเลือกไม่ได้ ไอ้คนทำรุนแรงน่าจะผิดเต็ม ๆ น่ะ

ตัวอย่างเคสผม สด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวานนี้

กำลังจะสั่งเค้กร้านหนึ่งใน Central บางนา กำเงินแล้ว ยืนรอที่เคาเตอร์แล้ว รอพนักงานมารับออเดอร์ พนักงานเห็นคนที่มาทีหลังผม กำลังเลือกกาแฟอยู่ ก็เดินไปคุยกับคนที่มาทีหลัง แนะนำตัวนั้น ตัวนี้ให้ พอคนที่มาทีหลังผมเลือกเสร็จ พนักงานรับเงินคิดเงิน ใบเสร็จออกมาเรียบร้อย แล้วหันมาถามผมว่า รับอะไรดี ผมก็บอกเค้าเลยว่าไม่กินแล้วครับ เดินออกเลย เค้กราคา 200 กว่าบาท ไม่ได้แดกเงินผมฮะ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7885
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 16:27
เวลาที่ผมโดนแซงคิว
คนแรกที่ผมโกรธ คือ พนักงาน
เพราะมันควรจะรู้ดีที่สุดว่าใครมาก่อนมาหลัง
ไม่ใช่สักแต่จะขายอย่างเดียว

ยกตัวอย่าง สมมติไปซื้อของกิน
บางคนมาทีหลัง แล้วสั่งก่อนคนอื่น
อาจไม่ได้ตั้งใจแซง
แต่เพราะคิดว่าคนอื่นที่อยู่ก่อนนี้
สั่งไปแล้วก็มี
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11112
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 19:40
เคสผมผมขับรถยนต์ไปต่อคิวรอเติมน้ำมันอยู่

พอรถที่เพิ่งเติมเสร็จขับออกไปผมก็ค่อยๆ เคลื่อนรถไปกำลังจะเข้า อยู่ดีๆมีมอร์ไซค์เพิ่งขับเข้าปั๊มมาปาดเข้าช่องจอดเติมเฉยเลย

แล้วพนักงานเติมให้มันด้วยนะ ทั้งๆ ที่ยืนอยู่ตรงนั้น เห็นๆ อะว่ามันปาดเข้ามา

ผมหัวร้อนเลย ผมจอดต่อคิวตั้ง 3 คันช่องเติมทางซ้าย ซึ่งช่งเติมทางขวามันก็ว่างนะไม่ไปเติม

มอไซค์มากับเมียท้องแก่ด้วยลงไปด่าตรงนั้นเลยมีปากเสียงกัน มันเติมเสร็จบอกว่าผมอยากมีเรื่องใช่มั้ยให้รออยู่ปั๊มนี่เดี๋ยวมันกลับมาแล้วก็ขับรถออกไป

พนักงานก็มาเติมให้ผม ผมก็จัดพนักงานไปอีกชุดพนักงานก็เงียบไป

เติมเสร็จผมรีบออกเลย กลัวมันกลับมายิง เฮ้อเหตุการณ์สามปีมาแล้วนะยังจำอยู่เลย

ปั๊มแถวบ้านด้วย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12518
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2019 00:27
นักเทควันโด ป่ะหว่า เหวี่ยงดอกนั้น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2019 01:00
PattyZ พิมพ์ว่า:
เวลาที่ผมโดนแซงคิว
คนแรกที่ผมโกรธ คือ พนักงาน
เพราะมันควรจะรู้ดีที่สุดว่าใครมาก่อนมาหลัง
ไม่ใช่สักแต่จะขายอย่างเดียว

ยกตัวอย่าง สมมติไปซื้อของกิน
บางคนมาทีหลัง แล้วสั่งก่อนคนอื่น
อาจไม่ได้ตั้งใจแซง
แต่เพราะคิดว่าคนอื่นที่อยู่ก่อนนี้
สั่งไปแล้วก็มี  

เดือนที่แล้วผมเพิ่งจัดไปครับ ชานมไข่มุกเจ้านึง
ผมต่อแถวอยู่ดีๆ พอพนักงานรับออเดอร์คิวก่อนหน้าผมเสร็จ
ไอ้คนข้างหลังผมมันดันตะโกนสั่งเมนูของมันหน้าตาเฉย
แถมพนักงานรับออเดอร์พร้อมคิดเงินเสร็จสรรพ
หนำซ้ำพนักงานที่รับออเดอร์คนแซงคิวมาทำเมนูของคิวก่อนหน้าผมแบบไม่สนใจผมด้วย
ถ้าไม่ติดว่าช่วงนั้นผมไม่ค่อยสบาย คงมีต่อว่ากันตรงนั้นแล้ว
เลยจัดชุดใหญ่ไปทาง IB เพจชานมไข่มุกเจ้านั้น
บรรยายเหตุการณ์คร่าวๆ พร้อมสำทับไปว่า ไม่คิดจะอุดหนุนสาขานั้นอีก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel