ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23187
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:14
[RE: “ผมเบื่อพวกแฟนแมนยูเอาใจยากว่ะ”]
Spoil
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
คนเราก็เชียร์หลายแบบนะ

แต่ทั้งหมดก็รักทีมนะแหละ ไม่นั้นไม่ทนมานั่งดูหรอก นั่งด่า นั่ง ปกป้องหรอก

อีกอย่างปลดโอเล่ก็ไม่ช่วยไรหรอก วนลูป ต้องปลดเอ็ดโน้น

ผมว่าจริงนะมอส ปลดโค้ชนี่โครตปลายเหตุ

นึกดูแมนยู เสีย เอเรร่า, มาติชก็หมดตั้งแต่ท้ายฤดูกาล กองหน้าก็หายไป 2 ตู้เย็น กับ นักเปียโน แล้วโค้ชที่ไหนจะไม่อยากซื้อมาแทนบ้างเลยหรอ?

แถม +- ใช้เงินไปแค่ 70ลป.เองนะ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อสอหปรส.

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: k e a n e
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 12270
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:15
[RE: “ผมเบื่อพวกแฟนแมนยูเอาใจยากว่ะ”]
ได้แค่นี้ ไม่นานน่าจะได้กุนซือใหม่ หึหึ
0
0
glory glory, united
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:21
เอามูริญโญ่กลับมาไหม
0
0
i mania
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:23
พูดกันตามตรงผมเชียร์โอเล่นะ และคิดว่าจริง ๆ แล้วทุกคนก็อยากให้แกทำผลงานได้ดีและพาทีมกลับไปเป็นทีมระดับท็อปเหมือนเดิม เพราะแกเองก็เป็นตำนานคนนึงไม่มีใครอยากให้เอาชื่อมาทิ้งหรอก

แต่ความเป็นจริงมันสวนทางมาก ๆ ในตอนนี้ เรื่องเสริมทีมผมจะไม่โทษโอเล่แล้วกัน เพราะผมค่อนข้างมั่นใจว่าแกอยากได้มากกว่านี้ แต่ทีมซื้อขายเอามาไม่ได้ เสียออกไปตั้งหลายคนผมไม่คิดหรอกว่าแกอยากได้แค่ 3 คน

แต่มันไม่ใช่แค่ตัวผู้เล่นแล้วสิ มันคือแทคติคด้วย ช่วงไม่กี่นัดแรกดูแย่แต่ผมก็ยังคิดว่ามันอาจจะเพิ่งเริ่ม ต้องปรับจูนกันหน่อย นัด 4-5 เป็นต้นไปคงดีขึ้นมั้ง แต่มันก็ไม่ แถมยังดูแย่ลงเรื่อย ๆ อีก

แต่ก็คิดอีกว่าถ้าปลดไปตอนนี้ ไม่น่ามีใครมาทำได้ดีขึ้นได้อยู่ดี ถ้าผมไม่ได้ตกหล่นชื่อโค้ชคนไหนที่ว่างอยู่นะ หรือถ้าคนที่ว่างและมีฝีมือพอจริง ๆ เขาจะอยากมาทำงานกับนักเตะกับบอร์ดชุดนี้มั้ย

0
0
MUFC

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22018
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:25

แต่ทั้งหมดก็รักทีมนะแหละ ไม่นั้นไม่ทนมานั่งดูหรอก นั่งด่า นั่ง ปกป้องหรอก

อีกอย่างปลดโอเล่ก็ไม่ช่วยไรหรอก วนลูป ต้องปลดเอ็ดโน้น

มาดริดก็ทรงนี้อะ มอส ผมดูแมนยู ละ ไปนั่งดูมาดริด

ดูแล้วกลุ้มเวรเอ้ยยยย ทำไมคำด่าถึง ออกมาเหมือนกันวะ 55555555

ติดตรงซีดานยังไม่ได้แก้ทีมเนี่ย ตัวโรยเยอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:25
Aichi พิมพ์ว่า:
ตรงๆเลย พวกแม่งปันยาอ่อนตั้งแต่นัดเชลซีละ บอกชนะ4-0 เอาไรอีก แม่งดูบ้างมะ เล่นกันหมาไม่แดก- -*  

นัดเชลซีใครดูจริงๆ ผมว่าสวนทางกับสกอร์ เชลซีเล่นดีมากครับ คือแบบแพ้ได้ไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
ถูกแบนแล้ว
chonbodee พิมพ์ว่า:

มาดริดก็ทรงนี้อะ มอส ผมดูแมนยู ละ ไปนั่งดูมาดริด

ดูแล้วกลุ้มเวรเอ้ยยยย ทำไมคำด่าถึง ออกมาเหมือนกันวะ 55555555

ติดตรงซีดานยังไม่ได้แก้ทีมเนี่ย ตัวโรยเยอะ  
คืนนี้มาแน่ โอกาสจ่าฝุง รอเลย

ผมให้แกได้ปอกบา สมใจแก ถ้ากากอีกผมค่อยไล่ ตอนนี้ผมสนับสนุน
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Sun Sep 22, 2019 22:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34018
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:26
Tokyo.23 พิมพ์ว่า:
แนะนำให้เปลี่ยนทีมเชียร์ครับ

ทีมแพ้ เล่นไม่ดี มันเรื่องปกติของฟุตบอล

แต่ถึงกับเปรียบเทียบกับขยะ แมนยูฯขาดกองเชียร์แบบนี้ซักคนคงไม่มีผลอะไร  

ก็สำนวนมันคือซุกขยะไว้ใต้พรม จะให้ผมเปรียบเทียบกับปุยนุ่นหรอครับ

อีกอย่างมาแนะนำให้เปลี่ยนไปเชียร์ทีมอื่นเนี่ย คิดแล้วจริงๆใช่ปะครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22018
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:27
chonbodee พิมพ์ว่า:

คืนนี้มาแน่ โอกาสจ่าฝุง รอเลย

เอ้อแต่ ที่ต่างคือ ลาลีก้า คือ บาซ่า แอต ก็กาวพอกัน 555555
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 2262
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:30
46คือรัก พิมพ์ว่า:

ทีมแพ้ เล่นไม่ดี มันเรื่องปกติของฟุตบอล

แต่ถึงกับเปรียบเทียบกับขยะ แมนยูฯขาดกองเชียร์แบบนี้ซักคนคงไม่มีผลอะไร  

ก็สำนวนมันคือซุกขยะไว้ใต้พรม จะให้ผมเปรียบเทียบกับปุยนุ่นหรอครับ

อีกอย่างมาแนะนำให้เปลี่ยนไปเชียร์ทีมอื่นเนี่ย คิดแล้วจริงๆใช่ปะครับ  

คิดแล้วครับ ถ้ามันแย่ทุกอย่างอย่างที่คุณพูดจริง ผมก็ไม่รู้ว่าคุณจะเชีบร์ไปทำไม

ไปเชียร์ทีมอื่นอาจไม่ต้องมาบ่อนอะไรแบบนี้ก็ได้ ถือว่าพูดเพราะเป็นห่วงละกัน
0
0
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:30
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
พูดกันตามตรงผมเชียร์โอเล่นะ และคิดว่าจริง ๆ แล้วทุกคนก็อยากให้แกทำผลงานได้ดีและพาทีมกลับไปเป็นทีมระดับท็อปเหมือนเดิม เพราะแกเองก็เป็นตำนานคนนึงไม่มีใครอยากให้เอาชื่อมาทิ้งหรอก

แต่ความเป็นจริงมันสวนทางมาก ๆ ในตอนนี้ เรื่องเสริมทีมผมจะไม่โทษโอเล่แล้วกัน เพราะผมค่อนข้างมั่นใจว่าแกอยากได้มากกว่านี้ แต่ทีมซื้อขายเอามาไม่ได้ เสียออกไปตั้งหลายคนผมไม่คิดหรอกว่าแกอยากได้แค่ 3 คน

แต่มันไม่ใช่แค่ตัวผู้เล่นแล้วสิ มันคือแทคติคด้วย ช่วงไม่กี่นัดแรกดูแย่แต่ผมก็ยังคิดว่ามันอาจจะเพิ่งเริ่ม ต้องปรับจูนกันหน่อย นัด 4-5 เป็นต้นไปคงดีขึ้นมั้ง แต่มันก็ไม่ แถมยังดูแย่ลงเรื่อย ๆ อีก

แต่ก็คิดอีกว่าถ้าปลดไปตอนนี้ ไม่น่ามีใครมาทำได้ดีขึ้นได้อยู่ดี ถ้าผมไม่ได้ตกหล่นชื่อโค้ชคนไหนที่ว่างอยู่นะ หรือถ้าคนที่ว่างและมีฝีมือพอจริง ๆ เขาจะอยากมาทำงานกับนักเตะกับบอร์ดชุดนี้มั้ย

ใจจริงผมก็หวังให้โอเล่ทำได้ดีๆ คือมันรักมากกว่าคนนอกอยู่แล้วอะ
แต่ผมก็วิจารณ์ไปตามฟอร์ม ซึ่งมันคนละเรื่องกับความคาดหวัง
0
0
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:31

คิดแล้วครับ ถ้ามันแย่ทุกอย่างอย่างที่คุณพูดจริง ผมก็ไม่รู้ว่าคุณจะเชีบร์ไปทำไม

ไปเชียร์ทีมอื่นอาจไม่ต้องมาบ่อนอะไรแบบนี้ก็ได้ ถือว่าพูดเพราะเป็นห่วงละกัน

งั้นขอบอกละกันครับว่าทำไม่ได้ ตกชั้นก็ยังเชียร์ เชียร์ไปบ่นไปเนี่ยแหละครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Love me eat my dog
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 375
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:32
“ผมเบื่อพวกแฟนแมนยูเอาใจยากว่ะ”
ถ้าบอกแบบนั้น ขออยู่แก๊งโลกสวยดีกว่า
.
จำไม่ได้เหรอ แม่งด่ากันทั่วโลกไม่เอามูเพราะอะไร
อ้อ ย้อนไปอีกไม่เอาฟาลกัลเพราะอะไร
ย้อนไปอีกก็ได้ มอยพาเอฟเวอร์ตันบินสูง ไม่เอาเพราะอะไร
พวกนี้บอลมีทรงใช่มั้ย?
พวกนี้เหลือแต่สิ่งดีๆไว้ใช่มั้ย?
.
โซลชามาเพราะปัง10นัด แมนยูกลับมามีชีวิตชีวา บอร์ดต่อสัญญาเพราะแบบนี้มั้ย?
จะเอาซีดานให้ได้ เห็นฟอร์มตอนนี้แล้วมาจับคู่กับแมนฯยูหน่อยสิครับ
จะต้องเปลี่ยนกี่คนถึงจะพอใจ
.
ก็เห็นกันอยู่ ใช่มันกากแต่ว่าสิ่งเหลือไว้มันกากสะบัดแค่ไหน
เราเอาใจเชียร์เพราะอยากให้มันดีขึ้นแต่เอาตรงๆตอนนี้ก็ได้แค่นี้
ส่วนตัวนะ ทีมกำลังสร้าง ไม่ได้หวังลุ้นแชมป์ แค่เอาผ่านไปทีละนัด คุณเองก็บอกขยะซุกไว้ใต้พรม ชิ้นนี้มันเหนียวหนึบไง คาดหวังว่าใครจะมาเอาออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:41
Spoil
Mayonler37 พิมพ์ว่า:

ใจจริงผมก็หวังให้โอเล่ทำได้ดีๆ คือมันรักมากกว่าคนนอกอยู่แล้วอะ
แต่ผมก็วิจารณ์ไปตามฟอร์ม ซึ่งมันคนละเรื่องกับความคาดหวัง  

ผมเชื่อว่าแฟนผีทุกคนอยากให้ทำได้ดีแหละครับ เชียร์มากกว่าคนนอกมาคุมอยู่แล้ว แต่มันก็ต้องว่ากันตามผลงานล่ะนะครับ

ก่อนหน้านี้ผมสนับสนุนโอเล่มาก ๆ แล้วจนถึงตอนนี้ก็ยังอยากสนับสนุนนะ อยากให้ทำได้ดี ๆ แบบวีคหน้าเปิดอัลติไปเลยอะไรแบบนี้ แต่ชีวิตจริงมันไม่ใช่การ์ตูนล่ะนะครับ

แต่ตราบใดที่ยังอยู่ก็ยังจะเอาใจช่วยแหละครับ ถ้าจะต้องปลดจริง ๆ ก็อยากให้ออกไปตอนผลงานมันดูโอเคกว่านี้หน่อย ไม่อยากให้พังออกไปขนาดนั้น เพราะยังไงถ้าลองถอยมาแล้วมองดูแล้ว ถึงแทคติคอาจจะไม่ได้ดี แต่สิ่งที่แกพยายามทำให้ทีมนี่เป็นสิ่งที่แฟนผีส่วนมากอยากให้ทำแทบทั้งนั้นเลยครับ แค่ผลมันไม่ได้ออกมาดีหรือก้าวกระโดดแบบที่หลายคนต้องการ
0
0
MUFC

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13112
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:42
ไล่ไปเปลี่ยนทีมเชียร์ซะงั้น วิเคราะห์ไม่ต้อง สมองไม่ใช้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel