ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11104
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 16:49
[RE: [จับผิดช่างรับเหมา-งาน]แอบรับงานนอกจนงานที่รับไม่คืบหน้า !!]
Trafford พิมพ์ว่า:
นายชื่อเล่นว่า MAX ใช่ไหม  

Spoil
บ้ากาม  
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7900
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 17:29
[RE: [จับผิดช่างรับเหมา-งาน]แอบรับงานนอกจนงานที่รับไม่คืบหน้า !!]
ผมเจอทีเด็ดมาเยอะแล้วครับ จ้างทำตึกสำนักงาน โม้ดิบดีไม่ถึงปี นี่ล่อไป 2 ปีกว่าละ

จะ 2 ปีครึ่งละครับยังไม่เสร็จเล้ย

แถมงานตกแต่งอื่นะ ช้าโคตรโดยเฉพาะไอช่างกระจก เหมือนมาติดไว้ก่อน 4-5 บาน

จองงาน จนผมบอก ถ้าไม่เสร็จตามเวลาที่ผมให้มันเลือก ผมบอกให้ถอดออกทุกบาน

แล้วคืนเงินประกันมา ไม่งั้นผมไม่ให้ถอด จนมาทำได้ แต่มาทำก็ช้า

จนบางวันอยากเดินไปตรวจงานพร้อมชุดที่ใส่ไปสนามปืนเลย คือโคตรหงุดหงิดแม่งมาก

1
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66126
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 17:32
เนี่ยแหละ ยอมจ่ายให้ช่างที่เป็นบริษัทมาตรฐาน แพงหน่อย

ดีกว่าจ้างช่างเพราะคนรู้จักแนะนำ บ้านผมก็เจ็บมาเยอะ เสร็จช้า งบบานปลาย ทำไม่เรียบร้อย

จ่ายแพงแต่จบดีกว่า
1
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 17:56
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ผมเจอทีเด็ดมาเยอะแล้วครับ จ้างทำตึกสำนักงาน โม้ดิบดีไม่ถึงปี นี่ล่อไป 2 ปีกว่าละ

จะ 2 ปีครึ่งละครับยังไม่เสร็จเล้ย

แถมงานตกแต่งอื่นะ ช้าโคตรโดยเฉพาะไอช่างกระจก เหมือนมาติดไว้ก่อน 4-5 บาน

จองงาน จนผมบอก ถ้าไม่เสร็จตามเวลาที่ผมให้มันเลือก ผมบอกให้ถอดออกทุกบาน

แล้วคืนเงินประกันมา ไม่งั้นผมไม่ให้ถอด จนมาทำได้ แต่มาทำก็ช้า

จนบางวันอยากเดินไปตรวจงานพร้อมชุดที่ใส่ไปสนามปืนเลย คือโคตรหงุดหงิดแม่งมาก

โอ้โห อย่างหนักเลยนาาา
0
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 17:58
DelZaa พิมพ์ว่า:
เนี่ยแหละ ยอมจ่ายให้ช่างที่เป็นบริษัทมาตรฐาน แพงหน่อย

ดีกว่าจ้างช่างเพราะคนรู้จักแนะนำ บ้านผมก็เจ็บมาเยอะ เสร็จช้า งบบานปลาย ทำไม่เรียบร้อย

จ่ายแพงแต่จบดีกว่า  

ใช่เลยครับ ลูกน้องบอสเขาแนะนำมา ราคาบานปลายประมาณ 60-70K ละ

ที่บานหนักๆก็ขัดพื้นหิน พื้นก็ดูดีขึ้นมาหน่อย กะ ซ่อมแอร์ 1 ตัวเปลี่ยนบอร์ด+ติดตั้งเพราะคนเช่าทะลึ่งถอดออก สองอย่างนี่ก็ 40K นิดๆละ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 18:00
แปลกตรงคนพวกนี้ชอบทำลายอาชีพตัวเอง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 1720
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 19:09
วงการนี้มันเถื่อนครับ
พี่สาวผมทำให้ดิบดี จนปิดงาน แต่ถูกผู้จ้างวานตำหนิสารพัด นู่นนี่
หาเรื่องสั่งรื้อ ทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดของทางเราเลย บางงานเจ้าของบ้านเคลื่อนย้ายเสียหายเอง หรือสั่งสวนมารื้อหญ้าออก สุดท้ายจะโยนให้เป็นทีมพี่ผมรับหมด พร้อมไม่จ่าย
คือถ้าเข้าไปทำก็หมดอีกเป็นแสนแน่ๆ นี่ขนาดแถมให้สารพัดงาน+แก้งานให้ฟรีๆ แล้วนะ
สุดท้ายก็เจอแบบนี้ ไว้ใจใครไม่ได้เลยครับ ถ้าไม่ใช้รูปแบบบริษัท เห็นทำท่าใจบุญ
ใจใหญ่ แต่ไม่เคยให้ใครกินง่ายๆ หาเรื่องใช้คนฟรีๆโคตรเยอะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2504
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 19:30
[จับผิดช่างรับเหมา-งาน]แอบรับงานนอกจนงานที่รับไม่คืบหน้า !!
ปสก.ของผมคุมสร้างบ้าน3หลัง
งานแรกของช่างมี3ส่วนคือ

1.รื้อถอน,ฐานราก,โครงสร้างเสา-พื้น,งานหน้าใหญ่ ผู้จ่ายเงินจะเห็นว่างานเดินมากที่สุดเพราะมีการเปลี่ยนแปลงมากที่สุด(คิดไปเอง)

2.ติดตั้ง งานขนาดกลางก่อเจาะยึดฮุคเชื่อมทาสีปูกระเบื้องมุงหลังคา ผู้จ่ายเงินจะมองเห็นงานง่ายพอๆกับข้อ1

3.เก็บงาน งานฝีมือ,งานเก็บสี,ฉาบ ควรจะเก็บ จากข้อนี้ให้ได้มากที่สุดเพราะว่าจะใช้ฝีมือช่างโดยที่แท้จริง งานที่ 1 กับงานที่ 2 ใช้ใครมาทำก็ได้ แต่งานที่ 3 จะต้องเป็นผู้ที่ชำนาญหรือผู้ที่เป็นมืออาชีพเข้ามารับผิดชอบในส่วนตรงนี้เท่านั้น

ควรแบ่งจ่ายให้เยอะงวดเช่น20-40งวด ช่างไหนไม่เอาก็บายยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel