ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 23:20
[RE: เถียงเฮียหน่อย!พี่ตั้นบอกข้าคือนักเตะยอดเยี่ยมที่สุดตลอดกาลแห่ง MLS]
LIFE OF DEKCHAAI TON พิมพ์ว่า:
กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
LIFE OF DEKCHAAI TON พิมพ์ว่า:
ไม่ค่อยฟอทีมซักเท่าไหร่ ผิดงานเเอลเอ อย่างกาก  
ไม่แน่ใจท่านหมายถึงไร ฟอทีม ผมสงสัย เค้าอายุเท่าไร ก้อย่างเค้าว่าช่วยได้ดีสุดคือยิงให้เยอะสุดเพื่อทีมจะได้เล่นได้ง่ายๆ มันฟอกว่านี้ไม่ได้แล้วมั้งครับ  

ทำตัวเป็นจุดศูนย์กลางจนทีมเวิร์คเสียไงครับ
ไม่เหมือน สตาดังๆคนก่อนๆ ที่เข้าสู่ LA Galaxy แล้วได้แชมป์นะ

LA ไม่ได้แชมป์มาตั้งแต่ปี 2014 แล้ว
จะโทษว่าสลาตันไม่ดี ก็คงไม่เชิง เพราะบอลก็เล่นกัน 11 คน
แค่ปัจจุบันตอนนี้ LA ที่มี สลาตันไม่สามารถทำแชมป์ได้แค่นั้น

เมื่อก่อน LA เคยดีกว่านี้เยอะ

ไม่คิดว่าตำแหน่งอื่นอ่อนลง และทีมอื่นเก่งขึ้นหรอครับ ผมไม่คิดว่าในประวัติศาสตร์สโมสรจะมีใครยิงได้เท่าสลาตันนะ ถ้าลองเอาคนที่ท่านว่าเป็นทีมเวิร์คแต่ละลูกที่แกยิงจะมีปัญญายิงเข้ารึเปล่า สกอนัดที่ชนะจากแกก็อาจไม่ชนะ อีกแง่อาจเละกว่านี้ก็ได้นะ ทำเป็นสูญกลางของทีมอย่างไงบ้างผมไม่เข้าใจที่ท่านบอก หรือว่าแค่เรื่องสัมภาษณ์นี่หรอ  

เท่าที่ผมดูเหมือนทีมให้แกเป็นศูนย์กลางครับ ปกติแอลเอทีมเวิร์กดีครับ แต่พอแกมาเหมือนปรับใหม่ ในเวทีmls ทุกทีมและทุกคนยอมรับในความสามารถ แต่พฤติกรรมและน้ำใจนักกีฬาที่แหละที่ส่วนใหญ่ที่เขาติติงนะครับ

ปล. ผมติดตามmls มตลอดครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6262
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 23:29
[RE: เถียงเฮียหน่อย!พี่ตั้นบอกข้าคือนักเตะยอดเยี่ยมที่สุดตลอดกาลแห่ง MLS]
ไม่ค่อยฟอทีมซักเท่าไหร่ ผิดงานเเอลเอ อย่างกาก  
ไม่แน่ใจท่านหมายถึงไร ฟอทีม ผมสงสัย เค้าอายุเท่าไร ก้อย่างเค้าว่าช่วยได้ดีสุดคือยิงให้เยอะสุดเพื่อทีมจะได้เล่นได้ง่ายๆ มันฟอกว่านี้ไม่ได้แล้วมั้งครับ  

ทำตัวเป็นจุดศูนย์กลางจนทีมเวิร์คเสียไงครับ
ไม่เหมือน สตาดังๆคนก่อนๆ ที่เข้าสู่ LA Galaxy แล้วได้แชมป์นะ

LA ไม่ได้แชมป์มาตั้งแต่ปี 2014 แล้ว
จะโทษว่าสลาตันไม่ดี ก็คงไม่เชิง เพราะบอลก็เล่นกัน 11 คน
แค่ปัจจุบันตอนนี้ LA ที่มี สลาตันไม่สามารถทำแชมป์ได้แค่นั้น

เมื่อก่อน LA เคยดีกว่านี้เยอะ

ไม่คิดว่าตำแหน่งอื่นอ่อนลง และทีมอื่นเก่งขึ้นหรอครับ ผมไม่คิดว่าในประวัติศาสตร์สโมสรจะมีใครยิงได้เท่าสลาตันนะ ถ้าลองเอาคนที่ท่านว่าเป็นทีมเวิร์คแต่ละลูกที่แกยิงจะมีปัญญายิงเข้ารึเปล่า สกอนัดที่ชนะจากแกก็อาจไม่ชนะ อีกแง่อาจเละกว่านี้ก็ได้นะ ทำเป็นสูญกลางของทีมอย่างไงบ้างผมไม่เข้าใจที่ท่านบอก หรือว่าแค่เรื่องสัมภาษณ์นี่หรอ  

คิดเป็นค่าจ้างละกันครับ แบบง่ายๆเลย

จูนินโย่
เจอราด
เบคแฮม
สลาตัน

แอลเอ จ้างใครคุ้มสุดครับ ไม่ใช่สลาตันหรอก
เพราะทำแชมป์ให้เขาไม่ได้

ยิงเยอะ ยิงสวยไม่ได้สำคัญอะไรเลยครับ ถ้าทีมไม่เป็นแชมป์
1
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 23:43
ผมให้ Landon Donovan นะ
รายนั้นสถิติในลีคเมกาดีมากเลยนะ
แล้วดีติดต่อกันหลายปีด้วย
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 00:12
อันนี้เขาพูดว่านักเตะเก่ง ไม่ใช่ทีมเก่ง

ถ้าว่านักเตะเก่งต้องแชมป์ มีหลายคนเลยนะไม่ได้แชมป์แล้วทุกคนบอกเก่ง
0
0
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5277
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 07:33
เถียงเฮียหน่อย!พี่ตั้นบอกข้าคือนักเตะยอดเยี่ยมที่สุดตลอดกาลแห่ง MLS
นักเตะแบบสลาตันผมว่าคนเมกันน่าจะชอบนะ มั่นใจในตัวเองสูง มีฝีมือ ขี้คุย ชวนนึงถึงพวกมวยปล้ำยุคเก่าๆเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel