ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5727
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 17:07
สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน
แมนยูต้องการพอดีกลางสไตล์นี้นะ แทนเอเรร่าได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15548
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 18:27
สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน
gyarados พิมพ์ว่า:
ลูกรัก 1 ชาก้า
ลูกรัก 2 เกล็นดุซี่
ลูกเลี้ยง 3 เซบายอส
ลูกไม่รัก โอซิล
ลูกข้างบ้าน ตอเรร่า
ลูกยังเล็ก วิลล็อค  

น่าจะตกไนล์ ไปคน นึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2014
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 18:43
[RE]สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน
อยู่กับผู้จัดการปัญญาอ่อน โอซิล ตอเรร่าที่ต้องได้เล่นทุกนัด เอาไปดอง ส่งไอ้กระจอกชาก้าการันตีใบเหลืองโง่ๆตัดเกมไม่ได้และลุ้นเสียจุดโทษทุกนัด หลังๆเปิดบอลสุดท้ายห่วยอีก ครบเครื่องที่นักเตะห่วยคนนึงจะทำได้มันตั้งเป็นกัปตัน ปลดโคชง่ายกว่าละตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1326
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 19:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน]
เล่นโคตรดี บอกตามตรงเสียดายของ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 19:41
ในตำแหน่งกลางรับ ชาก้าดีกว่า ถุยยยย
พูดมาได้ 55555
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 29661
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 19:44
[RE: สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน]
Icestem พิมพ์ว่า:

แดนกลางล้วนๆท่าน
0
0
*0**0*
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: COYG!!!
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 127
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 19:53
[RE]สู้ลูกรักป่าววว..."ตอร์เรร่า"ลั่นไม่ยอมแพ้แย่งตัวจริงปืน
เซงอูไน แมร่งเอาตอเรร่าไปทำอะไรก็ไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 12975
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 22:28
FIFA20 แกเป็นตัวจริงผมตลอดทุกนัด โคตรชอบ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 12975
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 22:29
Icestem พิมพ์ว่า:

แดนกลางล้วนๆท่าน  

น้องเกน นี่ผมว่าเป็นนักเตะที่ควรมีในสนามทุกนัดอะ ใจสู้ดี
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Thu Oct 10, 2019 11:44
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:
มาใหม่ๆผมชอบตอเรร่ามากนะ
หลังจากช่วงปลายปีที่เเล้วที่อาการเหมือนกรอบ เล่นไม่เหมือนเดิม ฟิตไม่เหมือนเดิม เหมือนฟอร์มจะหายไปไม่กลับมาด้วย ผมยังมองว่าชาก้าถึงจะมีข้อผิดพลาด เเต่ด้วยสไตล์การเล่น การคุมเกม ชาก้าไม่ใช่กลางรับนะครับ เป็นเหมือนโอลดิ้งมิดฟิล คุมเทมโป้ของเกม นักเตะในทีมไม่มีใครมีสกิลด้านนี้ จึงเห็นได้ว่าชาก้าเป็นตัวยืนตลอด น้อยมากที่จะไม่เห็นชาก้าอยู่ในมิดฟิล
เอาใจช่วยเเล้วกันให้ฟอร์มดีเหมือนมาใหม่ๆ  

ตามตำแหน่งอะใช่ครับ โฮลดิ้งมิดฟิล แต่ชาก้าเคยคุมเกมส์ได้เหรอครับ
คุณไปดูจอจินโญ่นู่นว่าเขาเล่นกันยังไง ไม่ก็หาคลิปของคาริค ชาก้าได้บอลปุบ ส่งให้หลุยทันที
ไม่ก็แค่ถ่างออกมารับบอลหลังกองหลัง การโยนเปลี่ยนแกน การพาบอลขึ้นหน้า ดาวิดหลุยเป็นคนทำทั้งหมด
เขาทั้งออกบอลจากแนวลึก โยนเปลี่ยนแกน ชาก้านี่ไม่ทำ่าอะไรเลย
คนเขาไม่ด่าชาก้ากันเล่นๆหรอกครับ ถ้ามันคุมจังหวะเกมได้จริงๆ ตัวเขาช้าจนแก้เพลสไม่ได้ด้วยซ้ำ
แล้วมันคุมจังหวะยังไงว้าผมงงๆ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2010
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Fri Oct 11, 2019 00:45
porprem พิมพ์ว่า:
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:
มาใหม่ๆผมชอบตอเรร่ามากนะ
หลังจากช่วงปลายปีที่เเล้วที่อาการเหมือนกรอบ เล่นไม่เหมือนเดิม ฟิตไม่เหมือนเดิม เหมือนฟอร์มจะหายไปไม่กลับมาด้วย ผมยังมองว่าชาก้าถึงจะมีข้อผิดพลาด เเต่ด้วยสไตล์การเล่น การคุมเกม ชาก้าไม่ใช่กลางรับนะครับ เป็นเหมือนโอลดิ้งมิดฟิล คุมเทมโป้ของเกม นักเตะในทีมไม่มีใครมีสกิลด้านนี้ จึงเห็นได้ว่าชาก้าเป็นตัวยืนตลอด น้อยมากที่จะไม่เห็นชาก้าอยู่ในมิดฟิล
เอาใจช่วยเเล้วกันให้ฟอร์มดีเหมือนมาใหม่ๆ  

ตามตำแหน่งอะใช่ครับ โฮลดิ้งมิดฟิล แต่ชาก้าเคยคุมเกมส์ได้เหรอครับ
คุณไปดูจอจินโญ่นู่นว่าเขาเล่นกันยังไง ไม่ก็หาคลิปของคาริค ชาก้าได้บอลปุบ ส่งให้หลุยทันที
ไม่ก็แค่ถ่างออกมารับบอลหลังกองหลัง การโยนเปลี่ยนแกน การพาบอลขึ้นหน้า ดาวิดหลุยเป็นคนทำทั้งหมด
เขาทั้งออกบอลจากแนวลึก โยนเปลี่ยนแกน ชาก้านี่ไม่ทำ่าอะไรเลย
คนเขาไม่ด่าชาก้ากันเล่นๆหรอกครับ ถ้ามันคุมจังหวะเกมได้จริงๆ ตัวเขาช้าจนแก้เพลสไม่ได้ด้วยซ้ำ
แล้วมันคุมจังหวะยังไงว้าผมงงๆ

ผมก็ไม่ได้บอกนะครับว่าชาก้าเป็นตัวคุมเกมที่เก่งอะไรขนาดนั้น และผมก็ไม่กล้าเอาไปเปรียบเทียบกับโฮลดิ้งเก่งๆทีมอื่นด้วย ผมพูดถึงเเต่นักเตะที่เรามีในทีมครับ เเละที่คุณบอกชาก้าไม่ทำอะไรเลย รับบอลมาจ่ายคืนหลัง ให้หลุยทำทุกอย่าง ชาก้าไม่ทำอะไรเลยก็เกินไปครับ ผมจะอธิบายข้อดีของชาก้าให้ฟังนะครับ

ลักษณะการคุมเทมโป้ของเกมที่ผมหมายถึงยกตัวอย่างง่ายๆครับ เรื่องจ่ายบอล จ่ายบอลที่ดูง่ายๆนี่แหละครับ จ่ายบอลออกข้าง การจ่ายช้า-จ่ายเร็วไปเป็นหลักวินาทีก็มีผลนะครับ ทำให้เกมไม่สมูท ยกตัวอย่างนะครับ สมมุติแบควิ่งเติมขึ้นไป ยังไม่ใช่ทำแหน่งที่เหมาะสม (ไม่สูงพอที่จะเติมไปทำอะไรได้) พอกลางจ่ายบอลให้แบค คู่เเข่งมากดดันคนมีบอลเเน่นอนครับ แล้วเเบคก็ต้องจ่ายคืนหลัง เกมก็ขึ้นไม่ได้ กลับกัน แบควิ่งเติมไปในตำแหน่งที่ดี ตัวประกบยังไม่เข้าชิดจนเกินไป ชาก้าจ่ายไปในเวลาที่พอดี เเบคก็จะเล่นต่อได้เลย ทำให้เกมมันขึ้นได้ หรือการครองบอล รอเวลาให้คู่เเข่งเข้ามาบีบ เเล้วค่อยจ่าย การที่คู่เเข่งมาบีบเราเเล้วจ่ายออกไป พื้นที่ตรงนั้นมันก็จะว่างกว่าตอนที่เค้ายืนคุมอยู่ไม่มาบีบเรา และจังหวะอื่นๆในเกมอีกเยอะเเยะครับ เกี่ยวกับการดึงช้า-เร็ว ควรจ่ายหรือครองบอลตอนไหน ฯลฯ ข้อดีอีกข้อของชาก้าคือช่วยโหม่งได้ดีกว่าทุกคนในแผงมิดฟิล

-ตอเรร่าเอาไปเล่นตัวรับได้ครับ เเต่เอามาคุมเกมยังไงชาก้าก็ดีกว่า
-เกนดูซี่ผมว่ารอประสบการณ์อีกหน่อยเป็นตัว deep lying plamaker สบายๆครับ เป็นตัวทำเกมขึ้นไป ไม่ใช่ตำแหน่งที่จะมาคุมเกมครับเป็นตัวทำเกมซะมากกว่า
-เซบายอส คนนี้หนักเลย ผมว่าทักษะดี เเต่ถ้าจะมาเล่นตัวตำแบบนี้ควรรู้จังหวะไหนควรเล่นไม่ควรเล่น (ยังไม่เนียนพอที่จะเล่น)

ที่ผมบอกทั้งหมดคือทำไมผมถึงว่าชาก้าดีกว่าทุกคนที่เรามี และถึงได้เป็นตัวยืนของระบบอูไนครับ

ผมไม่ได้อะไรกับชาก้าอยู่เเล้วครับในเรื่องที่มันกากและคนก็ด่ากัน ผมก็เป็นหนึ่งคนที่หัวเสียเเละด่ามันตลอดครับที่มันเล่นโง่ๆ เสียฟาล์วโง่ๆ เเละมันเป็นนักเตะประเภทที่ไม่ชอบโดนเพรสอันนี้ผมก็ทราบดีครับ ในทุกตัวของแผงกองกลางผมชอบตัวอื่นมากกว่าชาก้าทุกตัวนะครับ เกนนี่ดีวันดีขึ้น ตอเรร่าเล่นดีมาก เเต่ฟอร์มดรอปไม่เหมือนตอนมาใหม่ๆ เซบายอสก็ดูดีครับเเต่ปรับตัวเรื่องเล่นให้ละเอียดกว่านี้อีกหน่อย วิลลอคก็ใจสู้เคนิคพอมี ขาดเเต่ประสบการณ์

ถ้าตัวสำรองลงมาเเล้วเล่นได้น่าประทับใจมันก็มีการเปลี่ยนแปลงตัวผู้เล่นได้ไม่น่ามีปัญหาอะไรอยู่เเล้วครับ

ผมอยากให้มองให้ออกครับว่าข้อดีข้อเสียของนักเตะเป็นยังไงเทียบกับผู้เล่นคนอื่นๆ ในระบบการเล่นของเรา เเละทรัพยากรที่เรามีอยู่ ณ ปัจจุบัน และผมจะยินดีมากเลยด้วยถ้าทีมจะขายชาก้าเเล้วหาคนที่ดีกว่ามาเสริม

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel