ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 13:19
[RE: รีวิวร้านอาหารข้าวแกงถนัดแดก]
gazeclub พิมพ์ว่า:
luisnani พิมพ์ว่า:
ยังไม่เคยไปลองสักที แต่บางทีก็สงสารแกอยู่นะ ขายของอยู่ดีๆ ไม่ได้บังคับใครไปกินสักหน่อย

ทำไมต้องมาโดนด่าอยู่เรื่อยๆ ออกรายการไหนแกก็บอกลิ้นใครลิ้นมัน แล้วแต่คนชอบ

อร่อยไม่อร่อยไม่รู้ แต่หลังๆ เหมือนนักรีวิวอยากไปลองของอะ กินเสร็จกลับมาด่าเอามันส์

ว่าก็ว่าเถอะ ถ้ามันแย่ขนาดนั้น ทำไมร้านแกก็ไม่เจ๊งสักที

เวลาแกไปร้านดังๆก็ประมาณนั้นเหมือนกันแหล่ะ อย่างเช่นไปร้านอาฟเตอยำเป็นต้น

ปล. ร้านที่ชลบุรีก็เห็นปิดไปแล้วนะครับ แต่มาเปิดใหม่แถวศรีราชา เจ๊งไม่เจ๊งไม่รู้หรอก
แต่เป็นร้านอาหารมันก็ต้องมีคนไปรีวิวอยู่แล้ว  

ผมไม่มีความเห็นเรื่องรสชาติ เรื่องปริมาณคุณภาพไรนะ เพราะไม่เคยกิน

แค่สงสารเรื่องอินเตอร์เนต ทุกวันนี้คนเราด่ากันง่ายเกิน แค่มีโทรศัพท์เครื่องเดียว

โจมตีกันได้ถึงตาย ไม่ต้องรู้จัก ไม่ต้องเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ

ส่วนเรื่องแกด่าคนอื่น ก็ตามนั้นครับ รับกรรมของแกไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 13:56
[RE: รีวิวร้านอาหารข้าวแกงถนัดแดก]
ง่านนี้มีมาม่าแน่นอน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:42
ถูกแบนแล้ว
songkrod พิมพ์ว่า:
เคยไปกินครั้งเดียว ก่อนเที่ยงแถวๆชลบุรี

ผมว่าไม่ได้แย่นะ ไม่ได้ถึงขั้นต้องด่าอะไรขนาดนั้น แค่รู้สึกว่าไม่สมราคาเฉยๆ อาจจะเพราะด้วยเครื่องครัวที่ให้เราใช้ ปริมาณอาหารที่เสิร์ฟ การบริการตัวเอง ผมคิดว่าเป็นเรื่องขององค์ประกอบที่ทำให้รู้สึกว่าอาหารแพงมาก

ส่วนรสชาติ บางอย่างดี บางอย่างเฉยๆ ที่ได้กินไม่มีอะไรถึงขั้นแย่กินไม่ได้นะ

ปล.ถ้าจะให้ด่า ผมคงด่าเรื่องจานกระดาษ ช้อนพลาสติก เดินหยิบถาดอาหารไปมาเองในราคาอาหารมื้อละ 1000+ น่ะนะ

ปล2. ผมเชื่อว่าสาขามีผลกับรสชาติแน่นอน กับวิธีการควบคุมร้านอาหารแบบนี้  

ผมว่าควรเอาเวลาาจัดการระบบ sop ร้านอาหารดีกว่าฝอยว่าของดียยยยย์แต่รสกาก
อีกอย่างผมสงสัยคนที่ยู่กับแกเป็นเชฟหรือแค่กุ๊ก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1768
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:49
Spoil
nicknameHumNoi พิมพ์ว่า:
เคยไปกินครั้งเดียว ก่อนเที่ยงแถวๆชลบุรี

ผมว่าไม่ได้แย่นะ ไม่ได้ถึงขั้นต้องด่าอะไรขนาดนั้น แค่รู้สึกว่าไม่สมราคาเฉยๆ อาจจะเพราะด้วยเครื่องครัวที่ให้เราใช้ ปริมาณอาหารที่เสิร์ฟ การบริการตัวเอง ผมคิดว่าเป็นเรื่องขององค์ประกอบที่ทำให้รู้สึกว่าอาหารแพงมาก

ส่วนรสชาติ บางอย่างดี บางอย่างเฉยๆ ที่ได้กินไม่มีอะไรถึงขั้นแย่กินไม่ได้นะ

ปล.ถ้าจะให้ด่า ผมคงด่าเรื่องจานกระดาษ ช้อนพลาสติก เดินหยิบถาดอาหารไปมาเองในราคาอาหารมื้อละ 1000+ น่ะนะ

ปล2. ผมเชื่อว่าสาขามีผลกับรสชาติแน่นอน กับวิธีการควบคุมร้านอาหารแบบนี้  

ผมว่าควรเอาเวลาาจัดการระบบ sop ร้านอาหารดีกว่าฝอยว่าของดียยยยย์แต่รสกาก
อีกอย่างผมสงสัยคนที่ยู่กับแกเป็นเชฟหรือแค่กุ๊ก  

เห็นว่าเป็นเชฟเคยทำที่ รร. ใหญ่ๆ โรงแรมต่างประเทศอะไรด้วยนี่แหละครับ

เห็นแกบอกว่าให้มาช่วยดูแลเรื่องในครัวให้ได้มาตฐานสะอาดเหมือนครัวตามร้านใหญ่ๆ

แต่เรื่องรสชาติผมว่าคงช่วยอะไรไม่ได้มาก จากทำโรงแรมมาทำร้านข้าวแกงนี่ต่างกันลิบลับ

ขนาดเชฟโรงแรมที่ผมทำงานให้มาทำอาหารแคนทีนพนักงานแกยังบอกว่าแกทำสู้พ่อครัวในแคนทีนไม่ได้เลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 15:51
ถูกแบนแล้ว
bikini19 พิมพ์ว่า:
ง่านนี้มีมาม่าแน่นอน  

แน่นอนคับเงินไม่เหลือพอซื้ออย่างแน่นอน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14191
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 16:12
nicknameHumNoi พิมพ์ว่า:

นั่นน่ะสิครับ คือไอ้ที่บางอย่างดี คือก็ดีนะ ถือว่าดีกว่าร้านอื่นๆก็มีเยอะ แต่ด้วยราคา ผมว่มันดูถูกคนกินไปหน่อยนึง

คนยอมจ่ายเข้ามาแพงๆ แต่วัตถุดิบที่ใช้ก็ไม่ได้เว่อร์วังอะไรเท่าไหร่ ระบบการจัดการก็ไม่ได้เร็ว คือจะโขกเอาเพราะบอกว่าอร่อยอย่างเดียวก็คงไม่ได้หรอก

ผมเองจ่ายได้นะ แต่กินครั้งเดียวก็พอเหมือนกัน รู้สึกไม่คุ้มอ่ะ แล้วผมโคตรเสียความรู้สึกกับช้อนส้อมพลาสติก + จานข้าวกระดาษที่สุดละ

แถมจะเอากลับบ้านยังคิดค่ากล่องเพิ่มอีก ผมว่ามันคิดเล็กคิดน้อยเกินไปจริงๆ เสียความรู้สึกมาก
0
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 18:56
twentyfourseven พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
เพจธรรมดา ที่มาอัพไลค์จากการด่านหม่อม ไม่ได้มีอะไรเลย
มันมีสาขาในปั๊มน้ำมัน เห็นแล้วราคาสูงมาก เลยไม่กิน  

จขกท. น่าจะอัพโหลดรูปสักหน่อย คนที่ไมเห็นรูปในโพสท์

ก็หาว่าไปเนิร์ฟร้านหม่อม แต่ที่ท่านพูดว่าตั้งใจอัพไลค์

ผมก็คิดงั้นเหมือนกันครับ เพราะตอนนี้คนแชร์เป็นพันๆเลย

เพจนี้ไม่ได้ต้องการยอดไลค์ ยอดแชร์นะครับ เจ้าของเพจคนเดียวกับเพจมั่วหุ้นนะ ถ้าผมเดาไม่ผิด ผมตามมาตั้งแต่เริ่ม  

ทางเพจอยากมาเตือน แต่ตอนนี้ เพิ่มขึ้นมาเท่าตัวเลยครับ จาก 20k+ เป็น 40k+ แล้ว

แต่ดีแล้ว ผมชอบมากเลย ไปลองให้ก่อนแล้วมารีวิวอะ ผมไม่ชอบสายอวย

ปล. หม่อมแถใหญ่ละครับ 555
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel