ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4011
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:01
[RE: JK โวย VAR ตาถั่ว-บ่นหงส์เจอบัสบ่อยดันเจาะผีไม่เข้า]
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
ไม่นะ ผมคนนึงอ่ะที่ว่าไม่ฟาว ผมมองว่าจับบอลยาวเกิน คือไม่โดนสัมผัสตัวก็ไม่น่าเล่นต่อได้

เหมือนเวลากองหน้าแตะบอลยาวมากจนออกเส้นหลังละโดนตัวโกล์ที่สไลด์สวนมาอ่ะ

คือให้ก็ได้ไม่ให้ก็ได้ แต่ส่วนตัวผม ถ้าเป็นผม ผมไม่ให้

ปล ยสตน  

เคยเป็นคนเตะนี่แหละครับ โดนเป่า โวยกรรมการ จารยืบอก งี้เมิงก็ไม่ไล่เตะใครก็ได้ที่มันจับบอลยาวไม่มีโอกาสเล่นบอลดิ เขาให้มาเตะบอลไม่ใช่เตะคน เงิบเลยกรู แต่พอหายหัวร้อนก็เข้าใจว่าจารยืมีหน้าที่คุมสถานการณืในสนามไม่ให้เดือดแกก็ต้องปราม ไม่งั้นมันก็จะมีคนบางจำพวกไล่เตะชาวบ้านแบบไม่สนที่จะเตะบอลเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15600
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:09
[RE: JK โวย VAR ตาถั่ว-บ่นหงส์เจอบัสบ่อยดันเจาะผีไม่เข้า]
ภาษาไทยก็ไม่ได้ยากนะ ภาษาบ้านเกิดสะด้วย แต่ทำไมบางคนตีความข่าวกันได้แปลกมาก ดูจากเม้นที่มาเม้น ไปหาว่า JK ไม่พอใจที่แมนยูเล่นเกมรับสะงั้น 555555
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2013
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:16
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
ไม่นะ ผมคนนึงอ่ะที่ว่าไม่ฟาว ผมมองว่าจับบอลยาวเกิน คือไม่โดนสัมผัสตัวก็ไม่น่าเล่นต่อได้

เหมือนเวลากองหน้าแตะบอลยาวมากจนออกเส้นหลังละโดนตัวโกล์ที่สไลด์สวนมาอ่ะ

คือให้ก็ได้ไม่ให้ก็ได้ แต่ส่วนตัวผม ถ้าเป็นผม ผมไม่ให้

ปล ยสตน  

ผมว่าไม่น่าจะใช่ละ ถ้าแบบนี้ มีคนเตะบอลทิ้งไปเข้าทางอีกฝั่ง แล้วอีกฝั่งวิ่งกระโดดทีบหน้าก็ไม่ฟาวล์หรอ? เพราะเตะบอลไปแล้วเสียการครองบอลแน่นอน ผมมองว่ากรรมการอาจมองว่ามันไม่ใช่จังหวะเข้าทำรึป่าว และกรรมการอยู่ใกล้ มองว่าไม่โดนเต็มๆ ชัดเจน หรืออื่นๆ ไม่ใช่เพราะจับบอลยาวแน่ๆ

มันเกี่ยวที่ไหนกับจับยาวหรือจับสั้น ต่อให้โอริกี้เตะบอลทิ้ง แต่ถูกเตะแบบนั้นก็น่าจะฟาล์ว ถ้ามันมีการทำฟาล์วเกิดขึ้น
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หวายตายแล้น
เข้าร่วม: 11 May 2010
ตอบ: 516
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:26
JK โวย VAR ตาถั่ว-บ่นหงส์เจอบัสบ่อยดันเจาะผีไม่เข้า
โวยเก่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:56
วันหลังถ้ามีvarกรณีนี้อีก เเล้วเสียประดยชน์บ้างอย่าบ่นแบบนี้ก้อแล้วกันยอมรับกันด้วยนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3623
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:58
เกลียดความมั่นหน้า กรรมกากมาก var อุตส่าห์แย้งให้ดูว่าโดนเตะเต็มๆ กุโนสนโนแคร์จะทำไม จังหวะนั้นถ้าเลิฟไม่เตะกี้ ถึงกี้มันจะจับบอลลั่นมันก็ยังพลิกไปเล่นได้แหละ เหลี่ยมได้เปรียบ แล้วก็จังหวะตอนท้ายเกมละ ยังสไลด์โดนข้อเท้าลัลลาน่าเต็มๆ แล้วโรโฮเข้ามาเตะบอลเครียโดนลัลลาน่าที่นอนอยู่ แถมเตะไปโดนฟีโน่อีก กรรมกากให้แค่ฟาล์ว ไม่แจกใบ สุดๆไปเลยเพ่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11801
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:16
VAR เค้าก็เช็คให้เเล้วไม่ใช่เหรอ
ถ้าเค้าคิดว่าฟาวล์คงได้ไปเเล้ว

มีเเต่ทีมเสียผลประโยชน์อ่ะที่บ่น
เเล้วไม่ต้องมาดักผมนะครับว่า ไว้เสียประผลประโยชน์บ้างก็อย่าบ่นเเล้วกัน
ผมไม่บ่นเรืองนั้นแน่นแน ตั้งเเต่ตอนไม่มีVAR ละ ถือว่าเป็นส่วนนึงของเกม ส่วนนึงของฟุตบอลไป คิดว่า VAR อังกฤษ ยังต้องพัฒนาอีก มาปีเเรกอาจจะยังไม่ละเมียดเท่าไหร่

ถ้ามันไม่มีVAR ยิ่งไม่มีภาพช้าให้กรรมการพิจารณา ให้แฟนบอลเเบบเราๆมานั่งเถียงกันเเบบนี้เเต้่เเรกด้วยซ้ำ

เดี๋ยวก็มีเกมที่ลิเวอร์พูลได้ประโยชน์เองบ้างเเหละ อีก29 นัดที่เหลืออ่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Mon Oct 21, 2019 10:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 3430
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 10:49
JK โวย VAR ตาถั่ว-บ่นหงส์เจอบัสบ่อยดันเจาะผีไม่เข้า
santawa พิมพ์ว่า:
Liverpool Episode 1 พิมพ์ว่า:
ผมขอแย้ง​ JK นิดหน่อย
สภาพทีมกับฟอร์มมันแย่​ ก็ต้องทำทีมสู้กับลิเวอร์พูล​ด้วยวิธีฉาบฉวย​ รับแล้วสวน​ ก็ถูกแล้วนิครับ
ซึ่งแมนยูก็พยายาม​สร้างเกมส์​ในแบบที่ตัวเองทำได้​(ส่วนตัวผมว่าทำได้ดีกว่าลิเวอร์​ด้วยซ้ำำ)​
ผมไม่แน่ใจว่าทำไม​ JK​ ถึงไม่พอใจ
แล้วผมก็ว่าเวลา​ เจอแมนยู​ ลิเวอร์พูล​ ก็ไม่ได้เปิดหน้าแลกอะไรขนาดนั้น​ ปีที่แล้วก็มาแบบเกร็งๆ​ กล้าๆกลัวๅเหมือนกันนิ

อ่านแล้วตีความดีๆครับ JKไม่ได้ไม่พอใจที่แมนยูเล่นตั้งรับรอสวน แต่ไม่พอใจลูกทีมตัวเองที่เคยเจอทีมเล่นตั้งรับแบบนี้มาบ่อยๆ แต่ยังหาวิธีเจาะแมนยูไม่ได้ จะออกแนวชมว่าแมนยูตั้งรับได้ดีเป็นกำแพงที่เจาะลำบากด้วยซ้ำไป  

"มันแค่หนึ่งคะแนน ตั้งแต่ผมมาอังกฤษ แมน ยูไนเต็ดเล่นแบบนี้เสมอ เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้และเราจะดีกว่านี้ในอนาคต แต่ตอนนี้เราต้องยอมรับมัน" ท่านตีความประโยคนี้ว่าไงครับ​ แชร์​กันได้ ผมแค่รู้สึก​ว่า JK​ แอบจิกเรื่องนี้มากไป​ ทั้งๆที่ถ้าพูดกันตามตรง​ เราก็แค่พยายมสร้างเกมส์ในแบบของเรา  

ที่ว่าแมนยูเล่นแบบนี้เสมอ...คือในนัดที่เตะกับลิเวอร์พูลในยุคที่JKคุมทีม แมนยูจะเน้นตั้งรับแล้วรอสวนมากกว่าที่จะบุกแลกกันแบบมึงทีกูทีไงครับ ถ้าดูแดงเดือดในช่วง 3-4 ปีหลังมานี้เราก็จะเห็นเกมของแมนยูเป็นแบบนี้ตลอด ดูไม่ค่อยสนุกสมกับเป็นแดงเดือดเหมือนในอดีตที่ป๋าเฟอร์กี้คุม หรือคุณว่าไม่จริง? แย้งได้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: YNWA
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 703
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:06
[RE]JK โวย VAR ตาถั่ว-บ่นหงส์เจอบัสบ่อยดันเจาะผีไม่เข้า
บอสพูดถูก เจอทีมที่เล่นแต่บัสบ่อยๆ เมื่อคืนไม่ค่อยพอใจกับฟอร์มของทีมครึ่งแรกเลย ดูเกรงๆแมนยู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย GERRARDZII เมื่อ Mon Oct 21, 2019 11:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2415
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 11:28
ผมขอแย้ง​ JK นิดหน่อย
สภาพทีมกับฟอร์มมันแย่​ ก็ต้องทำทีมสู้กับลิเวอร์พูล​ด้วยวิธีฉาบฉวย​ รับแล้วสวน​ ก็ถูกแล้วนิครับ
ซึ่งแมนยูก็พยายาม​สร้างเกมส์​ในแบบที่ตัวเองทำได้​(ส่วนตัวผมว่าทำได้ดีกว่าลิเวอร์​ด้วยซ้ำำ)​
ผมไม่แน่ใจว่าทำไม​ JK​ ถึงไม่พอใจ
แล้วผมก็ว่าเวลา​ เจอแมนยู​ ลิเวอร์พูล​ ก็ไม่ได้เปิดหน้าแลกอะไรขนาดนั้น​ ปีที่แล้วก็มาแบบเกร็งๆ​ กล้าๆกลัวๅเหมือนกันนิ

อ่านแล้วตีความดีๆครับ JKไม่ได้ไม่พอใจที่แมนยูเล่นตั้งรับรอสวน แต่ไม่พอใจลูกทีมตัวเองที่เคยเจอทีมเล่นตั้งรับแบบนี้มาบ่อยๆ แต่ยังหาวิธีเจาะแมนยูไม่ได้ จะออกแนวชมว่าแมนยูตั้งรับได้ดีเป็นกำแพงที่เจาะลำบากด้วยซ้ำไป  

"มันแค่หนึ่งคะแนน ตั้งแต่ผมมาอังกฤษ แมน ยูไนเต็ดเล่นแบบนี้เสมอ เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้และเราจะดีกว่านี้ในอนาคต แต่ตอนนี้เราต้องยอมรับมัน" ท่านตีความประโยคนี้ว่าไงครับ​ แชร์​กันได้ ผมแค่รู้สึก​ว่า JK​ แอบจิกเรื่องนี้มากไป​ ทั้งๆที่ถ้าพูดกันตามตรง​ เราก็แค่พยายมสร้างเกมส์ในแบบของเรา  

ที่ว่าแมนยูเล่นแบบนี้เสมอ...คือในนัดที่เตะกับลิเวอร์พูลในยุคที่JKคุมทีม แมนยูจะเน้นตั้งรับแล้วรอสวนมากกว่าที่จะบุกแลกกันแบบมึงทีกูทีไงครับ ถ้าดูแดงเดือดในช่วง 3-4 ปีหลังมานี้เราก็จะเห็นเกมของแมนยูเป็นแบบนี้ตลอด ดูไม่ค่อยสนุกสมกับเป็นแดงเดือดเหมือนในอดีตที่ป๋าเฟอร์กี้คุม หรือคุณว่าไม่จริง? แย้งได้นะครับ  
ผมว่าจริงครับ​ ผมยอมรับเลย​​ แต่ผมก็มองว่า​ ลิเวอร์พูล​ ก็ไม่ได้มาใส่เต็มขนาดนั้น​ ก็มีกั๊กๆ​ เกร็งๆอยู่เหมือนกัน​ จะมาบอกว่าพยายามเล่นฟุตบอลอยู่ทีมเดียว​ ผมก็เลยเฟลๆนิดหน่อย​ เราแค่สู้ในแบบของเราเอง
แค่นั้นแหละครับที่ทำให้ผมไม่โอเค​
นอกนั้นก็จริงตามที่​ JK​ ว่านั่นแหละครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2008
ตอบ: 3576
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:30
เจอแมนยูนี่หลังๆ หลายปีมานี้รู้สึกเหมือนเจอพวกท้ายตารางมากกว่า เล่นที่ไหนก็บัส พอใจแค่ 1 แต้ม
0
0
"Love me, don't hurt me, Just kiss me, don't burn me, And I'll be yours"
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 13:52
ผิดที่กรรมการvar ครับ คือลูกนี้ฟาว์ลจริง ถ้าไม่อยากเป็นประเด็นอย่างนี้ไม่ต้องให้สัญญาณvar มาหรอก เพราะยังไงกรรมการก้อยืนยันเองอยู่แล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 84
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:47
น้องขาวอวบ พิมพ์ว่า:
JKตอบดีมากนะ

"เราเจอกับทีมที่เล่นแบบนี้บ่อยมากเลยนะ บางทีเราน่าจะทำได้ดีกว่านี้ แต่หนึ่งแต้มก็โอเคแล้วนะ เราขอก้าวกันต่อไป"

ไอพวกบอกJKหัวร้อนก็อ่านหนังสือเยอะๆหน่อยนะ

คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ให้ดีๆ

ไม่ใช่ว่าจะเม้นแต่เอาเท่  

"มันแค่หนึ่งคะแนน ตั้งแต่ผมมาอังกฤษ แมน ยูไนเต็ดเล่นแบบนี้เสมอ เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้และเราจะดีกว่านี้ในอนาคต แต่ตอนนี้เราต้องยอมรับมัน"

"ทุกคนพยายามบิ้วด์ให้มันใหญ่โตแต่มีแค่ทีมเดียวที่ต้องตั้งรับและอีกทีมต้องสร้างเกม วันนี้มันไม่ใช่ความรู้สึกที่ว่าเราชนะบางสิ่ง ก็แค่แต้มเดียว"

ผมว่าไม่สุดน่ะ ถ้าจะเพอร์เฟคต้องไม่มีโควตนี้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:52
The Immortal พิมพ์ว่า:
บอสก็ต้องส่งนาบีเกต้ามาสลับกับกลางตัวจริงสักตัวบ้าง
ัลลาน่าด้วย ถ้าเขาฟิตอ่ะนะ

กลางตัวจริงเราเล่นทื่อเกินจนเขาจับทางง่ายหมดแล้ว ครั้นจะขึ้นเกมกับแบคระบบ 4-0-3 อย่างเดียวก็ไม่พอนะ เราต้องมีกลางสายพาบอลสายแทงบ้างอ่ะผมว่า อย่างน้อยสลับลงมาสักคนก็ยังดี  

อย่างงี้ดิ แฟนที่มีเหตุผลจริงหันมามองจุดอ่อนตัวเองบ้าง ไม่ใช่จะโทษแต่โชค ดินฟ้าอากาศอย่างเดียว

รู้ว่าไม่ชนะแมนยูที่กำลังดาวน์สุดๆมันทำให้หงุดหงินมาก แต่พวกเมิงคือเต็งหนึ่งแบบยืนหนึ่งน่ะตอนนี้ แพ้ก็ยัง อย่าเอาแค่ศักดิ์ศรีมาค้ำคอให้มันขุ่นมัวเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 14:54
Enlighten พิมพ์ว่า:
ภาษาไทยก็ไม่ได้ยากนะ ภาษาบ้านเกิดสะด้วย แต่ทำไมบางคนตีความข่าวกันได้แปลกมาก ดูจากเม้นที่มาเม้น ไปหาว่า JK ไม่พอใจที่แมนยูเล่นเกมรับสะงั้น 555555  

"มันแค่หนึ่งคะแนน ตั้งแต่ผมมาอังกฤษ แมน ยูไนเต็ดเล่นแบบนี้เสมอ เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้และเราจะดีกว่านี้ในอนาคต แต่ตอนนี้เราต้องยอมรับมัน"

"ทุกคนพยายามบิ้วด์ให้มันใหญ่โตแต่มีแค่ทีมเดียวที่ต้องตั้งรับและอีกทีมต้องสร้างเกม วันนี้มันไม่ใช่ความรู้สึกที่ว่าเราชนะบางสิ่ง ก็แค่แต้มเดียว"

อ่ะๆแค่บ่นน้อยใจกะได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel