ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18996
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 12:18
[RE: Onepiece ตอนริเวอรี่ นี้ออกมาทีฮือฮ่ากว่าตอนธรรมดาอีก]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
เมื่อวาน #OnePiece956 ขึ้นอันดับ 1 twitter ของเมกาและฝรั่งเศส และอันดับ 5 ของทั้งโลก จริงๆขึ้นตั้งแต่ตอนที่แล้วละ

เอาจริงตอนล่าสุดนี่ผมไม่ว้าวมากนะ ไม่ได้เซอร์ไพรซ์มาก แต่ถ้ายังอยู่ Reverie ตอนต่อไปน่าจะพีคกว่านี่

ตอนนี้เอาไงก็ได้ อยู่ Reverie ก็ดี กลับไป Wano ก็ตื่นเต้น ทุกอย่างน่าสนใจไปหมด  

แล้วอย่างงี้ ริเวอรี่มันจะได้อ่านกี่ตอนก่อนเข้าวาโนะหรอครับ  

ไม่รู้ครับ555 ตอนหน้าอาจจะตัดเข้าองก์ 3 ไปเลยก็ได้ เดาไม่ออก

แต่คิดว่าอย่างมากไม่เกิน 2-3 ตอนอ่ะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 12:21
[RE: Onepiece ตอนริเวอรี่ นี้ออกมาทีฮือฮ่ากว่าตอนธรรมดาอีก]
เอาจริงๆผมรออ่านreverieนี่แหละ วาโนะผมอ่านแบบข้ามๆ ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12011
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 12:37
วันพีซคือการ์ตูนเล่าเรื่องอะคับ

มัลโก้สู้กับหนวดดำนะ
หมาแดงสู้กับคุซันนะ
แชงส์สู้กับตาเหยี่ยวนะ
บิ้กมัมสู้กับไคโดนะ
ลอว์สู้กับฮอว์คิ้นนะ
ซาโบโดนจับ(สู้กับใคร??)

แรกๆตื่นเต้น หลังๆอ่อเล่านิทานให้ฟังอีกแล้วโอดะเซนเซ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 3885
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:32
ถ้าโอดะบอกวันพีช 5 ปีจบจริง ให้ที่เหลือทำเฉลยปมอีก 10 ปียังสบายอ่ะ

แต่ที่พีคในพีคคือการกะจังหวะให้ #OnePiece956 ตอนที่พีคสุดมาตรงกับหนัง วันพีช Stampede ที่ออกฉายนี่สิ
แก้ไขล่าสุดโดย Sir Cantona เมื่อ Fri Sep 20, 2019 13:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 3670
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 13:36
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
เมื่อวาน #OnePiece956 ขึ้นอันดับ 1 twitter ของเมกาและฝรั่งเศส และอันดับ 5 ของทั้งโลก จริงๆขึ้นตั้งแต่ตอนที่แล้วละ

เอาจริงตอนล่าสุดนี่ผมไม่ว้าวมากนะ ไม่ได้เซอร์ไพรซ์มาก แต่ถ้ายังอยู่ Reverie ตอนต่อไปน่าจะพีคกว่านี่

ตอนนี้เอาไงก็ได้ อยู่ Reverie ก็ดี กลับไป Wano ก็ตื่นเต้น ทุกอย่างน่าสนใจไปหมด  

แล้วอย่างงี้ ริเวอรี่มันจะได้อ่านกี่ตอนก่อนเข้าวาโนะหรอครับ  

ไม่รู้ครับ555 ตอนหน้าอาจจะตัดเข้าองก์ 3 ไปเลยก็ได้ เดาไม่ออก

แต่คิดว่าอย่างมากไม่เกิน 2-3 ตอนอ่ะครับ  

นี่เดาว่า ริเวรี่คงแค่ตอนนี้แหละ ตอนหน้าอาจตัดไปที่จินเบหรือพวกกองเรือหมวกฟางแล้วว่าทำอะไรกันอยู่แล้วได้ข่าวที่วาโนะมั้ย จะมามั้ย
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 20:19
talents1628 พิมพ์ว่า:
วันพีซคือการ์ตูนเล่าเรื่องอะคับ

มัลโก้สู้กับหนวดดำนะ
หมาแดงสู้กับคุซันนะ
แชงส์สู้กับตาเหยี่ยวนะ
บิ้กมัมสู้กับไคโดนะ
ลอว์สู้กับฮอว์คิ้นนะ
ซาโบโดนจับ(สู้กับใคร??)

แรกๆตื่นเต้น หลังๆอ่อเล่านิทานให้ฟังอีกแล้วโอดะเซนเซ

เป็นเหตุการณ์​ที่อยากเห็น แต่ได้แค่เล่าให้ฟัง
0
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel