ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16028
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 21:33
[RE: วันนี้ไปฟังขายตรง บ. W ..... แถวๆสาทร]
JatukamRamaInW พิมพ์ว่า:
Warashi พิมพ์ว่า:
w นี่ใช่พระเอก ทอยสตอรี่ รึป่าวครับ  

ถูกกกก  

Buzz Light Year
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4230
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2019 09:41
[RE: วันนี้ไปฟังขายตรง บ. W ..... แถวๆสาทร]
GeneralAK พิมพ์ว่า:
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
GeneralAK พิมพ์ว่า:
Black _Hawk พิมพ์ว่า:
มีการล็อกห้องไหมครับ

เคยแต่ได้ยินเขาบอกๆกันมา  

จากที่เคยโดนครั้งหนึ่งเมื่อสิบกว่าปีมาแล้ว ไม่ได้ล็อกห้องครับ ถ้าจะเดินออกจะมีคนพูดกดดันเราดูถูกเราไปเรื่อย ไม่ต้องใส่ใจก็จบ  

ท่านเจอพูดยังไงมา  

ของผมค่าย H นะ สมัยเรียนมหาลัย

ก็ตามสูตรพื้นฐาน ไปลงชื่อหางานพิเศษทำ โทรมาบอกให้ไปคุยตามสถานที่ที่บอก (รร ชื่อเซนจูรี่ มั้ง)

เข้าไปก็พามานั่งรวมๆ กับกลุ่มมาใหม่ด้วยกัน มีพวกใสสูทประกบอยู่ในโต๊ะ จำไม่ได้ว่ากี่คน แต่น้อยกว่าพวกมาใหม่แน่ๆ

เริ่มที่คนที่ชวนเรามา เริ่มทักทายคนโน้นคนนี้ แล้วบอกว่าคนนั้นๆ เป็นระดับนั้นๆ รวยมากงั้นงี้ สักพักก็มีคนขึ้นเวที บอกว่าชีวิตตัวเองเจออะไรมาบ้าง จนถึงวันนึงได้เจอกับผลิตภัณฑ์นี้ พลิกชีวิตจนมีรายได้ xxx แสน หรือล้าน ประมาณนี้ คนที่เชิญเรามา กับพวกใส่ส฿ทก็จะปรบมือและเฮ เหวี่ยงไม้เหวี่ยงมือไปด้วยพร้อมๆ กัน ดูโคตรเฟคเลย

สักพักก็เริ่มมีแบบนักศึกษา นักเรียนอายุ 14-15 ไรงี้ ไดอะล็อกก็คล้ายๆ เดิม และบนเวทีก็จะโชว์โปรเจคเตอร์รูปตัวเองกับรถหรู (สมัยนั้นผมไม่รู้ว่ามันเป็นสัญลักษณ์ของกลุ่มนี้ แบบอินเตอร์เน็ตยังไม่ทั่วถึงเหมือนสมัยนี้)

ฟังไปสักครึ่งชั่วโมงก็พอรู้แล้วว่าอะไรเป็นอะไร ก็ทำท่าจะลุกออกมา พวกชุดสูทก็จะมองๆ ไว้แล้วถามเสียงแข็งหน่อยว่าจะไปไหน ก็บอกว่าจะกลับแล้ว ไม่ใช่สิ่งที่มองหา ทีนี้มาเลย พูดด่าทั้งด่าใส่เรา และด่าเราให้กลุ่มใหม่ด้วยกันฟัง ผมก็เฉยๆ เดินเปิดประตูออกไปเลย ได้ยินเสียงคนบนเวทีร่วมด่าไล่หลังมาด้วย พอออกมาปุ๊บคนที่เรียกผมมาก็วิ่งตามมานะ มาพูดแนะนำว่าวันนี้ฟังอาจยังไม่ใช่ แต่รอบหน้าให้ไปงานเมืองทองนะ รับรองว่าจะเห็นอะไรดีๆ แต่ต้องจ่ายค่าเค่าร่วมบลาๆ ถึงตอนนี้ผมก็เดินหนีออกมาแล้ว  

ท่านน่าจะด่ามันกลับบ้าง

ขอโทษนะครับ อ่านแล้วมันอิน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
หนุ่มเมืองกาญจน์
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel