ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 20:46
[RE: ปรึกษา เป็นผู้ค้ำประกัน]
คนค้ำเจ็บสุดครับ ถ้าย้ายก่อนจะมีหมายศาลยังพอหาช่องได้ แต่หลังจากมีหมายศาลแล้วย้ายทรัพย์สิน เจตนามันชัดเจนมาก ว่าจะโกง จะโดนหนักกว่าเก่านะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16028
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 21:29
กฏหมายค้ำประกัน เหมือนเป็นการลงโทษคนดีชัดๆ

ไอ้คนหนีแม่มลอยนวล คนไปค้ำที่ซวยตลอดกาล
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8016
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 21:41
ไปคุยกับเจ้าหนี้ครับ และคุยกับลูกหนี้

เคสแบบนี้เราก็ยังคุยได้เพราะแค่ค้ำถ้าต่อรองได้ก็จบ เจ้าหนี้เขาก็ยังเห็นใจคนค้ำแหละ อย่าไปพูดกวนเขาก็แล้วกัน

หมายศาลมาบ้านผม สุดท้ายผมก็ขายสวน เพราะเจ้าหนี้ไม่ยอม เพราะคู่ความกวนเท้าเขาไว้เยอะ ไม่จ่ายก็ไม่ได้ โฉนดบ้านเป็นหลักประกัน

0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9515
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:28
ปรึกษา เป็นผู้ค้ำประกัน
ศึกษากฎหมายใหม่ก่อนเลยครับ ถ้าค้ำหลังจากกฎใหม่จะดีมาก ถ้าจำไม่ผิดเจ้าหนี้ต้องตามผู้กู้ให้ถึงที่สุดก่อน ถ้าไม่พอค่อยมาตามผู้ค้ำ(ไม่แน่ใจ แต่เป็นธรรมกับผู้ค้ำมากขึ้นเยอะ)

ถ้าเป็นเมื่อก่อนเจ้าหนี้ตามผู้กู้ไม่เจอ จะมาตามผู้ค้ำทันที ผู้ค้ำมักจะซวยกว่าผู้กู้อีกเพราะปกติผู้กู้มักหนีหาย ผู้ค้ำใช้ชีวิตปกติตามง่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel