ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2364
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 16:56
[RE: สอบถามเรื่องการอุดฟันสีเหมือนฟัน]
จากการผ่านประสบการณ์ การเจ็บตัว และเจ็บตังค์มาแล้ว

ใครมีอาการเสียวฟัน หรือฟันผุ หรือฟันหัก บิ่น ถ้ารู้ตัวอย่ากลัวหมอฟัน รีบไปอุด อย่างคุณภาพดีซีไม่ถึงพัน อย่ากลัวววว สักวันนึงมันจะปวดร้าวถึงรากและต้องไปรักษาราก ไม่ก็ถอนทิ้ง (ก็ฟันหลอไปเลยนะ)

อย่ากลัวหมอฟัน ไม่งั้นต้องมาเจ็บตัวเจ็บตังค์กับการรักษารากฟันกับครอบฟันแบบผม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 1905
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 17:36
[RE]สอบถามเรื่องการอุดฟันสีเหมือนฟัน
จากประสบการณ์ตรงถ้าผุให้รีบไปอุดเลยครับ
เจอฟันผุเยอะๆ ผมขอหมอฉีดยาชาเลยครับ หมอจะประเมินดู
ถ้าเยอะจริงจะฉีดให้ ตอนจะจัดฟันต้องอุดหลายซี่ เคยอุดซี่ที่ผุเยอะแบบไม่ฉีดครั้งเดียวเข็ดเลยครับเสียวมากเพราะมันผุเยอะ กรออยู่นาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 189
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 18:31
[RE]สอบถามเรื่องการอุดฟันสีเหมือนฟัน
ฟันผุรีบไปรักษา สิทธิ์ประกันสังคมปีละ 900 ไปขูดหินปูน เช็คฟันเรื่อยๆกะนนะคับ ผมเคยโดนรักษารากซี่นึง เน่าไปยันรากลึกมากๆ ลึกขนาดที่ว่า ยาชา 4 เข็มก็ยะงเจ็บเท่าเดิม บอกเลยว่าผ่าฟันครุดเด็กๆไปเลย
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2013
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Wed Sep 18, 2019 18:48
จาก ปสก นะครับ อาจจะแล้วแต่ที่
ผมรู้สึกว่า วัสดุที่สีเหมือนฟัน ไม่ทนเลยถ้าใส่ฟันกราม เพราะไม่ทนต่อแรงบนอัดหรือการเคี้ยว

ส่วนสีเงินๆ ผมว่าทนกว่าเยอะ แค่ไม่สวยเท่านั้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel