ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: ไปกัน!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2007
ตอบ: 2222
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 19:47
[RE: กุมารทองมีจริงเหรอครับ]
ไม่มีครับ​ งมงาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 19:54
มาแนวนี้ ก็เหมือนบั้งไฟอะ แต่บังไฟยังมีคนถ่ายให้เห็น ยังไม่เชื่อเลย คุยกันไม่จบหรอ เรื่องความเชื่อน่ะ
1
0

ท่านลอร์ด(LORD)
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11824
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 19:55
ทำไมของพวกนี้ที่ดูวิเศษมากมายกลับไม่ทำให้ประเทศที่มีของเหล่านี้เป็นประเทศมหาอำนาจกัน ส่งกุมารทองไปขโมยความลับไปขโมยองค์ความรู้ต่างๆทำไมไม่ทำกันจะไปฝึกทำไมสายลับ ฝึกกุมารทองนี้แหละเข้าออกง่ายๆไม่มีใครเห็น ไหนจะเรื่องไสยศาสตร์อีกมากมายนี้มันของวิเศษเลยนะที่จะทำให้เป็นมหาอำนาจโลกได้เลย แล้วของพวกนี้หลายๆคนบอกว่าบอกให้ถูกหวยมาเยอะนั้นหมายความว่าต้องรู้อนาคต ถ้ารู้ล่วงหน้าทำไมไม่เอามาเป็นที่ปรึกษาด้านการลงทุน เศรษฐกิจ
แก้ไขล่าสุดโดย อย่าแซงกูกูรีบ เมื่อ Wed Oct 16, 2019 20:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
อย่าตามกูกูหลง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13762
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 19:55
ไม่มีหรอก แต่สมัยก่อนเคยโดนบังคับให้เชื่อมากกว่า กับสังคมมันบีบให้เชื่อ ถ้าไม่เชื่อก็เป็นคนแปลกแยก เลยเอ่อๆ ไป

สมัยวัยรุ่นมีเรื่องเยอะ อย่างเบอร์โทรผีสิง 256(มั้ง) แล้วกด 3 อีก 20 ครั้ง ถ้าโทรติดคือชีวิตจะมีอันเป็นไป พี่ข้างบ้านผมพกพระมาแขวนคอ 20 กว่าองค์ ท้ากันไปมาเปลี่ยนกันโทร สุดท้ายโทรติดจริงๆ เป็นคนแก่รับ เพื่อนผมถามผีหรอ ลุงนั่นบอกกูคนเนี่ยแหละ มึงโทรมาทำไม เลยรีบวางหู แทนที่มึงจะเชื่อกันว่าคน พี่คนดันกลัวชีวิตจะเป็นไป พากันไปวัด ทำบุญ เล่าให้พวกแม่ๆ ป้าๆ ฟังเจอด่าอีกบอกไปลองดีทำไม
2
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 65706
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:01
ไม่มีจริงคับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2007
ตอบ: 2414
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:02
ถ้ามันมีจริง...การเอาวิญญาณคนอื่นมาเลี้ยงเพื่อสนองความต้องการตัวเองก็เป็นการกระทำที่ต่ำช้าที่สุด
1
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 65706
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:07
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
เลี้ยงกุมารทองนี่ถือเป็นการใช้แรงงานเด็กมั้ยครับ  

เป็นครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:08
ตอนผมยวช กุฏิที่นอนมันเป็นอาคารสองชั้น แบ่งห้อง อารมณ์เหมือนหอพักแบบนั้นเลย
ผมนอนชั้นล่าง ตั้งแต่วันแรก ๆ ที่บวชก็มีพระที่บวชก่อน มาบอกว่า หลวงพี่ชั้นบนห้องท่านน่ะ แกเลี้ยงกุมาร

ส่วนใหญ่ออกมาเล่นตอนดึก ๆ ถ้าได้ยินเสียงอะไรดังข้างบน ก็แน่นอนว่า กุมารที่เลี้ยงไว้แน่ ๆ
ผมก็นอนปกติ จนคืนนึงได้ยินเสียง ของกลิ้งห้องหลวงพี่ข้างบน
แต่เสียงไม่ได้นานนะ กลิ้งยาว ๆ ทีเดียวจบ ผมก็ไม่สนอะไร นอนต่อ

ตื่นเช้า เจอหน้าหลวงพี่ที่ว่า เลยถาม
หลวงพี่ครับ เมื่อคืนผมได้ยินเสียง มีอะไรหรือเปล่าครับ

หลวงพี่หลบตาเล็กน้อยแล้วพูดออกมาเบา ๆ ว่า
พอดีเมื่อคืนหลวงพี่หิวมาก ทนไม่ไหวเลยลุกขึ้นมาชงมาม่ากิน
เสียงที่ได้ยินน่าจะเป็นเสียงขวดพริกไท ที่หลวงพี่ทำตกแล้วมันกลิ้งน่ะนะ

ว่าแล้วแกก็ป้องปากพูดเบา ๆ

อย่าไปบอกใครล่ะ
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14759
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:12
ทำไมอ่านแล้วรู้สึกว่าฝั่งคนเชื่อกับไม่เชื่อมีความเกรี้ยวกราดที่แตกต่างกัน
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 232
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:13
เรื่องไสยศาสตร์ กุมารทอง ผี เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ
ใครเคยเจอก็เชื่อ ใครไม่เคยเจอก็ไม่เชื่อ เล่าให้ฟังยังไงก็ไม่เชื่อ
เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

ใครบอกไสยศาสตร์ไม่มีจริง แล้วอยากลองด้วยตัวเอง
แต่ไม่รับรองความฉิบหายของครอบครัว 55555
ไปหาบาตรพระใช้แล้วมาทุบให้ก้นแตก แล้วเอามาฝังไว้บริเวณบ้าน
ไม่เกินเดือนรู้เรื่อง คนแถวบ้านโดนมาแล้ว ตามแก้อยู่นานกว่า
จะกลับมาดีเหมือนเดิม
1
0
ท่านลอร์ด(LORD)
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11824
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:20
jackyooh พิมพ์ว่า:
เรื่องไสยศาสตร์ กุมารทอง ผี เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ
ใครเคยเจอก็เชื่อ ใครไม่เคยเจอก็ไม่เชื่อ เล่าให้ฟังยังไงก็ไม่เชื่อ

ใครบอกไสยศาสตร์ไม่มีจริง แล้วอยากลองด้วยตัวเอง
แต่ไม่รับรองความฉิบหายของครอบครัว 55555
ไปหาบาตรพระใช้แล้วมาทุบให้ก้นแตก แล้วเอามาฝังไว้บริเวณบ้าน
ไม่เกินเดือนรู้เรื่อง คนแถวบ้านโดนมาแล้ว ตามแก้อยู่นานกว่า

แบบนี้รวบรวมบาตรพระใช้แล้วทั้งประเทศไปฝั่งในประเทศคู่แข่งทางการค้าไม่ดีกว่าหรอ จะได้ไม่ต้องมานั่งคิดแผนเศรษฐกิจเพื่อแข่งกับประเทศคู่แข่งเหล่านั้น
แก้ไขล่าสุดโดย อย่าแซงกูกูรีบ เมื่อ Wed Oct 16, 2019 20:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
อย่าตามกูกูหลง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11012
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:25
ไม่นึกเลย ss จะเชื่อเรื่องแบบนี้เยอะด้วย
อย่างที่มู้บนๆบอกแหละ ถ้าเรื่องพวกนี้มีจริง บ้านเราไม่เป็นลิ้วล้อต่างชาติหรอก ป่านนี้วิจัยเอามาสร้างเป็นอาวุธ ครองโลกไปล่ะ
1
0
- DCU -

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 416
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:28
[RE]กุมารทองมีจริงเหรอครับ
ผมเชื่อว่ามีจริง ตอนนอนอยู่ในห้องตื่นมาตี 4 ได้ยินเสียงเด็กร้องไห้นี้แหละ

เรื่องของเรื่องคือ อากงเลี้ยงแล้วพออากงเสีย พ่อก็รับมาดูแลต่อ แล้วมีอยู่วันนึงพ่อไปเอามาเพิ่ม คืนนั้นผมได้ยินเสียร้องไห้ในห้องนอนผมเลย วันต่อมาผมบอกที่บ้าน เขาเลยเล่นผีถ้วยแก้วถามร้องทำไม คำตอบ “น้อยใจ”

แล้วก็ชอบติดรถผมไปข้างนอกด้วยนะ ผมไม่เคยบอกใคร แต่พวกเพื่อนที่มีเซ็นส์ บอกว่าเห็นเด็กนั่งอยู่เบาะหลัง พูดตรงกัน 3 คนละ

ล่าสุดไปทัวร์ยุโรปกับพ่อ แล้วไกด์ทัวร์ก็เป็นคนศึกษาทางนี้ ประเด็นคือ พ่อลืมกระเป๋าเงินไว้บนเค้าเตอร์ tax refund ที่ฝรั่งเศส จะถึงเกตเครื่องบินอยู่ละ ไกด์ทักลืมอะไรไหม เห็นเด็กมาด้วยตั้งแต่แรกแต่ไม่ทัก แต่นี้เด็กมาบอกให้เตือนว่าลืมของ วิ่งหน้าตั้งกลับไปก็ยังอยูาที่เดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: I'm royalist.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8550
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:28
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
jackyooh พิมพ์ว่า:

แบบนี้รวบรวมบาตรพระใช้แล้วทั้งประเทศไปฝั่งในประเทศคู่แข่งทางการค้าไม่ดีกว่าหรอ จะได้ไม่ต้องมานั่งคิดแผนเศรษฐกิจเพื่อแข่งกับประเทศคู่แข่งเหล่านั้น  

กำลังสนุกเลยท่าน Quote หลายๆอันดิ แนวคิดท่านเจ๋งดี

55555555

ทุบบาตรพระก็มา
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แขนขวาสักทรง องค์นารายณ์
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3447
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 20:30
กุมารทองมีจริงเหรอครับ
บ้านแฟนผมค้าขาย แม่ก็เลี้ยง สมัยคบกันใหม่ๆ ผมไปนอนค้างในห้องที่แกเลี้ยง ก็ไม่เคยได้ยินเสียงอะไร หรือมีอะไรผิดปกติ แถมดึกๆให้แฟนแอบมานอนด้วยในห้อง แล้วก็ล่อกัน ผมก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ ทั้งที่ทำสิ่งที่มันผิดในบ้านแกอะ ผมบวชวัดป่าสองครั้งก็ไม่เคยเจออะไรผิดปกตินะครับ ตื่นมาจงกลมตีสาม นั่งอ่านหนังสือ นั่งสมาธิคนเดียวบนเก้าอี้โยกที่คนเขาบริจาคมา เพราะเจ้าของเก่าเขาบอกว่ากลางคืนมันโยกเองอย่างนี้ ก็ไม่เจออะไร ก็เลยไม่เชื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
"ไม่เมาเหล้า แล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสาย ก็หายไป
แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel