ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6722
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:17
[RE: คลิปนาทีที่"อุ่น" ลากน้อง "ลันลาเบล" ขึ้นคอนโด (อีกมุม)]
toOnSir พิมพ์ว่า:
ผู้ชม พิมพ์ว่า:
ตามสืบเรื่องต่อยอดจับพวกเชี่ยดีกว่า จะมานั่งดูเชี่ยนี่ลากเขาวนๆกันทำไม  

ที่ผมตามดูนะตอนนี้เขายังไม่ได้สรุปหรือทำอะไรเลย ว่าใครเป็นผู้ต้องหาหรือใครเป็นฆาตกร

เพราะต้องรอสอบปากคำผู้อยู่ในเหตุการณ์อีก 1 คน ซึ่งตอนนี้อยู่ ตจว. และทาง เจ้าหน้าตำรวจก็ได้ออกหมายเรียกมาแล้วเพราะฉะนั้นภายใน 48 ชม นี้อาจจะ ย้ำว่าอาจจะนะครับ จะได้ข้อสรุปที่ชัดเจนยิ่งขึ้น

ชัดเจนในที่นี้หมายถึงอะไรก็คือต่อเติมรูปคดี เรียงลำดับ สืบสวน สอบสวน กระบวนการณ์เหตุการณ์ต่างๆ พอต่อเติมรูปคดีสรุปเรียบร้อยก็ออกหมายจับและดำเนินการลงโทษตามกฎหมายต่อไป

อันนี้ผมฟังมาจากข่าวอีกทีตอนที่ นายตำรวจท่านหนึ่งให้สัมภาษณ์ ซึ่งผมก็มองว่าทำไมคดีนี้ช้าเหมือนกัน

ปล คลิปผมเพิ่งเห็น ว่ามันทำกันขนาดนี้เลยหรอ ก็เลยเอามาประจานความเลวให้ดูกันซึ่งใส่สปอยไว้แล้ว ถ้าท่านไม่ชอบก็กดปิดหรือกดข้ามไป

ผมเข้ามาเพราะนึกว่าจะมีหลักฐานเพิ่มเติมจากมุมกล้องอื่น แต่คลิปนี้ดูในเว็บนี้กับในเฟสวนๆกันไปหลายวันแล้ว ผมถึงไม่เข้าใจไงจะเอามาตั้งดูวนๆกันอีกทำไม ผมว่าการให้เกียรติผู้เสียชีวิตคือควรเลิกแชร์คลิปนี้วนๆได้แล้ว แต่ท่านบอกว่าเพิ่งเห็นก็ช่างมันเถอะครับ ยังไงเราก็หวังดีเหมือนกันแต่อาจจะคิดกันคนละแบบ
0
3
หากโดน 37 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:18
[RE: คลิปนาทีที่"อุ่น" ลากน้อง "ลันลาเบล" ขึ้นคอนโด (อีกมุม)]
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
เท่าที่คลิปมาทั้งหมด ยังไม่เห็นตอนผู้เสียหายขยับตัวเลย ผมว่าเสียมาก่อนแล้วแน่ๆ ส่วนไอ้อุ่นจะรู้หรือไม่ ไม่ทราบ
แต่ควรส่งโรงพยาบาลตั้งนานละ ไอ้เวรนี่ลากขึ้นห้อง ระยำจริงๆ ที่ข้อมือเหมือนจะเป็นสมารท์วอช จะได้รู้สักทีว่าเสียตั้งแต่ตอนไหน
ถ้าเสียก่อนหน้า ที่คุยในไลน์กลุ่มก็แปลว่า อำพรางศพ และ มันต้องเลือดเย็นมากๆ ที่กล้าพิมพ์คุยเล่นในไลน์
ยิ่งตามข่าวยิ่งโมโห  

ผมไม่เคยใช้ smart watch อุปกรณ์นี้มัน upload data อัติโนมัติ เข้า account ของเจ้าของไหมครับ....ถ้ามีน่าจะสบายเลย เช็คได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:21
popoing พิมพ์ว่า:
เท่าที่คลิปมาทั้งหมด ยังไม่เห็นตอนผู้เสียหายขยับตัวเลย ผมว่าเสียมาก่อนแล้วแน่ๆ ส่วนไอ้อุ่นจะรู้หรือไม่ ไม่ทราบ
แต่ควรส่งโรงพยาบาลตั้งนานละ ไอ้เวรนี่ลากขึ้นห้อง ระยำจริงๆ ที่ข้อมือเหมือนจะเป็นสมารท์วอช จะได้รู้สักทีว่าเสียตั้งแต่ตอนไหน
ถ้าเสียก่อนหน้า ที่คุยในไลน์กลุ่มก็แปลว่า อำพรางศพ และ มันต้องเลือดเย็นมากๆ ที่กล้าพิมพ์คุยเล่นในไลน์

ผมไม่เคยใช้ smart watch อุปกรณ์นี้มัน upload data อัติโนมัติ เข้า account ของเจ้าของไหมครับ....ถ้ามีน่าจะสบายเลย เช็คได้  

ผมก็ไม่เคยใช้ครับ แต่ที่ตามข่าวมาเหมือนจะเป็นของ samsung เห็นเค้าบอกว่าจับชีพจรตลอดเวลา
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Sat Sep 21, 2019 20:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:23

ผมก็ไม่เคยใช้ครับ แต่ที่ตามข่าวมาเหมือนจะเป็นของ samsung เห็นเค้าบอกว่าจับชีพจรตลอดเวลา  

ขอบคุณครับ
1
0

โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:29
Spoil

ผมเช็คมาละ เห็นเวบจ่าเอามาแชร์บอกว่าถ้าเป็นรุ่นที่กล่าวถึงจะมีบันทึกข้อมูลลงโทรศัพท์ของเขาแบบ real time ด้วยทีนี้บันเทิงแน่ แค่รอผลชันสูตรออกผมว่าปิดจ๊อบได้ แต่จะจ๊อบเล็กใหญ่เดี๋ยวรอดูกันครับ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:30
Lukacool พิมพ์ว่า:
ไอนี้มันแค่คนล้างจาน ผมว่าน้องเสียตั้งแต่ในงานละ เห็นบอกกินเหล้าคนเดียว2กลม มีเหล้ากรอกปากด้วย เฮียมากกพวกนี้  

คิดแบบผมเลย ไออุ่นมันแค่ "ไม้สุดท้าย" น้องน่าจะโดนกระทำตั้งแต่ในบ้านงานละ ต้องลากคอพวกระยำมาให้หมด มันน่าจะทำแบบนี้มาหลายเคสแล้ว แต่ครั้งนี้น้องเบลมาเสียก่อน
0
0
LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7785
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:36
คลิปที่อุ่นเรียกเบลในห้อง อาจจะพยายามสร้างหลักฐานอ้างว่าน้องเค้ายังมีชีวิตอยู่
แต่ถ้ารู้ว่าตายแค่แรกก็ไม่น่าพาน้องมาที่คอนโดหรอก มันดูขัดแย้งเกินไป
เพราะน่าจะรู้ว่าคอนดดต้องมีกล้องวงจรปิด แถมยังไงก็ต้องมีคนอื่นเห็นอีก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5183
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:37
โดนกันยกแก๊งค์แน่
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7906
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:37
ขยะสังคมสัสๆ
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9551
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:42
toOnSir พิมพ์ว่า:
ผู้ชม พิมพ์ว่า:
ตามสืบเรื่องต่อยอดจับพวกเชี่ยดีกว่า จะมานั่งดูเชี่ยนี่ลากเขาวนๆกันทำไม  

ที่ผมตามดูนะตอนนี้เขายังไม่ได้สรุปหรือทำอะไรเลย ว่าใครเป็นผู้ต้องหาหรือใครเป็นฆาตกร

เพราะต้องรอสอบปากคำผู้อยู่ในเหตุการณ์อีก 1 คน ซึ่งตอนนี้อยู่ ตจว. และทาง เจ้าหน้าตำรวจก็ได้ออกหมายเรียกมาแล้วเพราะฉะนั้นภายใน 48 ชม นี้อาจจะ ย้ำว่าอาจจะนะครับ จะได้ข้อสรุปที่ชัดเจนยิ่งขึ้น

ชัดเจนในที่นี้หมายถึงอะไรก็คือต่อเติมรูปคดี เรียงลำดับ สืบสวน สอบสวน กระบวนการณ์เหตุการณ์ต่างๆ พอต่อเติมรูปคดีสรุปเรียบร้อยก็ออกหมายจับและดำเนินการลงโทษตามกฎหมายต่อไป

อันนี้ผมฟังมาจากข่าวอีกทีตอนที่ นายตำรวจท่านหนึ่งให้สัมภาษณ์ ซึ่งผมก็มองว่าทำไมคดีนี้ช้าเหมือนกัน

ปล คลิปผมเพิ่งเห็น ว่ามันทำกันขนาดนี้เลยหรอ ก็เลยเอามาประจานความเลวให้ดูกันซึ่งใส่สปอยไว้แล้ว ถ้าท่านไม่ชอบก็กดปิดหรือกดข้ามไป

ตำรวจที่สัมภาษณ์แกชี้แจงว่าที่ช้าเพราะต้องรอให้มันชัว ถึงจะออกหมายจับหรือดำเนินคดี
เพราะถ้าทำหลวมๆ พอไปถึงชั้นศาลโดนตีตกก็เท่ากับทุกอย่างเสียเปล่า ตอนนี้ผมว่าเขาคงรอรวบทั้งกระบวนการมากกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:42
ถูกแบนแล้ว
LV พิมพ์ว่า:
คลิปที่อุ่นเรียกเบลในห้อง อาจจะพยายามสร้างหลักฐานอ้างว่าน้องเค้ายังมีชีวิตอยู่
แต่ถ้ารู้ว่าตายแค่แรกก็ไม่น่าพาน้องมาที่คอนโดหรอก มันดูขัดแย้งเกินไป
เพราะน่าจะรู้ว่าคอนดดต้องมีกล้องวงจรปิด แถมยังไงก็ต้องมีคนอื่นเห็นอีก  

มันโง่ + เงี่_น
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 17662
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:46
ไออุ่น แค่ก่ะจะเอาอย่างเดียวจริงๆ นั่นแหละ

ถ้ามันรู้ว่าน้องตาย ไม่คงไม่อุ้มมาคอนโดหรอก

คิดว่าน้องน่าจะเสียที่บ้านปาตี้แล้วล่ะ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9041
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:48
ลากเหมือนหมูเหมือนหมาเลยอ่ะ

น่าสงสารญาติผู้ตายมากๆที่ต้องเห็นสภาพแบบนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15744
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:51
ผมก็คิดว่าไอ้นี่เป็นแค่คนเก็บงานมากกว่าและคิดว่ามันก็รู้ว่าเสียชีวิตแล้วด้วย

0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2019 20:53
[RE]คลิปนาทีที่"อุ่น" ลากน้อง "ลันลาเบล" ขึ้นคอนโด (อีกมุม)
ยอมรับว่าผมก็ดูนะ แต่คิดว่าข่าวไม่ควรเอาคลิปพวกนี้มาลงเลย สงสารญาติๆผู้เสียชีวิต แล้วยิ่งนักข่าวบอกท่านผู้ชมดูสิครับ ขาพับอย่างนู้นอย่างนี้ คือต้องพากย์ขนาดนี้เลยเหรอ

จรรยาบรรณนักข่าวปกติไม่ควรเผยแพร่คลิปแบบนี้มั้ยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel