ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:14
[RE: ทำไมผู้หญิงสมัยนี้รวยกันจัง T T]
popoing พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆ น้องๆ คนที่ผมให้ความช่วยเหลือ เค้ายังขับรถหรูมาทำงานเลยครับ  

ให้ความช่วยเหลืออย่างไรครับ  

อย่างบางทีเลิกงาน เค้าต้องขนเอกสารกลับบ้านไปทำเยอะมาก
ผมก็ช่วยถือไปส่งที่รถเค้าครับ แต่ผมเองยังกลับรถเมล์เลยท่าน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:15
[RE: ทำไมผู้หญิงสมัยนี้รวยกันจัง T T]
Jürgen พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
เอาง่ายๆ น้องๆ คนที่ผมให้ความช่วยเหลือ เค้ายังขับรถหรูมาทำงานเลยครับ  
ท่านทำงานเป็นนักสังคมสงเคราะห์  

ทำออฟฟิสปกติแหละครับ แต่ก็ให้ความช่วยเหลือน้องเค้าตามสมควร
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:17
Ladiesman พิมพ์ว่า:
unthaphan พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมท่านสงสัยแต่ผู้หญิงละครับ
ผู้ชายรวยๆ ไม่สงสัยบ้างเหรอ  

เพราะผู้ชายมันเห็นไม่ชัดเท่าผู้หญิงอะครับ ผู้ชายมันเล่นหมดแหละ dslr, mirrorless, ฟิล์ม แต่แค่แบบอึ้งในฝั่ง ญ ว่าทำไมเค้าซื้อกันได้ง่ายจัง สมมติอย่างกระแสฟิล์มมา ตัวแรกเค้าก็เล่น Minilux, T2 กันได้เลย ผู้ชายกล้องตัวแรกยังขอลองตัวอื่นก่อน

ไม่ได้แซะเรื่องเงินเค้ากันนะ แต่แค่แบบหันมาดูตัวเองละอีกนานกว่าจะมี Leica กะเค้าได้บ้าง

สำหรับคนที่คิดว่าผมเหยียดรึเปล่า ผู้ชายเนี่ยผมก็เห็นบ้างแต่ไม่เท่าผู้หญิง เลยถามถึงผู้หญิงเป็นหลัก อย่างบางคนเป็นพวก influencer, YouTuber นี่เข้าใจ เงินดีจริงๆ แต่คือคนธรรมดาก็เห็นใช้กันเยอะ

ถามด้วยความอิจฉาล้วนๆ อยากได้บ้าง ไม่ได้จะแซะนะครับ  

ผู้หญิงเขาเล่นกระเป๋าใบละเปนหมื่นเปนแสน มีเกบเปนสิบๆใบ
ความชอบไม่เหมือนกัน ผู้ชายเล่นกล้อง เล่นรถ
ผู้หญิงจะเล่นบ้าง ไม่แปลก
แต่ถ้าเมื่อไรผู้ชายไปเล่นกระเป๋า channel hermes นั่นละแปลก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9498
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:17
โอดะ พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
น้อง ๆ ที่ผมไปอุดหนุนยังขับ bmw มาทำงานเลย ผมผู้อุดหนุนยังผ่อนได้แค่ civic  
ยังดีครับ ผมยังนั่งแทกซี่ไปอยู่เลย  

เน้นสนับสนุนคนรุ่นใหม่ให้มีอนาคตที่สดใส อย่าลำบากแบบเรา ๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
ถูกแบนแล้ว
Raul.7 พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดว่าเค้าขาย...ก็บอกตรงๆเลย แมนๆหน่อย

แล้วถ้าผู้ชายซื้อคอมทีเป็นแสน แต่งรถเป็นล้าน จะมาสงสัยแบบนี้ไหม

ผู้หญิงสมัยนี้เงินเดือนสูงๆเยอะแยะ เอาใกล้ๆตัวก็ของเมียผมเลยเค้าเดือนเดียวเท่ากับผมทำ3 เดือน  

ผมขายตูดฮะ เลยซื้อคอมเป็นแสนได้
5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7611
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:18
น้องสาวแท้ๆผมเป็นดีเทลยาอะ ทำงานปีนึงมีเงินเก็บเกือบ 8 แสนอะ
แบบนี้มีปัญญาซื้อกล้องมั๊ยครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:23
kungfukick พิมพ์ว่า:
ความคิดโคตรกระจอกเลย ดักดานแบบกระจอกๆไปเถอะ  

ใจเย็นครับ เห็นพึ่งมีข่าวนักแสดงเกาหลีโดนบูลลี่แล้วค่าตัวตาย
ผมมาเห็นมู้นี้แก้ยากจริงๆ เห็นรณรงค์กันอยู่เลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5391
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:31
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดว่าเค้าขาย...ก็บอกตรงๆเลย แมนๆหน่อย

แล้วถ้าผู้ชายซื้อคอมทีเป็นแสน แต่งรถเป็นล้าน จะมาสงสัยแบบนี้ไหม

ผู้หญิงสมัยนี้เงินเดือนสูงๆเยอะแยะ เอาใกล้ๆตัวก็ของเมียผมเลยเค้าเดือนเดียวเท่ากับผมทำ3 เดือน  

ผมขายตูดฮะ เลยซื้อคอมเป็นแสนได้  

ตูดไก่หรอฮะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8300
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:36
เงินเขากล้องเขา เราอย่าคิดแทนเขาหรือป้ายสี เสียดสีเรื่องการหาเงินของเขาเลยครับ ผมเรื้อนเพราะประโยคสุดท้ายนี่แหละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2007
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 11:58
เท่าที่ผมสังเกตคืองานที่ผู้หญิงถนัดมักมีผลกับรายได้ของตนเองหรือบริษัทมากกว่าครับ

ยกตัวอย่างเช่นพวกเซลล์ ผู้หญิงหลายๆคนเป็นเซลล์รายได้เดือนเป็นแสนๆ ทั้งเงินเดือนทั้งค่าคอม อาศัยการพูดเก่งแถมหลายๆคนยังหน้าตาดี เวลาที่เขาทำงานสำเร็จคือบริษัทได้เงินเข้า แต่กลับกันงานที่ผู้ชายมักจะถนัดจะเป็นงานที่อยู่ด้านหลัง เช่น คนทำCG, IT Support, SoundEngineer ฯลฯ งานพวกนี้คนที่เก่งก็จะทำให้งานออกมาได้ดี แต่ไม่ได้มีผลต่อรายได้ของบริษทัโดยตรง ดังนั้นบริษัทจึงมักให้ค่ากับตำแหน่งพวกSaleมากกว่าเพราะมันมีผลต่อรายได้บริษัทโดยตรง แล้วทีนี้งานประเภทนั้นมันก็มักจะเป็นงานที่ตรงกับจริตของเพศหญิงมากกว่า

หรือแม้แต่การค้าขายก็ตาม ผมมองว่าเพศหญิงมี% ที่จะขายของได้ง่ายกว่าผู้ชาย เพราะหลายๆคนมีสกิลการพูดคุยที่ติดตัวมาจากนิสัยส่วนตัว หลายคนชอบคุยชอบเจาะแจ๊ะมาตั้งแต่เด็กๆจึงมีสกิลพูดคุยติดตัวมาใช้กับการขายของได้เลย ยิ่งสินค้าสำหรับผู้หญิงเนี่ย ผู้ชายนี่เกือบจะปิดประตูการขายเลย มีแค่พวกสินค้าสำหรับผู้ชายหรือสินค้าที่มีเรื่องของดีเทล Spec ต่างๆ เช่น ทีวี เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์ อะไรพวกนี้ที่ผมมองว่า%ของพ่อค้าที่เป็นผู้ชายมีโอกาศขายออกมากกว่าผู้หญิง ซึ่งเทียบ%แล้วสินค้าพวกนี้เป็นแค่ส่วนน้อยเท่านั้น

โดยสรุปผมมองว่าปัจจุบันความถนัดของผู้หญิงมักจะหาเงินได้มากและง่ายกว่าผู้ชาย
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 2823
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 12:02
Ladiesman พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมท่านสงสัยแต่ผู้หญิงละครับ
ผู้ชายรวยๆ ไม่สงสัยบ้างเหรอ  

เพราะผู้ชายมันเห็นไม่ชัดเท่าผู้หญิงอะครับ ผู้ชายมันเล่นหมดแหละ dslr, mirrorless, ฟิล์ม แต่แค่แบบอึ้งในฝั่ง ญ ว่าทำไมเค้าซื้อกันได้ง่ายจัง สมมติอย่างกระแสฟิล์มมา ตัวแรกเค้าก็เล่น Minilux, T2 กันได้เลย ผู้ชายกล้องตัวแรกยังขอลองตัวอื่นก่อน

ไม่ได้แซะเรื่องเงินเค้ากันนะ แต่แค่แบบหันมาดูตัวเองละอีกนานกว่าจะมี Leica กะเค้าได้บ้าง

สำหรับคนที่คิดว่าผมเหยียดรึเปล่า ผู้ชายเนี่ยผมก็เห็นบ้างแต่ไม่เท่าผู้หญิง เลยถามถึงผู้หญิงเป็นหลัก อย่างบางคนเป็นพวก influencer, YouTuber นี่เข้าใจ เงินดีจริงๆ แต่คือคนธรรมดาก็เห็นใช้กันเยอะ

ถามด้วยความอิจฉาล้วนๆ อยากได้บ้าง ไม่ได้จะแซะนะครับ  

ผู้หญิงเขาเล่นกระเป๋าใบละเปนหมื่นเปนแสน มีเกบเปนสิบๆใบ
ความชอบไม่เหมือนกัน ผู้ชายเล่นกล้อง เล่นรถ
ผู้หญิงจะเล่นบ้าง ไม่แปลก
แต่ถ้าเมื่อไรผู้ชายไปเล่นกระเป๋า channel hermes นั่นละแปลก  

ที่เค้าไม่ซื้อโน้นนี่นั้นก่อนก็เพราะนิสัยผู้หหญิงไงครับ อยากได้ก็ซื้อไม่คิดทบทวนเยอะแยะแบบผู้ชาย

อย่างที่ท่านนี้ยกตัวอย่างมา กระเป๋าใบเป็นแสนเค้ายังหยิบไม่คิดเลย

แล้วถามว่าทำไมมีเงินเยอะจังจากที่ผมเห็นๆผู้หญิงแม่งเก็บเงินเก่งมาก ใช้เงินเหมือนเยอะนะเวลาไปเที่ยวแต่จริงๆแม่งใช้นิดเดียวแล้วผู้หญิงแบบไปหารคนแม่งหารกันยันเศษบาท

แต่ที่เจอบ่อยสุดคือพ่อแม่รวย ก็มีเงินเก็บเยอะแยะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 12:11
คนสมัยนี้รวยขึ้นครับ แถมมีแบบผ่อนอีก
สมัยผมจะซื้อ ps1 ราคาแค่1หมื่นขอแล้วขออีกกว่าจะได้
สมัยนี้ขอซื้อ ip เครื่องละ4-5หมื่นกันแบบสบายๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 13:10
ถูกแบนแล้ว
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:

ตูดไก่หรอฮะ  

ตูดผมนี่แหละ Tamon นี่ลูกค้าชั้น 1

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2009
ตอบ: 1186
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 13:21
ถูกแบนแล้ว
taopromd พิมพ์ว่า:
น้อง ๆ ที่ผมไปอุดหนุนยังขับ bmw มาทำงานเลย ผมผู้อุดหนุนยังผ่อนได้แค่ civic  

ผมเคยคิดเล่นๆกับน้องที่อุดหนุนประจำนะ รองเท้าที่น้องใส่มาก็รองเท้ากุ กระเป๋าก็กระเป๋ากุ นาฬิกาที่ใส่ก็นาฬิกากุ ตัดภาพมาที่ผู้สนับสนุน

เขิลเลย

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15742
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 13:42
ทำไมผุ้หญิงจะรวยไม่ได้ว่ะ

ใกล้ตัวเลย เพื่อนผู้หญิงผมให้พาไปซื้อกล้อง จากตอนแรกแค่กล้องกับเลนส์คิทก็สองหมื่นปลายๆแล้ว เจอผมเชียร์ให้เอาเลนส์ฟิกอีกตัวแถมเจอ พนักงานขายเชียร์ให้ซื้อประกันศูนย์อีกนิดหน่อยสุดท้ายรวมๆสามหมื่นกว่าบาท นางเอาบัตรเครดิตมารูดปรืดดดชิลๆๆจร้า
(แต่ผ่อนนะ ) ที่จริงนางบอกจะไม่ผ่อนด้วย แต่ผมบอก 0% ผ่อนเถอะ เพื่อนผมเป็นโปรแกรมเมอร์เงินเดือนเยอะกว่าผมเท่าตัวเลย ผมแค่สองหมื่นกลางๆเอง
อีกอย่างนางเป็นคนเก็บเงินเก่ง มีรถ มีคอนโด แต่โสดจร้าาาา

ผมว่าผู้หญิงสมัยนี้เก่ง ทำงานเก่งหาเงินเก่ง อีกอย่างไม่จำเป็นต้องทำงานเทาๆๆก็มีเงินนะ
ที่สำคัญผู้หญิงที่เขามีพร้อม เขาก็ไม่จำเป็นต้องมีผู้ชายห่วยๆ ทำตัว Loser ไม่พัฒนาตัวเอง
ค่อยกระแหนะกระแหนผู้หญิงแบบนี้ก็ได้ครับ

2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel