ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4239
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 19:55
[RE: ลาลาเบล.......แชทผู้ชายกับผองเพื่อนมัน !! (ใหม่)]
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
ผมว่านะมันอาจยังไม่ได้จัดน้องก็ได้แต่กะเอามาฟันที่คอนโดนั้นแหละ แต่พอเอาขึ้นมาคอนโดปุ๊บอาการเริ่มแย่ละแล้วแบบแม่งคงเหวอตกใจทำไรไม่ถูก เลยรนเอามาทิ้งไว้ lobby  

ไม่น่าใช่ ผลพบ สารคัดหลั่งช่องคลอด และฉีกขาดครับ  

แต่ยังไม่ทราบผลนิคับต้องดูด้วยว่าสารเปนของใครถ้าเปนไออุ่นก็ ปิดคดีง่ายถ้าไม่ใช่ละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 547
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:04
ลาลาเบล.......แชทผู้ชายกับผองเพื่อนมัน !! (ใหม่)
ผมว่านะมันอาจยังไม่ได้จัดน้องก็ได้แต่กะเอามาฟันที่คอนโดนั้นแหละ แต่พอเอาขึ้นมาคอนโดปุ๊บอาการเริ่มแย่ละแล้วแบบแม่งคงเหวอตกใจทำไรไม่ถูก เลยรนเอามาทิ้งไว้ lobby  

ไม่น่าใช่ ผลพบ สารคัดหลั่งช่องคลอด และฉีกขาดครับ  

แต่ยังไม่ทราบผลนิคับต้องดูด้วยว่าสารเปนของใครถ้าเปนไออุ่นก็ ปิดคดีง่ายถ้าไม่ใช่ละ  

ผมสงสัยในบ้านที่จัดงานมากกว่า

จากที่หาข่าวดู เคยมีคนโดนหลายคน

ก่อนไอ้นี่มันพามาคอนโด มีอะไรก่อนหน้านี้หรือเปล่า

ข้างนั้นมีอะไร แล้วมันทำไรกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1284
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:09
[RE]ลาลาเบล.......แชทผู้ชายกับผองเพื่อนมัน !! (ใหม่)
รอแชทช่วง 19.30-เที่ยงคืนอยู่ครับ เว้นช่วงไปนานมาก กว่าจะเอาลงมาลอบบี่ได้ก็ตี1 ละ ช่วงก่อนนั้นทำไรบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:24
ถูกแบนแล้ว
[RE: ลาลาเบล.......แชทผู้ชายกับผองเพื่อนมัน !! (ใหม่)]
Thana173 พิมพ์ว่า:

ผมสงสัยในบ้านที่จัดงานมากกว่า

จากที่หาข่าวดู เคยมีคนโดนหลายคน

ก่อนไอ้นี่มันพามาคอนโด มีอะไรก่อนหน้านี้หรือเปล่า

ข้างนั้นมีอะไร แล้วมันทำไรกัน  
ปาตี้ในที่ส่วนตัว พวกนี้ไม่พ้น เค ไอซ์อยุ่ละครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:29
ถ้าไม่ใช่ของอุ่นทีนี้พวกนั้นก็คงอ้างสมยอมหล่ะ มันหาหลักฐานมามัดยากแล้ว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2552
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:32
sirarmania พิมพ์ว่า:
Jose +10} พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
PO6BA_ พิมพ์ว่า:
Singularity S พิมพ์ว่า:
มันโกหกตั้งแต่ในแชทนี้แล้ว มาบอกชีพจรต่ำ หมอชันสูตรน้องเสียมา 7-8 ชม. นั่นคือตอนตี 2 ที่ไปรับศพมาแล้ว แปลว่าเสียตั้งแต่ประมาณ 6 โมงเย็นแล้วด้วยซ้ำ

มันคงรู้แหละว่าในแชทกลุ่มถ้าพูดไปโต้งๆ ว่าตายแล้วอาจจะงานงอกได้  

ผมว่าเค้าไม่รู้จริงๆ

ถ้ารู้คือเย็นเยือกมากๆเลยนะ

การที่มีคนตายต่อหน้าแต่มีเวลามาขอความเห็นในแชทกลุ่ม

มันไม่เมคเซ้นเลย  

ผมก็คิดว่ามันไม่รุ้ครับ ว่าตาย ว่าเริ่มกลัวตอนหลังๆๆแล้วละ จริงอาการออก ปากม่วง ฉี่ราด ถ้าเป็นเพื่อนอะไรผมว่าคงพาส่งโรงบาลแต่นี่หิ้วมอมเหล้าสาวมา เลยไม่กล้าพาไปอีกส่วนนึง  

เห็นด้วย ถ้ามันรู้ว่าตาย มันไม่มาเฮฮาในกลุ่มแชทหรอก  

ผมขอแย้งนะ พวกนี้มันประสบการณ์สูง มันรู้ว่าทำเขาตายแล้วก็เลยแชททำเป็นอำพรางคดีนะ สังเกตุได้ว่ามันตกใจอยู่นะแต่เก็บอาการ และเทียบจากที่หมอว่าเวลา่ที่น้องเสียแล้ว นั่นก็น่าจะเป็นสิ่งที่แชทบอกได้ว่า มันกำลังทำให้เห็นว่ามันไม่ได้ทำอะไรคือตีเนียน คือรู้อยู่แล้วว่าตัวเองต้องโดนคดีแล้ว ทำให้ตัวเองผิดน้อยที่สุดแค่นั้น  

"พวกนี้มันประสบการณ์สูง มันรู้ว่าทำเขาตายแล้วก็เลยแชททำเป็นอำพราง"

เอ่อ... ประสบการณ์สูงเรื่องมอมสาว กับเรื่องคนตายต่อหน้าเนี่ย มันคนละประสบการณ์กันเลยนะครับ

อีกอย่างต้องถามก่อน ว่าคุณหมายถึงมันโกหกตอนไหน ถ้าตั้งแต่ต้นจนถึงช่วงก่อนเที่ยงคืนเนี่ย ยังไงผมก็คิดว่ามันไม่รู้

แต่แชทช่วง 0.55 ไปจนถึงเอาน้องลงมานั่นน่ะ มันก็ 50/50

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:35
Spoil
ผมคือ... พิมพ์ว่า:
มันโกหกตั้งแต่ในแชทนี้แล้ว มาบอกชีพจรต่ำ หมอชันสูตรน้องเสียมา 7-8 ชม. นั่นคือตอนตี 2 ที่ไปรับศพมาแล้ว แปลว่าเสียตั้งแต่ประมาณ 6 โมงเย็นแล้วด้วยซ้ำ

มันคงรู้แหละว่าในแชทกลุ่มถ้าพูดไปโต้งๆ ว่าตายแล้วอาจจะงานงอกได้  

การที่มีคนตายต่อหน้าแต่มีเวลามาขอความเห็นในแชทกลุ่ม

ผมก็คิดว่ามันไม่รุ้ครับ ว่าตาย ว่าเริ่มกลัวตอนหลังๆๆแล้วละ จริงอาการออก ปากม่วง ฉี่ราด ถ้าเป็นเพื่อนอะไรผมว่าคงพาส่งโรงบาลแต่นี่หิ้วมอมเหล้าสาวมา เลยไม่กล้าพาไปอีกส่วนนึง  

เห็นด้วย ถ้ามันรู้ว่าตาย มันไม่มาเฮฮาในกลุ่มแชทหรอก  

ผมขอแย้งนะ พวกนี้มันประสบการณ์สูง มันรู้ว่าทำเขาตายแล้วก็เลยแชททำเป็นอำพรางคดีนะ สังเกตุได้ว่ามันตกใจอยู่นะแต่เก็บอาการ และเทียบจากที่หมอว่าเวลา่ที่น้องเสียแล้ว นั่นก็น่าจะเป็นสิ่งที่แชทบอกได้ว่า มันกำลังทำให้เห็นว่ามันไม่ได้ทำอะไรคือตีเนียน คือรู้อยู่แล้วว่าตัวเองต้องโดนคดีแล้ว ทำให้ตัวเองผิดน้อยที่สุดแค่นั้น  

ดึงสตินิดนึงครับ ท่องไว้ๆ คือผมก็เที่ยวบ่อย แต่เวลาเจอสาวเมาหยำแบบนั้น ให้สวยยังไงก็เอาไม่ลงครับ ยิ่งพวกสายเที่ยว ท่อนไม้เขาไม่สนอยู่แล้ว เว้นแต่หน้ามืดจริงๆ

การอำพรางคดี เอางี้ไหม รู้ดูหลักฐานอะไรต่ออะไรก่อนให้ชัดเจนค่อยพูด ผมไม่ได้เข้าข้างผู้ชายนะ เพราะเป็นผมก็ด่าเหมือนกันว่าหมดสติขนาดนี้มึงยังจะหิ้วกลับห้อง ทำไมไม่ฝากเพื่อนน้องแต่แรก ไม่พาไปรพ.เว้นแต่คิดมิดีมิร้ายซึ่งแน่นอนล่ะผมว่ามันหวังฟันอยู่แล้ว แต่จะพูดว่า ตายก่อนพาขึ้นห้องแล้ว ผมว่ายังพูดยาก ถ้ารู้จริงแม่งจะพาขึ้นห้องทำไม เคลียร์ตัวเองง่ายกว่าอีกถ้าไม่ได้ทำอะไร

แถมดูๆตอนพาลงไปล็อบบี้คือ อาการของคนไม่รู้จริงๆ เพราะไม่มีจุดไหนแอบๆกล้อง ในลิฟท์ยังมีจัดทรงผมอะไรๆ ชิวๆ คืออาการแบบนี้ ให้สัปเหร่อที่เคยชินกับศพยังทำไม่ได้เลยครับ

เอาง่ายๆน่ะ ประมาทก่อนข้อแรก ที่เหลือค่อยว่ากันไปตามรูปคดี แต่เจตนาฆ่าคงไม่ ดูทรงแล้วโดนคุกน่าจะเรื่องอย่างอื่นมากกว่าครับ  

อันนี้เห็นด้วย ผมว่ามันไม่ได้ซับซ้อนขนาดนั้นถ้านิ่งได้ขนาดนั้นผมว่าเกรด serial killer หรือมือปืนร้อยศพแล้ว...
ผมว่ามันไม่รู้ แต่ผมคิดว่ามันอาจจะเห็นจังหวะเฮือกสุดท้ายก่อนขาดใจแต่มันก็ไม่รู้อยู่ดี หรือแค่ตะหงิดในใจว่าแปลก...แต่ก็อย่างที่ผมว่าไว้ตลอดมา ว่ามันก็สุดอยู่ดีไม่ได้มีความสำนึกหรือความเมตตาห่วงใยเพื่อนมนุษย์อยู่เลยเหี้ยมมาก..รู้สึกไม่ค่อยดีเลยเอามาทิ้งไว้ดีกว่า
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9073
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:46
ไปอ่าวมาเหมือนไอ้อุ่นนี่เหมือนเป็นคนไปว่าจ้างน้องเขามาอีกทีนึง ที่นี้ผมคิดว่ามันอาจจะมีคนที่ให้ตังค์มันเพื่อเป็นนกต่อเพื่อไปติดต่อหาพวกพริตตี้อีกทีนึง

อย่างข่าวนี้ ส่วนตัวผมเดาน่ะว่าอุ่นมันยังไม่ได้ทำอะไรน้องเขา แค่คิดจะแบกกลับมาจัดที่ห้องตอนที่สภาพพอรู้สึกตัว เรียกง่ายๆ หิ้วมาแล้วรอตีกิน แต่ทำแบบนี้บ่อยเลยไม่คิดว่าครั้งนี้จะ overdose ไปแล้วและมันเองก็คิดแค่ว่าจะรอให้ฟื้นอย่างเดียวเลยไม่ทันสังเกตุอะไร แต่ไอ้ที่เอะใจก็น่าจะมีหน่อยๆแต่ตอนนั้นมันคงไม่อยากเอาไปส่งรพ. คงอาจจะอยากรอให้ฟื้นมากกว่าก็เลยตามเลย

ส่วนใครมอมเหล้าหรือยา อันนี้คงหาตัวยาก แต่คนข่มขืนผมว่าน่าจะไม่ใช่อุ่นแน่ๆ คงเป็นคนที่เป็นลูกพี่มัน และผมว่ามันจะทำแบบนี้กันบ่อยๆ คือใครจะเอาไปเคลมหลังเลิกงานก็มาเอาไปตอนหมดสติ แต่ไอ้ตอนแรกสุดลูกพี่มันหรือคนว่าจ้างมันนั้นละตัวแรกที่จะได้จัดเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:47
ถูกแบนแล้ว
ต้องกินหล้าขนาดไหนถึงทำให้เสียชีวิตได้
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12005
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 20:53
ไทม์ไลน์มันงงๆนะ ผลชันสูตรเชื่อถือได้แน่ๆ และผลชันสูตรพบการฉีกขาด
และมีสารคัดหลั่งในนั้นด้วย ถ้ามันหิ้วคนสภาพแบบนั้นขึ้นไป แล้วมีคนมาดีเฟนว่ามันอาจไม่ได้ทำ
เพราะสายเที่ยวไม่ชอบมีอะไรกับคนสภาพเป็นศพ

แล้วใครทำ ไปโดนตอนไหน งานนี้ยาวแน่ๆ แล้วมันมีช่วงเวลาที่หายไป หายไปยาวมากๆ
มันเกิดไรขึ้นตอนนั้น ตรงนี่สำคัญมากๆ ช่วงเวลาตรงนั้นเป็นปริศนาที่แท้จริง

อีกอย่างผมว่า ตอนอุ้มขึ้นรถ เขาน่าจะยังไม่เสีย หรือ เสียไปแล้ว ไอ้ระยำนี่มันคงไม่รู้
คงไม่มีใครอยากจะซวยเอาศพมาขึ้นรถหรอก เพราะมันจะโดนก่อนเลย

ความเห็นผมนะ ผมว่าน้องเสียตอนที่อยู่ในห้องมันแหละ ระหว่างช่วงเวลาที่หายไป
และก่อนที่มันจะรู้ว่าเสีย มันก็ทำเสร็จไปแล้วด้วย เผลอๆจะเสียเพราะไปข่มขืนเขาด้วยซ้ำ
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:00
มีใครเคยดูหนังเรื่อง No pain no gain มั้ย

จากที่อ่านๆดู ผมว่าทรงเหมือนกลุ่มตัวเอกในเรื่องเลย

ถึงเวลาแก้ปัญหาไม่เป็น จนเรื่องมันเลวร้ายไปเรื่อยๆ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Feb 2010
ตอบ: 964
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:02
domedome พิมพ์ว่า:
รอแชทช่วง 19.30-เที่ยงคืนอยู่ครับ เว้นช่วงไปนานมาก กว่าจะเอาลงมาลอบบี่ได้ก็ตี1 ละ ช่วงก่อนนั้นทำไรบ้าง  

ตอนเย็นฟังข่าวเห็นทางครอบครัวเขาบอกว่ามีหลักฐานเป็นแชตที่มากกว่าที่หลุดออกมาครับ อาจจะกลัวเสียรูปคดี
0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:07
[RE]ลาลาเบล.......แชทผู้ชายกับผองเพื่อนมัน !! (ใหม่)
ช่วง 1:24-25 ที่มีการให้เช็คชีพจร

ตรงนี้อย่างไงก็รู้แน่ๆละครับ ที่เจ้าตัวบอกว่าต่ำมากๆ ตรงนี้โกหกแน่นอน

เพราะผลชันสูตรออกมาว่าเสีย 7-8 ชม ก่อนหน้า ต่อให้ผลมัน error จริง มันก็แทบไม่มีโอกาสจะ error ไปได้ขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2010
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:18
ผมคือ... พิมพ์ว่า:

ดึงสตินิดนึงครับ ท่องไว้ๆ คือผมก็เที่ยวบ่อย แต่เวลาเจอสาวเมาหยำแบบนั้น ให้สวยยังไงก็เอาไม่ลงครับ ยิ่งพวกสายเที่ยว ท่อนไม้เขาไม่สนอยู่แล้ว เว้นแต่หน้ามืดจริงๆ

การอำพรางคดี เอางี้ไหม รู้ดูหลักฐานอะไรต่ออะไรก่อนให้ชัดเจนค่อยพูด ผมไม่ได้เข้าข้างผู้ชายนะ เพราะเป็นผมก็ด่าเหมือนกันว่าหมดสติขนาดนี้มึงยังจะหิ้วกลับห้อง ทำไมไม่ฝากเพื่อนน้องแต่แรก ไม่พาไปรพ.เว้นแต่คิดมิดีมิร้ายซึ่งแน่นอนล่ะผมว่ามันหวังฟันอยู่แล้ว แต่จะพูดว่า ตายก่อนพาขึ้นห้องแล้ว ผมว่ายังพูดยาก ถ้ารู้จริงแม่งจะพาขึ้นห้องทำไม เคลียร์ตัวเองง่ายกว่าอีกถ้าไม่ได้ทำอะไร

แถมดูๆตอนพาลงไปล็อบบี้คือ อาการของคนไม่รู้จริงๆ เพราะไม่มีจุดไหนแอบๆกล้อง ในลิฟท์ยังมีจัดทรงผมอะไรๆ ชิวๆ คืออาการแบบนี้ ให้สัปเหร่อที่เคยชินกับศพยังทำไม่ได้เลยครับ

เอาง่ายๆน่ะ ประมาทก่อนข้อแรก ที่เหลือค่อยว่ากันไปตามรูปคดี แต่เจตนาฆ่าคงไม่ ดูทรงแล้วโดนคุกน่าจะเรื่องอย่างอื่นมากกว่าครับ  

ที่ผมแสดงความเห็นแบบนี้เพราะอาศัยปัจจัยหลัก ๆ คือ
1.ตามข่าวคือมันชอบน้องหวังเครมเลยจัดงานเอนขึ้น(ยังไงต้องมีส่วนเกี่ยวข้องแน่ๆ)
2.เพื่อนคนตายบอกว่าเคยโดนแบบนี้
3.หลักนิติพิสูจน์ออกมาคร่าว ๆ มีแนวโน้มจะใช้ยา กับข่มขืนคนตายหรือไม่ตายไม่แน่ใจ
4.น้องอาจจะตายตั้งแต่อยู่ในรถ หรืออาจจะตั้งแต่ในงานแล้วก็ได้เพราะเมาหยำเปขนาดนั้น แต่มันยังลากมาเพราะความไม่รู้ว่าตายไง แต่พอรู้ว่าตายก็ต้องสร้างหลักฐานว่าตัวเองไม่ได้ทำโดยการให้เพื่อนคนตายมาเอาไป แทนที่จะไปส่งโรงบาล
จริง ๆ ผมก็ไม่ค่อยอยากฟันธงนะ แต่เห็นในแชทแล้วสลดหดหู่เหลือเกินเลยเอาอารมณ์เป็นที่ตั้งในการคอมเม้นท์ แล้วใช้ความรู้สึกส่วนตัวๆเองเยอะไปหน่อย
0
0
Gentleman Teamwork

www.facebook.com/thaihaxball
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4468
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 21:35
19.39 ผมไม่นิยมมีอะไรกับศพ

อันนี้คืออะไรครับ  

ผมคิดว่ามันหมายถึง ไม่ชอบมีอะไรกับคนที่ไม่รู้สึกตัว ไม่มีสติประมาณนั้น
แบบนอนนิ่งไม่ไหวติง ผมไม่คิดว่ามันหมายถึงว่าน้องเขาเสียแล้ว และมันไม่อยากมีอะไรกับคนที่เสียไปแล้ว
แต่เดาว่าเพื่อนที่ส่งข้อความมาแล้ว unsent ไป นั่นอาจจะพูดชงอะไรซักอย่าง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel