ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 2882
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 09:48
[RE: ชาก้า + ตอเรร่า]
แม้งแต่ความรุ้สึกผมซีซั่นนี้ รุ้สึกว่าตอมันดรอปสุดเลยอะ

ชาก้าบางทีผมยังเหนมันเปนตัวสกรีน คือไม่ได้สกัดไรชัดเจนอะ แต่มีประโยชน์อยู่นะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11370
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 10:04
[RE]ชาก้า + ตอเรร่า
gxo8ofu01 พิมพ์ว่า:
พอชนะหน่อยมาอีกละกระทู้ชาก้าต้องเล่นคู่คนนั้นคนนี้ พอถึงเวลาจริงๆในลีคก็เห็นกันอยู่มันเป็นยังไง ไม่เถียงที่วันนี้เล่นดี แต่พื้นฐานคือมันเป็นคนเล่นบอลกาก น่อลไม่มีทางประสบความสำเร็จถ้ามีกัปตันคนนี้เป็นตัวหลัก  

ผมเห็นด้วยกับท่านเลย แต่เมื่อคืนมันเล่นเสมอตัว

ไม่มีไรเสียเลยไม่กล้าวิจารณ์มัน

ถ้ามันยังเป็นกลางตัวหลัก + กัปตันทีม

แชมป์ลีกโอกาสได้แทบศูนย์ กัปตันที่ออร่าไม่ได้ตั้งแต่เชียร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 2052
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 10:06
ตอเรร่าชอบมาก
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12683
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 10:46
เล่นพรีเมียร์ชาก้ามันไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น ตรงกลางโคตรโล่ง

พี่แกลากขึ้นมายาวๆยังไม่มีใครเข้าบอลเลย อยู่พรีเมียร์แค่จับบอลโดนรุมแล้ว

แล้วพอโดนรุมก็เห็นอยู่ ทำอะไรไม่ได้นอกจากรีบจ่ายกับบังบอล
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 10:47

หลายคนไม่ได้ดูเกมจะนึกว่า ตอเรร่า เล่นรับแล้ว ชาก้าดันสูง

จริงๆ ทั้งเกม ชาก้า ต่ำกว่า ตอเรร่าตลอด ตอเรร่าเป็นคนสอดเข้าไปกรอบหลายครั้งด้วยซ้ำ

แต่ที่ ชาก้า เทพวันนี้ส่วนนึงคือ คู่แข่ง ลูก 2 ที่ได้ประตู คือคู่แข่งไประวังปีกสองข้างที่มีความเร็ว ชาก้าที่อยู่กลางเลยว่าง วิ่งตั้งแต่แดนตัวเองจนไปแถวหน้าประตู

นัดนี้โดนส่องไปทั้งหมด 24 ครั้ง เข้ากรอบน่าจะ 7 ครั้ง รูปเกมห่วยเหมือนเดิม วิ่งขึ้นไม่ทัน วิ่งลงไม่ทัน โดนส่องไกล ส่องใกล้จนเป็นเรื่องชินชา

แต่ข้อดีของไอ้แผนนี้คือ จะได้โอกาสโต้กลับ เพราะทั้งทีมคู่แข่งเห็นว่า น่อล ไม่มีอะไร เลยดันสูงบุก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2010
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 11:27
PinkPanters พิมพ์ว่า:
แม้งแต่ความรุ้สึกผมซีซั่นนี้ รุ้สึกว่าตอมันดรอปสุดเลยอะ

ชาก้าบางทีผมยังเหนมันเปนตัวสกรีน คือไม่ได้สกัดไรชัดเจนอะ แต่มีประโยชน์อยู่นะ  

จริงๆผมว่าตอฟอร์มดรอปตั้งเเต่ประมาณหลังปีใหม่ซีซั่นที่เเล้วเลยนะ มาแรกๆเดอะแบกมาก ขาดไม่ได้ พอเล่นติดกันเยอะๆ ฟอร์มดรอปลง ผมเข้าใจว่ากรอบ ลงตลอด เเต่เท่าที่ผมดูตั้งเเต่ช่วงที่บอกยาวมาถึงฤดูกาลนี่ ดูทรงๆมาก ฟอร์มไม่เหมือนที่มาใหม่ๆ

ส่วนชาก้า ผมก็ไม่ได้จะบอกว่ามันเก่งอะไรขนาดนั้น เเต่เท่าที่ผมดูมาเยอะมาก ชาก้าคือคนที่เราขาดไม่ได้ ณ ตัวผู้เล่นที่เรามีนะ ชาก้าออกทีไร ไม่มีใครคุมเกม คุมเทมโป้ได้เลย คือถ้าซื้อตัวที่ดีกว่านี้ได้ผมสนับสนุนเลย เเต่ถ้าเอาตัวที่มี ผมว่าโดยความสามารถเเละตำแหน่งของเค้า ยังไงก็ต้องชาก้า
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2770
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 11:57
เป็นโค่ชมันต้องเลือกผู้เล่นให้เหมาะกับสถาณการณ์หรือคู่ต่อสู้

เอาง่ายๆ​ ชาก้าเล่นกับทีมเพรสซิ่งไม่ได้เพราะมันจะคืนหลัง

แถวบ้านเรียกเล่นไม่ได้เสือกขอบอล
แผนอูไนก็ขึ้นจังบอลจากผู้รักษาประตู​ ไม่ได้ว่าน่ะถ้ามึงมีบุสเก็ต​ มีแวรัตติในทีม​

เกวนดูซี่เอาตัวรอดพอได้​ แต่ก็ต้องมีคนมายืนรับบอล​ มันเห็นช่องมันจะจ่ายทันที​

ตอเรร่าเอาตัวรอดพอได้แต่​ถนัดงานbox to box ที่สุด

การแก้ปัญหาอยู่ที่แผนของโค้ชและการเลือกใช้​ ถ้าเจอทีมเพรสน้อยอาจส่งชาก้ายืนเป็น​ cmf​ หวังพึ่งการจ่ายบอลยาวและการยิงแถว2 อูไนก็ชอบจังเด๋วนี้แผนสวนกลับแล้วเอาชาก้ามาโยนยาว... ก็ไม่เห็นมันจะแม่นมากมายอะไร
ผลเสียกายต่อเกมมีมากกว่า

ปัญหาเลยคือตอนนี้ไม่มีกลางรับตัว​ (hold + tackle + screen) แบบธรรมชาติ​ ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น..

ถ้าเป็นผมจะซ้อมเกมรับหา11​ตัวจริงสำหรับแผนรับก่อนเลย
วิดีโอที่อูไนบอกดูเยอะ​ไม่ต้องไม่ดูคู่แข่งเยอะ​ ดูเทปรีเพลของทีมตัวเองเวลาเสียประตูแล้วมาset formation ใหม่เลย
เพราะตอนนี้โจทย์ไม่ใช่การแก้ปัญหา้รื่องเกมรุกแต่มันคือการรับให้แน่น​ แก้เพรส​แล้วโต้กลับแม่นๆ​ ถ้าคุณจะมาแผนนี้ก็ต้องทำให้สุด

1
0
Arsenal in my heart....
นักเตะเทศบาล
Status: #Jurin #Hinata #XG
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4614
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 12:17
เอาจริงตอร์ฟอร์มยังห่างช่วงที่มาใหม่ๆนะ เล่นประมาณนี้ แรงประทะไม่มี ไล่ไม่สุดแบบเมื่อก่อน เอาเซบาญอสรึเกว็นลงอาจจะคุ้มกว่า
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 2882
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2019 15:10
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:

จริงๆผมว่าตอฟอร์มดรอปตั้งเเต่ประมาณหลังปีใหม่ซีซั่นที่เเล้วเลยนะ มาแรกๆเดอะแบกมาก ขาดไม่ได้ พอเล่นติดกันเยอะๆ ฟอร์มดรอปลง ผมเข้าใจว่ากรอบ ลงตลอด เเต่เท่าที่ผมดูตั้งเเต่ช่วงที่บอกยาวมาถึงฤดูกาลนี่ ดูทรงๆมาก ฟอร์มไม่เหมือนที่มาใหม่ๆ

ส่วนชาก้า ผมก็ไม่ได้จะบอกว่ามันเก่งอะไรขนาดนั้น เเต่เท่าที่ผมดูมาเยอะมาก ชาก้าคือคนที่เราขาดไม่ได้ ณ ตัวผู้เล่นที่เรามีนะ ชาก้าออกทีไร ไม่มีใครคุมเกม คุมเทมโป้ได้เลย คือถ้าซื้อตัวที่ดีกว่านี้ได้ผมสนับสนุนเลย เเต่ถ้าเอาตัวที่มี ผมว่าโดยความสามารถเเละตำแหน่งของเค้า ยังไงก็ต้องชาก้า  

มีบางแมตที่ชาก้าไม่ลง แล้วจะรุ้สึกว่าทีมเซตบอลไม่ลื่นไหลอะ ความรุ้สึกผมนะ

ส่วนตอเนี่ย เอาจิงๆ วันไหนตัดบอลไม่ได้ แม้งแทบหมดประโยชน์เลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2010
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Mon Sep 23, 2019 13:21
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:

มีบางแมตที่ชาก้าไม่ลง แล้วจะรุ้สึกว่าทีมเซตบอลไม่ลื่นไหลอะ ความรุ้สึกผมนะ

ส่วนตอเนี่ย เอาจิงๆ วันไหนตัดบอลไม่ได้ แม้งแทบหมดประโยชน์เลย  

ใช้ครับ ชาก้าอารมณ์คล้ายๆทีมตอนที่มีอาเตต้า ตอนมีมองไม่เห็นประโยชน์ พอไม่ได้ลงปุป ทีมเซตบอลกันไม่ได้เลย ส่วนตอผมมองว่าไปตัวสนับสนุนมากกว่า สนับสนุนทั้งรุกและรับ เเต่ถ้าไม่มีคนที่รุก เเล้วให้ตอไปทำ ทำไม่ได้ เเล้วถ้าไม่มีอีกคนช่วยประคองเกมรับ ตอคนเดียวก็ไม่ไหวเหมือนกัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel