ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1270
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 23:16
[RE: DOTA2 ตำแหน่งคอร์เล่นยังไงครับ]
ผมเล่น pos4

ส่วนมากที่เห็นตัว core ทำกันคือ

1.ออกเลนตอนไหนตอนนี้ทำอะไรอยู่ที่รูปเกมส์โดยรวมเลยครับ ถ้าสมมติ เรายังไม่มีของอะไร เราออกไปออทั้งที่อีกทีมสโนวบอลมาตั้งแต่ต้นเกมส์ เราก็ฟามต่อไปดันตอนที่เราเห็นอีกฝั่งชัวๆว่าเลนที่เราจะไปดันค่อนข้างไม่มีคนอยู่

2. ซัพ 4 ซัพ 5 ถ้าไม่ติ๊กว่าเหลือตังนิดเดียวจะได้ของ ปกติก็เห็นลาสแข่งกันเลยครับ 5555

ภ. เจออีกทีมปิดป่า เราเล่นส่วนที่เราคิดว่าปลอดภัยอาจเอาหวาดไปปักเอง คุมแมพไว้ตรงที่เราจะฟมม

4. แก้ทางด้วยการดูแมพตลอดพยายามใช้มินิแมพให้เป็นประโยชน์เลยครับ ถ้าหากเขาหายหมดแล้วคิดว่าเราอยู่ในตำแหน่งที่เพื่อนซ้อนไม่ทันก็พยายามถอยลงมา

5. ทีมถอดใจก็เรื่องของแมร่งครับ 5555555 เราเล่นในส่วนของเราพยายามทำให้เขาอยู่ในเกมส์ตามเราไปด้วยแบบ เชื่อใจเถอะ บลาๆ ประมาณนี้เลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 582
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 23:17
[RE: DOTA2 ตำแหน่งคอร์เล่นยังไงครับ]
PotatoChips พิมพ์ว่า:
ต้องเล่น pos5 ก่อนครับ แล้วจะรู้เองว่า pos1 เล่นยังไง  

ถ้าเล่นแบบ rank ใหม่ solo แบบ ไม่ใช่ party จะบอกว่าเดี๋ยวจากเล่นโฟกัส creep ดีๆ รู้เวลา Pull Creep หรือ ช่วงเวลา 5-10 นาที เลนโดนกดหนัก แล้วเจอ Pos 5 เล่นไม่รู้จักหน้าที่ มีหัวร้อนแน่นอน

เช่นในกรณี เลนโดน gank โดนกดดันอยู่แล้วฟาร์มหรือเข้า creep ยาก ปกติหน้าที่ Carry ที่ดีก็ต้องเปลี่ยนพื้นที่ หนีการฟาร์มจากพื้นที่ในเลนที่ลำบาก pos 5 ถ้ารู้ว่า ต่อให้ pos 4 มาช่วย (กลายเป็นยืนดูทรงตอดกันไปตอดกันมา) ปกติ pos 5 ก็จะช่วย Ward ให้ Carry ฟาร์มในป่า พอศัตรู ได้ป้อมส่วนมากก็จะย้ายไปทำเกมส์เลนอื่น Carry ก็จะได้พื้นที่ฟาร์มตรงส่วนนั้น แล้วก็วกกลับมาป่าที่ Pos 5 ปัก Ward สร้างพื้นที่ให้ฟาร์มได้

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 23:23
Jye พิมพ์ว่า:
เล่นตำแหน่งคอร์ มา4 ตาแพ้รวดเลยครับ มันควรเล่นยังไงครับ

1.ควรออกเลนไปรวมกลุ่มตอนได้ไอเท็มอะไรครับ ควรไปดันตอนไหนครับ

2.ถ้าเกิดมีซัพ4 5 แย่งลาสครีบแก้ปัญหายังไงดีครับ

3.เจอทีมแก๊ง5ตัว ปิดป่าเราเราควรทำไงครับ

4.แก้ทางไอเท็มสโมคยังไงครับ

5.ทีมถอดใจ แล้วด่ากันเองทำไงครับ

1. แล้วแต่ฮีโร่ครับ แต่ละตัวมี Timing กับ Core ไอเทมไม่เหมือนกัน อย่าง WK กับ LS ผมฟาร์มยันได้ Radience อ่ะ ถ้า Slark ก็ได้กลองไม่ก็ Diffusal Blade ค่อยเดินเกมครับ ผมแนะนำว่าพยายามบอกว่าเราขาดเงินอีกเท่าไรถึงจะได้ไอเทมแต่ละชิ้น เพื่อนจะได้รู้ว่าเราลำบากหรือสบายครับ

2. อันนี้แล้วแต่เวรแต่กรรมครับ 555555 ลองบอกมันดีๆก่อนก็ได้ครับ ถ้ายังดื้อเราต้องลาสให้แม่นกว่ามันครับ เดี๋ยวมันก็ทิ้งเลนเราไปเอง 555555

3.พยายาม Stick farm ใกล้ๆเพื่อนครับ บอกเพื่อนให้มา Cover เราหน่อย ดูมินิแมพบ่อยๆครับ ถ้าเห็นหายทั้งแมพลองใช้สแกนช่วยเช็คก็ดีครับ

4. Ward, Position, Mini-map ช่วยท่านได้ครับ

5. พยายามบอกให้ใจเย็นอย่าด่ากันไปมา Focus กับการเล่นเกม ถ้ามันยังไม่เลิกทะเลาะกันเราก็โฟกัสการเล่นของเราให้ดีที่สุดครับ แพ้ช่างมัน 555555
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 582
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 23:34
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ผม spam 1 ตลอด

ผมได้แต่บอกทีมว่า กำหมัดไว้ !! ครึ่งชั่วโมงเจอกัน 555  

เรียกว่า carry เป็นงานอยู่เป็น วันนี้เล่น pos 5 ผมเจอเกมส์นึงคนเล่น PA ผมซัพให้คนเดียว 5-7 นาที คือ offlane อีกฝั่งเขาเล่นกระทืบเลน (solo mmr) คือฝั่งศัตรู 3 คน PA มันก็โคตรจะรั้นเลย แบบ ต้นเกมส์ผมก็ช่วยเต็มที่เลยนะ CM สู้ 3 ฮีโร่ (Mirana Pudge Disruptor) Rubick ฝั่งผมก็เริ่มเห็นท่าไม่ดี ก็มาช่วยกัน 2 คน แต่ PA มันรั้นคือมันไม่ใช่ Dagger L/H มันจ้องแต่จะเอาชนะเลน ประมาณว่า ต้องฆ่าฝั่งตรงข้ามให้ได้ แล้วอยากจะฆ่าใครไม่ฆ่านะ จะฆ่า Mirana มี Leaf ผมก็บอกมันนะ Hey you focus creep bro จนสุดท้าย ผมไปปัก Wards ฝั่ง Shine ให้มันฟาร์ม ติ๊กบอกมันก็แล้ว พิมพ์บอกมันก็แล้ว ทีมก็ช่วยพิมพ์บอก ทั้ง Offlane และ Mid ผมก็ช่วย Stack Creep ให้มันฟาร์ม มันยังโง่ไม่ยอมฟาร์ม จะฟาร์มแต่ในเลน Safelane ที่แตก ก็โดน Mirana Shadow Moonlight ไล่กระทืบตาย เพราะมันจะดันเอาป้อมเขาให้ได้อีท่าเดียว สุดท้ายก็แพ้ไปตามระเบียบ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27148
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 23:40
เข้าไปดูเกมสดในเกมเลยครับ ว่าผู้เล่นระดับสูงๆ มีมุมมองยังไง

ที่เห็นชัดเจนเลยคือต้องเห็นแก่ตัว ถ้าไม่ได้ไอเทมหรือได้ timimg ที่ตัวเองเก่ง เขาหลับหูหลับตาฟาร์มอย่างเดียว

และ core 1 2 3 วิธีเล่นก็ต่างกันพอสมควร
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9488
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2019 08:50
luislsuarez พิมพ์ว่า:
ลอง spam AM ครับ อาจจะรู้ว่าต้องรวมตอนไหน  

เจอกันนาที 40+
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8168
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2019 12:24
Jye พิมพ์ว่า:
เล่นตำแหน่งคอร์ มา4 ตาแพ้รวดเลยครับ มันควรเล่นยังไงครับ

1.ควรออกเลนไปรวมกลุ่มตอนได้ไอเท็มอะไรครับ ควรไปดันตอนไหนครับ

2.ถ้าเกิดมีซัพ4 5 แย่งลาสครีบแก้ปัญหายังไงดีครับ

3.เจอทีมแก๊ง5ตัว ปิดป่าเราเราควรทำไงครับ

4.แก้ทางไอเท็มสโมคยังไงครับ

5.ทีมถอดใจ แล้วด่ากันเองทำไงครับ

ผมฝากคลิปนี้หน่อยนะครับ

ผมสแปมซัพ 5 ตลอดผมเล่นดีขึ้นเพราะคลิปนี้เพราะผมเข้าใจในหน้าที่ของแครรี่มากขึ้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel