ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44062
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 15:51
[RE: อยากซื้อ ipad air 2019 มีโปรลดราคาที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ]
พึ่งจัดมาไม่กี่เดือน ipad air แทบไม่ได้ใช้ไรเลยวางอย่างเดียว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 429
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 16:18
[RE: อยากซื้อ ipad air 2019 มีโปรลดราคาที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ]
ใช้ ipad 128g มา 1 ปี เอาไปถ่ายรูป แค่อาทิตแรกตอนซื้อมา ไม่เกิน 10 รูป พื้นที่เหลือเยอะมาก

ตรูซื้อ 128 มาทำไมฟร่ะ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9297
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 16:42
NUFC. พิมพ์ว่า:
spideer13 พิมพ์ว่า:
[L]-GoD พิมพ์ว่า:
ถ้าใช้งานแค่นั้นผมว่ามองพวก iPad 2018 หรือ iPad 2019 ดีกว่านะครับ

เซพเงินได้เยอะเลย  

ผมก็ใช้งานประมาณ จขกท อะครับ ลังเล ipad2019 กับ air3 อยู่เหมือนกัน ถ้าเอาตัว2019 32g มันพอมั๊ยครับ หรือ 128g ไปเลยดี  

โทรศัพท์32g เพียงพอครับ
แต่ipad 32g ไม่พอครับ  

เออ อันนี้ผมมองกลับกันนะ

โทรศัพท์(ios) 32GB ไม่พอแน่ๆ เพราะใช้ถ่ายรูป รูปนึงก็หลาย MB แล้ว

กลับกัน iPad ที่ไม่ค่อยได้ใช้ถ่ายรูป ถ้าหมั่น back up ก็น่าจะพอไปไหวครับ  

ขึ้นอยู่กับการใช้งานแต่ละคนครับ อย่างผมโทรศัพท์ ถ่ายรูปบ้าง ถ้าเกินเก็บลงคอม เกมส์2-3เกมส์ หนังสือมีบ้างแต่ไม่เยอะ เพราะเล็กไปอ่านไม่สะดวก

ส่วนipadหนังสือเต็มเลย เอาไว้อ่านหนังสือ เล่นเวป เกมส์3-4เกมส์ 128g เหลืออยู่ 5-6g เอง

ซึ่งคนที่ผมตอบ เขาเน้นอ่านหนังสือ 32g เลยไม่น่าพอครับ  

ผมว่าผมก็เน้นอ่านนะ แต่สงสัยเรื่องขนาดไฟล์หนังสือน่ะครับ

เพราะไอ่ไฟล์พวกนี้ เราไม่ได้ใส่ทิ้งไว้เยอะ หนังสือเราก็อ่านให้จบเป็นทีละเล่มๆ

ไฟล์หนังสือของท่านมันใหญ่และเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ผมเน้นพวกไฟล์สะแกน นิยาย และพวก Encyclopedia ไทย-อังกฤษ

ที่เป็นตัวหนังสือล้วนๆ เพียวๆเลย (และหนังสือการ์ตูนด้วยนิดหน่อย)

ในเครื่องตอนนี้รวมๆกันก็ประมาณ 200 เล่ม ++

มันยังไม่ค่อยกินพื้นที่เยอะเลยนะครับ

ใน ibook 800+ fileครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: NUFC
เข้าร่วม: 05 Aug 2006
ตอบ: 1057
โพสเมื่อ: Fri Oct 18, 2019 19:39
[L]-GoD พิมพ์ว่า:
ถ้าใช้งานแค่นั้นผมว่ามองพวก iPad 2018 หรือ iPad 2019 ดีกว่านะครับ

เซพเงินได้เยอะเลย  

ผมก็ใช้งานประมาณ จขกท อะครับ ลังเล ipad2019 กับ air3 อยู่เหมือนกัน ถ้าเอาตัว2019 32g มันพอมั๊ยครับ หรือ 128g ไปเลยดี  

โทรศัพท์32g เพียงพอครับ
แต่ipad 32g ไม่พอครับ  

เออ อันนี้ผมมองกลับกันนะ

โทรศัพท์(ios) 32GB ไม่พอแน่ๆ เพราะใช้ถ่ายรูป รูปนึงก็หลาย MB แล้ว

กลับกัน iPad ที่ไม่ค่อยได้ใช้ถ่ายรูป ถ้าหมั่น back up ก็น่าจะพอไปไหวครับ  

ขึ้นอยู่กับการใช้งานแต่ละคนครับ อย่างผมโทรศัพท์ ถ่ายรูปบ้าง ถ้าเกินเก็บลงคอม เกมส์2-3เกมส์ หนังสือมีบ้างแต่ไม่เยอะ เพราะเล็กไปอ่านไม่สะดวก

ส่วนipadหนังสือเต็มเลย เอาไว้อ่านหนังสือ เล่นเวป เกมส์3-4เกมส์ 128g เหลืออยู่ 5-6g เอง

ซึ่งคนที่ผมตอบ เขาเน้นอ่านหนังสือ 32g เลยไม่น่าพอครับ  

ผมว่าผมก็เน้นอ่านนะ แต่สงสัยเรื่องขนาดไฟล์หนังสือน่ะครับ

เพราะไอ่ไฟล์พวกนี้ เราไม่ได้ใส่ทิ้งไว้เยอะ หนังสือเราก็อ่านให้จบเป็นทีละเล่มๆ

ไฟล์หนังสือของท่านมันใหญ่และเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ผมเน้นพวกไฟล์สะแกน นิยาย และพวก Encyclopedia ไทย-อังกฤษ

ที่เป็นตัวหนังสือล้วนๆ เพียวๆเลย (และหนังสือการ์ตูนด้วยนิดหน่อย)

ในเครื่องตอนนี้รวมๆกันก็ประมาณ 200 เล่ม ++

มันยังไม่ค่อยกินพื้นที่เยอะเลยนะครับ

ใน ibook 800+ fileครับ

เอ่อถ้าส่วนมากใน 800 file นั้นเป็นไฟล์หนังสือจาก bookstore มน ibook

ก็หนักเครื่องจริงๆล่ะครับ ว่าแต่โหดมากเลยครับ

ผมเก็บไว้อย่างมากก็แถวๆ 200-300 file

กว่าจะหมดรอบนึงก็หลายเดือน ค่อยๆเปลี่ยนทีละ cycle เอา --*

0
0
ทีมอื่นๆทำเรียกถ่อย ทีมตัวเองทำเรียกแท็กติก =_=a

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel