ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 10436
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 19:51
เพชรบุรี ควรต้องเจริญมากกว่านี้ไหม ในความคิดของคนในพื้นที่กับใกล้พื้นที่
ราชบุรีเจริญกว่าเยอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
oNo
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 19:53
[RE: เพชรบุรี ควรต้องเจริญมากกว่านี้ไหม ในความคิดของคนในพื้นที่กับใกล้พื้นที่]
จังหวัดเพชรบุรี ในตังเมือง มีเสน่ห์ของตังเองมากๆ วิถีชีวิตคนแบบต่างจังหวัด.. วัดเยอะมากๆๆ ๆๆวัดนี่แบบ กำแพงชนกำแพง แล้วเป็นวัดที่แบบเก่าด้วยนะ ในตัวตลาดก็เป็นตึกเก่าๆ สวยๆ (คล้ายตึกเก่าภูเก็ตนะ) มี แต่ขาดการจัดการหน่อย ถ้าทำเป็นที่ม่องเที่ยวก็ได้ แล้วมีแม่ย้ไเพรไหลผ่านกลาฃเมืองด้วย เอาเป็นว่า ผมชอบเดินเลิน ดูเมือง ดูวิถีชีวิตคน ผมให้เป็นเมืองน่าอยู่น่าเที่ยวอีกเมืองครับ ..อ่อ อีกอย่างสำคัญคืออาหารอร่อยๆเยอะมาก ขนมหวานก็อร่อยนะ สำหรับผม ไม่ต้องเจริญทางวัตถุเพิ่มแล้วครับ บางทีคนส่วนใหญ่อาจไม่ต้องการนะจากที่ดู โรบินสันคนยังเดินน้อยเลยครับ ถ้าเทียบกับโรบินสันจังหวัดอื่นๆ
แก้ไขล่าสุดโดย oNo เมื่อ Tue Oct 15, 2019 19:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13242
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 19:53
เพชรบุรี ควรต้องเจริญมากกว่านี้ไหม ในความคิดของคนในพื้นที่กับใกล้พื้นที่
สรุปง่ายๆ ประเทศเรามันควรจะเจริญทุกภาคส่วนแบบที่ควรจะเป็นมากกว่านี้

บางพื้นที่ในจังหวัดใกล้ กทม. ยังขอบริจาคอุปกรณ์การเรียนอยู่เลย

โคตรไม่ make sense กับยุค 4.0 เลย ใครมีก็บริจาคให้กันเป็นเรื่องที่ดี

แต่เราควรตั้งคำถาม คือ ทำไมเรามีคนที่ขาดแคลนสิ่งจำเป็นในชีวิตเยอะเหลือเกิน

ปล. เพชรบุรี อำเภอที่ห่างไกล ยังขาดแคลนหนังสือ อุปกรณ์กีฬา อยู่เลยครับ เคยบริจาคเมื่อไม่นานนี้ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Tue Oct 15, 2019 19:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 6546
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 19:54
บ้านผมอยู่ในตัวอำเภอเมือง ผมว่าแบบนี้พอดีแล้วนะไม่วุ่นวายดี วุ่นวายแค่ตอนเลิกเรียน เบญจม-อรุณ-คงคา-พรหมา-อาชีวะ ถ้าวันไหนฝนตกนี่บรรลัยเลยช่วงเส้นนั้น
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37094
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 19:56
[RE: เพชรบุรี ควรต้องเจริญมากกว่านี้ไหม ในความคิดของคนในพื้นที่กับใกล้พื้นที่]
MINIMALISM พิมพ์ว่า:
ราชบุรีเจริญกว่าเยอะครับ  

นับความเจริญทั่วๆจังหวัด หรือ อำเภอเมือง vs อำเภอเมืองครับ

แต่รู้ว่าถ้าจัดความกระจายความเจริญ ราชบุรี อันดับ 1 ในภาคตะวันตกละ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 21:23
พูดถึงจังหวัดเพชรบุรี แล้วนึกถึงขนมหมอแกงทันทีเลย จริงๆจังหวัดนี้ขนมไทยเยอะนะ อร่อยด้วย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 21:34
อิจฉาคนราชบุรี มี สส.คุณภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย โมเย่ส์ เมื่อ Tue Oct 15, 2019 21:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:20
ผมก็คนเพชรบุรี เรียนพรหมาช่วงมัธยม ผมไม่ค่อยได้กลับบ้านตั้งแต่เรียนมหาลัย+ทำงานก็สิบกว่าปี แต่เมืองเพชรบุรีพัฒนาไปอย่างช้าๆ และเรียบง่าย เป็นเอกลักษณ์ ยิ่งมีแหล่งท่องเที่ยวที่มีหลากหลายประเภท ไม่ต้องกังวลน้ำท่วม น้ำแล้ง ขนาดบ้านที่ผมอยู่ใกล้ๆตัวเมืองห่างตัวเมือง 12 กม. แต่พึ่งมี 7-11 เมื่อ 2-3 ปีที่แร้วเองในตำบล ส่วนผมทำงานที่บุรีรัมย์ จังหวัดนี้ก็โตไวมาก งบประมาณมาลงแบบก้าวกระโดด
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9360
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 09:05
ผมก็คนเพชรนะ แต่ย้ายมากทม.เต็มตัวละ ทุกวันนนี้ก็กลับบ้านเดือนละครั้ง
รู้สึกว่าความเจริญแค่นี้ก็พอแล้วครับ ถ้าพูดถึงตัวเมืองนะ
ส่วนชะอำนี่คิดว่าควรเจริญกว่านี้อะ หัวหินเค้าไปไกลแล้ว ชะอำยังย่ำอยู่ที่เดิมไม่ไปไหน
0
0
Spoil
บ้ากาม  
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 09:42
1. ใกล้กทม.มากไป อาจจะคิดว่าคล้ายๆชลบุรี แต่ฝั่งนั้นได้เปรียบมาตั้งแต่ยุคที่อเมริกามาตั้งฐานทัพ สร้างถนน+สนามบิน ตอนนี้ยังมีท่าเรือขนสินค้าอีก นิคมอุตสาหกรรมก็อยู่ฝั่งนั้นมากกว่าเนื่องจากพื้นที่ในแผ่นดินถัดเข้ามาเป็นที่ราบ ในขณะที่ฝั่งตะวันตก เลยราชบุรีลงมาก็เจอแนวเขาติดชายแดนตลอด

2.ไม่โดดเด่นในด้านปัจจัยด้านเศรษฐกิจ นอกจากชะอำ ตัวเมืองห่างจากทะเลระดับหนึ่ง ไม่ใช่พื้นที่ประมงหลัก และยังมีอุทยานแห่งชาติขนาดใหญ่ที่อุดมสมบูรณ์มาก จนการขยับขยายพื้นที่อุตสาหกรรมเป็นไปได้ยากมากๆด้วย
0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2008
ตอบ: 1664
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 11:34
ในความคิดผม ผมคิดว่าก็พอดี ๆ นะครับ(หรือชินแล้วหว่า 555)ไม่มากไม่น้อย

ถ้าอยากได้ความเจริญอีกนิดก็ขับรถไปหัวหินชิล ๆ ไม่ถึง ชม.

ปัจจุปันนี้ผมว่าเรื่องอาหารการกินกับที่ท่องเที่ยวพักผ่อนก็เยอะดีนะครับ

ใครจะม่เที่ยวพักผ่อนก็ยินดีต้อนรับนะครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel