ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13878
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:49
[RE]สอบถามคนใส่ red wing ครับ
ช่วงมหาลัยอยากได้มากใส่กับเดฟขาดๆเซอร์ๆ
โตมาใส่ขาสั้นเท้าแตะเที่ยวสบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Barca <3 TEAM NIGMA

นักเตะกลางซอย
Status: กรุณานั่งลงก่อน
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1038
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:53
[RE: สอบถามคนใส่ red wing ครับ]
alone1st พิมพ์ว่า:
คุณหนวด พิมพ์ว่า:
ตอบ จขม นะครับ 8111 กับ 8081 เหมือนกันครับ ต่างกันแค่รหัส ที่มี 8081 ตอนนี้ เพราะต่อไป 8111 จะทำออกมาในพื้น Vibram ครับ ตัว8081 จึงมีมาขายในโซนเอเชียช่วงกำลังจะเปลี่ยนนี้ก่อน ถ้าท่านอยากเก็บพื้นแบบเก่า ก็จัดเลยครับ

ส่วนตัวผมว่าพื้นไม้คอร์คคลาสสิคดี

ใส่แรกๆอาจจะอึดอัดหน่อยนะครับ แต่ถ้าผ่านช่วงเบรคอินไปได้ จะสบายโคตรครับ  

ขอบคุณมากครับ

คือรุ่น 8081 ใช่ไหมครับพื้นไม้ พื้น Vibram จะนุ่มขึ้นหลอครับ

สอบถามการดูแลหน่อยว่าใช้อะไรขัดแล้วถี่ขนาดไหนอ่าครับ

ขอบคุณครับ  

ซอฟ์ทด้านในเหมือนเดิม เพียงแค่พื้นแบบเดิมมันอาจจะลื่น พื้นแบบใหม่ที่เป็น Vibram มันไม่ลื่นอ่ะครับ ผมก็แปะรูปไม่เป็น ท่านลองเข้าเว็บ Red wing ของเมกาดูครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: OVERHAUL DENIM
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:53
[RE: สอบถามคนใส่ red wing ครับ]
ถามในนี้เลยแล้วกัน พอดีได้ 1460 Dr.marten มาฟรีครับ แต่ใส่แล้วกัดสุดๆเลยครับ พยายามใส่ให้กัด พอหายก็ใส่ใหม่ ใส่ถุงเท้าบอล หลายรอบมากจนยอมแพ้ครับ

เลยอยากรู้ว่า อย่างพวก 875 นี่จะกัดแบบของ DM หรือเปล่า ไม่กล้าซื้อเลยกลัวซื้อแล้วใส่ไม่ได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:56
Hachang พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตป้ายยา เผื่อจะสนใจครับ 555555
ถ้าเป็น Boots ผมชอบของ Alden แหะ ยิ่งถ้าเป็นตัวหนังม้านี้สุดๆแล้วครับ
ใส่ Casual ก็ได้ ใส่แบบ Dress ก็สวยนะครับ
มีรุ่น มีทรง มีพื้นให้เลือกเยอะด้วย พื้นหนัง พื้นยาง หรือ พื้น Commando

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันใส่สบายกว่าพวก Red Wings หรือ Wolverine ด้วยครับ

Spoil

สวยเลยครับ แต่ราคาจะถีบขึ้นไปอีก 55

ผมจำกัดงบไว้แค่หมื่นเดียวอ่าครับแต่ red wing เลยมาหน่อยนึงถ้าใช้ส่วนลดก็เลยเล็งไว้

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 12:57
Chawnawee Teeranun พิมพ์ว่า:
ผมใส่อีกแนวหนึ่ง 875 แต่ถ้าทรงเจ้าของกระทู้ ผมเห็น Dr.martens ลดราคาอยู่ช่วงนี้  

ผมไปดูแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่ยังไงไม่รู้อ่าครับใจมันเทมาทางนี้ 555
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 13:01
alone1st พิมพ์ว่า:
ตอบ จขม นะครับ 8111 กับ 8081 เหมือนกันครับ ต่างกันแค่รหัส ที่มี 8081 ตอนนี้ เพราะต่อไป 8111 จะทำออกมาในพื้น Vibram ครับ ตัว8081 จึงมีมาขายในโซนเอเชียช่วงกำลังจะเปลี่ยนนี้ก่อน ถ้าท่านอยากเก็บพื้นแบบเก่า ก็จัดเลยครับ

ส่วนตัวผมว่าพื้นไม้คอร์คคลาสสิคดี

ใส่แรกๆอาจจะอึดอัดหน่อยนะครับ แต่ถ้าผ่านช่วงเบรคอินไปได้ จะสบายโคตรครับ  

ขอบคุณมากครับ

คือรุ่น 8081 ใช่ไหมครับพื้นไม้ พื้น Vibram จะนุ่มขึ้นหลอครับ

สอบถามการดูแลหน่อยว่าใช้อะไรขัดแล้วถี่ขนาดไหนอ่าครับ

ขอบคุณครับ  

ซอฟ์ทด้านในเหมือนเดิม เพียงแค่พื้นแบบเดิมมันอาจจะลื่น พื้นแบบใหม่ที่เป็น Vibram มันไม่ลื่นอ่ะครับ ผมก็แปะรูปไม่เป็น ท่านลองเข้าเว็บ Red wing ของเมกาดูครับ

ได้ครับ ขอบคุณมากครับที่แบ่งปัน
1
0
Status: Chawnawee tax
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 13:36
[RE]สอบถามคนใส่ red wing ครับ
moparadox พิมพ์ว่า:
ถามในนี้เลยแล้วกัน พอดีได้ 1460 Dr.marten มาฟรีครับ แต่ใส่แล้วกัดสุดๆเลยครับ พยายามใส่ให้กัด พอหายก็ใส่ใหม่ ใส่ถุงเท้าบอล หลายรอบมากจนยอมแพ้ครับ

เลยอยากรู้ว่า อย่างพวก 875 นี่จะกัดแบบของ DM หรือเปล่า ไม่กล้าซื้อเลยกลัวซื้อแล้วใส่ไม่ได้  
875 มีนิสหน่อยครับช่วงแรกๆจะเป็นกับถึงเท้าบางแต่ถ้าใส่ถุงเท้าหนาไม่มีปัญหาครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34097
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 15:45
JatukamRamaInW พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
Iron Ranger พูดถึงก็เจ็บใจ

ไปหาเพื่อนหาเพื่อนหน้ารามฯ ถอดรองเท้าไว้หน้าห้อง ชะล่าใจ ตื่นมาหาย !!

กล้องไม่มีอีก หอกาก  

คู่เป็นหมื่น ต่อให้เพื่อนด่าผมก็หาถุงพลาสติกมัดรองเท้าเอาเข้าไปในห้องอ่ะ

แล้วหอแถวนั้นแม่งหยั่งกับรังหนู แคบโคตรๆ  

เคยใส่ไปเที่ยวต่างจังหวัด แล้วแวะไหวพระตามวัด

เพื่อนคนอื่นเขาเข้าไปไหว้พระ กุไม่เข้าคนเดียวกลัวรองเท้าหาย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6578
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 16:26
ไม่ร้อนหรอครับใส่แบบนี้ในบ้านเรา

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 17:01
jimlimp พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตป้ายยา เผื่อจะสนใจครับ 555555
ถ้าเป็น Boots ผมชอบของ Alden แหะ ยิ่งถ้าเป็นตัวหนังม้านี้สุดๆแล้วครับ
ใส่ Casual ก็ได้ ใส่แบบ Dress ก็สวยนะครับ
มีรุ่น มีทรง มีพื้นให้เลือกเยอะด้วย พื้นหนัง พื้นยาง หรือ พื้น Commando

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันใส่สบายกว่าพวก Red Wings หรือ Wolverine ด้วยครับ

Spoil

เออ สวยดีแฮะ  

ถ้าท่านสนใจ ไปลองตัวจริงที่ร้าน Decorum ซอยอารีย์(ฝั่งราชครู)ได้เลยครับ
ปกติแต่ละรุ่นจะมีหลายสีให้เลือกด้วยนะครับ ต่างจาก Red Wing ที่มักมีสีเดียว  

หาซื้อได้ที่ไหนครับ
1
0
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2366
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 18:28

Spoil

ถ้าท่านสนใจ ไปลองตัวจริงที่ร้าน Decorum ซอยอารีย์(ฝั่งราชครู)ได้เลยครับ
ปกติแต่ละรุ่นจะมีหลายสีให้เลือกด้วยนะครับ ต่างจาก Red Wing ที่มักมีสีเดียว  

1
0
Status: ขอบคุณ ขอโทษ พิมพ์ง่ายๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 890
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 20:49
ให้คำตอบโดยตรงไม่ได้เพราะผมใส่ 1907 แต่ขอบอกว่าคุ้มอะ คุ้มมากๆ เข้าใจเลยว่าไอ้ Working Boots มันเป็นยังไง ถ้านับปีนี้ก็เข้าปีที่ 7 ละ ยังใส่ได้อยู่เลย เคยเอาไปให้ช่างธรรมดาข้างทางซ่อม แค่จับเขายังรู้เลยบอกหนุ่มอย่าทิ้งนะ รองเท้านี้หนังดีมาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 21:09
LUENAMSOM พิมพ์ว่า:

Spoil

หาซื้อได้ที่ไหนครับ  

ถ้าในไทยก็ตามที่ผมพิมพ์ตอบไว้เลยครับ ร้าน The Decorum ซอยอารีย์ครับ
น่าจะเป็นเจ้าเดียวที่นำเข้ามาขายแบบเป็นทางการในตอนนี้ครับ
https://www.thedecorumbkk.com
https://facebook.com/thedecorumbkk
https://www.instagram.com/thedecorumbkk

ไม่งั้นก็ต้องไปหาซื้อตามต่างประเทศครับ ใกล้หน่อยก็ญี่ปุ่นกับฮ่องกงจะมีเยอะ
ถ้าราคาถูกหน่อยก็ต้องเป็นต้นกำเนิดที่อเมริกาหรือไม่ก็ทางฝั่งยุโรปครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel