ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29100
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:17
[RE: จากเคสเด็กคลั่งล่าสุด มาลีและเพื่อน พยามแก้ต่างกันอยู่ มีพูดถึง คห. ใน SS ด้วย]
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
อย่าไปให้ราคากับคนแบบนี้เลยครับ

ถ้าโตๆกันแล้วจริงๆคงพูดจาด้วยเหตุผลและก็ใช้คำพูดที่ดีกว่าการมาพูดจากร่างๆแบบนี้แน่นอน

ตอนแรกเฉยๆ เปิด Live ทิ้งไว้ แล้วดูบอลไปด้วย ไปได้ยินว่า ไอคนที่บอก

"คนที่หาว่าน้องมันเป็นลูกแคลนมาลี แล้วพูดมั่วๆ ระวังจะไปตั้นหน้าถึงบ้าน"

จนตอนนี้ยังจำได้ขึ้นใจเลย ตอนแรกคิดว่าคงไม่ใช่ตัวเองหรอก จนมาลีมันพูดว่า

แชร์ 16K แล้ว ก็เลยลองไป รีเฟรชในบอร์ดจะดูวิวของมู้ลอร์ดโม ดันตรงกันจริงๆด้วย

ยอดวิวมู้ของโมใน SS ก็ 16K เหมือนกัน ถึงมันจะเข้าใจผิดว่าเป็นยอดแชร์ 16 K ก็เถอะ

#ผมไม่ได้สนใจเรื่องมาลีขู่จะแจ้งจับ ข้อมูลเท็จ ผิด พรบ.คอมอะไรนั่นเลย ไม่เลยสักนิด

#แต่ไปสะกิดตรงที่เพื่อนมันพูดขึ่นมานั่นแหละ ก็รู้อยู่จะไปสนใจทำไม ปล่อยผ่านไปก็ได้

#ยังไงก็ขอบคุณที่เป็นห่วงนะ แต่อย่าได้สนใจผมเลย ไม่ได้รู้สึกเทาๆแบบนี้มานานมากแล้ว

ครับผม ถ้าเป็นไปได้ปล่อยผ่านไปดีที่สุดแล้วครับ มันก็แค่คำพูดที่ไม่มีราคาของคนๆนึงอย่าให้มันมามีผลกับรู้สึกตัวเองเลย จริงๆท่านก็อายุรุ่นๆเดียวกับผมแหละ ตอนนี้เราเองก็โตพอจะรู้ละว่า..ด้วยอายุของเราเท่านี้กับเรื่องพวกนี้ มันไร้สาระมากเลย ใช้ชีวิตไปตามปกติเหมือนเดิมของเราแล้วไม่ต้องไปเสียเวลากับเด็กพวกนี้หรอกครับ  

ผมไม่ได้รู้สึกเสียใจที่ ผม เม้นท์สรุป จนกลายเป็น TOP comment ในมู้นั้นเลยนะ

แต่ผมเสียใจที่ทำไมผมต้อง เก็บเรื่องแบบนี้มาคิดด้วยก็ไม่รู้ ถึงเราอายุรุ่นๆกันก็เถอะ

จากกรณีนี้ ท่านดูเหมือนจะมีชุดความคิดที่ดีกว่าผมมาก ก็ตรงนี้แหละคือที่เราต่างกัน

#เรื่องวุฒิภาวะไง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10140
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:41
[RE: จากเคสเด็กคลั่งล่าสุด มาลีและเพื่อน พยามแก้ต่างกันอยู่ มีพูดถึง คห. ใน SS ด้วย]
เอาแล้วโว้ย สักพักจะตีกันเองอีกแล้ว ตอบไม่ตรงคำถามเล้ย
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: สิ่งผิดปกติ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:45
betterthannothing` พิมพ์ว่า:
เอาแล้วโว้ย สักพักจะตีกันเองอีกแล้ว ตอบไม่ตรงคำถามเล้ย  

1
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8816
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:57
เพื่อนไอ้มาลีตรรกะก็ป่วยเหมือนไอมาลี แทนที่จะเตือนเพื่อน

ส่งไปให้มันอ่านเลยว่ามันอยุ่กับเด้กจนตรรกะผิดเพี้ยนบิดเยั้ยวไปหมด ออกมาจากกะลาที่ครอบมันมั่ง
1
0
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:05

Faerieian พิมพ์ว่า:

Failed พิมพ์ว่า:
เพื่อนไอ้มาลีตรรกะก็ป่วยเหมือนไอมาลี แทนที่จะเตือนเพื่อน

ส่งไปให้มันอ่านเลยว่ามันอยุ่กับเด้กจนตรรกะผิดเพี้ยนบิดเยั้ยวไปหมด ออกมาจากกะลาที่ครอบมันมั่ง  

ผมว่ามันเป็นเรื่องที่เข้าใจได้นะ คนเป็นเพื่อนกัน ก็ต้องป้องเพื่อนตัวเองเป็นธรรมดา

แต่ดูเหมือนเพื่อนมาลีจะมูมมามไปหน่อย อารมณ์เหมือนคุยกันเรื่อง "กลางวันร้อนจัง

แสงแดดของดวงอาทิตย์นี้ มันจะรงจะร้อนอะไรได้ขนาดนี้กันนะ เซ็งว่ะแดดแรงชะมัด"

แล้วอยู่ๆก็ดันพูดขึ้นมาว่า "ทีกลางคืนอากาศหนาวขนาดไหน ไม่เห็นจะมีใครพูดถึงเลย

พระจันท์มันเหงาอะไรขนาดไหน กว่าจะผ่านค่ำคืนอันงียบสงัด ไร้ผู้คนยามราตรีในทุกๆคืน"

สรุป อารมณ์เหมือนให้เราสงสารพระจันท์ ทั้งที่จริงๆแล้ว พวกเราบ่นดวงอาทิตย์กันอยู่ต่างหากล่ะ

ปล. ถ้าผมเข้าใจตรงกันว่าเม้นท์ของเพื่อนมาลีใช่มั้ย ? ถ้าใช่นี้คือสิ่งที่ผมอยากพูดกับท่าน 3 คนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Mon Oct 21, 2019 12:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: สิ่งผิดปกติ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:16

ผมว่ามันเป็นเรื่องที่เข้าใจได้นะ คนเป็นเพื่อนกัน ก็ต้องป้องเพื่อนตัวเองเป็นธรรมดา

แต่ดูเหมือนเพื่อนมาลีจะมูมมามไปหน่อย อารมณ์เหมือนคุยกันเรื่อง "กลางวันร้อนจัง

แสงแดดของดวงอาทิตย์นี้ มันจะรงจะร้อนอะไรได้ขนาดนี้กันนะ เซ็งว่ะแดดแรงชะมัด"

แล้วอยู่ๆก็ดันพูดขึ้นมาว่า "ทีกลางคืนอากาศหนาวขนาดไหน ไม่เห็นจะมีใครพูดถึงเลย

พระจันท์มันเหงาอะไรขนาดไหน กว่าจะผ่านค่ำคืนอันงียบสงัด ไร้ผู้คนยามราตรีในทุกๆคืน"

สรุป อารมณ์เหมือนให้เราสงสารพระจันท์ ทั้งที่จริงๆแล้ว พวกเราบ่นดวงอาทิตย์กันอยู่ต่างหากล่ะ

ปล. ถ้าผมเข้าใจตรงกันว่าเม้นท์ของเพื่อนมาลีใช่มั้ย ? ถ้าใช่นี้คือสิ่งที่ผมอยากพูดกับท่าน 3 คนครับ  

ผมคิดว่าผมเข้าใจตรงกับท่านนะ เรื่องที่ท่าน betterthannothing` บอกตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ได้หมายถึงท่าน แต่คืออีกท่านนึงครับ
1
0
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 12:47

ผมคิดว่าผมเข้าใจตรงกับท่านนะ เรื่องที่ท่าน betterthannothing` บอกตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ได้หมายถึงท่าน แต่คืออีกท่านนึงครับ

ครับๆ ผมหมายถึงพวกเรา 3 คน เข้าใจตรงกันว่า ท่าน betterthannothing

หมายถึงเพื่อนมาลี ซึ่งผมก็ยกตัวอย่างลงไป เพิมเติม ในเรื่องตอบไม่ตรงคำถาม

ปล. ผมเพิ่งดูคนชื่อคิงออกมาแก้ต่าง ส่ายหัวเลยผม บอกว่านี้คือการเตี๊ยมกันมาถุย
2
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6914
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:40
ไม่น่าเชื่อว่าใน SS จะมีคนให้ราคากับนักแคสเกมเกรดล่างอย่างนี้ด้วย
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 15:03
ตามแล้วระทมกบาล ชักจะเป็นห่วงลูกตัวเอง โตมาจะเจอไรฟะเนี่ย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9555
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 16:14
นอกจากหนัง AV. ก็ดราม่ามาลีนี่ละ ที่ทำให้ ss สามัคคีกัน.

ใจเย็นนะ จขกท. แต่ถ้ามันถ้าต่อยจริง ต่อยแม้มเลย
2
0

THE END OF THE F***ING WORLD
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10772
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 18:03
หนูจำไม พิมพ์ว่า:
ขยะก็คือขยะอะครับ อย่าเอาตัวไปยุ่งด้วยเลย
พรรคพวกก็ศีลเสมอกันทั้งนั้น พวกตามช่องแล้วเห็นดีเห็นงามด้วยอีก

ปัญหา คือ ลูกหลานที่เรารัก

ซักวันเขาต้องโตมา เดินตามท้องถนน ขึ้นรถไฟฟ้า ขับรถบรถนนเดียวกัน
ดีไม่ดี แจ๊คพ๊อตแตก อาจเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกัน

กับพวกศีลระดับนี้ นะซิครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 18:11
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
หนูจำไม พิมพ์ว่า:
ขยะก็คือขยะอะครับ อย่าเอาตัวไปยุ่งด้วยเลย
พรรคพวกก็ศีลเสมอกันทั้งนั้น พวกตามช่องแล้วเห็นดีเห็นงามด้วยอีก

ปัญหา คือ ลูกหลานที่เรารัก

ซักวันเขาต้องโตมา เดินตามท้องถนน ขึ้นรถไฟฟ้า ขับรถบรถนนเดียวกัน
ดีไม่ดี แจ๊คพ๊อตแตก อาจเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกัน

กับพวกศีลระดับนี้ นะซิครับ  

น่าเป็นห่วงจริงๆ ครับ เราต้องขยันทำงานหาเงินเยอะๆ แล้วเลือกสังคมให้ลูกแทนแบบนี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 04:01
อย่าไปให้ราคากับคนแบบนี้เลยครับ

ถ้าโตๆกันแล้วจริงๆคงพูดจาด้วยเหตุผลและก็ใช้คำพูดที่ดีกว่าการมาพูดจากร่างๆแบบนี้แน่นอน

ตอนแรกเฉยๆ เปิด Live ทิ้งไว้ แล้วดูบอลไปด้วย ไปได้ยินว่า ไอคนที่บอก

"คนที่หาว่าน้องมันเป็นลูกแคลนมาลี แล้วพูดมั่วๆ ระวังจะไปตั้นหน้าถึงบ้าน"

จนตอนนี้ยังจำได้ขึ้นใจเลย ตอนแรกคิดว่าคงไม่ใช่ตัวเองหรอก จนมาลีมันพูดว่า

แชร์ 16K แล้ว ก็เลยลองไป รีเฟรชในบอร์ดจะดูวิวของมู้ลอร์ดโม ดันตรงกันจริงๆด้วย

ยอดวิวมู้ของโมใน SS ก็ 16K เหมือนกัน ถึงมันจะเข้าใจผิดว่าเป็นยอดแชร์ 16 K ก็เถอะ

#ผมไม่ได้สนใจเรื่องมาลีขู่จะแจ้งจับ ข้อมูลเท็จ ผิด พรบ.คอมอะไรนั่นเลย ไม่เลยสักนิด

#แต่ไปสะกิดตรงที่เพื่อนมันพูดขึ่นมานั่นแหละ ก็รู้อยู่จะไปสนใจทำไม ปล่อยผ่านไปก็ได้

#ยังไงก็ขอบคุณที่เป็นห่วงนะ แต่อย่าได้สนใจผมเลย ไม่ได้รู้สึกเทาๆแบบนี้มานานมากแล้ว

ครับผม ถ้าเป็นไปได้ปล่อยผ่านไปดีที่สุดแล้วครับ มันก็แค่คำพูดที่ไม่มีราคาของคนๆนึงอย่าให้มันมามีผลกับรู้สึกตัวเองเลย จริงๆท่านก็อายุรุ่นๆเดียวกับผมแหละ ตอนนี้เราเองก็โตพอจะรู้ละว่า..ด้วยอายุของเราเท่านี้กับเรื่องพวกนี้ มันไร้สาระมากเลย ใช้ชีวิตไปตามปกติเหมือนเดิมของเราแล้วไม่ต้องไปเสียเวลากับเด็กพวกนี้หรอกครับ  

ผมไม่ได้รู้สึกเสียใจที่ ผม เม้นท์สรุป จนกลายเป็น TOP comment ในมู้นั้นเลยนะ

แต่ผมเสียใจที่ทำไมผมต้อง เก็บเรื่องแบบนี้มาคิดด้วยก็ไม่รู้ ถึงเราอายุรุ่นๆกันก็เถอะ

จากกรณีนี้ ท่านดูเหมือนจะมีชุดความคิดที่ดีกว่าผมมาก ก็ตรงนี้แหละคือที่เราต่างกัน

#เรื่องวุฒิภาวะไง

จะห้ามไม่ให้มันรู้สึกเลยก็ไม่ได้หรอกครับ เพิ่งผ่านช่วงวัยคะนองกันมาได้ไม่ถึง 10 ปี ไว้ถ้าสักอายุ 40+ แบบนี้ค่อยว่าไปอย่าง55555

เอาจริงๆถ้าเป็นผมโดนกับตัวเหมือนท่าน ผมก็คงห้ามตัวเองไม่ให้ปล่อยผ่านไปได้เลยหรอกครับ เผลอๆคงจะคิดเหมือนท่านแหละ แต่คงจะแค่ช่วงระยะนึงเท่านั้น หลังจากนั้นผ่านไปสักพักผมก็ลืมๆไปและก็คงไม่ได้ใส่ใจกับมันละ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4231
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 16:19
หลังจากเสพแล้วไปตามอ่านใน คอมเม้น เด็กให้การสนับสนุนเยอะมาก

แล้วกลายเป็นว่า มันกลายเป็นแบบอย่างผิดๆ อนาถชิบหาย

น่ากลัวชิบหายสังคมสมัยนี้ เด็กมันจะไม่เป็นคน ก็เพราะมีตัวอย่าง มีครอบครัว ที่ผิดๆ

พ่นเข้าไป คำหยาบคาย ให้เด็กฟัง เสื่อมชิบ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หวาาาาาาาวววว
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 20:55
น่าเป็นห่วงครับ ใครภูมิคุ้มกันไม่ดีพอ อาจจะเรียนรู้พฤติกรรมแบบนี้ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel