ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2957
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 00:48
[RE]ใครตามข่าวยูทูปเบอร์(อาจ)ถูกจับเป็นตัวประกันบ้างครับ
pohihi188 พิมพ์ว่า:

ผมติดใจ SOS นี้แหละ ในสารคดี เด็กถูกพวกค้ามนุษย์พานั่งเครื่องบิน

เด็กก็ใช้เล็บจิก ตัว SOS ในโบวชัวร์ แล้วทิ้งไว้ในห้องน้ำ

พนง. ต้นรับก็นะ สังเกตุได้ดี เด็กเลยรอดครับ

มีให้อ่านหรือชมมั้ยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: อาจจะจริงเราเห็นอยู่ เผื่อใจไว้ที่ยังไม่เ
เข้าร่วม: 10 Dec 2014
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 01:25
[RE: ใครตามข่าวยูทูปเบอร์(อาจ)ถูกจับเป็นตัวประกันบ้างครับ]
Toffee Nut Latte พิมพ์ว่า:

เข้าไปอ่าน เจอรูปนี้อึ้งไปดิ ตัวอักษรเป็นเวียดนาม แต่อ่านเกะไทย เป็น ฉันยังมีชีวิตอยู่  

ขนลุกเลย
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65053
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 01:32
[RE: ใครตามข่าวยูทูปเบอร์(อาจ)ถูกจับเป็นตัวประกันบ้างครับ]
ตามให้รู้กันไปเลย ว่าจริงไม่จริง
มีด้วยหรอจับตัว เพื่อให้กินของแบบนี้? ละก้ทำ asmr? 5555

ส่วนวิดิโอนั้นชื่อ Eng คือ "I’m Still Alive"
เพราะงั้นถ้ามันอ่านได้ว่า ฉันยังมีชีวิตอยู่ ก้เปนเรื่องตั้งใจปกติ
เพราะ Youtube แต่ละประเทศมันตั้งชื่อตามแต่ละภาษาได้
คลิปเดียวกัน ดูที่ประเทศต่างกันภาษามันก็ต่างกัน คนอัพเค้าเลือกได้
มันไม่เกี่ยวกับแปลโค้ดลับช่วยชีวิตอะไรเลย ถ้าคนไม่เข้าไปเชคชื่อ Eng คงเชื่อ
อีกอย่างลองอ่านที่เจ้าของช่องมาตอบคอมเม้นไว้ด้วย ว่าเค้าอธิบายว่าอะไร

แก้ไขล่าสุดโดย น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ เมื่อ Sun Sep 22, 2019 01:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 02:05
ดูแล้วน่าจะแค่จ้อจี้
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: Red Devil fan | Crypto Investor | Nonreligious
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 737
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 10:19
น่าจะเรียกยอดวิวให้คนมโนกัน

ถ้าผมเป็นคนจับตัว ผมคงไม่ปล่อยให้ตัดต่อคลิป ลงคลิปเองแน่ๆ โดยเฉพาะชื่อคลิป "ฉันยังมีชีวิตอยู่" ที่ตั้งจริงๆคือ "I'm alive" แล้วคนในทวิตไม่รู้ต้องการอะไร เอาไปแปลให้เป็น phonetic (หรือ youtube อาจจะแปลจาก language setting ใน browser อัตโนมัติ) แล้วเอามาลงให้หลอนเล่นๆ ประเด็นก็คือมัน nonsense มากๆที่ปล่อยให้ตั้งชื่อคลิปได้เองถ้าถูกจับเป็นตัวประกันจริงๆ ไม่คิดแบบนี้กันเหรอ?

มันอาจจะน่าสนใจกว่าเยอะที่คิดแบบนั้นนะ แต่ผมว่ามันมีความผิดพลาดเยอะเกินไปที่ผมรู้สึกว่ามัน nonsense มากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย GnukSpir เมื่อ Sun Sep 22, 2019 10:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
สมัยก่อน บอล 60% วาไรตี้ 40%
ตอนนี้่ บอล 1% วาไรตี้ 99%
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26694
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 10:48
คอนเทนท์เรียกกระแสแค่นั้นแหละ ได้ยอดวิวเพิ่มบาน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 14:07
ถูกแบนแล้ว
[RE]ใครตามข่าวยูทูปเบอร์(อาจ)ถูกจับเป็นตัวประกันบ้างครับ
แล้วไอ้คนลักพาตัวไปไม่รู้เรื่องแล้วมั้ยอะ

ยิ่งมาอ่านวิเคราะห์พวกนี้เผลอๆโดนซ้อมละมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel