ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 15:36
ถูกแบนแล้ว
[RE: เบื่อระบบ Matchmaking dota2]
CLOWN30442 พิมพ์ว่า:
หยุดเล่นมาปีนึงพอดี เล่นแต่ซัพ ออกหวาดกระจายจนเป็นนิสัยพอได้เล่นตำแหน่งอื่นบ้างก็ไม่วายซื้อหวาดไปปักเอง (เคยไปสูงสุดแค่ 2k เอง) เข้าใจพวกซัพนะบางที ที่อยากออกของ เพราะไม่อยากตายรึเปล่า ซัพปกติก็เป็นเป้าไม่แพ้แครี่หรอก ยิ่งไม่มีไอเทมเอาตัวรอด ผมเคยเจอนะ ว่าขอ Blink ก่อน ขอ คทาไถ ก่อน แต่คือกว่าจะเก็บเงินออกได้ ต้องแย่งครีพแครี่กี่ชุดหละ ไม่รวมถ้าไม่ตายซะก่อน ไหนๆแล้วช่วยทีมเรื่องอื่นดีกว่า ถ้าทีมแบกได้ ซัพก็รอดตัว ถ้าทีมพังส่วนใหญ่ซัพแม่งโดนก่อนเลย เหตุเพราะตายเยอะ ตัวแจกเงิน  

ผมเล่นซัพ 10 นาทีแรกรองเท้าอันเดียวแต่ไม่มีตายอะ ซัพ 5 จริงๆของมันไม่ได้จำเป็นเลย ทำเลนให้ชนะก็พอ คอย ward ดักทางเดินไปไม่ให้ sup มันไปแก๊งกลาง กับ ward ไม่ให้แครี่เราโดนแก๊ง ลากครีปตัดเวฟ โซนเลน ทำแค่นี้ก็ไม่ตายละ คนเล่น sup ตายเยอะๆ เพราะ calculate damage ไม่เป็น ยืนตำแหน่งไม่ดี ผมเล่น sup 5 น้อยมากที่จะตายถึง 10 ตัว ถ้าไม่มีตัวล้วง burst ชุดเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12644
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 15:37
[RE: เบื่อระบบ Matchmaking dota2]
ซัพ5เอาจริงๆเล่นยากนะ ต้องทำเกมโดยที่ไม่มีของ ผมเลยชอบเล่นซัพ4มากกว่า
แล้วซัพ4บางตัวมันก็แบกทีมได้ อย่างBHบางเกมรวยกว่าแครี่อีก แล้วมันพาเพื่อนรวยได้ทั้งทีม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: HA HA HA
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 15:49
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
หยุดเล่นมาปีนึงพอดี เล่นแต่ซัพ ออกหวาดกระจายจนเป็นนิสัยพอได้เล่นตำแหน่งอื่นบ้างก็ไม่วายซื้อหวาดไปปักเอง (เคยไปสูงสุดแค่ 2k เอง) เข้าใจพวกซัพนะบางที ที่อยากออกของ เพราะไม่อยากตายรึเปล่า ซัพปกติก็เป็นเป้าไม่แพ้แครี่หรอก ยิ่งไม่มีไอเทมเอาตัวรอด ผมเคยเจอนะ ว่าขอ Blink ก่อน ขอ คทาไถ ก่อน แต่คือกว่าจะเก็บเงินออกได้ ต้องแย่งครีพแครี่กี่ชุดหละ ไม่รวมถ้าไม่ตายซะก่อน ไหนๆแล้วช่วยทีมเรื่องอื่นดีกว่า ถ้าทีมแบกได้ ซัพก็รอดตัว ถ้าทีมพังส่วนใหญ่ซัพแม่งโดนก่อนเลย เหตุเพราะตายเยอะ ตัวแจกเงิน  

ผมเล่นซัพ 10 นาทีแรกรองเท้าอันเดียวแต่ไม่มีตายอะ ซัพ 5 จริงๆของมันไม่ได้จำเป็นเลย ทำเลนให้ชนะก็พอ คอย ward ดักทางเดินไปไม่ให้ sup มันไปแก๊งกลาง กับ ward ไม่ให้แครี่เราโดนแก๊ง ลากครีปตัดเวฟ โซนเลน ทำแค่นี้ก็ไม่ตายละ คนเล่น sup ตายเยอะๆ เพราะ calculate damage ไม่เป็น ยืนตำแหน่งไม่ดี ผมเล่น sup 5 น้อยมากที่จะตายถึง 10 ตัว ถ้าไม่มีตัวล้วง burst ชุดเดียว  
ไหนๆละ ตอนนี้ Treant Protector ,Pheonix ยังไหวปะครับ เอาไปซัพ ผมเล่นอยู่ไม่กี่ตัว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 16:29
ถูกแบนแล้ว
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:

ไหนๆละ ตอนนี้ Treant Protector ,Pheonix ยังไหวปะครับ เอาไปซัพ ผมเล่นอยู่ไม่กี่ตัว  

treant ก็ยังดีอยู่ครับ ป่วนเลนดี phoenix กดไว้แก้ทาง night stalker ก็โอเคอยู่นะ

ปล. เล่น sup ละแพ้ หมั่นจัดเล่น gyro แครี่ระเบิดพลังซะเลย 555

https://www.dotabuff.com/matches/5074281585
แก้ไขล่าสุดโดย แล้วไงครับ เมื่อ Fri Oct 18, 2019 16:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6247
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 20:42
ผมชอบซับ 5 สุดละ มันไม่น่าเบื่อดี ผมไม่ชอบฟาร์มเท่าไหร่
สมัย dota1 นี่ mid เดินเกมส์เป็นหลัก ชอบปะทะ อยู่นิ่งๆ ไม่ค่อยจะทน
ยิ่งเจอพวกสู้มือนี่ยิ่งชอบเลย
ต้องขนหยูกยา ไปเผากันในเลน สแปมกันให้วอดวายไปข้าง

แพทหลังๆ เนี่ย CM นี่ตัวโปรดผมเลย talent เงิน 150/min
นี่เล่นง่ายไร้กังวล คือยังไงก็มีของอ่ะ
จะโกรธก็ตรงเนิฟ frost bite ให้มันหยุด chaneling ไม่ค่อยได้นี่แหละ เซ็งนิดๆ
บางทีวิ่งไปตายแต่ได้แลกซัก 2 อัลติใหญ่ๆ ยังรู้สึกกำไรนิดๆ เลย 555+

แต่ก็พอเข้าใจแหละ ถ้าไม่ได้เล่นกับเพื่อน
โดนบ่น โดน report บ่อยๆ มันก็เสียกำลังใจอยู่

0
0
"This is Bussiness"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel