ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10752
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 23:11
[RE: [Dota2] TL The End of an Era]
ACTART พิมพ์ว่า:
pommoqpom พิมพ์ว่า:
Tpk พิมพ์ว่า:
เห็นใน Reddit แสดงความเห็นกันว่าอาจจะออกมาทำแบรนด์เองให้ได้เป็นเหมือน OG,Secret ถ้าทำแบบนี้ก็โอเคเข้าใจ  

OG คือ ห้าคนนี้เป็นเจ้าของเองแล้วมี เรดบูลล์เป็นสปอนแค่นั้นหรอคับ
แล้ว OG คือตัวย่อจากอะไรมั้ยครับหรือ OG เฉยนี่แหละ

แล้ว secret เจ้าของคือปั้ปปี้คนเดียวป่ะคับ  

sc นี่จำได้ว่าแรกๆ คือ Cyborgmatt ป่ะที่ก่อตั้ง กับพวก sc ชุดแรก  
คาม่า หรืออะไร ที่เป็นนายทุน ให้ SC แล้วก็สร้างดราม่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34004
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 23:29
[RE: [Dota2] TL The End of an Era]
BuSu พิมพ์ว่า:
เห็นใน Reddit แสดงความเห็นกันว่าอาจจะออกมาทำแบรนด์เองให้ได้เป็นเหมือน OG,Secret ถ้าทำแบบนี้ก็โอเคเข้าใจ  

OG คือ ห้าคนนี้เป็นเจ้าของเองแล้วมี เรดบูลล์เป็นสปอนแค่นั้นหรอคับ
แล้ว OG คือตัวย่อจากอะไรมั้ยครับหรือ OG เฉยนี่แหละ

แล้ว secret เจ้าของคือปั้ปปี้คนเดียวป่ะคับ  

sc นี่จำได้ว่าแรกๆ คือ Cyborgmatt ป่ะที่ก่อตั้ง กับพวก sc ชุดแรก  
คาม่า หรืออะไร ที่เป็นนายทุน ให้ SC แล้วก็สร้างดราม่า  

Kemal ผู้จัดการทีม ตอน ดราม่า ไม่จ่ายตัง ที่ EE ออกมาแฉมั้ง

ไม่รุ้อยุ่มาแต่ต้นป่าว แต่Cyborgmatt อ่ะอยุ่มาแรกๆเลย แต่ไม่รุ้เป็นตำแหน่งไร จำไม่ได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10752
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 23:32
BuSu พิมพ์ว่า:

Kemal ผู้จัดการทีม ตอน ดราม่า ไม่จ่ายตัง ที่ EE ออกมาแฉมั้ง

ไม่รุ้อยุ่มาแต่ต้นป่าว แต่Cyborgmatt อ่ะอยุ่มาแรกๆเลย แต่ไม่รุ้เป็นตำแหน่งไร จำไม่ได้

มันนาน
1
0

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9009
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 00:13
ล่าสุดข่าวมาว่า อย่างน้อย 3 คนคือ Kuroky, Miracle กับ Mind_Control จะมาร่วมกันตั้งทีมใหม่ ส่วน GH กับ W33 ยังไม่รู้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 00:23
ถูกแบนแล้ว
MiTH2020
0
0
นักเตะอบต.
Status: All I wanna do is kick it with you.
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 3836
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 00:30
แตกแล้วหรอเนี่ย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52400
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 00:37
ไปซะแล้วม้ากาว เทพเคิ่ลจะไปไหน
แก้ไขล่าสุดโดย RazeJP เมื่อ Sat Sep 14, 2019 00:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4555
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 00:46
อยากรู้ว่าGHจะตาม kuroky ไปไหม
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52696
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 02:24
[Dota2] TL The End of an Era

ตั้งแต่ตั้งทีมมาจนทุกวันนี้ ยังไม่รู้เลยว่า OG ย่อมาจากอะไร แต่เป็นตัวย่อแน่ ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: The Klopp
เข้าร่วม: 13 Oct 2010
ตอบ: 1389
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 08:56
๐mC๐ พิมพ์ว่า:

ตั้งแต่ตั้งทีมมาจนทุกวันนี้ ยังไม่รู้เลยว่า OG ย่อมาจากอะไร แต่เป็นตัวย่อแน่ ๆ  

ผมเคยอ่านเจอผ่านๆ น่าจะ ORIGINAL GANGSTER = OG มั้งครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 10:01

OG

ย่อมาจาก Ortimism and Greatness
สงสัยอยู่นานเหมือนกันฮะ พอเจอเข้า ผมดันเก๊ตเลย
ส่วนตัวเป็น OG fanboy เพราะช่วงนั้น Miracle- อยู่ด้วย (สมัยนั้นชื่ออื่น)
..
แต่ชอบความเกรียนของ N0tail ฮะ IO อย่างเกรียน ฮ่าๆ
จนกระทั่ง แมทช์ชิงแชมป์ Kiev major ถ้าจำไม่ผิด
OG เจอกับ Vitus pro แล้วชิงดำ BO 5
..
มาดูวิดิโอ insight N0tail นี่สุดยอดผู้นำมากครับ
เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน OG ไม่พูดถึงแผนอะไรมาก (เท่าที่เห็น)
แต่มีคำพูดกำลังใจ มีมุกโจ๊ก แล้วลดความกดดันจาก N0tail เยอะมาก
Ceb ด้วยอีกคน (ตอนนั้นเป็นโค้ช)
จนสุดท้าย ก็ไว้ใจ ana พา Jug แบกจนได้แชมป์
..
ผมเลยชอบ N0tail มาก เลยประกาศตัวเป็น OG fanboy
เพราะความคิดบวกของพี่แกนี่แหละ
..
พอ Fly มาบินไป EG สงสาร N0tail มาก (จากข่าวตามหน้าเว็บ)
แต่ด้วยความคิดบวกของ N0tail แหละ เลยรวมทีมได้ 1 เดือน
ก่อน Qualify TI8 เข้ แล้วได้แชมป์ โคตรดราม่า
..
พอมา TI9 ผมสนใจ Timing ของ OG มาก
หลายๆ ครั้ง "สิ่งที่ OG ทำหลังชนะ teamfight มันทำให้ทีมได้ประโยชน์เยอะ
เป็นชิ้นเป็นอันอ่ะ ( จะบอกว่าในช่วงที่คู่ต่อสู้ Teamwipe OG ใช้คุ้มในหลายๆ เกม)
..
ผมก็ไม่เก่งนะ เท่าที่ดูออก ฮ่าๆ
มาดูคลิปหลังจบ TI9 พิธีกรสัมภาษณ์ Ceb ประมาณว่า เคยคิดมั๊ยว่าผลจะออกมาแบบนี้?
Ceb หันไปถาม ana ว่า นายคิดว่าปีนี้เราจะเอาอยู่มั๊ย ประมานนี้
สรุป ตอบเหมือนกันว่า ปีนี้เอาอยู่
Jerax ก็ได้พูดว่า มา TI ได้ทุกคนเก่งหมด แต่สิ่งที่มากกว่า เก่ง ??
ทิศทางหลัง TI9 จากที่โฟกัสทีมเวิร์ค ก็มีเพิ่มเรื่อง จิตวิทยา มาอย่างชัดเจน
ยกระดับไปอีกขั้น หลายทีมก็จะมาให้ความสนใจเรื่องนี้มากขึ้นนะผมว่า
..
เหมือนผมเหงาอ่ะ 555
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6291
โพสเมื่อ: Sat Sep 14, 2019 14:14
[Dota2] TL The End of an Era
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ล่าสุดข่าวมาว่า อย่างน้อย 3 คนคือ Kuroky, Miracle กับ Mind_Control จะมาร่วมกันตั้งทีมใหม่ ส่วน GH กับ W33 ยังไม่รู้  

ล่าสุด​ ลิควิดบอกไปหมดเลยย​ โค๊ชด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel