ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21869
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:02
[RE: พล่ากุ้ง เหยียดเพศ]
มันไปทำไรไว้ 55
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2006
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:13
คนมันมีปม คงโดนกระทำมาตั้งแต่เด็ก
โตมาเลยสันดารเหยียดคนอื่น
0
0
IVs
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:13
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
พล่ากุ้ง จนป่านนี้ ผมก็ยังงง มันดังได้ไง มุขโคตรแป๊ก ไม่มีกาละเทสะ รายการไหนมีพล่ากุ้งหลังๆผมปิดทิ้งหมด  

คิดเหมือนผมเลยครับ เคยดูหลายรายการ สิ่งที่พบเห็นในตัวเค้าคือ
- ไม่รู้กาละเทศะ
- ปากไม่ดี
- ไม่มีความเป็นสุภาพบุรุษเลย (ลองไปดูคนอวดผีดูครับ)
- ไม่ฮา...
- แล้วล่าสุดยังประเด็นเหยียดนี่อีก

ผมอยากรู้ว่าอะไรที่ทำให้เค้ายังดังอยู่ได้ จุดเด่นคือฮาหรอ ผมไม่เคยฮาเลยนะ - -
จะทั้งมุข หรือการแสดง หรืออะไรก็ตาม เหมือนพยายามจะหยาบให้ฮา แต่มันไม่ใช่อะ
มันไม่ตลก ไม่อะไรเลย ลองเทียบกะแนวๆนี้แบบ โอ๊ตปราโมท หรือแจ๊คแฟนฉัน
นี่จะรู้เลย หยาบพอดีๆ ฮา สนุก มันเป็นยังไง ที่ผมพูดงี้ผมก็ไม่ได้จะบอกว่าผมดีกว่าเค้าหรืออะไรนะ แต่ในฐานะที่เค้าเป็นนักแสดงเป็นคนออกสื่อ และผมเป็นผู้รับชม
ผมขอไม่ดูอ่ะ เสียเวลาชีวิตมาก
0
0
Once Blue, Always Blue

(IU)
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:23
แสนไกล สุดโค้งขอบฟ้า พิมพ์ว่า:
บางคนจริงจังเหลือเกิน กับ เรื่องแค่นี้ เอ่อตลกดี55555+  

เออ มีคนสถุนโผล่มามั่ง โลกจะได้สมดุล
นักบอลถ้วย ก.
Status: เหงา ตัวเท่าบ้าน
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 11160
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:33
ขอต้นทางหน่อยครับ ก่อนนี้มีประเด็นไรมา

0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:34
อยากให้ชาวเน็ตปกป้องไข่มุกbnkด้วย โดนพวกที่ด่าพล่ากุ้งเหยียดสารพัดทั้งที่น้องไม่ได้ทำอะไรให้ เห็นในทวิตนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 2746
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:41
เห็นหน้าไอนี้เมื่อไหร่ต้องเปลี่ยนช่องตลอด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14127
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:43
[RE]พล่ากุ้ง เหยียดเพศ
คือถ้าไม่มีดราม่ามาก่อนหน้านี้ก็คงไม่มีไรนะ แต่พอมาเจอแบบนี้เหมือนตั้งใจขยี้อ่ะ

ไอไม่อยากอยู่บนโลกนี้แล้วคือแค่ขึดบ่อล่อความเมตตาสินะ

สันดานเสียจริงๆ ไอไดโนเสาร์หลงยุค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
(IU)
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:48
profess79 พิมพ์ว่า:
ขอต้นทางหน่อยครับ ก่อนนี้มีประเด็นไรมา

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1812610
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15962
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 21:57
โดนถอดงานมาก็จะสำนึกเองแหละ วงการบันเทิงบ้านเราเพศที่สามมีเพาเวอร์โคดเยอะนะขอบอก
0
0

Status: I'm royalist.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8550
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 22:10
แจ็คหม่ำ พิมพ์ว่า:
__-N-__ พิมพ์ว่า:
ปืนเล็กหัวใจโต๊โต พิมพ์ว่า:
พล่ากุ้งทำให้ผมแปลกใจเรื่องทัศนคติมาก งงว่าทำไมคนที่มีความคิดแบบนี้ครั้งหนึ่งถึงเคยจัดรายการใน i here tv กับจอห์นได้เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย จนผมคิดว่าเค้ามีทัศนคติคล้าย ๆ กับจอห์น

แต่สรุปคือผมเข้าใจผิดมาโดยตลอดเลย ครั้งแรก ๆ อาจจะคิดว่าเรื่องบังเอิญ แต่ตอนนี้ค่อนข้างมั่นใจละว่ามองพล่ากุ้งผิดไป  

อ้าว แล้วรู้ได้ไง จอร์นทัศนคติดี

Spoil
ทุกอย่างเป็นเป็นเพียงแค่ฉากหน้า

รับรู้ได้แค่สิ่งที่เค้าแสดงมาให้ดูแค่นั้นแหละ

ไม่ต้องมั่นใจอะไรแบบนี้หรอก  

มีคลิปสัมภาษณ์พ่อจอห์น เรื่องวิธีเลี้ยงลูกอยู่นะครับ พี่น้องแต่ละคนก็มีการศึกษาทั้งนั้น ลูก 4 คนเป็นดอกเตอร์นักเรียนทุนเล่าเรียนหลวง 2 คน  

วิธีเลี้ยงลูกก็ยังไม่บ่งบอกว่าทัศนะคติจะดี หรือพี่น้องแต่คนมีการศึกษาคือจอร์นต้องทัศนคติดีเหรอ

หรือที่ท่านโควตผมมาเพียงแค่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม ไม่ได้ตอบคำถามที่ผมถาม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 361
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 22:21
แสนไกล สุดโค้งขอบฟ้า พิมพ์ว่า:
บางคนจริงจังเหลือเกิน กับ เรื่องแค่นี้ เอ่อตลกดี55555+  

อยากจะเฟี้ยว แต่เสรือกเลี้ยวผิดซอย
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15328
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 22:28
Spoil
แจ็คหม่ำ พิมพ์ว่า:
ปืนเล็กหัวใจโต๊โต พิมพ์ว่า:
พล่ากุ้งทำให้ผมแปลกใจเรื่องทัศนคติมาก งงว่าทำไมคนที่มีความคิดแบบนี้ครั้งหนึ่งถึงเคยจัดรายการใน i here tv กับจอห์นได้เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย จนผมคิดว่าเค้ามีทัศนคติคล้าย ๆ กับจอห์น

แต่สรุปคือผมเข้าใจผิดมาโดยตลอดเลย ครั้งแรก ๆ อาจจะคิดว่าเรื่องบังเอิญ แต่ตอนนี้ค่อนข้างมั่นใจละว่ามองพล่ากุ้งผิดไป  

อ้าว แล้วรู้ได้ไง จอร์นทัศนคติดี

Spoil
ทุกอย่างเป็นเป็นเพียงแค่ฉากหน้า

รับรู้ได้แค่สิ่งที่เค้าแสดงมาให้ดูแค่นั้นแหละ

ไม่ต้องมั่นใจอะไรแบบนี้หรอก  

มีคลิปสัมภาษณ์พ่อจอห์น เรื่องวิธีเลี้ยงลูกอยู่นะครับ พี่น้องแต่ละคนก็มีการศึกษาทั้งนั้น ลูก 4 คนเป็นดอกเตอร์นักเรียนทุนเล่าเรียนหลวง 2 คน  

วิธีเลี้ยงลูกก็ยังไม่บ่งบอกว่าทัศนะคติจะดี หรือพี่น้องแต่คนมีการศึกษาคือจอร์นต้องทัศนคติดีเหรอ

หรือที่ท่านโควตผมมาเพียงแค่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม ไม่ได้ตอบคำถามที่ผมถาม  

รอคนแรกที่ท่านโควทมาตอบแล้วกัน แต่ผมขออนุญาติโควทว่า
ผมอ่านแล้วผมตีความได้ว่า เค้าแค่คิดว่า พล่ากุ้งกับจอห์น ทัศคติคล้ายๆกัน
แต่ตอนนี้เค้ามัน่ใจว่าเค้าคิดผิด = พล่ากุ้งไม่ได้ทัศนคติคล้ายจอห์น
ซึ่งเค้าก็ยังไม่ได้แทงนะ ว่าทัศนิคติจอห์น ที่ว่าคล้ายๆกันทีแรก มันดี มันเลว รึมันเฉยๆ

***ส่วนอันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเรื่องทัศนคติของจอห์นนะครับ
มันก็อย่างที่ท่านใส่สปอยนั่นแหละ ว่ามันเป็นฉากหน้า แสดงแค่นี้ก็รู้แค่นี้
ซึ่งมันก็ตรงจุดนะ ไม่ได้แสดงด้านแย่ๆออกมา แล้วเราจะคิดว่าเขาแย่ได้ยังไงล่ะครับ
หรือเราต้องรู้ให้รอบด้านในตัวคนๆนึงก่อน เราถึงจะมีสิทธิ์คิดได้
อย่างคุณพล่ากุ้ง ที่แสดงออกแย่ๆตอนนี้ เราก็ว่าเค้าแย่ไม่ได้
เพราะเรายังไม่รู้ทั้งหมดของเขา เราต้องรู้ไส้รู้พุงเขาให้หมดแล้วจริงๆ ถึงจะบอกว่าทัศนคติเขาแย่ได้รึเปล่าครับ
ขออภัยพิมพ์ไปพิมพ์มายาวจัด
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31897
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 22:32
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17395
โพสเมื่อ: Tue Oct 08, 2019 23:09
เพศสภาพพวกนี้เล่นกันเองกลับไม่เห็นรู้สึกอะไร พอเป็นต่างเพศใช้วลีเหมือนกัน ดันเป็นปัญหา
การเหยียดออกสื่อของเมืองไทย ผมก็ไม่เข้าใจสแตนดาร์ดของมันจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel