ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6880
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 15:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร]
ลูกสาวคนโตเพิ่งเข้ามัธยมหนึ่ง

ถ้าส่งเค้าให้ได้เรียนมหาลัยในวิชาที่เค้าชอบ จนจบได้

คงมีความสุขมากๆครับ

ปล.ยังไม่นับลูกสาวคนเล็กอีกคนนะ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: 楠エリサ
เข้าร่วม: 06 Jan 2015
ตอบ: 27715
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 15:52
[RE: มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร]
บ้าน
0
0

あやせ舞菜 / 九井スナオ / 白石なぎさ / 橘内ひなた / 金松季歩 / 紺野るり / 宮野かな / 白花のん / 庵ひめか / 瀧本雫葉 / 朝日りん / 葉山さゆり
GRL GVNG https://youtu.be/0EC4m17bwLI
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2006
ตอบ: 4216
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 15:53
[RE]มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร
เห็นลูกโตขึ้นทุกวันครับ ความสุขที่สุดเลยตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 15:57
มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร
มี av แจ่มๆ ออกมาให้ดู ทุกวีค

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3704
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 16:17
[RE]มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร
ถ้าตัดความคาดหวังจากคนรอบข้าง วันนี้เวลานี้ ผมจะสุขมาก การเงินคือ พอเพียงแล้ว

แต่ที่นี้เหมือน เราต้อง เป็นเสาหลัก ก็เลย สุขได้ไม่เต็ม ยังต้องขวนขวาย หาเงินเพิ่ม นี่ไม่ไรมากขอแค่เดือนละแสนก็คงจะ พอแล้ว ไม่ถึงขนาดต้องอายุน้อยร้อยล้านขนาดนั้น ได้แค่ไม่ถึงครึ่ง ของแสนเเงทุกวันนี้ ก็เลยยังทุกข์อยู่บ้าง

สรุป สุขทุกอยู่ที่เงินหรอวะ สมเพชจิง ชีวิต 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5718
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 17:14
ได้ออกไปทำงานทุกวัน ออกไปใช้ชีวิตให้มีคุณค่า

แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 18:18
ถูกแบนแล้ว
กับงานปัจจุบันไม่มีความสุข แต่ชีวิตหลังเลิกงานช่วงเวลาที่ใช้กับ นศ 3 วัน

ช่วงเวลากินเบีย ดูบอล เล่นเกม ดูหนัง และออกไปกิน ไปเที่ยวก็ฟินอยู่นะ

สรุปเลยถ้าจะให้มีความสุขจริงๆคือมีพาสซีฟอินคัมเดือนละแสนห้าน่าจะจบสุด
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25717
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 19:08
ออกกำลังกาย กับนอนดูหนังที่บ้าน โคตรสุขแล้วสำหรับผม

แต่ก็ยังไม่สุด ค่อยๆทนทำฝันบ้านรถ เลี้ยงพ่อแม่ มีครอบครัวที่ดี

งานถ้าไม่ใส่ใมากอ่ะจะสุขมาก แต่ยังทำใจไม่ได้เท่าไหร่ เบื่อคนคนแม่งมาเหมือนหลอกแดกเงินไปวันๆ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10216
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 20:56
ความสุขคือเวลาว่างและวันหยุดที่ไม่ต้องทำงาน
0
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2019 00:13
มีความสุขกันมั้ยครับ ความสุขทุกวันนี้ของท่านคืออะไร
ก่อนหน้านี้ผมทุกข์แบบจัดๆเลย ถึงขนาดจิตใจดิ่งลงสุดๆ พอผ่านมาแล้วกัดฟันตัดปัญหาออกไป ไม่ยื้อ ทุกวันนี้ไม่เป็นแบบตอนนั้นก็สุขใจมากแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2013
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2019 01:43
ขึ้น ๆ ลง ๆ เป็นวงจรมากครับ

สังเกตได้ว่าช่วงไหนงานส่วนที่ต้องพรีเซ้นต์เยอะ (ไม่เพิ่มรายได้) จะทุกข์หนัก เพราะเป็นพวกผลัดวันประกันพรุ่งครับ แถมเกลียดการเข้าสังคมสุด ๆ และงานกลุ่มนี้ยังต้องอาศัยหาเวลานอกเวลาทำงานมาทำด้วย เพราะงานในเวลาก็หนักแล้ว

งานส่วนที่ต้องทำประจำก็กลับบ้านสองสามทุ่มเกือบทุกวัน พอมาเจอต้องทำงานต่อตอนดึก ๆ ก็ทุกข์หนักครับ ได้อยู่กับครอบครัวน้อย แถมไม่ค่อยมีคุณภาพ
เป็นคนความรับผิดชอบต่ำครับ แต่ความสามารถพามาถึงที่ที่ต้องทำงานที่ต้องการความรับผิดชอบสูง ฝืนมากครับ อยากจะมองว่าเป็นการพัฒนาตนเองไปเรื่อย ๆ ขยาย comfort zone ให้กว้างขึ้นทุก ๆ วัน.... แต่หลายปีแล้ว ถึงจะดีขึ้น แต่ก็ยังทรมานอยู่ดีครับ

เบื่องานส่วนนี้มาก แต่มันผูกพันกับงานหลัก ถ้าจะเลิกก็ต้องเลิกทั้งหมด

แต่รายได้ดีนะครับ

แต่ก็ยังไม่มีความสุขอยู่ดี ยังมีความโลภอยากได้มากขึ้นอีก อิจฉาริษยาด้วยครับ เพื่อน ๆ บางคนอยู่ที่อื่น ทำงานสบายกว่าเรา แต่รายได้ดีกว่า (แต่จริง ๆ ก็รู้ว่าเขาเก่งกว่า หรือ มีความเสี่ยงด้านอื่น ๆ มากกว่า แต่คนมันขี้อิจฉาครับ นิสัยไม่ดี)

นอกจากนั้นยัง ดันผ่อนบ้านเกินพอดีตัวอีก
ถึงแต่ละเดือนจะเงินใช้มีสบาย ๆ ไม่ต้องเหนียมมาก แต่ก็วางแผนอยากเกษียณเร็ว ๆ การที่ผ่อนบ้านหนักทำให้เงินเหลือเก็บ + เงินลงทุนโตช้ามากครับ อาจเกษียณไม่ได้ตามแผน

เขาว่ากันว่าให้ค้นหาความสุขในทุกวัน ไม่ใช่คิดว่าไปถึงปลายทางแล้วค่อยมีความสุข
..รู้ แต่ทำยากจังครับ

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้มาให้ระบายครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel