ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18119
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:52
[RE: กษัตริย์ - ราชินี เดินซื้อของในตลาดเมืองไทย]
#อะไรดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16321
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 15:00
[RE: กษัตริย์ - ราชินี เดินซื้อของในตลาดเมืองไทย]
daaa พิมพ์ว่า:
sanyo พิมพ์ว่า:
เชื่อกันจริงๆ หรือว่าไม่มีคนติดตาม  

มีครับ แต่คงไม่เอิกเกริกมากเท่าไหร่

กษัตริย์ไทยเวลาไปต่างประเทศก็ชิวๆครับ ไม่ต้องมากพิธี
Spoil

ใช่ครับผมก็เคยเห็นเวลาอยู่ต่างประเทศก็อยู่ตามปกติ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 15:17
ผมว่าตอนไป ตปท ก็คล้ายๆ กันทุกชาติแหละมั้ง ถ้าไม่กังวลว่าจะมีเหตุ ใจเค้าใจเรา เป็นเราอยู่ในกรอบอะไรนานๆ พอไปในจุดที่จะผ่อนคลายได้ก็คงอยากผ่อนคลายบ้าง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7900
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:17
อยากทราบคนคุ้มกันแบบนี้ เค้าติดอาวุธกันมั้ยครับ ทำเรื่องขออนุญาตินำอาวุธเข้ามามั้ย
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9339
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 17:30
gagigunggai พิมพ์ว่า:
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
กษัตริย์ต่างประเทศ ก็คือแค่คนรวยไฮโซคนนึง ซึ่งไม่มีผลอะไรต่อนโยบาบหรือความเป็นไปของประเทศแล้ว คงไม่มีใครไปลอบสังหารหรือทำอะไรหรอก เพราะทำไปก็เท่านั้น ไม่ได้เกิดผลอะไรเลย อาจจะกลัวแค่การโจรกรรมเท่านั้น ก็น่าจะมีผู้ติดตามห่างๆ ไม่ให้รบกวนความเป็นส่วนตัวมากนัก  

ไม่มีทางเป็นไฮโซธรรมดาคนนึงหรอกครับ สถานะยังไงก็เป็นประมุขประเทศ
จะบอกไม่เป็นอะไร เป็นอะไรก็ไม่มีผล ไม่มีทางอยู่แล้ว เป็นอะไรขึ้นมาพรุ่งนี้ประเทศเขาก็ปกติเหรอครับ
ยิ่งถ้ามาเกิดเหตุอะไรที่ประเทศเรา เรื่องจะเล็กๆเหรอครับ  

มันก็เป็นข่าวใหญ่ แต่ต้องพูดถึง incentive ในการลอบสังหารก่อนครับ ว่าคุณมี incentive อะไรในการไปฆ่ากษัตริย์ ซึ่งไม่มีอำนาจอะไรในบ้านเมืองแล้ว

อย่างถ้าไปลอบฆ่าประธานาธิบดี อันนี้มันค่อนข้างมีจุดมุ่งหมาย เพราะเค้าอาจจะออกนโยบายอะไรที่ขัดต่อผลประโยชน์คุณ แต่กษัตรย์ในแถบยุโรป เค้าไม่มีสถานะอะไรจะกำหนดทิศทางของประเทศได้แล้ว ต้องถามว่าการลอบสังหารจะได้ประโยชน์อะไร มีประเด็นอะไรที่ต้องทำแบบนั้น
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 5578
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 18:20
gagigunggai พิมพ์ว่า:
กษัตริย์ต่างประเทศ ก็คือแค่คนรวยไฮโซคนนึง ซึ่งไม่มีผลอะไรต่อนโยบาบหรือความเป็นไปของประเทศแล้ว คงไม่มีใครไปลอบสังหารหรือทำอะไรหรอก เพราะทำไปก็เท่านั้น ไม่ได้เกิดผลอะไรเลย อาจจะกลัวแค่การโจรกรรมเท่านั้น ก็น่าจะมีผู้ติดตามห่างๆ ไม่ให้รบกวนความเป็นส่วนตัวมากนัก  

ไม่มีทางเป็นไฮโซธรรมดาคนนึงหรอกครับ สถานะยังไงก็เป็นประมุขประเทศ
จะบอกไม่เป็นอะไร เป็นอะไรก็ไม่มีผล ไม่มีทางอยู่แล้ว เป็นอะไรขึ้นมาพรุ่งนี้ประเทศเขาก็ปกติเหรอครับ
ยิ่งถ้ามาเกิดเหตุอะไรที่ประเทศเรา เรื่องจะเล็กๆเหรอครับ  

มันก็เป็นข่าวใหญ่ แต่ต้องพูดถึง incentive ในการลอบสังหารก่อนครับ ว่าคุณมี incentive อะไรในการไปฆ่ากษัตริย์ ซึ่งไม่มีอำนาจอะไรในบ้านเมืองแล้ว

อย่างถ้าไปลอบฆ่าประธานาธิบดี อันนี้มันค่อนข้างมีจุดมุ่งหมาย เพราะเค้าอาจจะออกนโยบายอะไรที่ขัดต่อผลประโยชน์คุณ แต่กษัตรย์ในแถบยุโรป เค้าไม่มีสถานะอะไรจะกำหนดทิศทางของประเทศได้แล้ว ต้องถามว่าการลอบสังหารจะได้ประโยชน์อะไร มีประเด็นอะไรที่ต้องทำแบบนั้น  

ที่วางระเบิดตายไป 20-30 เพื่อประโยชน์บางอย่างก็มี อันนี้ทำกับคนๆเดียว ผลไม่ยิ่งกว่าวางระเบิดอีกเหรอครับ
จุดประสงค์อาจจะแค่สร้างความปั่นป่วน โจมตีเศรษฐกิจ เบนความสนใจ เป็นไปได้ทั้งนั้น
แล้วก็ไม่ได้ต้องสนด้วยว่าเขามีผลนโยบาย หรือถูกจำกัดอำนาจยังไง ฐานะประมุขประเทศ ผลมีต่อประเทศอยู่แล้วครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 956
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 20:44
กษัตริย์ - ราชินี เดินซื้อของในตลาดเมืองไทย
มีคนติดตามอยู่แล้วครับ ถ้าเป็นฝรั่งนักท่องเที่ยวทั่วไป ใครเขาจะแอบถ่ายรูป ไม่ใช่ชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่องแน่นอน ต้องเป็นคนที่รู้ว่าเป็นพระองค์ท่าน ถึงได้ถ่ายภาพไว้ และถ้าเป็นชาวบ้านแม่ค้าพ่อค้าธรรมดา คงไม่เอาเรื่องมาโพสต์แน่นอน ต้องเป็นคนที่รู้ว่าเป็นพระองค์ท่านอีกนั่นแหละ ซึ่งก็เดาไม่ยากว่าเป็นคนใกล้ชิด หรือคนติดตาม

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel