ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 07:41
[RE: ซื้อ Airpod ดีมั้ยครับ]
MiTH พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
MooHedPedKai พิมพ์ว่า:
e_buNg พิมพ์ว่า:
อาจจะต้องซื้อปีละครั้งอะครับ

ถ้าใช้ทุกวัน ใช้วันละ 3ชม.++++

เต็มที่ 1 ปี แบต เริ่มไปละ

ตัวหูฟังแบตเต็มฟังได้กี่ชม? สามารถชาร์จหูฟังจากกล่องได้กี่รอบ? แบตเริ่มไปนี่คือแค่ใช้งานแบตเตอรี่ตัวหูฟังไม่ได้ 100% ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ว่าแบตดรอปไปเลย 50%?

ส่วนตัวใช้ประมาณสัปดาห์ละ 40 ชั่วโมงได้เลย กลัวจะไปไวมาก 5555

ขอบคุณมากคร้าบ  

apple เคลมว่า gen2 ถ้าชาร์จเต็ม ฟังเพลงอย่างเดียวใช้ได้ 24 ชั่วโมง ส่วน defect ของแบต gen2 อันนี้ไม่รู้ว่าแก้ไขยัง ผมเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเลยพูดได้ไม่เต็มปาก  
เสริมให้ ใช้คุยได้ประมาณ 4-5 ชม มั้งไม่เคยจับเวลาจริงๆ ผมใช้คุยโทศัพอาทิตละ 20-30 ชม

ซื้อมาอย่าซีเรียสกันเลยซื้อมาใช้งาน  
แล้วเวลาปรับลดเสียงต้องทำยังไงหรอครับตัวนี้
แก้ไขล่าสุดโดย MooHedPedKai เมื่อ Mon Oct 21, 2019 07:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13048
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 07:42
Spoil
MiTH พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:

ถ้าใช้ทุกวัน ใช้วันละ 3ชม.++++

ตัวหูฟังแบตเต็มฟังได้กี่ชม? สามารถชาร์จหูฟังจากกล่องได้กี่รอบ? แบตเริ่มไปนี่คือแค่ใช้งานแบตเตอรี่ตัวหูฟังไม่ได้ 100% ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ว่าแบตดรอปไปเลย 50%?

ส่วนตัวใช้ประมาณสัปดาห์ละ 40 ชั่วโมงได้เลย กลัวจะไปไวมาก 5555

apple เคลมว่า gen2 ถ้าชาร์จเต็ม ฟังเพลงอย่างเดียวใช้ได้ 24 ชั่วโมง ส่วน defect ของแบต gen2 อันนี้ไม่รู้ว่าแก้ไขยัง ผมเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเลยพูดได้ไม่เต็มปาก  

เสริมให้ ใช้คุยได้ประมาณ 4-5 ชม มั้งไม่เคยจับเวลาจริงๆ ผมใช้คุยโทศัพอาทิตละ 20-30 ชม

ซื้อมาอย่าซีเรียสกันเลยซื้อมาใช้งาน  
แล้วเวลาปรับลดเสียงต้องทำยังไงหรอครับตัวนี้  
ผมกดเพิ่มลดเสียงที่โทรศัพท์เอา แตะ2ที ที่หูฟังผมไว้เปลี่ยนเพลง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: If you hate me. You can always kill me. #COYG
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 08:02
อยากรู้ว่าแบตเสื่อมต้องทำไงครับ หรือต้องซื้อใหม่อย่างเดียว
ผมใช้มา 4-5 เดือนละ ใช้งานวันละเกือบๆ 8 ชม. (ตอนทำงาน)

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 08:15
Snookie13 พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าแบตเสื่อมต้องทำไงครับ หรือต้องซื้อใหม่อย่างเดียว
ผมใช้มา 4-5 เดือนละ ใช้งานวันละเกือบๆ 8 ชม. (ตอนทำงาน)

ตอนนี้เสื่อมยังครับ อาการเป็นยังไง
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 08:15
หูฟังไร้สาย ข้อจำกัดคือแบตครับ ถ้าใช้งานรักษาดีๆ ผมเชื่อว่าใช้ได้นานมากๆ แต่มันจะไปต่อไม่ได้เพราะแบตเสื่อมนี่แหละ ต้องชั่งใจครับ ลองคิดดูว่า สมมติซื้อ AirPods มา 6-7 พัน ใช้งานได้ 1-2 ปีแบตเสื่อม ท่านจะโอเครึเปล่า ต้องคิดถึงจุดนี้ด้วยครับ ถ้าโอเคกับระยะการใช้งานประมาณนี้+ราคานี้ ก็จัดไป แต่ถ้าไม่โอเคก็คิดดีๆก่อนครับ
1
0
Status: ข้าคือ "ราชันแห่งผีช้อน"
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 491
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 08:28
แฟนกะจะซื้อแต่เห็นเรื่องอายุแบตแล้วซื้อ senheiser ให้แฟนดีกว่า
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 08:39
Mustad พิมพ์ว่า:
หูฟังไร้สาย ข้อจำกัดคือแบตครับ ถ้าใช้งานรักษาดีๆ ผมเชื่อว่าใช้ได้นานมากๆ แต่มันจะไปต่อไม่ได้เพราะแบตเสื่อมนี่แหละ ต้องชั่งใจครับ ลองคิดดูว่า สมมติซื้อ AirPods มา 6-7 พัน ใช้งานได้ 1-2 ปีแบตเสื่อม ท่านจะโอเครึเปล่า ต้องคิดถึงจุดนี้ด้วยครับ ถ้าโอเคกับระยะการใช้งานประมาณนี้+ราคานี้ ก็จัดไป แต่ถ้าไม่โอเคก็คิดดีๆก่อนครับ  
กังวลตรงนี้มากเลย เพราะใช้งานประเภทแค่ดู Netflix กับเล่นเกมส์นิดหน่อย ไม่ได้ใช้โทร นี่กำลังดูพวก xiaomi ใช้งานหนักๆ พังแล้วเปลี่ยนจะได้เสียดายน้อยหน่อย (แต่เทียบ airpod ไม่ได้เลยตรงที่ชาร์จ 15 นาที airpod ใช้ได้ 3 ชม
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12655
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:13
ถ้าในแง่ความสะดวกในการทำงาน ผมชอบเลยนะ

ซื้อมาแล้วได้ใช้งานเต็มที่มาก ขับรถ หรืออะไรอย่างงี้แล้วลูกค้าโทรมา รู้สึกสะดวกดี

เชื่อมต่อไว ใช้งานสะดวก แต่ถ้าจะเน้นแบบเบสแน่น หรือ ฟังเพลงเพราะๆ

ผมว่า AIRPOD ไม่ค่อบตอบโจทย์ด้าน เอ็นเตอร์เทนเท่าไร

แต่ถ้าจะเอาไว้ใช้งาน ถืิอว่าดีครับ

1
0
Arsenal || Gunner || Forever

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15041
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:16
ดีครับสะดวกสบาย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 740
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:18
ผมว่าซื้อ AirPod ไปเลยน่าจะหายสงสัยนะครับ ปัจจุบันผมใช้ AirPods รุ่น1 มาปีกว่าจะครบ2 ปี ต้นปีหน้า เคยเจอปัญหาเหมือนแบต งง ๆ ไปเสิชกูเกิ้ล ให้ reset แล้วเชื่อมต่อใหม่ อยู่ดี ๆ ก็กลับมาใช้ได้ งงเหมือนกันครับ

แต่ที่จะบอกคือ ผมว่ามันใช้ลื่นมากเลยครับถ้าใช้ไอโฟน ตีว่าซื้อในไทยที่ช้อป ก็ตกปีละ 3,000 นิด ๆ ถ้าใช้ได้ 2 ปีเปลี่ยนก็ไม่น่าเกลียดหรอครับ เดือนละ 250 บาท จัดไป ฮะ

สำหรับข้อเสียเดียวอันนี้ส่วนตัวนะครับคนอื่นอาจไม่เป็น เวลาทีไม่ได้ขับรถแล้วโทรบน bts ผมรู้สึกว่าต้องพูดเสียงดังเหมือนผมกลัวปลายสายไม่ได้ยิน ในทางกลับกันก็เกรงใจคนบน รฟฟ หลัง ๆ ถ้าจำเป็นผมจะใช้โทรศัพท์แบบไม่มีหูฟังตอนคุยครับบน รฟฟ
0
0
Status: If you hate me. You can always kill me. #COYG
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:35
Snookie13 พิมพ์ว่า:

ตอนนี้เสื่อมยังครับ อาการเป็นยังไง  

ใช้งานปกติดิครับ มีบางครั้งที่ไม่ auto connect ต้องเอาไปใส่เคสปิดฝา แล้วใส่ใหม่
เลยลองถามดูครับว่าถ้าเสื่อมต้องซื้อใหม่เลยรึเปล่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2010
ตอบ: 2299
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:05

นึกถึง maximum capacity ใน battery health ของ iphone ก้อได้ครับ
ขึ้นอยู่กับการใช้งานเลย % จะลดลงไปไวหรือช้า

ใช้ไปเรื่อยๆจนถึงขั้นแบตเสื่อม เสื่อมแบบหมดสภาพจริงๆ ฟังได้เพลงเดียว ดับจ้า

1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5248
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:09
[RE]ซื้อ Airpod ดีมั้ยครับ
คือคำว่าแบตเสื่อม มันไม่ได้แปลว่าใช้ไม่ได้เลย ไม่ใช่ปีเดียวทิ้งนะครับ อย่ากังวลขนาดนั้น เพียงแต่ระยะเวลา มันลดลงเฉยๆ ไม่ใช่ว่าเอาออกมาแล้วดับเลย ฟังสองสามเพลงละดับเลย ไม่ใช่แบบนั้น

อีกอย่างมันมีตัวเคสที่ชาร์ทแบตได้ทั้งวัน เอาเป็นว่าต่อให้เสื่อมจริงๆ ใช้งานวันต่อวัน ยังไงก็พอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 2735
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:33
[RE]ซื้อ Airpod ดีมั้ยครับ
ผมใช้ฟังเพลง ดู youtube ติดต่อกัน 4-5 ชม ก็ได้อยู่นะ
ซื้อ Airpods2 มาใช้ได้ 5 เดือนละ ก็ยังดีปกติอยู่ครับ
ถ้าเน้นความสะดวกสบาย สวิตช์ apple device ไปมาผมแนะนำเลย
แต่เรื่องเสียง สำหรับคนหูเทพๆ คงไม่เหมาะสมเท่าไหร่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หวาาาาาาาวววว
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:53
ดีครับ ผมชอบการดีไซน์ระบบนิเวศของ apple นะ // ใช้งานง่าย คุณภาพเหมาะสมด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel