ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2019 09:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: เข้ากระทู้ปักหมุดไม่ได้ครับ "วิธีการดูอเมริกันฟุตบอลเบื้องต้น"]
taMoN พิมพ์ว่า:
trytostopme พิมพ์ว่า:
ฝากด่าคนทำเพจมั้ย เดี๋ยวผมไปด่าให้  

จะเข้าเวปไปอ่านแล้วขึ้นเตือน แดงเถือกเลยครับ  

ลืมมาบอก เว็บเจอแฮกฮะ ทำใจนะ  

รับทราบครับผม ถ้างั้นเดี๋ยวงงตรงไหนค่อยมาตั้งกระทู้ถามนะครับ

เริ่มจากคำถาม1&2

1.บ้างทีทำไม Down3 เห็นมี Punt ซะงั้นละครับ

2.ขว้างบอลไปแนวหลังกี่ครั้งก็ได้ แต่ขว้างบอลพ้นแนวไปข้างหน้าได้ครั้งเดียวถูกไหมครับ นานๆจะเห็น trick นี้ทีนึง

ขอบคุณครับ  

1.อันนี้ต้องถามว่ารูปเกมแบบไหนฮะ ท่านรบกวนยกตัวอย่างมานิด

2.ใช่ครับ forward pass ทำได้ครั้งเดียวในเพลย์นั้นๆ แต่แม้ลูกจะเลยแนวแล้วก็ยังสามารถส่งบอลต่อได้โดยการ lateral
ซึ่งคือการส่งบอลย้อนหลัง หลักการคล้ายๆส่งบอลของรักบี้ครับ  

แบบนี้ ครับผม  

เท่าที่ดูหลายเกมมันขาดแล้ว เผาเวลาก็ไม่หมด เค้าคงอยากเซพทีมรุก
ส่วนบางเกม ผมว่าอาจอยากลองแผนอะไรของเค้าแหละ ให้ทีมรับลงมาอะไรงี้หรือซ้อมพันท์
พิลึกสุดคงอันแรกแหละเหลือเวลาเยอะ ควอเตอร์ก็ไม่ใช่ท้ายๆ คงมั่นใจทีมรับมั้ง อยากให้ลงมาลองแผนอะไรแบบนี้

ผมเดานะ

Spoil
แต่ถ้ามองเทาๆหน่อย โค้ชลงทุนไว้เลยกดสกอร์ให้ตามเป้า  

ขอบคุณมากครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel