ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9465
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 19:12
[RE: ขอถามคนที่เคยกลับไปคบกับแฟนเก่าแล้วดีกว่าเดิม]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงที่โคตรเกลียดไอคำว่า หนังสือเล่ม ยังไงก็จบแบบเดิม

คนเรามันมีการพัฒนาทั้งดีและไม่ดี ความรู้สึกและนิสัยที่เหมือนเดิมและเปลี่ยนไปตามอายุ เราจะมั่นใจได้ยังไงว่ากลับไปคบจะดีขึ้น แย่ลง หรือเหมือนเดิม

ตอนมอต้นก็แค่คิดว่าเลิกเรียนออน msn คุยกัน ก่อนนอนโทรหากัน ไปกินข้าวด้วยกันตอนเที่ยง เดินไปส่งที่ป้ายรอเมล์และรอรถเป็นเพื่อน แค่นี้ก็ดีมากสำหรับการเป็นแฟน
แต่พอเข้าวัยทำงาน เราก็ทำแบบเด็ก ๆ ไม่ได้แล้ว ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามอายุเสมอ

ก็นั่นแหละ คนไม่ใช่หนังสืออะ คนมันมีความรู้สึกผิดชอบชั่วดี มันมีการพัฒนาปรับปรุงตัว เว้นเสียแต่ว่าคนนั้นจะไม่เอาอะไรเลยอะ

Edit : รีบเลิกกับแฟนใหม่ละกลับมาคบกับตูอีกซักทีดูโว้ยยยย ตอนมหาลัยถึงจะเกเร ระยำไปบ้าง แต่ตอนนี้มีพร้อมทุกอย่างแล้วนะโว้ยยยย สาวที่ไหนก็ไม่เคยมอง ยังมูฟออนเป็นวงกลมอยู่เลยไอสาสสสส จะปีนึงแล้วเนี่ย แมวที่ห้องก็ยังเป็นตัวเดิมอยู่นะโว้ยยยย  

ผมรอด ของผม หนังม้วนเดิม จังหวะไม่ดี 2 ครั้งพอ ตัดจบ ss 3 ไม่เอาแล้ว

ของผมเลิกกันเพราะตอนนั้นผมทำตัวไม่ดีจนพ้นสภาพนักศึกษาที่มหาลัย แถมตอนนั้นโดนประจานผ่านเฟซบุคเรื่องความระยำจนคนแชร์เป็นพัน เขาเลยเลิกกับผม อันนี้เขาไม่ผิดอะไร ตอนนี้เขามูฟออนจนมีแฟนใหม่ไปละ ส่วนผมก็หาเงินแต่งรถเนี่ยแหละ ถ้ากลับมาจะเอาของแต่งรถไปขายทิ้งมาแต่งเมียเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 696
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 19:14
ขอถามคนที่เคยกลับไปคบกับแฟนเก่าแล้วดีกว่าเดิม
ผมเลิกไปครึ่งปี กลับมาคบใหม่จนแต่งงานฮะ
บางทีชีวิตเรา ความสุขของเราไม่เห็นจะต้องไปสนใจใครเลยฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Except our own thought,
There is nothing absolutely in our power.
Credit by: Rene Descartes
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 21:04
[RE: ขอถามคนที่เคยกลับไปคบกับแฟนเก่าแล้วดีกว่าเดิม]
ผมคนนึงที่โคตรเกลียดไอคำว่า หนังสือเล่ม ยังไงก็จบแบบเดิม

คนเรามันมีการพัฒนาทั้งดีและไม่ดี ความรู้สึกและนิสัยที่เหมือนเดิมและเปลี่ยนไปตามอายุ เราจะมั่นใจได้ยังไงว่ากลับไปคบจะดีขึ้น แย่ลง หรือเหมือนเดิม

ตอนมอต้นก็แค่คิดว่าเลิกเรียนออน msn คุยกัน ก่อนนอนโทรหากัน ไปกินข้าวด้วยกันตอนเที่ยง เดินไปส่งที่ป้ายรอเมล์และรอรถเป็นเพื่อน แค่นี้ก็ดีมากสำหรับการเป็นแฟน
แต่พอเข้าวัยทำงาน เราก็ทำแบบเด็ก ๆ ไม่ได้แล้ว ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามอายุเสมอ

ก็นั่นแหละ คนไม่ใช่หนังสืออะ คนมันมีความรู้สึกผิดชอบชั่วดี มันมีการพัฒนาปรับปรุงตัว เว้นเสียแต่ว่าคนนั้นจะไม่เอาอะไรเลยอะ

Edit : รีบเลิกกับแฟนใหม่ละกลับมาคบกับตูอีกซักทีดูโว้ยยยย ตอนมหาลัยถึงจะเกเร ระยำไปบ้าง แต่ตอนนี้มีพร้อมทุกอย่างแล้วนะโว้ยยยย สาวที่ไหนก็ไม่เคยมอง ยังมูฟออนเป็นวงกลมอยู่เลยไอสาสสสส จะปีนึงแล้วเนี่ย แมวที่ห้องก็ยังเป็นตัวเดิมอยู่นะโว้ยยยย  

แฟนท่านอยู่ใน SS ยูสไหนหรอครับ จะได้ช่วยตามครับ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9465
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 23:34
Mumdeaw พิมพ์ว่า:

แฟนท่านอยู่ใน SS ยูสไหนหรอครับ จะได้ช่วยตามครับ  

หล่อนไม่ได้เล่น ss หรอกครับ แต่เขาก็รู้ว่าผมชอบที่นี่มากกว่าโซเชียลเน็ตเวิร์ค ผมพิมพ์มาระบายเฉยๆครับ เดือนหน้าก็ครบรอบเลิกกัน1ปีพอดี
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 399
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 08:20
ของผมจริงๆ ยังไม่เชิงถือว่ากลับมาคบกับแฟนเก่า
คือเรื่องเกิดนานแล้ว สิบกว่าปีก่อน คบกับแฟนได้ห้าหกเดือน มันเหมือนปิดสวิตช์การใช้ชีวิตกับเพื่อน 555+
ถึงจุดนึงเลยเริ่มๆ เฉออกนอกทาง สุดท้ายก็เลิก ผมเป็นคนเลิก
แต่เลิกแบบ ผมแค่อยากไปโน่นมานี่หลังเลิกงาน ซึ่งแฟนผมไม่โอเค
นานๆ ไปทีไม่ว่า แต่ไปเกือบทุกวันมันเยอะไป คิดไม่ตรงกัน ผมเห็นแก่ตัว ทำนองนี้
ก็ไม่ได้เถียงอะไร ยอมรับ ตอนเลิกก็เสียใจ กลับบ้านเจอแม่นั่งอยู่ ร้องไห้กับแม่เลย 555+
แต่สุดท้ายคือมันรู้สึกแทนกันไม่ได้อะครับ อยากกลับไปหาเค้า สุดท้ายผ่านไปน่าจะครึ่งปีได้ ผมก็กลับไปหามันดื้อๆ น่ะแหละ
ตื๊อๆ ง้อๆ ไม่นาน ก็กลับมาคบกัน หลังจากนั้นก็นิ่งๆ ยาวๆ กระทบกระทั่งบ้างตามประสา
สุดท้ายตอนนี้สิบกว่าปีผ่านไป แต่งงานมีลูกแล้วเรียบร้อย

ถามว่ามันมีอะไรเปลี่ยนมั้ย หลังจากกลับมาคบกัน ผมว่าสำหรับเค้าอะเหมือนเดิม คือเค้านิ่งกับผมอยู่แล้ว
อาจจะมีแค่เข้าใจมากขึ้นว่าผมยังใช้ชีวิตคู่ไม่ค่อยเป็น ยังหวงชีวิตที่ใช้กับเพื่อนอยู่ ซึ่งผมก็ปรับ เค้าก็ปรับ
ส่วนตัวผมตลอดเวลาที่เลิกไปก็ยังคิดถึงอยู่ แทนที่จะชินกับการอยู่คนเดียว กลับคิดถึงทุกวัน
เลยแบบ ไม่ใช่ละ กลับไปดีกว่า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel