ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2751
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:35
[RE: เสี่ยเจริญ มีธุรกิจอะไรบ้าง??]
k3nZo พิมพ์ว่า:
K!nG พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเชื่อว่า KFC จะมีสาขาน้อยกว่า Starbucks ผมคิดผิดมาตลอดเลย

Carnation ครองตลาดได้มากจริงๆ ใช้ประกอบอาหาร เครื่องดื่มกันทั่วบ้านทั่วเมือง  

รู้สึกว่า KFC จะมีของ ไมเนอร์ ด้วยครับ มีหลายเจ้าเป็นเจ้าของ  

ขอบคุณครับ ผมก็เพิ่งไปลองค้นข้อมูลมา ตอนนี้มีเหยียบๆ600สาขา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
THE RED DEVILS!!
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14488
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:41
[RE: เสี่ยเจริญ มีธุรกิจอะไรบ้าง??]
รวยชิบ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3471
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:44
อย่าง thaibev นี่โบนัสเขากี่เดือนกัน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 508
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:53
JIMMYBOY พิมพ์ว่า:
อย่าง thaibev นี่โบนัสเขากี่เดือนกัน  

โคตรน้อยครับเจ้่ของเอาไปต่อยอดหมด55555
1
0
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:56
มีบริษัททำบ้านด้วยนี่ครับ เครือโกลเด้นทาวน์

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:57
ถูกแบนแล้ว
ไม่น่าเชื่อว่า KFC จะมีสาขาน้อยกว่า Starbucks ผมคิดผิดมาตลอดเลย

Carnation ครองตลาดได้มากจริงๆ ใช้ประกอบอาหาร เครื่องดื่มกันทั่วบ้านทั่วเมือง  

รู้สึกว่า KFC จะมีของ ไมเนอร์ ด้วยครับ มีหลายเจ้าเป็นเจ้าของ  

ไม่น่ามีครับ คุณไฮเนกี้อยากได้จะตายแกชอบกินKFCมากขอซื้อหลายรอบแล้ว ไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย K/DA Taric เมื่อ Fri Sep 20, 2019 13:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3700
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:03
โรง Fab, โรงน้ำตาล, โรงไฟฟ้าอีก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7621
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:03
ผมเคยเข้าไปโรงงานแห่งหนึ่งที่ผลิตขวดแก้วเบียร์ช้าง คนในโรงงานเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนเบียร์ช้างยังจ้างผลิตขวดเบียร์อยู่

ตอนหลังไม่ต้องจ้างแล้ว เพราะเค้าซื้อกิจการผลิตขวดเองเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8353
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:20

ต่ำเตี้ยเรี่ยดินเลยเเหละ เอาไปลงทุนต่อหมด

บ้านเราพวก CP,thaibev,CPN,the mall group ฐานเงินเดือน+โบนัสสำหรับผมถือว่าห่วยหมดเลย มีคิงส์ พาวเวอร์ ที่ดูโอเคหน่อย (ไม่นับมหาชนหรือกึ่งรัฐวิสาหกิจพวก scg หรือ ปตท.นะ)

ถ้าเอาผลตอบเเทนเป็นที่ตั้งทำงานโรงงานญี่ปุ่นหรือบริษัทข้ามชาติดีกว่า

ปล. เจ้าสัวเเกมีเชนโรงแรมอย่างพวกพลาซ่า เเอตทินี ด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Fri Sep 20, 2019 14:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 201
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:22
แถวบ้านผมมีสวนยางพาราของ thaibev ด้วย สงสัยชื้อที่เก็บตุนไว้ ที่แน่ดึงถนนสี่เลนตัดผ่านสวนตัวเองเลย ผมก็ได้อาณิสงไปด้วยเมื่อก่อนไปตัวจังหวัด 99 โล ถ้าถนนเส้นนี้เสร็จผมร่นระยะทาง เหลือ 60 โล
แก้ไขล่าสุดโดย zeroprem เมื่อ Fri Sep 20, 2019 14:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4454
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:29
suinaja พิมพ์ว่า:
ยังมีบริษัทอสังหา ที่ทำ One Bangkok ตรงสวนลุม ไม่รู้มีอย่างอื่นอีกแค่ไหน  

ชาร์จนี้ พูดถึงแค่ว่าคุณเจริญมีธุรกิจ "ร้านอาหาร เครื่องดื่ม ขนม" อะไรบ้างครับ
ถ้ารวมทุกอย่าง ก็มีธุรกิจหลายแขนงแน่นอนครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3471
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:34
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:

ต่ำเตี้ยเรี่ยดินเลยเเหละ เอาไปลงทุนต่อหมด

บ้านเราพวก CP,thaibev,CPN,the mall group ฐานเงินเดือน+โบนัสสำหรับผมถือว่าห่วยหมดเลย มีคิงส์ พาวเวอร์ ที่ดูโอเคหน่อย (ไม่นับมหาชนหรือกึ่งรัฐวิสาหกิจพวก scg หรือ ปตท.นะ)

ถ้าเอาผลตอบเเทนเป็นที่ตั้งทำงานโรงงานญี่ปุ่นหรือบริษัทข้ามชาติดีกว่า

ปล. เจ้าสัวเเกมีเชนโรงแรมอย่างพวกพลาซ่า เเอตทินี ด้วยนะ  

ตอนแรกผมคิดว่า พวกองค์กรเบอร์ต้นๆของประเทศ
รับโบนัสกัน 4-5 เดือนตลอดเพราะเห็นบริษัทมีความมั่นคงสูง
อีกทั้ง ผลประกอบการดีมาก
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:42

ใช่ครับ KFC ไม่ใช่ของไมเนอร์ครับ แล้วก็ไม่ใช่ของเสี่ยเจริญด้วย
แต่เป็นของ Yum Restaurant ซึ่งเป็นบริษัทลูกของ Yum Brand Inc. ที่ตปท.อีกทีครับ
ธุรกิจของ KFC คือ มีทั้งทำเองโดย Yum แล้วก็ขายเฟรนไชส์
ส่วนที่เสี่ยเจริญมี คือซื้อเฟรนไชส์มาบริหารครับ แต่ KFC ก็มีอีกสองเจ้าที่ซื้อไปเช่นกัน คือ เรสเทอรองตส์ ดีเวลลอปเมนท์ หรือ RD กับ CRG ของเซ็นทรัล
ซึ่งแต่ก่อนก็จะเท่ากับมีสี่เจ้า (รวมที่ Yum ทำเอง) แต่ตอนนี้นโยบายของ Yum บริษัทแม่ คือจะขายเฟรนไชส์ให้หมด ลดการบริหารเอง ของ Yum ในไทยก็เลยขายออกให้เจ้าอื่นมาบริหาร
แก้ไขล่าสุดโดย James Bourne เมื่อ Fri Sep 20, 2019 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:42
K/DA Taric พิมพ์ว่า:

ไม่น่ามีครับ คุณไฮเนกี้อยากได้จะตายแกชอบกินKFCมากขอซื้อหลายรอบแล้ว ไม่ได้  

ใช่ครับ KFC ไม่ใช่ของไมเนอร์ครับ แล้วก็ไม่ใช่ของเสี่ยเจริญด้วย
แต่เป็นของ Yum Restaurant ซึ่งเป็นบริษัทลูกของ Yum Brand Inc. ที่ตปท.อีกทีครับ
ธุรกิจของ KFC คือ มีทั้งทำเองโดย Yum แล้วก็ขายเฟรนไชส์
ส่วนที่เสี่ยเจริญมี คือซื้อเฟรนไชส์มาบริหารครับ แต่ KFC ก็มีอีกสองเจ้าที่ซื้อไปเช่นกัน คือ เรสเทอรองตส์ ดีเวลลอปเมนท์ หรือ RD กับ CRG ของเซ็นทรัล
ซึ่งแต่ก่อนก็จะเท่ากับมีสี่เจ้า (รวมที่ Yum ทำเอง) แต่ตอนนี้นโยบายของ Yum บริษัทแม่ คือจะขายเฟรนไชส์ให้หมด ลดการบริหารเอง ของ Yum ในไทยก็เลยขายออกให้เจ้าอื่นมาบริหาร
แก้ไขล่าสุดโดย James Bourne เมื่อ Fri Sep 20, 2019 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8353
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 14:43
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:

ตอนแรกผมคิดว่า พวกองค์กรเบอร์ต้นๆของประเทศ
รับโบนัสกัน 4-5 เดือนตลอดเพราะเห็นบริษัทมีความมั่นคงสูง
อีกทั้ง ผลประกอบการดีมาก  

ผลประกอบการดีครับ เเต่ไม่ได้ตกมาถึงพนักงาน

สังเกตว่าบริษัทข้างต้นมักจะขยับขยาย เเตกธุรกิจออกไปเรื่อยๆครับ เงินที่ใช้ก็กำไรจากผลประกอบการนั่นเเหละครับ ท่านต้องไปดูงบดุลจะเห็นว่ากลุ่มที่ว่าถือทรัพย์สินเพิ่มมากขึ้นทุกปี
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel