ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7648
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 09:27
[RE: ชัยชนะ 20 นัดรวด กับแนวคิด money ball ของจอห์น เฮนรี่]
เบสบอล กับ ฟุตบอล ต่างกันเยอะ ผมมองเบสบอลเป็นกีฬาสำหรับบุุคคลมากกว่าทีมเวิร์ค

มีคนตีแม่น รับแม่น วิ่งไว แค่นี้

แต่สำหรับฟุตบอล มันต้องใช้ทีมเวิร์คตั้งแต่หลังยันหน้า ต้องสอดประสานกัน รวมถึงแทคติก มีการแก้แทคติก

จอห์น เฮนรี่ กว่าจะเรียนรู้ก็หลายปี ถือว่ามาถูกทาง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 09:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชัยชนะ 20 นัดรวด กับแนวคิด money ball ของจอห์น เฮนรี่]
kkuuee พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อน ลิเวอร์อาจใช่นะเข้าใจว่าจะแย่งตัวกับทีมเงินถุงเงินถังลำบาก
แต่ปัจจุบันผมว่าเปลี่ยนไปละ เพราะสามารถบิดสู้ได้ทุกทีม

ปล.ผลงานของโอ๊คแลนด์ เอส่วนนึงมาจากบิลลี่ บีนรวมใจลูกทีมได้นะจากเล่นไปวันๆ จนกลับมาชนะได้ 20 นัด  

ขอบคุณครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 09:32
ถูกแบนแล้ว
yagof พิมพ์ว่า:
เบสบอล กับ ฟุตบอล ต่างกันเยอะ ผมมองเบสบอลเป็นกีฬาสำหรับบุุคคลมากกว่าทีมเวิร์ค

มีคนตีแม่น รับแม่น วิ่งไว แค่นี้

แต่สำหรับฟุตบอล มันต้องใช้ทีมเวิร์คตั้งแต่หลังยันหน้า ต้องสอดประสานกัน รวมถึงแทคติก มีการแก้แทคติก

จอห์น เฮนรี่ กว่าจะเรียนรู้ก็หลายปี ถือว่ามาถูกทาง  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:10
เมื่อก่อนลิเวอร์พูลทำการซื้อขายแบบนี้ เจ๊งยับเลยครับ
1
0
ลูกยิงสลายมโน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 11:19
ถูกแบนแล้ว
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนลิเวอร์พูลทำการซื้อขายแบบนี้ เจ๊งยับเลยครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25965
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:09
มัลคอ่ม เกลเซอร์ ทำเทมป้าเบย์ บัคคาเนีย แชมป์เหมือนกัน
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ข้าได้กลิ่นหมั่นโถว ไหนหมั่นโถวอยู่ไหน?
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 12:09
[RE]ชัยชนะ 20 นัดรวด กับแนวคิด money ball ของจอห์น เฮนรี่
naby keita ก็เป็นอีกคนที่มาด้วยค่าสถิติพวกนี้ครับ
มาลุ้นกันครับตอนเขาฟิตเต็มๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:03
ถูกแบนแล้ว
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
มัลคอ่ม เกลเซอร์ ทำเทมป้าเบย์ บัคคาเนีย แชมป์เหมือนกัน  

ขอบคุณครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:03
ถูกแบนแล้ว
นักรบมังกร พิมพ์ว่า:
naby keita ก็เป็นอีกคนที่มาด้วยค่าสถิติพวกนี้ครับ
มาลุ้นกันครับตอนเขาฟิตเต็มๆ  
ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5775
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 13:15
สถิติอะไร ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกเจอตัวเลขเยอะๆแล้วปวดหมอง แต่ทึ่งกับลีลาป๋าเฮนรี่กับคำพูดที่ว่า ผมอายุ70 แล้วจะมีปัญญาทำอะไรได้ ผลคือเจ๊ลินดาป่องซะสองหน่อเลย 555
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3257
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 14:11
pong700 พิมพ์ว่า:
สถิติอะไร ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกเจอตัวเลขเยอะๆแล้วปวดหมอง แต่ทึ่งกับลีลาป๋าเฮนรี่กับคำพูดที่ว่า ผมอายุ70 แล้วจะมีปัญญาทำอะไรได้ ผลคือเจ๊ลินดาป่องซะสองหน่อเลย 555  

รู้สึกตอนจีบยังไม่ 70 นะครับ แต่จำไม่ได้เท่าไร

ถ้า 70 ตอนนั้น ตอนนี้คง 80 แล้วละครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8313
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 19:46
ไม่ได้ใช้ Moneyball มานานแล้วครับ

ตอนแรกๆน่ะใช้ ที่เซ็นต์ Carroll, Downing และ Adams เข้ามาในทีม ปีก่อนหน้านั้น Downing เล่นปีกซ้ายได้ Assist มากที่สุดในลีค ส่วน Adams ก็เล่น Freekick ได้ดีมากๆเช่นเดียวกัน แล้วก็มี Carroll ที่กำลังท็อปฟอร์มโหม่งได้ดีที่สุดในลีค ซึ่งเป็นส่วนผสมที่บนกระดาษดูดีมากๆ

แต่พอมาใช้งานจริง Dalglish เอา Downing ไปเล่นปีกขวา ส่วนลูกนิ่งตอนนั้นก็มี Gerrard เป็นเจ้าประจำ เลยไม่ได้ใช้จุดเด่นของ Carroll อย่างที่ควรจะเป็น

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2007
ตอบ: 445
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 20:55
ที่หงส์ใช้มานานไอ้เรื่องสถิติ ที่เมื่อก่อนไม่เวอร์คเพราะ ฟุตบอลมันมีรายละเอียดส่วนอื่นมากกว่าเบสบอลนั้นจริง แต่ที่ปัจจุบันมันดีขึ้นเพราะมัันได้ผ่านกระบวนการปรับแต่งให้เข้าที่
มากขึ้นแล้วด้วย เพราะเราก็ยังใช้รูปแบบการวิเคราะห์ทางสถิติเหมือนเดิม แต่ทีมงาน
คงเพิ่มเงื่อนไขการคำนวนใหม่ ซึ่งต้องยอมรับว่ามันดีขึ้น
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น สถิติเป็นแค่ข้อมูลในการช่วยตัดสินใจ ทีมเราก็ยังให้ความสำคัญกับการตัดสินใจสุดท้ายที่ JK
ผมว่าทีมงานก็ปรับระบบได้ดีทีเดียว

ส่วนที่เมื่อก่อนไม่เวิร์คส่วนหนึ่งต้องโทษไปที่ระบบซื้อขายของฟุตบอลกับเบสบอลมันต่างกัน นักเตะ และ สโมสร มีอิสระมากในการตกลงกัน แต่ทางอเมริกามีระบบดราฟตัวผู้เล่นเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยหรือเปล่า (เหมือนใน NBA ตรงนี้รอผู้รู้มาตอบเรื่องดีกว่าผมไม่แน่ใจ)
คือนักเตะที่อยากได้แล้วไม่ได้เพราะเค้าเลือกไปทีมอื่นแทน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 21:15
ถูกแบนแล้ว
Gnot พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ใช้ Moneyball มานานแล้วครับ

ตอนแรกๆน่ะใช้ ที่เซ็นต์ Carroll, Downing และ Adams เข้ามาในทีม ปีก่อนหน้านั้น Downing เล่นปีกซ้ายได้ Assist มากที่สุดในลีค ส่วน Adams ก็เล่น Freekick ได้ดีมากๆเช่นเดียวกัน แล้วก็มี Carroll ที่กำลังท็อปฟอร์มโหม่งได้ดีที่สุดในลีค ซึ่งเป็นส่วนผสมที่บนกระดาษดูดีมากๆ

แต่พอมาใช้งานจริง Dalglish เอา Downing ไปเล่นปีกขวา ส่วนลูกนิ่งตอนนั้นก็มี Gerrard เป็นเจ้าประจำ เลยไม่ได้ใช้จุดเด่นของ Carroll อย่างที่ควรจะเป็น

ขอบคุณครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 09, 2019 21:16
ถูกแบนแล้ว
kopphuket พิมพ์ว่า:
ที่หงส์ใช้มานานไอ้เรื่องสถิติ ที่เมื่อก่อนไม่เวอร์คเพราะ ฟุตบอลมันมีรายละเอียดส่วนอื่นมากกว่าเบสบอลนั้นจริง แต่ที่ปัจจุบันมันดีขึ้นเพราะมัันได้ผ่านกระบวนการปรับแต่งให้เข้าที่
มากขึ้นแล้วด้วย เพราะเราก็ยังใช้รูปแบบการวิเคราะห์ทางสถิติเหมือนเดิม แต่ทีมงาน
คงเพิ่มเงื่อนไขการคำนวนใหม่ ซึ่งต้องยอมรับว่ามันดีขึ้น
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น สถิติเป็นแค่ข้อมูลในการช่วยตัดสินใจ ทีมเราก็ยังให้ความสำคัญกับการตัดสินใจสุดท้ายที่ JK
ผมว่าทีมงานก็ปรับระบบได้ดีทีเดียว

ส่วนที่เมื่อก่อนไม่เวิร์คส่วนหนึ่งต้องโทษไปที่ระบบซื้อขายของฟุตบอลกับเบสบอลมันต่างกัน นักเตะ และ สโมสร มีอิสระมากในการตกลงกัน แต่ทางอเมริกามีระบบดราฟตัวผู้เล่นเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยหรือเปล่า (เหมือนใน NBA ตรงนี้รอผู้รู้มาตอบเรื่องดีกว่าผมไม่แน่ใจ)
คือนักเตะที่อยากได้แล้วไม่ได้เพราะเค้าเลือกไปทีมอื่นแทน  

ขอบคุณครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel