ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3880
โพสเมื่อ: Thu Sep 12, 2019 19:12
[RE: เนวิน ชิดชอบ กับฟอร์ม 2 เกมแรก ทีมชาติไทย ยุคนิชิโนะ]
ของจริงคือนัดหน้าครับ สองนัดที่ผ่านมาผมมองว่าจริงบ้างไม่จริงบ้าง นัดแรกกับเวียดนามก็เป็นของจริงแหละ

แต่เวลาของโค้ชนิชิโน๊ะกับทีมมีน้อยมาก บวกกับสภาพสนามด้วยก็คงเล่นได้ไม่ตามแท็กติคสักเท่าไหร่

ส่วนนัดกับอินโดผมยังไม่ถือว่ามันคือบทพิสูจน์ของทีมชาติไทยในยุคนี้นะ เพราะอินโดคือทีมอ่อนสุดในสายนี้

อีกทั้งสภาพแวดล้อมและปัจจัยหลายๆ อย่างของฝั่งอินโด รวมถึงเรื่องกองเชียร์ก็ไม่ได้เป็นไปอย่างที่เราคิดเอาไว้

ทุกอย่างมันเลยออกมาค่อนข้างเข้าทางเราครับ ผมถึงมองว่านัดหน้านี่แหละครับคือบทพิสูจน์ของจริงสำหรับทีมชาติไทย

ในยุคนี้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1829
โพสเมื่อ: Thu Sep 12, 2019 21:26
[RE: เนวิน ชิดชอบ กับฟอร์ม 2 เกมแรก ทีมชาติไทย ยุคนิชิโนะ]
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
Amune04 พิมพ์ว่า:
ใช่เหรอ แมทช์แรกนี่ศุภโชคได้บอลเยอะมากนะ เยอะกว่าเจอีก ส่วนใหญ่คนจ่ายให้ก็อุ้ม  
ถ้าไปดูดีๆ จะเห็นว่าหลายจังหวะช่วงแรก เจพยายามฝืนไปเองหลายทีมาก  

เจมันก็เล่นสไตล์นี้อยู่แล้วนี่ เลี้ยงกินตัวก่อนแล้วสร้างจังหวะให้เพื่อนต่อ เพียงแต่ปกติมันเลี้ยงผ่าน วันนั้นมันเลี้ยงไม่ค่อยผ่าน  
นั่นแหละคับ ผมว่าเจมันก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ส่งหรอก อาจจะด้วยสภาพสนามที่คุมบอลลำบาก แต่พอเลี้ยงแล้วเสียบอล มันเลยโดนมองว่า เล่นยาก เพราะไม่มั่นใจน้องๆรึเปล่า
0
0
นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 09:43
ใช่เหรอ แมทช์แรกนี่ศุภโชคได้บอลเยอะมากนะ เยอะกว่าเจอีก ส่วนใหญ่คนจ่ายให้ก็อุ้ม  
ถ้าไปดูดีๆ จะเห็นว่าหลายจังหวะช่วงแรก เจพยายามฝืนไปเองหลายทีมาก  

เจมันก็เล่นสไตล์นี้อยู่แล้วนี่ เลี้ยงกินตัวก่อนแล้วสร้างจังหวะให้เพื่อนต่อ เพียงแต่ปกติมันเลี้ยงผ่าน วันนั้นมันเลี้ยงไม่ค่อยผ่าน  
นั่นแหละคับ ผมว่าเจมันก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ส่งหรอก อาจจะด้วยสภาพสนามที่คุมบอลลำบาก แต่พอเลี้ยงแล้วเสียบอล มันเลยโดนมองว่า เล่นยาก เพราะไม่มั่นใจน้องๆรึเปล่า  
ไอ้ส่งอะส่งแน่ แต่ก่อนจะส่งมันมีการตัดสินใจว่าจะส่งหรือจะไปเอง หรือจะดึงรอส่งตัวอื่น เอาง่ายๆคือจับบอลแล้วคิดมาก มันทำให้จังหวะช้าไป อย่างเนวินบอก แต่กลับกันถ้าเชื่อใจกันแบบเป็นทีมจริงๆจังหวะมันจะทำได้เร็วกว่านี้ ที่ผมเห็นคือจังหวะยังช้าอยู่ เรื่องเจมีหลายจังหวะเหมือนกันที่ช้า จริงๆช้าหลายคนอยู่ แต่ยกตัวอย่างที่เห็นได้ชัด ลองดูจังหวะการเล่นของเจที่ญี่ปุ่นได้ ไม่เลี้ยงฝืน แปะคืนได้แปะ ไปได้ไป จริงๆฟอร์มส่วนตัวแกก็ต่ำกว่ามาตรฐานมาก ถึงแม้ฝ่ายตรงข้ามจะตามประกบก็ควรทำได้ดีกว่านี้ นอกเหนือจากการเป็นแค่ตัวหลอกให้คนอื่นเล่นง่าย เพราะเมื่อพูดถึงเจ ทุกคนต้องคาดหวังว่าต้องยกระดับเกมรุก แต่นี่เล่นแค่ประคองตัว จนบางทีผมลุ้นให้เปลี่ยนออกเลยด้วยซ้ำ ขออภัยที่ตอบยาวครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12470
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 11:45
ส่วนตัว
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2008
ตอบ: 1957
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 13:37
"นี่คือความเห็นผม"

ลุงเนทิ้งท้ายไว้แล้ว
จะแย้งก็ได้นะครับ แต่ไม่ใช่การตั้งแง่ย้อนไปหาลุงเนว่า "ใช่เหรอ"..

ใครจะได้บอลเยอะ หรือใครจะเป็นคนส่ง
มันก็คือความเห็นของลุงเน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 14:04
ถูกแบนแล้ว
เค้าก็บอกอยู่นี่คือความเห็นผม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 16:18
ถูกแบนแล้ว

ก็ตำแหน่งแบ็คซ้ายกับปีกซ้ายมันอยู่ฝั่งเดียวกันนี่ท่าน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Fri Sep 13, 2019 16:40
noneluck พิมพ์ว่า:

ก็ตำแหน่งแบ็คซ้ายกับปีกซ้ายมันอยู่ฝั่งเดียวกันนี่ท่าน  

คืออ่านแล้วเหมือนพุ่งเป้าไปที่เจว่าไม่จ่ายให้นะแหะล แต่ถามจริงนัดนั้นเจมันจ่ายให้ใครได้บ้าง สถิติจ่ายบอลสำเร็จน้อยมากเพราะโดนประกบตรลอด ไม่ใช่เพราะงกไม่อยากจ่ายให้รุ่นน้องซักหน่อยนี่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะงัดประเด็นรุ่นพี่รุ่นน้องมาพูดทำไม ถ้าศุภโชคได้ทัชบอลน้อยจะไม่ว่าเลย นี่ทัชเยอะสุดในทีมเลยมั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel