ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 01:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: sup5 dota บ่นๆๆๆๆๆๆๆ tipเล็กๆน้อยๆ]
jackiiez พิมพ์ว่า:
ติดใจตรงแรงค์ 500 หมายถึง top 500 ?  

คับ มี5ไอดี แต่ผมซื้อเอานะ ซื้อจากพวก mmr 5000-6000 มาต่อยอดเอาอะ

ไม่มีเวลาปั้นตั้งแต่ไอดีใหม่

500 1400 div2 div1 anc3

แต่ anc3นี่ปั้นเองนะ 555555 คาลิมาได้anc3นี่เลิกเล่นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor เมื่อ Sat Oct 19, 2019 01:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5197
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 01:52
[RE: sup5 dota บ่นๆๆๆๆๆๆๆ tipเล็กๆน้อยๆ]
a.Raptor พิมพ์ว่า:
ติดใจตรงแรงค์ 500 หมายถึง top 500 ?  

คับ มี5ไอดี แต่ผมซื้อเอานะ ซื้อจากพวก mmr 5000-6000 มาต่อยอดเอาอะ

แต่ anc3นี่ปั้นเองนะ 555555 คาลิมาได้anc3นี่เลิกเล่นเลย  

อย่างเถื่อน ถามจริง ทำไงจะไปจุดนั้นได้ครับ นี่ทำทุกอย่างละนะ แต่คือ กดหานอกจากจะรอนานแล้ว

แม่งมาถึงหน้าเลือกตัวก็ด่ากันละ คือต้องไปเจอทีมกากจริงๆเท่านั้น ถึงจะชนะแบบฟรีๆ

แต่คืออัตราส่วนมัน 6/2 คือแพ้เละเทะ 6 ชนะ 2 เกม แล้วก็วนลูบ

กดโซโล่มีทริคอะไรมั้ยครับให้เจอทีมดีๆที่เค้าอยากเล่นเกมจริงๆ

บางเกมมาอย่างดี เลนผมโคตรฟรี กดสบายๆ 5-0 6-0 ของอย่างไว ซักพักออฟเลนแม่งเอาละ ด่ากันละ สุดท้ายแจกไก่ แจกคิล บอกไม่อยากให้อีกคนชนะไปกะมัน เห้ออ

โควต้ารีพอทกุทำเรื่องขอเพิ่มได้มั้ยเนี่ย ไม่พอใช้จริงๆ เจอแต่แบบนี้ ซวยเกินไปป่าว

วันนี้ที่เจอทั้งหมด

-butcher งอแงเดินไปแจก
-mid lane หลุดแรนด้อมได้ enigma แล้วเสือกกลับมาเล่นต่อด้วย
-cm support แต่กูจะเล่น แครี่ ไม่วาร์ด ไม่ทำไร ฟาร์มออกของทั้งวัน
-mid lane แจก 0-4 (แต่แม่งพิมด่าผมที่ชนะเลน แครี่ สกอร์ 5-0)

คือ ถามจริ๊ง ทำไงจะหลีกเลี่ยงอะไรแบบนี้ได้ เราเล่นเงียบๆ ดีๆ ตามใจพวกแม่ง สุดท้ายก็ต้องมีจุดแตกหักจนได้

อีประเภท ตายทีเดียว ตายคนเดียว ไม่เกี่ยวกะใคร แต่ปิงด่าทีมรัวๆ

หรือ โดนแย่งโทมอันเดียว กูโยนเกมละ เจอแบบนี้ต้องทำยังไง จะไต่ยังไงวะแรงค์ สังคมอุดม toxic ขนาดนี้

SS ที่แล้วผมอยู่ ACV แต่จากที่เล่ามา SS นี้แรงค์ออก อาชอน อะ คิดดู เจอมาเชี่ยขนาดไหน ตอนนี้ติดแหงกอยู่ที่ legend 3 ไม่มีแววได้ผุดได้เกิดเลยจริงๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 02:51
ถูกแบนแล้ว
นั่นดิ ทุกวันนี้ก็สงสัยอยู่ ทำไงถึงจะ rank เยอะๆถ้าเราไม่ได้เก่งแบบฉีกมากๆ แต่มั่นใจว่าเก่งกว่าคนใน rank แน่ๆ

ยกตัวอย่าง ผมเล่น pos 5 safelane ชนะเลนทุกครั้ง carry เวลนำ อีก 2 ตัวอีกฝั่ง 1-2 เลเวลตลอด เงิน 10 นาทีนำ 1000+ ทุกเกม

แต่แครี่เหมือนมันฟาร์มไม่เป็น ฟรีฟาร์ม ปิดป้อมเค้าหมด แต่ไม่ออก bkb ตายตอนขึ้นบ้านตลอด

https://www.dotabuff.com/matches/5074056064 ยกตัวอย่างเกมนี้ slark โคตรรวย เลนชนะขนาด ได้่ bounty เริ่มเกม 3 อัน ผมเล่น shaman ได้ tripple kill ตั้งแต่รูนยังไม่ออก pugna กับผมถล่มป้อมอีกทีมหมด ได้ rax 2 อัน อีกทีมยังไมไ่ด้ tier 2 ทีมเราสักอัน แต่ไม่มีปัญญาชนะ ที่งงหนักคือ slark จบเกม GPM 444

อันนี้มาดูเกมผมเล่นแครี่ เล่น gyro เจอเลน abaddon+keeper แตผมเลน 3 ฆ่าได้ยับๆฟรีฟาร์ม จบเกม GPM 800+ 36 นาทีแบบไม่ตายสักตัว

https://www.dotabuff.com/matches/5074281585

คือผมโคตรมั่นใจว่าเล่นแครี่เก่งกว่า rank นี้เยอะมากๆ แต่เวลาจับแครี่ก็มักเจอ sup ไม่รู้หน้าที่ เลนพัง map มืดไม่ปัก ward

ผมเล่น sup กลางไม่โดนแก๊งเพราะผมปักดักทางเดินหมด จะโดนคือต้องโดน smoke เท่านั้น ทีมมันเดินไปแก๊งผมเปิดไมค์ ping แจ้งตลอด ดูแมพให้ตลอด เหนื่อย

ปล.ถ้าเล่นทีม 5 ทีมผมถ้ามี mid ที่ไม่แพ้เลนผมเล่นแครี่ตบพวก Im rank 1000-3000 สบายๆอะ

ปล2.อยากแบกได้สงสัยต้องเล่น mid แต่แก่ละ อายุใกล้ 30 แถมเวลาเล่นน้อย ไม่ค่อยมีเวลาฝึก
แก้ไขล่าสุดโดย แล้วไงครับ เมื่อ Sat Oct 19, 2019 02:53, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 03:02
ผมเล่น sup4 ก็ไม่ ward นะ. เล่นเป็นตัว joker เลย ของเพียบบ เอามาช่วย core เติม dmg เพราะเพื่อนผมเล่น core Mmr ไม่ค่อยเยอะ. ชอบแพ้เลนน. แต่ไป ปาตี้ 5 ตลอดด เลยยไม่มีปัญหา นานๆจะออก ward ถ้าเพื่อนจนจริงๆ

ยิ่งถ้าจับ sky. Phoenix lina เงินเท่า offlane อะ

ปล. ช่วงนี้แสปม Sandking+lina or sky. กับ Axe+phoenix เขียวรัวๆ
0
0

THE END OF THE F***ING WORLD
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 03:07
ถูกแบนแล้ว
newredkop พิมพ์ว่า:
ผมเล่น sup4 ก็ไม่ ward นะ. เล่นเป็นตัว joker เลย ของเพียบบ เอามาช่วย core เติม dmg เพราะเพื่อนผมเล่น core Mmr ไม่ค่อยเยอะ. ชอบแพ้เลนน. แต่ไป ปาตี้ 5 ตลอดด เลยยไม่มีปัญหา นานๆจะออก ward ถ้าเพื่อนจนจริงๆ

ยิ่งถ้าจับ sky. Phoenix lina เงินเท่า offlane อะ

ปล. ช่วงนี้แสปม Sandking+lina or sky. กับ Axe+phoenix เขียวรัวๆ  

ผมว่าหลักๆเลยนะ เราจะเขียวหรือไม่ อยู่ที่ mid เราโดนเละไหม

ส่วนมากเกมที่แพ้ mid ผมโดน mid อีกทีมเงินนำ 2000+ ทุกเกม แล้วโดนแบบนี้แบบเล่นไปไ 8 เกม mid โดนเละแบบนี้ 6 เกม RIP

mid หลายๆคนที่แพ้เลนมักแพ้เพราะเลือกตัวโง่ อย่างเช่นอีกทีม เลือก Meepo pick 9

Mid เราได้ pick 10 แทนที่จะเลือกตัวที่อย่างน้อยกด meepo ได้ในเลนมามันกด OD มา Mid สุ้โดน meepo เงินฉีก 2000 10นาที โคตร gg

แค่หยิบ ES MK มา mid เกมนี้ก็โอกาสชนะ 70% ละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 03:53
ถูกแบนแล้ว

อย่างเถื่อน ถามจริง ทำไงจะไปจุดนั้นได้ครับ นี่ทำทุกอย่างละนะ แต่คือ กดหานอกจากจะรอนานแล้ว

แม่งมาถึงหน้าเลือกตัวก็ด่ากันละ คือต้องไปเจอทีมกากจริงๆเท่านั้น ถึงจะชนะแบบฟรีๆ

แต่คืออัตราส่วนมัน 6/2 คือแพ้เละเทะ 6 ชนะ 2 เกม แล้วก็วนลูบ

กดโซโล่มีทริคอะไรมั้ยครับให้เจอทีมดีๆที่เค้าอยากเล่นเกมจริงๆ

บางเกมมาอย่างดี เลนผมโคตรฟรี กดสบายๆ 5-0 6-0 ของอย่างไว ซักพักออฟเลนแม่งเอาละ ด่ากันละ สุดท้ายแจกไก่ แจกคิล บอกไม่อยากให้อีกคนชนะไปกะมัน เห้ออ

โควต้ารีพอทกุทำเรื่องขอเพิ่มได้มั้ยเนี่ย ไม่พอใช้จริงๆ เจอแต่แบบนี้ ซวยเกินไปป่าว

วันนี้ที่เจอทั้งหมด

-butcher งอแงเดินไปแจก
-mid lane หลุดแรนด้อมได้ enigma แล้วเสือกกลับมาเล่นต่อด้วย
-cm support แต่กูจะเล่น แครี่ ไม่วาร์ด ไม่ทำไร ฟาร์มออกของทั้งวัน
-mid lane แจก 0-4 (แต่แม่งพิมด่าผมที่ชนะเลน แครี่ สกอร์ 5-0)

คือ ถามจริ๊ง ทำไงจะหลีกเลี่ยงอะไรแบบนี้ได้ เราเล่นเงียบๆ ดีๆ ตามใจพวกแม่ง สุดท้ายก็ต้องมีจุดแตกหักจนได้

อีประเภท ตายทีเดียว ตายคนเดียว ไม่เกี่ยวกะใคร แต่ปิงด่าทีมรัวๆ

หรือ โดนแย่งโทมอันเดียว กูโยนเกมละ เจอแบบนี้ต้องทำยังไง จะไต่ยังไงวะแรงค์ สังคมอุดม toxic ขนาดนี้

SS ที่แล้วผมอยู่ ACV แต่จากที่เล่ามา SS นี้แรงค์ออก อาชอน อะ คิดดู เจอมาเชี่ยขนาดไหน ตอนนี้ติดแหงกอยู่ที่ legend 3 ไม่มีแววได้ผุดได้เกิดเลยจริงๆ  

ถ้าคิดว่าเก่งจริง ซื้อไอดีครับ คำตอบสุดท้าย

เอาจริงๆ เจอแบบนั้นหมดแหละ ยัน immortalถึงจะด่ากันน้อยลง

ค่อยๆซื้อไล่ไปครับ อย่างตอนนี้ตัวเอง mmr3000 ก้ซื้อ 4000 ถ้าปั้นขึ้นไป4300ได้ก้ซื้อ 5000 ปั้น 5300ได้ก้ซื้อ6000
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor เมื่อ Sat Oct 19, 2019 03:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 04:00
ถูกแบนแล้ว
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
นั่นดิ ทุกวันนี้ก็สงสัยอยู่ ทำไงถึงจะ rank เยอะๆถ้าเราไม่ได้เก่งแบบฉีกมากๆ แต่มั่นใจว่าเก่งกว่าคนใน rank แน่ๆ

ยกตัวอย่าง ผมเล่น pos 5 safelane ชนะเลนทุกครั้ง carry เวลนำ อีก 2 ตัวอีกฝั่ง 1-2 เลเวลตลอด เงิน 10 นาทีนำ 1000+ ทุกเกม

แต่แครี่เหมือนมันฟาร์มไม่เป็น ฟรีฟาร์ม ปิดป้อมเค้าหมด แต่ไม่ออก bkb ตายตอนขึ้นบ้านตลอด

https://www.dotabuff.com/matches/5074056064 ยกตัวอย่างเกมนี้ slark โคตรรวย เลนชนะขนาด ได้่ bounty เริ่มเกม 3 อัน ผมเล่น shaman ได้ tripple kill ตั้งแต่รูนยังไม่ออก pugna กับผมถล่มป้อมอีกทีมหมด ได้ rax 2 อัน อีกทีมยังไมไ่ด้ tier 2 ทีมเราสักอัน แต่ไม่มีปัญญาชนะ ที่งงหนักคือ slark จบเกม GPM 444

อันนี้มาดูเกมผมเล่นแครี่ เล่น gyro เจอเลน abaddon+keeper แตผมเลน 3 ฆ่าได้ยับๆฟรีฟาร์ม จบเกม GPM 800+ 36 นาทีแบบไม่ตายสักตัว

https://www.dotabuff.com/matches/5074281585

คือผมโคตรมั่นใจว่าเล่นแครี่เก่งกว่า rank นี้เยอะมากๆ แต่เวลาจับแครี่ก็มักเจอ sup ไม่รู้หน้าที่ เลนพัง map มืดไม่ปัก ward

ผมเล่น sup กลางไม่โดนแก๊งเพราะผมปักดักทางเดินหมด จะโดนคือต้องโดน smoke เท่านั้น ทีมมันเดินไปแก๊งผมเปิดไมค์ ping แจ้งตลอด ดูแมพให้ตลอด เหนื่อย

ปล.ถ้าเล่นทีม 5 ทีมผมถ้ามี mid ที่ไม่แพ้เลนผมเล่นแครี่ตบพวก Im rank 1000-3000 สบายๆอะ

ปล2.อยากแบกได้สงสัยต้องเล่น mid แต่แก่ละ อายุใกล้ 30 แถมเวลาเล่นน้อย ไม่ค่อยมีเวลาฝึก  

ถ้าอยากปั้มแร้งขึ้นจริงๆเลยนะ เล่นตัวที่ทำได้ทุกอย่างอยุ่เลนกลาง

ember inv meepo ถ้ามะก่อนมี alch

หรือแครี่แบบ PL

ยังไงก้แบกขึ้น

แต่เอาจริงๆผมเล่นซัพ5มาทั้งชีวิต มิดผมเล่นได้ตัวเดียวคือzeus ผมยันได้มิดทุกตัวระดับmmr 5000- หรือถ้า5000-5500 จะตึงมือสุดๆแต่ก้ยันไหวอยุ่นะ เมื่อก่อนผมก้ใช้zuesปั้นจนขึ้นมาdiv5ได้

ส่วนเรื่องเล่นซัพมันแล้วแต่เกมเลยอะ รายละเอียดเยอะมากกกกกว่าต้องเดินเกมยังไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 04:05
ถูกแบนแล้ว

ถ้าอยากปั้มแร้งขึ้นจริงๆเลยนะ เล่นตัวที่ทำได้ทุกอย่างอยุ่เลนกลาง

ember inv meepo ถ้ามะก่อนมี alch

แต่เอาจริงๆผมเล่นซัพ5มาทั้งชีวิต มิดผมเล่นได้ตัวเดียวคือzeus ผมยันได้มิดทุกตัวระดับmmr 5000- หรือถ้า5000-5500 จะตึงมือสุดๆแต่ก้ยันไหวอยุ่นะ เมื่อก่อนผมก้ใช้zuesปั้นจนขึ้นมาdiv5ได้

ส่วนเรื่องเล่นซัพมันแล้วแต่เกมเลยอะ รายละเอียดเยอะมากกกกกว่าต้องเดินเกมยังไง  

ember ผมก็ชอบเล่นนะ แต่ตัวมันตีบ้านกาก สุดท้ายต่อให้ kill ไป 20 ตัว ตายแค่ 2-3 ตัว แต่แครี่ของน้อยก็ขึ้นบ้านยาก และแพ้ไปในที่สุด
แก้ไขล่าสุดโดย แล้วไงครับ เมื่อ Sat Oct 19, 2019 04:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 04:31
ถูกแบนแล้ว

ember ผมก็ชอบเล่นนะ แต่ตัวมันตีบ้านกาก สุดท้ายต่อให้ kill ไป 20 ตัว ตายแค่ 2-3 ตัว แต่แครี่ของน้อยก็ขึ้นบ้านยาก และแพ้ไปในที่สุด  

ข้อดีของตัวมันคือ ถ้าเกมไหนขึ้นไม่ได้ก้ดึงยาวไป เลทสุดๆมันก้โหด สรุปตัวมันโหดตั้งแต่นาทีที่ 3 ยัน 60+
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8461
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 06:50
sup5 dota บ่นๆๆๆๆๆๆๆ tipเล็กๆน้อยๆ
ผมเล่น Sup 4 แต่เอาขริงเล่นหยั่งกะ Sup 5
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31785
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 07:24
sup 4 ส่วนมากไม่ซื้อ ward อยู่แล้วครับ คนซื้อก้อมีนะ แต่ถ้าผมได้เล่นแล้วเห็นว่ามันไม่ขาดจริงๆจะไม่ซื้อนะ
ถ้าคุณไป ward ไม่ได้เพราะตาย ก้อ ใช้ sod แล้ววิ่งไป ward ครับ
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3438
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 09:14
sup5 dota บ่นๆๆๆๆๆๆๆ tipเล็กๆน้อยๆ
.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Mistcoil เมื่อ Sat Oct 19, 2019 09:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 3292
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 05:50
ถูกแบนแล้ว
ต้องซื้อวอดแล้วให้มันไปปักเองครับ ให้sup4 ไปปักก้ได้ เพราะยังไงก้เป็นแค่sup แล้วตัวมันถึก น่าจะรอดได้มากกว่าsup5

18นาทีได้dagger มันควรจะกดsmoke แล้าพาsup5เข้าไปวอดแล้วแก๊งไม่ใช่รึ tiny ทำอะไรของมันอยู่?
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel