ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8996
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:27
[RE: อยากบอก สโคลเรื่องเด]
RMFronaldo พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
AXAXEL พิมพ์ว่า:
ห่วยลงจริงๆครับ ไม่เชื่อดูเมื่อต้นปีนี้

เอาพลาดง่ายๆไปดูบ้าง รับพลาดโทษกองหลัง พอคลีนชีท ชม เด

แฟนบอลผู้ช่างอวย

อันนี้คือรวมชอตพลาด 3-4 ปีหลังเลยปะ มีเสื้อaon อยู่ด้วย

ตัดที่พลาดมาได้แค่นี้หรอ?  

น่าจะเป็นช็อตที่ตั้งซอง แล้วยังโง่รับไม่ได้มากกว่า
ที่อยากให้ดู

คลิปนี้ผมไม่ได้ตัดต่อเอง มันแค่ตัดยกตัวอย่างมามั้ง

ถ้าเท่าที่นั่งดูสด มาตลอด ตั้งแต่เดมันย้ายมา
ก็เยอะนะ ไม่เคยชอบมันเลยอะ 5555

คือเอาใจช่วยมันนะ แต่ไม่คิดว่าเป็นโกลที่เก่งไรเลย

ยุคมูนี่คนทำผลงานเป็นชิ้นเป็นอันได้แชมป์ กลับเป็น โรเมโร่ด้วยซ้ำ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันต่อสัญญาแล้วก็ต้องเชียร์มันต่อไปอะ

0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:30
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ใช่ เดห่วย

แค่เซฟแต้มให้โค้ชสุดที่รักอย่างมูแค่ 19 แต้มเอง ปีที่ได้ที่ 2 น่ะ

ถึงบอกที่ 2 ไม่ใช่ผลงานที่ดีที่สุดของมูหรอก ผลงานที่ดีที่สุดของเดเนี่ยแหละ  

ผมว่าคลีนชีทเยอะก็เพราะมูวางเกมรับให้มากกว่า

ถ้าปล่อยรุกแบบโอเล่ เด โดนส่องง่าย ก็กากอีกแหละ

รับพลาดโทษกองหลังกาก คลีนชีทได้ชมโกล

ลั่นจัง  

ผมว่าท่านอคติกับมันนะ นัดไหนที่มันพลาดคนก็บ่นมันเหมือนกันนั่นแหละ ไม่ใช่ไม่มี

เพียงแต่ไม่ได้โดนด่าหนักเหมือนกองหลังเวลาพลาด ซึ่งเป็นเพราะอะไร? เพราะปกติมันทำได้ดีตลอด พอพลาดบ้างคนเลยไม่ค่อยบ่น เพราะคนเรามันต้องมีพลาดบ้างอยู่แล้ว ส่วนกองหลังนี่พลาดแทบทุกนัดคนก็เลยบ่นมากกว่าไงครับ แต่นัดไหนเล่นดีคนก็ชม

แล้วหลาย ๆ ลูกที่มันโดนยิงแล้วคนด่ากองหลังเพราะหลังพลาดมาให้ล่อเป้าไงครับ แบบไม่ว่าเป็นโกลคนไหนก็ยากจะกันได้ หลังเลยโดนบ่น ถ้าอันไหนหลังไม่ได้พลาดแต่เดรับไม่ได้เองคนก็บ่นเด แบบที่บ่นกันทุกวันนี้ไงครับ

แล้วเมื่อก่อนที่คลีนชีทได้ส่วนมากชมเดกันเพราะอะไร เพราะแทบไม่มีนัดไหนเลยที่หลังไม่พลาด แล้วถ้าเดมันยังเซฟเก็บคลีนชีทได้จะไม่ให้ชมมันเหรอครับ?
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MUFC

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:32
ถูกแบนแล้ว
อ่านเม้นจนอยากเห็น Stat การโดนยิง การเซฟ และคลีนชีทของเดตั้งแต่ยุคมอยส์เลยอ่ะ ใครใจบุญรบกวนหน่อยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tele เมื่อ Thu Sep 19, 2019 15:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:35
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
ใช่ เดห่วย

แค่เซฟแต้มให้โค้ชสุดที่รักอย่างมูแค่ 19 แต้มเอง ปีที่ได้ที่ 2 น่ะ

ถึงบอกที่ 2 ไม่ใช่ผลงานที่ดีที่สุดของมูหรอก ผลงานที่ดีที่สุดของเดเนี่ยแหละ  

ผมว่าคลีนชีทเยอะก็เพราะมูวางเกมรับให้มากกว่า

ถ้าปล่อยรุกแบบโอเล่ เด โดนส่องง่าย ก็กากอีกแหละ

รับพลาดโทษกองหลังกาก คลีนชีทได้ชมโกล

ลั่นจัง  

ผมว่าท่านอคติกับมันนะ นัดไหนที่มันพลาดคนก็บ่นมันเหมือนกันนั่นแหละ ไม่ใช่ไม่มี

เพียงแต่ไม่ได้โดนด่าหนักเหมือนกองหลังเวลาพลาด ซึ่งเป็นเพราะอะไร? เพราะปกติมันทำได้ดีตลอด พอพลาดบ้างคนเลยไม่ค่อยบ่น เพราะคนเรามันต้องมีพลาดบ้างอยู่แล้ว ส่วนกองหลังนี่พลาดแทบทุกนัดคนก็เลยบ่นมากกว่าไงครับ แต่นัดไหนเล่นดีคนก็ชม

แล้วหลาย ๆ ลูกที่มันโดนยิงแล้วคนด่ากองหลังเพราะหลังพลาดมาให้ล่อเป้าไงครับ แบบไม่ว่าเป็นโกลคนไหนก็ยากจะกันได้ หลังเลยโดนบ่น ถ้าอันไหนหลังไม่ได้พลาดแต่เดรับไม่ได้เองคนก็บ่นเด แบบที่บ่นกันทุกวันนี้ไงครับ

แล้วเมื่อก่อนที่คลีนชีทได้ส่วนมากชมเดกันเพราะอะไร เพราะแทบไม่มีนัดไหนเลยที่หลังไม่พลาด แล้วถ้าเดมันยังเซฟเก็บคลีนชีทได้จะไม่ให้ชมมันเหรอครับ?  

อคติขนาดนั้นแย้งไปก็เท่านั้นอะครับ 55555
เดมันซวยตรง มีคนไม่ชอบมันมาตั้งแต่ย้ายแล้ว
ปีสองปีแรก มันก็โดนด่าแบบนี้ แต่หลังจากนั้นพีค
เลยเอาถุงมืออุดปากแฟนบอลได้ แต่ช่วงนี้ฟอร์มดร็อป
เลยกลับมาโดนด่าอีกครั้ง แค่นั้นเอง 55555
5
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 4190
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:37
tele พิมพ์ว่า:
อ่านเม้นจนอยากเห็น Stat การโดนยิง การเซฟ และคลีนชีทของเดตั้งแต่ยุคมอยส์เลยอ่ะ ใครใจบุญรบกวนหน่อยครับ  

หาได้เท่านี้ครับ

http://stats.washingtonpost.com/epl/players.asp?player=94871
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8996
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:39
ใช่ เดห่วย

ลั่นจัง  

ผมก็เคยถามนะว่าผมอคติกับมันป่าว ผมว่าไม่นะ ผมก็ชมมัน เห็นว่ามันเก่งนัดไหนเป็น มันมีบางนัดที่ เด มันก็ฟอร์มดีจริงๆ แบบลูกง่ายไม่เสีย ลูกยากรับได้ ผมก็ชมเป็นนะ
เออนัดนี้เมิงดี มาตรฐานเมิงได้
เชื่อว่าโกลทุกคนก็มีนัดแบบนี้แหละ แต่ผมก็เบื่อนะ พวกลูกเสาแรก ที่โดนยิงยัด

แล้วยังเอาขารับกระเด็นเข้าโกลไปบ่อยๆอ่ะ มันควรเลิกใช้ได้แล้ว
แล้วยืนตำแหน่งเปิดช่องเสาแรกมากประจำ ลูกน้ำหนักเบาแล้วก็ยังปัดไปให้เค้าซ้ำ

คืออยากชมมันแบบเต็มปากเต็มคำแบบที่แฟนผีอวยไง ว่าเออเมิงเทพจริง
แต่มันไม่ใช่อ่า มันข้อผิดพลาดเยอะมากอยู่เลย จะเป็นนัมเบอร์ 1
ที่อวยๆกัน

ถึงจะไม่ชอบนะ เพราะไม่เห็นด้วยว่ามันจะเก่งอะไรนักหนา แต่ก็เชียร์ให้มันเก่งขึ้นน่ะแหละ

แต่เชื่อเลยว่า มันจะแย่ลง โดยเฉพาะยุคที่โค้ชไม่เน้นเกมรับให้มันเนี้ย
แม้จะได้เสริมหลังที่ดีขึ้น ขนาดวานบิสซาก้าแบกขนาดนี้ ก็ยังโดนยิงยัดเสาแรก
แล้วก็กระเด็นเข้าโกลไปอีกละ

5555555

1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:49
Spoil
ใช่ เดห่วย

ลั่นจัง  

ผมก็เคยถามนะว่าผมอคติกับมันป่าว ผมว่าไม่นะ ผมก็ชมมัน เห็นว่ามันเก่งนัดไหนเป็น มันมีบางนัดที่ เด มันก็ฟอร์มดีจริงๆ แบบลูกง่ายไม่เสีย ลูกยากรับได้ ผมก็ชมเป็นนะ
เออนัดนี้เมิงดี มาตรฐานเมิงได้
เชื่อว่าโกลทุกคนก็มีนัดแบบนี้แหละ แต่ผมก็เบื่อนะ พวกลูกเสาแรก ที่โดนยิงยัด

แล้วยังเอาขารับกระเด็นเข้าโกลไปบ่อยๆอ่ะ มันควรเลิกใช้ได้แล้ว
แล้วยืนตำแหน่งเปิดช่องเสาแรกมากประจำ ลูกน้ำหนักเบาแล้วก็ยังปัดไปให้เค้าซ้ำ

คืออยากชมมันแบบเต็มปากเต็มคำแบบที่แฟนผีอวยไง ว่าเออเมิงเทพจริง
แต่มันไม่ใช่อ่า มันข้อผิดพลาดเยอะมากอยู่เลย จะเป็นนัมเบอร์ 1
ที่อวยๆกัน

ถึงจะไม่ชอบนะ เพราะไม่เห็นด้วยว่ามันจะเก่งอะไรนักหนา แต่ก็เชียร์ให้มันเก่งขึ้นน่ะแหละ

แต่เชื่อเลยว่า มันจะแย่ลง โดยเฉพาะยุคที่โค้ชไม่เน้นเกมรับให้มันเนี้ย
แม้จะได้เสริมหลังที่ดีขึ้น ขนาดวานบิสซาก้าแบกขนาดนี้ ก็ยังโดนยิงยัดเสาแรก
แล้วก็กระเด็นเข้าโกลไปอีกละ

5555555

พอท่านอธิบายแบบนี้ผมก็พอเข้าใจในมุมของท่านแล้ว ซึ่งผมไม่แย้งนะ เพราะเดมันก็ยังมีจุดที่ยังด้อยอยู่จริง ๆ แล้วก็อยากให้มันพัฒนาเหมือนกัน ก็ดีใจนะครับที่ได้ยินว่าท่านอยากเชียร์ให้มันพัฒนาแม้ว่าท่านจะไม่ได้ชอบเดก็ตาม

แต่ผมอยากลองเสนออีกมุม ท่านจะรับหรือไม่รับก็แล้วแต่นะครับ ไม่ว่ากัน ความคิดใครความคิดมัน ผมไม่บังคับให้ใครเปลี่ยนความคิดอยู่แล้ว

คือผมเชื่อว่านักเตะทุกคนมีจุดอ่อนหมดแหละครับ แต่ก็มีจุดแข็งของตัวเองด้วยเหมือนกัน ซึ่งผมมองว่าโดยรวมแล้วเดมันมีจุดแข็งมากกว่าจุดอ่อนนะ(ในความคิดผม) ถ้าท่านลองมองดูตรงจุดแข็งของมันท่านอาจจะคิดว่า เออ มันก็ทำตรงนี้ได้ดีจริง ๆ นะ ถึงอีกส่วนจะทำได้ไม่ดีก็เถอะ โดยรวมแล้วมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น อะไรแบบนี้ อาจจะชอบมันมากขึ้นก็ได้

แต่ส่วนนึงคงเป็นเพราะความชอบส่วนบุคคลด้วยแหละมั้งครับ อย่างที่ท่านยกตัวอย่าง ท่านอาจจะชอบจุดแข็งและรับได้กับจุดอ่อนของอลิซง แต่ไม่ได้ชอบของเด อันนี้มันก็แล้วแต่ความชอบแล้วล่ะนะ

1
0
MUFC

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31928
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:52
ใช่ เดห่วย

ลั่นจัง  

อ่านอีกครั้ง

เดเซฟ 19 แต้ม ไม่ใช่กองหลังเซฟแต้ม

นับเฉพาะลูกเซฟที่ไม่น่าเซฟได้ที่ส่งผลต่อผลลัพธ์ของเกม ไอพวกลูกปาฏิหารย์ทั้งหลาย
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18472
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:54
มันห่วยลงก็ต้องยอมรับว่ามันห่วยลง

แต่ตอนนี้ต่อสัญญาละ

มาลุ้นกันว่าจะกลับไปโหดได้มั้ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:54
ถูกแบนแล้ว

http://stats.washingtonpost.com/epl/players.asp?player=94871  

พอได้เทียบ Stat กับโกลคนอื่นๆในลีคด้วยจำนวนเซฟของปีที่แล้ว ที่หลายๆคนบอกว่าฟอร์มดรอปสุดจากปีผ่านๆมา (ซึ่งดรอปจริง) อยากจะบอกว่าสงสารมึงจริงๆเดเอ้ย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21975
มันไม่ได้มีชอทเทพแบบเมื่อก่อนนะ

แต่นัดกับ เลสเตอร์ ลูกแบบที่เมดิสันยิง มันก็ยังเซพให้อยู่นะ

บางคนก็ใจเย็นๆ ไม่ได้ปล่อยไก่ทำเสียขนาดนั้น

แค่ไม่ท๊อปฟอร์มเหมือนเมื่อก่อนเฉยๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 4190
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:56

พอได้เทียบ Stat กับโกลคนอื่นๆในลีคด้วยจำนวนเซฟของปีที่แล้ว ที่หลายๆคนบอกว่าฟอร์มดรอปสุดจากปีผ่านๆมา (ซึ่งดรอปจริง) อยากจะบอกว่าสงสารมึงจริงๆเดเอ้ย  

อลิซอนทั้งฤดูกาลโดนยิงตรงกรอบ 97 เดโดนยิงตรงกรอบ 174 อะท่าน
7
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 11969
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 16:01
เห็นบอกไม่ได้อคติแต่ที่ผ่านๆ มาก็ให้บ่นให้มันตลอดอ่ะท่านนี้ ซึ่งมันก็ห้ามกันไม่ได้หรอกเรื่องชอบ/ไม่ชอบ ผลงานมันดรอปจริงแต่ไม่ถึงขั้นห่วย มันก็ยังเซฟสำคัญๆช่วยทีมมาตลอดจนถึงตอนนี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8759
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 16:03
หลังๆเสียประตูจากเดบ่อยจริงๆ ต้องยอมรับกันหน่อยนะ
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 16:06
ผมว่าตั้งแต่เปิดฤดูกาลใหม่ เดมันก็กลับมาฟอร์มเดิมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Thu Sep 19, 2019 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel