ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: สาวที่่คุยเคยมี fwb]
Penguinz พิมพ์ว่า:
คนที่เคยมี FWB นี่ทำยังไงหรือครับ คือดีลกันยังไง

อยากรู้มากจริงๆ ไม่ใช่จะเอาไปใช้นะ หรือผมแก่แล้วหรอที่ไม่ค่อยเข้าใจว่ามันมีแบบนี้ด้วย

คือส่วนตัวมีเซ็กกับเฉพาะแฟนเท่านั้น ก็เลยแบบถ้าไปมีอะไรกับคนอื่นแล้วไม่รู้สึกอะไรเลยหรอครับ

ไม่รู้สึกชอบหรือผูกพันธ์เลยหรอครับ หรือผมอ่อนแอเอง 55555

ปล.ไม่ได้ตำหนินะ แค่อยากทราบความคิดของคนสมัยใหม่  

เพื่อนเล่าว่า

ส่วนใหญ่เจอใน twitter เลย แต่คือไม่ใช่ว่าไปถึง "นัดมั้ย" "หงี่มั้ย" ไรนะ

บางคนจะมีสักคนมันเลือกเยอะ ง่ายๆที่สาวๆบอกว่า "งานดี" อะ หมายถึง ดูสมาร์ท สะอาด สุภาพ ง่ายๆก็ไนซ์กายคนนึงอะ

คนเหล่านั้นเอาจริงๆผมว่าเขาเหงา แต่มีความต้องการทางเพศอยู่อะ แค่หาคนที่ถูกใจไปจบกัน เพื่อนผมนี่เปลี่ยนบ่อยมาก

ยกตัวอย่างเพื่อนผมที่เห็นนะ 185 เล่นเวทหุ่นประมาณพี่เวียร์ ไม่ขาวตี๋ ออกแนวคนใต้คมๆ แต่งตัวแม่งเท่ตลอด เชิท สแลค เคยอ่านมันแชทกับสาวๆ คะ ขาตลอด 555
แก้ไขล่าสุดโดย อเฟรดไวฟ์ซ เมื่อ Mon Oct 21, 2019 09:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:36
ถูกแบนแล้ว
เป็นผมไม่จริงจังกับผู้หญิงแบบนี้นะ ถ้าคบเล่นๆแก้เหงาผมรับได้ แต่เอาเป็นแม่ของลูกไม่เอาครับ ระแวงตลอดไม่มีความสุขหรอกครับ คนแบบนี้มันติดนิสัย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8542
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:37
คนที่เคยมี FWB นี่ทำยังไงหรือครับ คือดีลกันยังไง

อยากรู้มากจริงๆ ไม่ใช่จะเอาไปใช้นะ หรือผมแก่แล้วหรอที่ไม่ค่อยเข้าใจว่ามันมีแบบนี้ด้วย

คือส่วนตัวมีเซ็กกับเฉพาะแฟนเท่านั้น ก็เลยแบบถ้าไปมีอะไรกับคนอื่นแล้วไม่รู้สึกอะไรเลยหรอครับ

ไม่รู้สึกชอบหรือผูกพันธ์เลยหรอครับ หรือผมอ่อนแอเอง 55555

ปล.ไม่ได้ตำหนินะ แค่อยากทราบความคิดของคนสมัยใหม่  

เด็กเดี๋ยวนี้เขามองว่าเรื่อง Sex กับ ความรักนั้นแยกกันครับ
(จริงๆคือขึ้นมาได้ถึงวัยทำงานสัก 30+ ก็มีคนที่คิดแบบนี้กันเยอะแล้ว)

Sex คือความต้องการทางร่างกาย ถ้าต้องการแล้วต้องเก็บกดไว้ให้ทรมาน ก็หาทางปลดปล่อยมันออกมาซะดีกว่า ก็เลยเป็นการหาคู่นอนไว้ตอบสนองเรื่อง Sex อย่างเดียว

แต่จากประสบการณ์ผมเลยนะ (เคยมี FWB เหมือนกัน)
ถ้าคนไหนกินกันยาวๆนะ จบไม่สวยสักคน ไม่คนใดก็คนนึงแหละจะเริ่มรู้สึกมากกว่า FWB แล้ว จากนั้นทุกอย่างจะจบเอง ไม่แตกหักก็เฟดตัวออกไปนั่นแหละ สักพักถึงจะกลับมาคุยกันในสถานะเพื่อนแบบปกติได้
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:40
ถูกแบนแล้ว
SlayerMetal พิมพ์ว่า:

เด็กเดี๋ยวนี้เขามองว่าเรื่อง Sex กับ ความรักนั้นแยกกันครับ
(จริงๆคือขึ้นมาได้ถึงวัยทำงานสัก 30+ ก็มีคนที่คิดแบบนี้กันเยอะแล้ว)

Sex คือความต้องการทางร่างกาย ถ้าต้องการแล้วต้องเก็บกดไว้ให้ทรมาน ก็หาทางปลดปล่อยมันออกมาซะดีกว่า ก็เลยเป็นการหาคู่นอนไว้ตอบสนองเรื่อง Sex อย่างเดียว

แต่จากประสบการณ์ผมเลยนะ (เคยมี FWB เหมือนกัน)
ถ้าคนไหนกินกันยาวๆนะ จบไม่สวยสักคน ไม่คนใดก็คนนึงแหละจะเริ่มรู้สึกมากกว่า FWB แล้ว จากนั้นทุกอย่างจะจบเอง ไม่แตกหักก็เฟดตัวออกไปนั่นแหละ สักพักถึงจะกลับมาคุยกันในสถานะเพื่อนแบบปกติได้  

เห็นเยอะเลยท่าน พอนานไปเอาใจลงไปเล่นเนี่ย

ถ้าใครรู้ตัวว่าอินง่ายไม่แนะนำให้เข้าวงการนี้จริงๆ เจ็บกันมาเท่าไหร่แล้ว
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1867
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:41
ดีนะครับ มีประกันชีวิตด้วย fwb

ปล.คหสต เป็นผม ผมรับไม่ได้นะ ถ้าเป็น Sex กับแฟน อันนั้นรับได้ แต่ถ้ารู้ว่าเคยทำแบบนี้รับไม่จริงๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:41

ที่ผมเจอคือ ผู้หญิงมีคนเลี้ยง เจอกันในผับก็คุยกัน ตอนแรกมันไม่บอกเราหรอก

พอสักพักมันถึงบอก เวลาผับเลิกบางทีมันก็มาหา ถามว่ามันผูกพันธ์มั้ย ก็มีบ้างล่ะครับ

แต่ความสัมพันธ์แบบนี้มันไม่ยืนยาวหรอกครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:45
สาวที่่คุยเคยมี fwb
ตอบในฐานะคนที่เคยมี fwb และเคยมีแฟนที่เคยมี fwb นะครับ คือ ก็เปิดใจคุยกันตรงๆนะ อย่างแรกผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องซิงไม่ซิงอยู่แล้ว แค่ไม่มั่วก็พอ

แล้วผมก็เอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน ตอนผมมีมันก็ชัดเจนว่าเราโสด มีเส้นแบ่งชัดเจน พอใครมีแฟนแล้วก็คือหยุดทุกอย่าง ไม่มีก้าวก่าย ไม่มี return แทบจะกลายเป็นคนไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ

ตอนแฟนบอก ผมก็ไม่ได้อยากสืบรู้ว่าเป็นใครนะ ก็ช่างมัน แค่อย่ามาก้าวก่ายเกาะแกะก็พอ

สุดท้ายไอ้เรื่อง fwb นี้ไม่ได้มีประเด็นอะไรเลย แต่เลิกกันเพราะไอ้แฟนเก่าของเค้าแม่งมาตามง้อเค้าไม่หยุดจนผมกะเค้าทะเลาะกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Mon Oct 21, 2019 10:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4208
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:56
เขามาแบบไหน ก็จัดให้เขาแบบนั้นครับ อย่าไปคิดมาก ชีวิตเราอีกยาวไกล

ป้องกันด้วยนะครับ
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:02
สาวที่่คุยเคยมี fwb

ส่วนตัวที่เคยคือ เป็นเพื่อนของเพื่อน ไม่ได้สนิทมาก แล้วก็มีจ้องๆ กันอยู่แล้วแหละครับ มันจะพอรู้อยู่ แต่คือต่างคนต่างก็ไม่ได้อยากจะจีบกันเป็นแฟนด้วยเหตุผลต่างๆ ก็คุยในฐานะเพื่อนเฉยๆ

ทีนี้บางครั้งมันมีโอกาสเวลาไปกินเหล้าสังสรรค์กัน แล้วมีโอกาสได้อยู่กัน 2 ต่อ 2 แล้วก็ชวนกันไปต่อนั้นแหละครับ อารมณ์คล้ายๆ one night stand นั้นแหละ แต่คือต่างคนต่างรู้ background กัน

ของคนอื่นผมไม่รู้นะ แต่อย่างผม (ซึ่งไม่ได้โชกโชนอะไรหรอกเคยมีมาแค่คนเดียวแหละ) คือมันไม่ได้คบกันเพื่อจะมี sex อย่างเดียวขนาดนั้น มันก็คือเป็นเพื่อนกันปกตินี้แหละ ส่วนเรื่อง sex มันแล้วแต่อารมณ์กับสถานการณ์เลย ส่วนใหญ่ก็คือไปสังสรรค์กันงี้แหละแล้วก็ไปจบที่ห้อง

สำคัญคือ ต้องชัวว่าโสดทั้งคู่ แล้วก็ไม่มั่ว คือไม่ได้หึงหวงอะไรกันนะ แต่ว่ามันเป็นการ save ถ้าจะไปมีอะไรกับคนอื่นด้วยก็คือต้องหยุดตรงนี้ไปเลย

แต่ว่าไม่อยากให้เก็บไประแวงแฟนเวลาไปสังสรรค์กับเพื่อนกันนะครับ เพราะมันไม่ได้เกินขึ้นง่ายๆ และ ผญ (น่าจะ)ส่วนใหญ่ไม่โอเคกับการที่จะมีอะไรโดยไม่ได้เป็นแฟนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20629
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:03
ถ้าระแวงไม่สบายใจแสดงว่าเขากับคุณอาจจะไม่เข้ากัน

ลองคุยกันให้มากขึ้นจะได้เข้าใจกันมากขึ้น

เช่น เราFitขนาดนี้ไม่ต้องไปBenefitที่ไหนแล้วนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15485
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:05
เป็นผม ผมเลิกคุย

อยู่ไปไม่สบายใจแน่ๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18847
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:05
ความสัมพันธ์ทำนองนี้มันมีหลายแบบนะครับ อาจจะต้องรู้ละเอียดกว่าคำว่า
fwb ถ้าประเภทแบบมีความสัมพธ์กันแค่เด้ยกันอย่างเดียว เป็นแค่ buddy sex
หรือแบบ standby sex อันนี้แก้ง่าย แต่ถ้า fwb จริงๆมันไม่ใช่แค่เรื่อง sex
มันมีเรื่องการใช้ชีวิตร่วมกันด้วย สำหรับ ปสก ส่วนตัว ผมว่า fwb มันก็คือแฟน
กันแบบนึงนั่นแหละ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8906
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:12
บางคนเค้าก็ไม่ได้อยาก มีFWB หรอก แต่เค้าไม่เจอคนที่จริงจังกับเค้าก็มี

ของผมคือ FWB แบบที่ผมไม่อยากมีแฟน เค้าก็ไม่เคยมาถามว่าสถานะคืออะไร

ถ้านัดเจอกัน เค้าก็จะชวนค้างด้วย ก็รู้กัน ผมก็จะคอยถามว่ามีแฟนมั้ย ถ้ามีผมก็ไม่ยุ่ง

ถ้าไม่มีก็ไปเที่ยวกินข้าวกันได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 10987
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:13
ไอ้ของแบบนี้ คนที่เคยให้กันฟรีๆ ผมว่าผมไม่ยุ่งนะ คือถ้าผ่านการมีแฟนมานี่ผมไม่รังเกียจเลย หรือกระทั่งไปกับกลุ่มเพื่อนๆ รวมแฟนเก่าผมก็ไม่ค่อยหึงหรอก จะหึงก็ต่อเมื่อไอ้คนเคยได้ มันสบสายตาปี๊งๆ มันก็พากันไป yes ได้แล้ว

ถามจริงๆ นะคุณจะลงทุนเพื่ออะไร? ในเมื่อมีคนเคยได้เขาฟรีๆ?

อีกอย่าง FWB จริงๆ มันไม่มีหรอก เอากันบ่อยๆ มันจะหลงกันเองเชื่อสิ แต่..พอใครก้ามข้ามเส้นนี้มันก็จบ เหมือนผู้หญิงที่คุณคุยไง ไม่แน่ผู้ชายอาจจะเบื่อแล้ว หรือเขาชอบคุณแทนเพราะอยากมีความสัมพันธ์จริงจัง

ผมเองก็เคยชอบคนๆ นึง แต่เป็นชู้กับคนในที่ทำงาน อันนี้ขนาดผมถามฝั่งผู้ชายนะว่าเคยคบกันไหม? เพราะผมเคยคิดเหมือนกันว่าผมจะรับได้ แต่ยังไงรู้ไหม คุณเชื่อเถอะปฏิกิริยาคนเคยๆ ได้กันมันพิเศษนะ มันไม่จบหรอก อยู่ดีๆ มันลากกันไปเอาทั้งๆ ที่ไปทำงานด้วยกันกับผมก็ยังทำแล้ว พักเที่ยงจูงมือไป yes กันหลังที่ทำงานก็ทำแล้ว แต่ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ยังลอยหน้าลอยตาอยู่กันได้ โถๆๆๆ ผู้หญิงดีๆ มีอีกเยอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Mon Oct 21, 2019 10:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8630
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:15
[b]เคยมีใช่ไหมครับ

มันก็คล้ายๆเคยมีอะไรกับคนอื่นมาก่อนแล้ว

แล้วเค้าก็ไม่ได้อายหรือต้องการโกหกเรื่องนี้

ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยนะ

FWB นี้มันต่างอะไรกับการที่ผู้ชายเคยมีอะไรกับคนอื่นมาก่อนครัย

สำหรับผมมันก็ไม่ได้ต่างกันเลยนะ แค่พอเป็นผู้หญิงบ้างมันเลยดูไม่ดี
[/b]
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel