ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17539
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 21:42
[RE: 'อาเดรียน'ไม่พอใจหงส์แพ้แม้เซฟหลายดอก]
JamornJm พิมพ์ว่า:
HasteGz พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
แฟนลิเวอร์คงเข้าใจฟิล GK ฝีมือดี สองคนอยู่ในทีมเดียวกันอย่าง แมนยู แล้วสินะครับ  

อาเดรียนได้หลังดีเฉยๆครับ ยังไม่ถือว่าเก่งขนาดนั้น ดูหลายนัดโดน VVD ด่าบ่อยมาก จังหวะจะเข้าจะออกยึกๆยักๆ แต่อย่างน้อยคือทำหน้าที่ของผู้รักษาประตูไว้ได้ ก็เลยโอเค  
เห็นด้วยครับว่าไม่ได้เก่งอะไรขนาดที่พูดกัน แต่ก็ถือว่าดีกว่าที่คาดไว้  

+1 ดีขึ้นเรื่อยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8929
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 22:01
[RE: 'อาเดรียน'ไม่พอใจหงส์แพ้แม้เซฟหลายดอก]
SudsoiFC พิมพ์ว่า:
ลูกในรูปข่าวคือโคตรเว่ออะ จังหวะรีเพลย์คือบินรอเลย  

ประสบการณ์ กับ ดวง ล้วนๆครับ คล้ายๆ เซพลูกโทษนั้นแหละ

แต่แบบนี้ % เซพได้มันมากกว่า เพราะอาเดรียนคาดไว้แล้วว่าวิถีบอล

น่าขจะพุ่งมาทางนี้ ถ้าลูกชิดมุมสุดใช้มือซ้ายปัด ถ่างขวาใช้มือขวาปัด

ต่างจากวิถีบอลของลูกโทษ บนล่าง ซ้ายบน ซ้ายล่าง ขวาบน ขวาล่าง

เหมือนคาห์นไง ชอบทำบ่อยๆ บินพุ่งไปก่อน รอดูวิถีบอลค่อยใช้มือปัดทีหลัง

ลูกแรก ลูกพี่คาห์นบินไปก่อนทั้งตัวเลย เพราะเดาว่ามันต้องยิงมามุมนี้แน่ๆ

บางที รอให้เขายิงมาก่อน ไม่ทันได้ทำกินหรอก ต้องใช้ประสบการณ์+ดวง ฝีมือ

ก่อนผมจะไปเล่นแบ็คขวา แล้วหุบเข้ามาตรงกลาง ผมเป็น GK มาก่อน

พ่อซื้อถุงมือแท้ให้ตั้งแต่เด็กเลย แต่พอเข้า ม.ต้น ความสูงผมมันไม่สูงขึ้นเลย

ก็เลยหยุด เปลี่ยนตำแหน่งดีกว่า อีกอย่าง GK เจ็บตัวเยอะกว่าตำแหน่งอื่นอีก

หากปะทะกันจริงๆ หลายๆคนใจเต็มร้อย แต่พอโดนหนักๆเข้าสักที ใจฝ่อขึ้นมา

เล่นไม่ได้อย่างเคย ต้องเลิกเป็น GK กันมานักต่อนักแล้ว ผมก็ด้วยคนนึง เจ็บ

ปล. การบินไปก่อนลูกจะออกจากเท้า แล้วเราเซพได้ ผมบอกเลย โคตรฟิลกู๊ด

#เหมือนมีฮาคิสังเกต

ส่วนนึงที่ผมว่ามันโคตรเว่อเพราะไม่ค่อยได้เห็นจากประตูคนก่อนๆครับ 555555555555

อย่างพี่หมีคือแกเทพตั้งแต่ยืนตำแหน่ง จนหลายลูกเลยดูเหมือนขยับไม่เยอะ บวกกับชื่อชั้นแกทำให้ถ้าแกทำแบบนี้ได้ผมอาจรู้สึกเฉยๆ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 22:08
ลูกในรูปข่าวคือโคตรเว่ออะ จังหวะรีเพลย์คือบินรอเลย  

ประสบการณ์ กับ ดวง ล้วนๆครับ คล้ายๆ เซพลูกโทษนั้นแหละ

แต่แบบนี้ % เซพได้มันมากกว่า เพราะอาเดรียนคาดไว้แล้วว่าวิถีบอล

น่าขจะพุ่งมาทางนี้ ถ้าลูกชิดมุมสุดใช้มือซ้ายปัด ถ่างขวาใช้มือขวาปัด

ต่างจากวิถีบอลของลูกโทษ บนล่าง ซ้ายบน ซ้ายล่าง ขวาบน ขวาล่าง

เหมือนคาห์นไง ชอบทำบ่อยๆ บินพุ่งไปก่อน รอดูวิถีบอลค่อยใช้มือปัดทีหลัง

ลูกแรก ลูกพี่คาห์นบินไปก่อนทั้งตัวเลย เพราะเดาว่ามันต้องยิงมามุมนี้แน่ๆ

บางที รอให้เขายิงมาก่อน ไม่ทันได้ทำกินหรอก ต้องใช้ประสบการณ์+ดวง ฝีมือ

ก่อนผมจะไปเล่นแบ็คขวา แล้วหุบเข้ามาตรงกลาง ผมเป็น GK มาก่อน

พ่อซื้อถุงมือแท้ให้ตั้งแต่เด็กเลย แต่พอเข้า ม.ต้น ความสูงผมมันไม่สูงขึ้นเลย

ก็เลยหยุด เปลี่ยนตำแหน่งดีกว่า อีกอย่าง GK เจ็บตัวเยอะกว่าตำแหน่งอื่นอีก

หากปะทะกันจริงๆ หลายๆคนใจเต็มร้อย แต่พอโดนหนักๆเข้าสักที ใจฝ่อขึ้นมา

เล่นไม่ได้อย่างเคย ต้องเลิกเป็น GK กันมานักต่อนักแล้ว ผมก็ด้วยคนนึง เจ็บ

ปล. การบินไปก่อนลูกจะออกจากเท้า แล้วเราเซพได้ ผมบอกเลย โคตรฟิลกู๊ด

ส่วนนึงที่ผมว่ามันโคตรเว่อเพราะไม่ค่อยได้เห็นจากประตูคนก่อนๆครับ 555555555555

อย่างพี่หมีคือแกเทพตั้งแต่ยืนตำแหน่ง จนหลายลูกเลยดูเหมือนขยับไม่เยอะ บวกกับชื่อชั้นแกทำให้ถ้าแกทำแบบนี้ได้ผมอาจรู้สึกเฉยๆ  

นี่ไง นี่ไง คือคนที่ตั้งใจดูบอลจริงๆ ถูกต้องแล้วครับ พี่หมี ไม่ค่อยมีลูกออกตัวบินก่อน

เพราะ ก็เพราะพี่หมียืนตำแหน่งดีไงครับ เขยิบๆๆไปมา ถูกตำแหน่งก็เลยไม่ต้องบินเผื่อ

#เขาเรียกฟุทเวิร์คดีครับใช้เท้าดีก็งี้แหละ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 01:20
Bankkikkok พิมพ์ว่า:

* อันนี้จริง สมัยเด็ก มันมีสโมสรแถวบ้านอยู่ แล้วแต่ก่อนผมโคตรบ้าผู้รักษาประตูอะ ชิลลาเวิร์ดเอย บาเตซเอย ซีแมนเอย ตอลโด้เอย คาห์นเอย คือเยส แมร่งเท่

พ่อกับแม่เลยเอาไปฝากสโมสรแถวบ้านเล่นนี่ละ สโมสรเล็กๆ ครับ ผมบอกเลยอยากเป็นโกลครับ

แล้วท่านรู้ไหม เค้าให้ผมไปฝึกพุ่งกับอะไร ฝึกพุ่งกับทรายครับ

แรกเริ่มก็สนุกแหละ อยากเป็น บ่อยเข้าเริ่มไม่ดีละ แขนขาแดงแสบไปหมด เลยพอเลย มาเป็นผู้เล่นแทน

ของผมโค้ชบอกงี้ หนูรับลูกได้เก่งแล้ว แต่ลูกไปฝึกชู้ตบาสเยอะๆนะ กระโดดให้บ่อยๆ

สรุป ผมลงเอยเล่นบาสกับ สโมสรบาสของเทศบาลแทน คือ โค้ชอยากให้ผมสูงกว่านี้

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel