ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:57
[RE: "พอช"บ่นอุบซีซั่นนี้ไก่เกมรับห่วยเกินไป]
ลูกรักซานเชสเป็นไงล่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 13:44
[RE: "พอช"บ่นอุบซีซั่นนี้ไก่เกมรับห่วยเกินไป]
wanit000 พิมพ์ว่า:
จุดเปลี่ยนของไก่จริงๆ คือ ขายวอคเกอร์นั้นละ ส่งให้ แมนชิ ได้แชมป์ โทษเจ้าของทีมเถอะ เห็นเเก่เงิน มากกว่าแชมป์  

เจ้าของทำได้ดีแล้วครับ

วอลค์เกอร์ใจไม่อยู่กับทีมแล้วครึ่งฤดูกาลสุดท้ายไม่ค่อยได้ลงแล้ว

สโมสรทำได้แค่ขายให้ได้เงินมากที่สุด
1
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2196
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 14:48
Anderton พิมพ์ว่า:
จุดเปลี่ยนของไก่จริงๆ คือ ขายวอคเกอร์นั้นละ ส่งให้ แมนชิ ได้แชมป์ โทษเจ้าของทีมเถอะ เห็นเเก่เงิน มากกว่าแชมป์  

วอลค์เกอร์ใจไม่อยู่กับทีมแล้วครึ่งฤดูกาลสุดท้ายไม่ค่อยได้ลงแล้ว

สโมสรทำได้แค่ขายให้ได้เงินมากที่สุด  

แล้วเงิน หายไปใหน ???? ปีที่ผ่านๆมา ไก่แทบจะไม่เสริมทัพอ่ะ ถ้าไม่เห็นเเก่เงินจะให้เรียกยังไงดี เรียกปลิง ดีใหม ปีที่ผ่านนี้เห็นพอชเปรยๆ เป็นแนวน้อยใจทีมไม่เสริมทัพเยอะมากนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:38

แล้วเงิน หายไปใหน ???? ปีที่ผ่านๆมา ไก่แทบจะไม่เสริมทัพอ่ะ ถ้าไม่เห็นเเก่เงินจะให้เรียกยังไงดี เรียกปลิง ดีใหม ปีที่ผ่านนี้เห็นพอชเปรยๆ เป็นแนวน้อยใจทีมไม่เสริมทัพเยอะมากนะ  

การไม่เสริมทัพไม่ได้เเปลว่าเขาไม่ให้เงินนะครับ แต่เป้าหมายหลักที่ต้องการมันไม่ได้แล้วพอชอาจจะไม่อยากได้เป้าหมายรอง
จริงๆพอชเข้าใจสถาณการณ์ของทีมนะครับ ว่าทีมไม่สามารถซื้อนักเตะได้ในทุกราคา แต่ซื้อได้ในราคาที่ไม่สูงจนเกินไปเท่านั้น
เงินไปใหนก็มีการเพิ่มเพดานค่าเหนื่อยให้นักเตะตัวหลักหลายๆคน ต้องเข้าใจนะครับว่าสเปอร์สไม่ได้ใช้เงินภายนอกอัดฉีดเข้ามา
แต่ใช้เงินจากธุรกิจฟุตบอลเลี้ยงตัวเอง ดังนั้นจะไปเทียบกับทีมที่มีรายได้สูงๆ อย่างแมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซน่อล เชลซ๊ยังไม่ได้
และสนามก่อนหน้านี้ 36,000 พึ่งได้สนามใหม่หลักหกหมื่นมา ซึ่งก็จะเป็นตัวปั๊มเงิน ให้มีตังค์จ้างนักเตะแพงๆ

ถ้าสงสัยตรงใหนถามได้ครับ แต่แฟนบอลทั้งในและต่างประเทศไม่มีใครด่าเลวีในเรื่องนี้ครับ(ถ้ามีก็ส่วนน้อยพวกไม่ตามข่าว)
2
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กองเชียร์น้ำดี
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 19:19

สงสัยชอบอ่านแต่หัวข่าว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel