ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13399
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:09
[RE: หนทางสู่แชมป์(เปี้ยนชิพ)..."บิ๊กแซม"ชี้เป็นไปได้"ผี"ตกชั้นพรีเมียร์ลีก]
Spoil
tongmadrid พิมพ์ว่า:
[W]eaThe[R] พิมพ์ว่า:
ถ้าตกชั้นจริงอย่าโทษบอร์ดเลยครับ ถ้าถึงขั้นตกชั้นด้วยนักเตะชุดนี้ ผมว่าชุดนี้ยังเก่งกว่าไบรตัน วิลล่า นอริช เชฟยู นะครับ ถ้าคุมแล้วยังกากกว่า 4 ทีมนี้ สำหรับผมก็ไม่โทษบอร์ดแล้ว

ผมงงจริงๆกับตรรกะแฟนผีบางท่านนะครับที่โทษบอร์ดถ้าตกชั้น นี่ทีมขนาดนี้นักเตะขนาดนี้ มีปอก มีมาเที่ยว เด แมคไกว คือแต่ละตำแหน่งก็บอกเองว่าเบอร์ต้นๆแล้ว

ถ้าโจทย์คือไม่ได้แชมป์ ไม่ได้ไป UCL เพราะไม่ซื้อตำแหน่งที่ขาดหรือโค้ชที่มีฝีมือพอ อันนั้นผมว่าโ?ษบอร์ดไม่น่าแปลกเท่าไร  

ถ้าตกชั้นจริงทำไมจะโทษบอร์ดไม่ได้ครับ ก็อย่างที่คุณบอกนั่นแหละ นักเตะทีมีอยู่ไม่ถึงขั้นต้องหนีตกชั้น แต่บอร์ดปล่อยให้ ผจก.ทีมฝีมือไม่ถึงคุมจนตกชั้นได้ยังไง  

เอาแบบไม่เล่นแง่นะครับ ถ้าตกชั้นด้วยทีมแบบนี้ กับผลงานตั้งแต่ต้นของโซลชา ที่แฟนผียังปลื้มอยู่เลย ตอนนั้นแฟนผียังชมโอเล่ว่าเก่งนะครับเท่าที่ผมจำได้จนมีวลี จะปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ แล้วมุมมองผมตอนนั้นจะหาตัวเลือกโค้ขคนไหนที่ว่างก็ยาก แล้วพอผลงานไม่ดีก็โยนให้บอร์ด พอตอนผลงานดีก็ยกย่องโซลชา และพูดถึงขั้นในกรณีตกชั้นนะครับ  

ตอนนั้นก็ส่วนตอนนั้น ถ้ามันดีจริงมันควรจะดีขึ้นจริงไหมครับ

แต่ตอนนี้บอลมันไม่มีทรงเลยไงครับ ถ้ามันมีสัญญาณดีขึ้นบ้างก็น่าลุ้นอยู่ แต่นี่มันไม่มีเลย มีแต่แย่ลง

แล้วถ้าบอร์ดยังปล่อยคุมต่อจนตกชั้น โดยไม่คิดจะแก้ปัญหาโดยอ้างว่าหาโค้ชไม่ได้นี่ผมขำมาก ผมไม่เชื่อว่าจะหาโค้ชที่เก่งกว่าน้าโอเล่ไม่ได้  

ในมุมมองผมถ้าทีมถึงขั้นตกชั้นด้วยนักเตะระดับนี้ เอาประเด็นตกชั้นนะครับ ไม่เกี่ยวว่าจะไปลุ้นแชมป์นะครับ ถ้าเป็นผมผมโทษฝีมือโค้ชครับว่ากาก เป็นปัจจัยหลักครับ และผมค่อยมาโทษบอร์ดว่าโง่จริงๆถ้าถึงขั้นนั้นปล่อยคุมจนตกชั้น แต่ที่ผมจะบอกสื่อคือจากที่มีแฟนผีเปรียบเทียบว่าเอาเป็นว่าถ้าทีมแบบนี้ไปอยู่อันดัน 18-20 แล้วจะไปโทษบอร์ดเป็นจำเลยแรกมากกว่าฝีมือโค้ชอันนั้นผมไม่เห็นด้วย

สมมติถ้าเปรียบเทียบเอาแบบเอฟเวอตันเลยนะครับ เหมือนซิลวา ปีแล้วผลงานดี ปีนี้ตกมาที่ 18 แฟนบอลจะโทษใครเป็นตัวเลือกแรกครับ ระหว่างบอร์ดหรือโค้ชใครควรก่อน สมมติ ผ่านไปเดือนกุมภา เอฟยังอยู่ท้ายตารางและไม่ปลดซิลวา ตอนนั้นค่อยโทษบอร์ดครับ แต่ปัจจุบันผมยังโทษซิลวาอยู่ว่าคุมทีมไม่เวิคแล้ว  

ประเด็นที่คุยกันอยู่ก็คือถ้าทีมตกชั้นนี่ครับ ซึ่งอันที่ท่านพิมพ์มาก็ตรงกับความคิดของผม คือทีมฟอร์มกากโทษโค้ช แต่ถ้าปล่อยให้โค้ชคนเดิมคุมจนตกชั้นโทษบอร์ด  

ผมแค่อยากจะรู้ว่าถ้าทีมแมนยูนักเตะชุดนี้ตกชั้น ท่านโทษใครก่อนครับ ระหว่างบอร์ดกับโซลชาครับ เอาแบบสมมติถ้าเกิดขึ้นจริงครับ เพราะมันไม่มีทางอยู่แล้วตั้งแต่ จขกท ตั้งแล้ว

แต่ถ้าเอาตามที่ผมคิด เหมือนแฟนผีจะบอกว่าโทษบอร์ดมากกว่าโซลชา ถ้าทีมถึงขั้นตกชั้นจริงๆ ไม่เอาลุ้นถ้วยนะครับ ผมว่าทีมชุดนี้โค้ชคนไหนคุมก็ไม่น่ามาถึงตรงนี้ได้นะครับ  

ถ้าตกชั้นก็โทษบอร์ดสิครับ ส่วนน้าลูกอมโดนด่าเป็นคนแรกอยู่แล้วครับ จะด่าน้าแกอีกทำไมครับ

เปรียบเทียบเหมือนท่านเอานักแข่งโนเนมประสบการณ์น้อยมาแข่งรถอ่ะ ทั้งที่รถก็ไม่ได้ด้อยกว่าคู่แข่งอื่นสักเท่าไร แต่อันดับกลับตกลงเรื่อย ๆ และเจ้าของก็ยังตะบี้ตะบันใช้นักแข่งคนนี้ต่อ จนทีมจมอยู่ท้ายตาราง ทั้งที่เค้ามีอำนาจที่จะเปลี่ยนตัวนักแข่งได้ และเอาจริง ๆ นักแข่งคนนั้นก็ไม่ได้ผิดอะไรนะ เพราะเค้าทำเต็มความสามารถแล้วแต่มันได้แค่นั้น

เป็นท่านจะโทษนักแข่งหรือเจ้าของทีมครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 11296
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:16
[RE: หนทางสู่แชมป์(เปี้ยนชิพ)..."บิ๊กแซม"ชี้เป็นไปได้"ผี"ตกชั้นพรีเมียร์ลีก]
ผีแดงไม่ตกชั้นหรอก ผทเชื่อว่า มกราคม เสริมโหด 4 ตัว บิ๊กเนม
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52002
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:18
ตอนนี้ก็ใช้ปีแชมเปี้ยนชิพแบกทีมอยู่ ส่งบอลไปให้แล้วก็ให้มันไถไปเปิดไปยิงเอง
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 3002
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:23
หนทางสู่แชมป์(เปี้ยนชิพ)..."บิ๊กแซม"ชี้เป็นไปได้"ผี"ตกชั้นพรีเมียร์ลีก
ไปให้สุด หยุดที่ตกชั้น

ลิเวอร์ จบที่ 1

แมนยู จบที่ 20

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6077
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:27
หนทางสู่แชมป์(เปี้ยนชิพ)..."บิ๊กแซม"ชี้เป็นไปได้"ผี"ตกชั้นพรีเมียร์ลีก
ถ้าตกชั้นจริงอย่าโทษบอร์ดเลยครับ ถ้าถึงขั้นตกชั้นด้วยนักเตะชุดนี้ ผมว่าชุดนี้ยังเก่งกว่าไบรตัน วิลล่า นอริช เชฟยู นะครับ ถ้าคุมแล้วยังกากกว่า 4 ทีมนี้ สำหรับผมก็ไม่โทษบอร์ดแล้ว

ผมงงจริงๆกับตรรกะแฟนผีบางท่านนะครับที่โทษบอร์ดถ้าตกชั้น นี่ทีมขนาดนี้นักเตะขนาดนี้ มีปอก มีมาเที่ยว เด แมคไกว คือแต่ละตำแหน่งก็บอกเองว่าเบอร์ต้นๆแล้ว

ถ้าโจทย์คือไม่ได้แชมป์ ไม่ได้ไป UCL เพราะไม่ซื้อตำแหน่งที่ขาดหรือโค้ชที่มีฝีมือพอ อันนั้นผมว่าโ?ษบอร์ดไม่น่าแปลกเท่าไร  

ถ้าตกชั้นจริงทำไมจะโทษบอร์ดไม่ได้ครับ ก็อย่างที่คุณบอกนั่นแหละ นักเตะทีมีอยู่ไม่ถึงขั้นต้องหนีตกชั้น แต่บอร์ดปล่อยให้ ผจก.ทีมฝีมือไม่ถึงคุมจนตกชั้นได้ยังไง  

ผมว่าตอนนั้นโดนกดดันให้ต่อจากแฟนบอลด้วยแหละครับ ก็เล่นชนะติดๆ กันขนาดนั้น จนมีวลี ole on the wheel
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:28
ถ้าตกไปจริงจะมีช่องทางให้ติดตามไหมครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5266
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:29
งานถนัด ผชก. ทีมจอมเซฟการตกชั้น นี่คือจะมาเกริ่นๆ หาโอกาสหรอคร้าบบบ

ผมไม่คิดว่าแมนยูจะไปถึงจุดนั้นหรอกครับ กลางตารางอาจเป็นไปได้
แต่ตกชั้นนี่มุมการตลาดไม่ดีแน่ เกลเซอร์คงไม่อยู่นิ่งๆ แน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: โอเคเลยอ่ะ.
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 549
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:42
we are support ตกชั้นยังไง ก็เชียร์ แต่ตอนนี้ปัญหา สภาพจิตใจ นักเตะต้องมาก่อน อย่าไปอ่านข่าวหรือทำให้ จิตใจตกไปกว่านี้ หวังว่าตัวหลักๆหานกลับมา ขอให้เล่นดี แต่ไม่ถึงดีมากก็ได้ เราจะอยู่เคียงข้างคุณ แมนยู
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11878
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:43
ไม่ขนาดนั้นหรอกมั้ง
เดี๋ยวตัวหลักกลับมา ป๊อก มาเที่ยว น่าจะพอแบกโอเล่ไหวอยู่
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:51
vegetables พิมพ์ว่า:
จริงๆ ขายตู้ เพราะวางหมากเป็นตัวแทน

ซึ่งก็ทำหน้าที่ได้ดีเลย ยิงคมกริบ

แต่พอเจ็บ ก็เลยมาใช้แรช ซึ่งฟอร์มรูดมหาราชตลาดไท

โซลชาเห็นปัญหาแล้ว น่าจะลองดันกรีนวู๊ดไปเลย

แต่ยังข่มใจใช้แรชทั้งที่เล่นแย่ขนาดนี้ ก็ต้องรับผลของการตัดสินใจไป  

หวังกับมาเที่ยวเนี่ยนะ

มันเคยเล่นดีสม่ำเสมอยาวๆด้วยหรือ ไม่รวมทัศนคติความทุ่มเท ถ้าหวังแต่นี้ก็สมควรละถ้าจะตกชั้นหรือจบต่ำกว่าอันดับ 10
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 763
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:55
Degearhh พิมพ์ว่า:
ง่ายๆก็คือปัญหามันอยู่ที่ไอ้แรสนั่นแหละ โค้ชอุตส่าซื้อใจไว้วางใจให้เป็นตัวหลัก และแล้วแรชก็ตอบแทนด้วยการหลุดเดี่ยวแล้วดึงบอลกลับ หยุดคิด 3 วิแล้วรอเค้ามาฉกบอลไปจากเท้า โอ้โหสุดยอดไปเลยครับ หมดรูนี่ ฟานเพอซี่ อิบรามาแป๊ปเดียว ก็ยังไม่มีใครเหมาะจะยืนหน้าเป้าให้ผีอีกเลย สรุปคือโซลชาจะได้อยู่ค่อหรือไม่ หน้าเป้าอาชีพแบบจอมถล่มประตูจริงๆก็ต้องรีบนำเข้ามาตั้งแต่มกรานี้เลย  

ผมว่าการซื้อตัวดีๆมันไม่ง่ายนะซิ หนึ่งใครจะอยากมา ด้วยชื่อ ยูไนเตด แน่นอนยังขายได้ แต่ชื่อโคช นี่ซิ สำหรับนักเตะดังๆมันยากนะ สองราคาและค่าแรงต้องระห่ำจริง ถึงจะได้มา รวมถึงสภาพทีมตอนนี้

ดังนั้นทางมีไม่มาก ทางที่ดีระดับผี เปลี่ยนโคช ซื้อสตาร์ ต้องยอมลงทุนเพื่อให้ตัวเองกลับไปยืนจุดเดิมก่อน แล้วค่อยคิด เรื่องดันเด็กหรือปั้นใหม่ เพราะปั้นเด็กอาจไม่โชคดีแบบสิงห์ รายนั้นด้วยข้อจำกัดเลยกลายเป็นดี แต่วิธีนี้ก็ใช่ว่าจะการันตี แต่อย่างนั้นก็นำตังเองไปจุดใกล้เคียงเดิม เพราะหากพลาดแล้วต้องล้มลุกแบบหงส์ นี่ยาวเลย (รายนั้นก็โชคดีที่เป๊ะกับคลอป เลยรอด)
0
0
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:02
[RE]หนทางสู่แชมป์(เปี้ยนชิพ)..."บิ๊กแซม"ชี้เป็นไปได้"ผี"ตกชั้นพรีเมียร์ลีก
#reboot
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:04
ถ้าตกชั้นแฟนผีคุ้มเลยได้ดูถ่ายทอดสดตั้ง 46 นัด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13681
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:15
คงไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับทีมระดับแมนยู
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:16
ถูกแบนแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel