ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:45
[RE: สรุปมันคือการจัดฉากครับ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด]
ผมคิดต่างอะไรอย่างนึงได้ไหม

ใครผิดใครถูกไอ้นี่มันไม่สนใจหรอก

ทำคลิปออกมา 12นาที ยอดตอนนี้ 140k

รับตังแล้ว 3000+ บาทเน้นๆ และมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

แม่งโหนได้จังหวะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10925
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:47
[RE]สรุปมันคือการจัดฉากครับ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด
มาลีนี่แรกๆคนอื่นยังล้อเลียนกันอยู่เลยตอนนั้นผมก็มองว่าเป็นคนบ้าๆคนนึงเป็นได้แค่ตัวตลกไร้ราคาในวงการเกม ไหงมันมีคนชอบมันได้เนี่ย แถมเยอะด้วยมีแต่เด็กๆอีก บ่งบอกได้เลยว่าประเทศเราคุณภาพประชากรยังต้องแก้ไขอยู่อีกเยอะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5011
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:54
[RE: สรุปมันคือการจัดฉากครับ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด]
TheBasic พิมพ์ว่า:

ใครผิดใครถูกไอ้นี่มันไม่สนใจหรอก

ทำคลิปออกมา 12นาที ยอดตอนนี้ 140k

รับตังแล้ว 3000+ บาทเน้นๆ และมันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

คนดูคือเด็กที่ พ่อแม่ไม่มีเวลาเลี้ยงดูให้ตังลูกไปร้าน ซื้อคอมให้ลูกตัวเองไม่ยอมดูแล หรืออื่นบลาๆ

ผมจะยกตัวอย่างร้านเกมแถวรามคำแหง ผมเคยจะไปเล่นระหว่างเอาคอมไปล้าง ผมเข้าไปร้านเกมมีสองชั้น ชั้นแรกมีกระจกมองเห็นจากข้างนอกสบายๆ เป็นวัยรุ่น-ผู้ใหญ่ เล่นกันสงบมีเอะอะบ้างนิดหน่อย แต่คอมเต็ม
เจ้าของเลยบบอกให้ผมไปชั้น 2 ซึ่งปิดทึบ มีแต่เด็กหัวเกรียนไม่เกินประถมแน่นอน ที่เล่นกันคือวอซี ซึ่งมีชื่อไอมาลีแทบตลอดเวลา แล้วพฤติกรรมเด็กไม่ต่างอะไรจากไอมาลีในคลิปเลยผมเลยเดินกลับลงมา เห็นคนสูงอายุมาตามลูกหรือหลานบอกให้เจ้าของร้านไปตามให้หน่อยบอกจะพาไปกินข้าว ซึ่งทำให้ผมประติดประต่อเรื่องราวได้หลายๆอย่าง

คิดว่าไงอะจะโทษเด็กหรอจะโทษเกมหรอ สิ่งแวดล้อมที่คนโตๆแล้วทำขึ้นมารึป่าว เจ้าของร้านเกม ไอมาลี ผู้ปกครอง ไอพวกองค์กรกินภาษีประชาชนที่ต้องมาดุแลเรื่องพวกนี้ แม้กระทั่งคนวัยเบญเพศอย่างผมที่ทำได้แค่เอือม แต่ทำอะไรไม่ได้ก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hala madrid :)
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6586
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:03
แล้วพวกนี้อย่างเกลื่อนด้วยนะ เด็กชอบดูอีกตะหาก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:03
ถูกแบนแล้ว
SYNB พิมพ์ว่า:
มาลีนี่แรกๆคนอื่นยังล้อเลียนกันอยู่เลยตอนนั้นผมก็มองว่าเป็นคนบ้าๆคนนึงเป็นได้แค่ตัวตลกไร้ราคาในวงการเกม ไหงมันมีคนชอบมันได้เนี่ย แถมเยอะด้วยมีแต่เด็กๆอีก บ่งบอกได้เลยว่าประเทศเราคุณภาพประชากรยังต้องแก้ไขอยู่อีกเยอะเลย  

ยูทูปเบอร์สายเด็กในประเทศนี้ ทำยังไงก็รวยครับ ดูอย่างช่องกิตงาย กายหงิด เก๋ไก๋ไรงี้ ไอพวกช่องพาไปเที่ยวเอย ทดลองเอ่ย ให้ความรู้เอย ยอดวิวไม่ค่อยจะขึ้นหรอก เพราะมันเข้าไม่ถึงเด็ก
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ความสิ้นหวังที่มาในนามของความหวัง . . .
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1587
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:08
topmentของเจ้าของช่องยังบอก "ไม่มีคนผิดหลอกครับเรื่องนี้พี่บอกตรงๆ" อ่านที่ตัวเองปักหมุดไว้แล้วไม่รู้สึกแปลกๆบ้างเลยเหรอ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9674
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:31
สรุปมันคือการจัดฉากครับ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด

มันไม่ได้ทุกคลิปนะครับ คลิปมันมีติดแบนอยู่ เหมือนอีฟเคยบอก มันจะไม่ให้เงินคลิปนั้น แต่ไม่แน่ใจว่าจะโดนจากกรณีอะไรบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8172
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:33
[RE]สรุปมันคือการจัดฉากครับ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด
ตอนแรกตามแค่ Noctisak47 ที่แบบพูดห้าวๆแชทเสรี คิดว่าของบ่าวหนักแล้วนะพอรู้จักมาลี&คิงโซเยอร์ เจ้ทเข้ช่องน้องดี้ดูเด็กไปเลย แปลกใจจังทำไมหยาบๆแบบนี้เด็กชอบดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:20
itmyway พิมพ์ว่า:

มันไม่ได้ทุกคลิปนะครับ คลิปมันมีติดแบนอยู่ เหมือนอีฟเคยบอก มันจะไม่ให้เงินคลิปนั้น แต่ไม่แน่ใจว่าจะโดนจากกรณีอะไรบ้าง  

ถ้าคลิปนี้มันไม่ผิดกฎ Youtube

มันก็ได้ไง

0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39763
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:20
ช่วงนี้มันมีหลายเรื่องเข้ามาพร้อมๆกันเลยแชร์กระแสกันไป แต่แค่นี้ก็ติดเทรนทวิตแล้วววว
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52678
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:39
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
บัดซบจริงๆ น่าจะเชื่อคำเตือนว่าอย่าไปอ่านเม้น

น่าจะฟังคำเตือนจริงๆนั่นแหละ
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11974
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:43
ตอนนี้เด็กๆ ปิดเทอมอยู่ด้วย ยอดคนดูพวกสตีมเมอร์กากๆ พวกนี้ก็เยอะขึ้นกว่าเดิม พวกนี้มันไม่รู้หรอกว่าสิ่งที่มันทำมีอิทธิพลต่อเด็กๆ เหล่านี้มากแค่ไหน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ZzzzzZ
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 4542
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:21

ไม่ได้จัดฉากหรอกชีวิตจริงๆ ของปัญหาเด็กติดเกมส์ในแต่ละบ้านเลย

จังหวะทุกอย่างมันได้พอดีเลยเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา

พวกพ่อแม่ตามใจจัดๆ เป็นแบบนี้หมดแหละ สันดานเสียไปแล้ว

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29419
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:28

ก็มันเป็นเพื่อนกันไงครับ ไอคิง กับ มาลี ตั้ม ก๊วนเดียวกัน ดังมาพร้อมๆกัน

คนชื่อคิง หลังๆจะเน้นตอบหล่อๆ ไม่มีใครผิดเรื่องนี้ ปิดท้ายอย่างหล่อ

พี่ขอให้พวกน้องๆ อย่าด่าเด็ก อย่าซ้ำเติมเด็กกันนะครับ น้องเขาป่วยอยู่

#อายุเท่าไหร่ เรียกน้องๆ งั้นแสดงว่าคนที่ติดตาม อายุน้อยๆกันทั้งนั้น ถถถ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29419
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:29
RazeJP พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
บัดซบจริงๆ น่าจะเชื่อคำเตือนว่าอย่าไปอ่านเม้น

น่าจะฟังคำเตือนจริงๆนั่นแหละ  

ผมไปเม้นท์ โดนลบไปรอบนึง ตกใจเลย ส่วนเม้นท์หรอ ไม่ไหวอย่าฝืนของจริง โคตรสิ้นหวัง
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel