ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8381
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 20:35
[RE: [วันพีซ] โอดะ คุณไปหัดกะเวลามาใหม่เถิด]
ผมคิดว่าวันพีซตัดจบนี่เป็นไปไม่ได้เลย
เมื่อก่อนอาจจะทำได้สมัยสำนักพิมพ์มี power สูงๆ แบบที่ทำกับ Slam Dunk

แต่ตอนนี้ Jump อ่อนลงมากกับนักเขียน
ดูอย่าง HxH สิ อยากมาเมื่อไหร่ก็มา แล้วดูการ์ตูนอันดับ 1 ของญี่ปุ่นอย่าง OP สิ power ของอาจารย์จะอยู่ระดับไหน
เมื่อก่อนมีเคส บก. มาแทรกแล้ว เรื่องแชงคูสแขนขาดอ่ะ แล้วตอนนี้เป็นไง plot hole อันใหญ่มากกกกกกกก ผมเป็น บก. คนนั้นผมรู้สึกผิดจนตายอ่ะ
ระดับ อ.โอดะ ตอนนี้ไม่น่ามีใครมาแทรกแซงได้แล้ว
รวมถึงอยู่ๆแกหมด passion นี่ก็ยาก เขียนมาขนาดนี้ ยิ่งภาควาโนะนี่ยิ่งดูมีไฟใหญ่เลย

สรุปได้อ่านจนจบแน่ๆ และผมเชื่อ บก. ว่าไม่น่า 5 ปี ผมว่ามี 8-10 อ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8381
โพสเมื่อ: Mon Sep 16, 2019 20:38
[RE: [วันพีซ] โอดะ คุณไปหัดกะเวลามาใหม่เถิด]
AngriManu พิมพ์ว่า:
Jürgen พิมพ์ว่า:
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
ผม.เชื่อนะ อาจตัดจบกากๆ แบบนารูโตะก็ได้ เขาเป็นคนเขียนนิ

แต่ลึกๆแล้ว อยากอ่านไปอีกสัก 10ปี  

โตะมันไม่ได้ตัดจบนะเออ ไอ้ที่ตัดจบมันบลีซ แต่ไอ้ที่ดูเหมือนตัดเพราะมาดาระโดนแย่งบทเพราะคนเขียน สัม ว่าไม่รู้จะจัดการมันยังไงดี เทพเกิ๊น เลยตัดบทมันดื้อๆ  
ตั้งแต่มีเทพไรสักอย่างออกมานี่แหละ มันมันส์เหมือนตอนมี ประสานอินช่วงแรกๆเลย  

จริงที่สุดครับ พอขยายสเกล ทำเนื้อเรื่องเอพิค เห็นได้ชัดเลยว่าอาจารย์แกคุมไม่อยู่  

ผมว่าสร้างตัวละครมาเยอะเกิน แล้วใช้ไม่หมด เหลือทิ้งเพียบ
เกลี่ยบทไม่ดี ตัวละครที่มี potential ยังใช้ไม่ครบเลย เช่น ชิโนะ, นักเชิดหุ่น ไรงี้

ยิ่งสัมภเวสีคืนชีพนี่ bug ของเรื่องนี้เลย หลุดสเกลมากๆ ชุบตำนานมาโดนตบคนแล้วคนเล่า ชุบ 5 คาเงะมาแต่ฟอร์มโหดไม่ได้มาด้วย มีแค่รุ่น 1 ที่สมกับเป็นตัวเทพ

ผมว่าตอนแสงอุษาต้นๆ ตอนสู้กับเพน สนุกสุดละ เข้มจัดๆเลย
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8230
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 01:43
Vyse พิมพ์ว่า:
AngriManu พิมพ์ว่า:
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
ผม.เชื่อนะ อาจตัดจบกากๆ แบบนารูโตะก็ได้ เขาเป็นคนเขียนนิ

แต่ลึกๆแล้ว อยากอ่านไปอีกสัก 10ปี  

โตะมันไม่ได้ตัดจบนะเออ ไอ้ที่ตัดจบมันบลีซ แต่ไอ้ที่ดูเหมือนตัดเพราะมาดาระโดนแย่งบทเพราะคนเขียน สัม ว่าไม่รู้จะจัดการมันยังไงดี เทพเกิ๊น เลยตัดบทมันดื้อๆ  
ตั้งแต่มีเทพไรสักอย่างออกมานี่แหละ มันมันส์เหมือนตอนมี ประสานอินช่วงแรกๆเลย  

จริงที่สุดครับ พอขยายสเกล ทำเนื้อเรื่องเอพิค เห็นได้ชัดเลยว่าอาจารย์แกคุมไม่อยู่  

ผมว่าสร้างตัวละครมาเยอะเกิน แล้วใช้ไม่หมด เหลือทิ้งเพียบ
เกลี่ยบทไม่ดี ตัวละครที่มี potential ยังใช้ไม่ครบเลย เช่น ชิโนะ, นักเชิดหุ่น ไรงี้

ยิ่งสัมภเวสีคืนชีพนี่ bug ของเรื่องนี้เลย หลุดสเกลมากๆ ชุบตำนานมาโดนตบคนแล้วคนเล่า ชุบ 5 คาเงะมาแต่ฟอร์มโหดไม่ได้มาด้วย มีแค่รุ่น 1 ที่สมกับเป็นตัวเทพ

ผมว่าตอนแสงอุษาต้นๆ ตอนสู้กับเพน สนุกสุดละ เข้มจัดๆเลย  

เหมือนแกพยายามจะโชว์วัตถุดิบทุกอย่างในโลกของแกหมดเลย

ของบางอย่างปล่อยไว้เป็นตำนานก็ขลังดีแล้วแท้ๆ อย่างเจ็ดดาบนินจาเงี้ย

พอโชว์หมดแล้วผมรู้สึกว่าโคตรง่อยเลย

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel