ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 00:22
[RE: แฟนมิลานคิดว่ามิลานด่วนตัดสินใจไปมั้ยครับ ?]
Flix พิมพ์ว่า:
kyourin พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือการเปลี่ยนแนวทางตัวเองเพื่อซูโซ่ แล้วซูโซ่เล่นแย่แค่ไหนก็ 90 นาทีตลอด  

ทำทีมเพื่อนักเตะคนเดียว?? มิลานดูกระจอกไปเลย ทำหยังกับบอลหมู่บ้านนักเตะเป็นเจ้าของทีม 555+ เอาจริงๆเป็นไปได้จริงๆหรอ.  

เป็นไปแล้วไงครับ ตอนแรกวางแผนเพื่อให้ซูโซ่เล่นหน้ำต่ำแล้วตั้งใจจะเล่นใน Formation รูปแบบของตัวเองด้วยการยืนหน้า 2 ตัวในระบบ 4-4-2 ไดม่อน แต่หลังจากไม่กี่นัดเจ้าตัวเล่นไม่ได้เลยต้องโยกกลับมา 4-3-3 ให้ซูโซ่ยืนริมเส้นที่เดิม เพราะระบบอื่นซูโซ่เล่นไม่ได้เลย ซึ่งแทนที่จะเปลี่ยนคนอื่นที่ลงมาเล่นหน้าต่ำได้มีอยู่หลายคนทั้ง ปาเกต้า ฮาคาน แต่ไม่ครับเปลี่ยนแผนมันซะเลย ไอ้ที่ซ้อมระบบกันมาพรีซีซั่นพังยับ  

สำหรับผมคงไม่โทษเท่าไหร่นักเตะนะ. ถ้าเป็นแบบนั้นนะ. เพราะจริงๆ การตัดสินใจเรื่องนักเตะ หรือ รูปแบบการเล่น มันต้องอยู่ที่โค้ช. ถ้าจะตำหนินักเตะก็อาจจะฟอร์มการเล่น ความทุ่มเท หลังๆไม่ค่อยได้ดูแล้วบอลน่าเบื่อเกิน. ส่วนตัวก็อยากให้มิลานกลับมาได้นะ จำตอน UCL 2005 กับ 2007 ได้ เป็นทีมที่เจ๋งมากๆ.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6448
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 01:11
แฟนมิลานคิดว่ามิลานด่วนตัดสินใจไปมั้ยครับ ?
นอกเรื่องไม่เกี่ยวกับโค้ช เห็นไลน์อัพยุคนี้ของมิลานแทบไม่รู้จักใครเลย เมื่อก่อนขนาดคนที่ไม่ค่อยตามกัลโช่อย่างผมยังรู้จักหมดเลย
เปลี่ยนไปมากจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 658
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 05:39
[RE: แฟนมิลานคิดว่ามิลานด่วนตัดสินใจไปมั้ยครับ ?]
ตัวมิลานไม่ได้ขี้เหร่เลย ผมเล่น FM ถือว่าโหดด้วยซ้ำ เพียงแต่ อย่างที่ทุกคนทราบ หลายคน อาจจะมอง ซูโซ่ มันเป็นเดอะแบก ก็หลายๆนัดที่มันยิง แต่มันไม่มีความเป็นทีม เปิดทีก็แสนจะเบา เล่นบอลข้างเดียวลูกโต้กลับแทนที่จะเร็ว ยึกยัก หรือ ล๊อคจนช้า เล่น 90 นาทีเต็ม ผมดูบอล ตั้งแต่ 97 ผ่านยุคสมัยมิลานมาเยอะ แต่ตัวรุกวิธีการทำทีมแบบนี้ สำหรับผมซูโซ่ อยู่ได้แค่ทีมกลางตาราง ปั้นเพื่อนไมไ่ด้ เอาตรงๆนะ ACM จริงๆ เอา เรบิส เล่นเลย หน้าก็เลเอา กับ พิออนเทกไป กลาง ที่มาไหม่ บาเกต้า เคสซี่ กับ เบนาเซอร หลังก็ไม่ได้แย่ ลองคิดดู อันนี้คิดแบบง่ายๆเลยนะ ผมลอง สูตรนี้ใน FM โหดมาก ใน 4 3 1 2 หรือ 4 2 3 1
แก้ไขล่าสุดโดย T.Mitsumasa เมื่อ Fri Oct 11, 2019 05:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 7169
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 06:24
ไม่ด่วนไปหรอกครับ​ จามเปาโลใช้เวลาลองระบบนานไป​ มิลานปีนี้เดิมพันไว้สูง​ ถ้าไป​ UCL​ ไม่ได้อาจโดน​ FFP​ นะดูจากการใช้เงิน​ รีบตัดสินใจหน่ะถูก​ แต่ที่ผิดน่าจะเป็นตัวเลือกที่เลือกมาใหม่เนี่ย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15227
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 08:49
ด่วนไปนิด

ส่วนได้ปิโอลี่มา ขอผลงานแบบตอนคุมลาซิโอนะ

0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 10:13
kyourin พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือการเปลี่ยนแนวทางตัวเองเพื่อซูโซ่ แล้วซูโซ่เล่นแย่แค่ไหนก็ 90 นาทีตลอด  

ทำทีมเพื่อนักเตะคนเดียว?? มิลานดูกระจอกไปเลย ทำหยังกับบอลหมู่บ้านนักเตะเป็นเจ้าของทีม 555+ เอาจริงๆเป็นไปได้จริงๆหรอ.  

เป็นไปแล้วไงครับ ตอนแรกวางแผนเพื่อให้ซูโซ่เล่นหน้ำต่ำแล้วตั้งใจจะเล่นใน Formation รูปแบบของตัวเองด้วยการยืนหน้า 2 ตัวในระบบ 4-4-2 ไดม่อน แต่หลังจากไม่กี่นัดเจ้าตัวเล่นไม่ได้เลยต้องโยกกลับมา 4-3-3 ให้ซูโซ่ยืนริมเส้นที่เดิม เพราะระบบอื่นซูโซ่เล่นไม่ได้เลย ซึ่งแทนที่จะเปลี่ยนคนอื่นที่ลงมาเล่นหน้าต่ำได้มีอยู่หลายคนทั้ง ปาเกต้า ฮาคาน แต่ไม่ครับเปลี่ยนแผนมันซะเลย ไอ้ที่ซ้อมระบบกันมาพรีซีซั่นพังยับ  

คืออารมจามคงเห็นว่านักเตะคนอื่นในทีมฝากความหวังไว้ไม่ได้ และเอาจริงๆในทีมเกรดดีๆในแนวรุกมีแค่โซ่ เพราะพิออนฟอร์มหดไปแล้ว

อารมว่าความหวังเพียงหนึ่งเดียว เหมือนอารม ทั้งทีมมี ซัวเรซ และคนอื่นเป็นระดับ เอ็นก็อก ซาโนโก้ ชาก้า ลินกาด
0
0
Liverpool
AC Milan
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6320
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 10:53
อาจจะไม่ด่วน แต่มันมีอะไรเงื่อนงำไปหน่อย เคยดูลาซามแผนไม่ใช่แบบนี้ ปรีซีซั่นก็ไม่ใช่
แต่ทำไมเปิดฤดูกาล 433 เฉย อยากได้ยินจามพูดว่ามันเกิดอะไรขึ้นมากกว่า บอร์ดครอบงำไหม ถ้าเป็นแกเองจะได้ด่าถูก ทำเพื่อคนเดียวก็สมควร
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5905
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 12:55
จากทีมระดับ s ucl ตกต่ำลงเหวขนาดนี้เลย ขอให้กลับมาได้ไวๆครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel