ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 2079
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 13:33
[RE: เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม]
ยามศึกเรา ยามสงบเรารบกันเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 13:43
ถูกแบนแล้ว
[RE: เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม]
เอาหน่า ก็ให้มีพูดคุยกันบ้าง ต่างคนต่างมุมมอง แค่อย่าไปยัดเยียดว่าที่คนอื่นคิดมันผิดก็พอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 13:44
เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม
Captain Pattaya พิมพ์ว่า:
นัดหน้าไม่ต้องเรียกตัวเจลีค แค่ที่มีก็ยำยูเออีสบายเห้ย  

สร้างคาแรกเตอร์หรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 14:06
เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม
ตลกเรื่องท่าดีใจ เมสซี่ถอดเสื้อชูคนดู โรนัลโด้จุ๊ปาก ไม่เห็นใครว่าอะไร ไอ้ท่า"งั้นๆ"ที่ศุภโชคทำนี้โคตรธรรมดา เห็นกันออกบ่อยๆ แฟนบอลบ้านเราอะหวังให้นักบอลไทยทำตัวน่ารัก เป็นนักกีฬาในอุดมคติมากเกินไป ซึ่งมันก็เป็นเรื่องดีนะจริงๆเเล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
Allez Allez Allez!!!

นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8038
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 14:50
อย่าไปซีเรียส ฟุตบอลวัดกันที่แพ้-ชนะ ไม่ได้วัดกันที่ใครเล่นดีกว่ากัน
แก้ไขล่าสุดโดย hopkins เมื่อ Wed Sep 11, 2019 14:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39756
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 15:01
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
คนไทยไม่เปิดรับความเห็นต่างและแยกระหว่างวิจารณ์กับด่าไม่ได้

คนที่วิจารณ์ผมก็คิดว่าเป็นเรื่องปกติ บางคนด่าอย่างเดียว

วิจารณ์ชนาธิปก็ไม่แปลกครับ แต่ผมมองว่าจับไปเล่นผิดที่ทำให้ดึงศักยภาพออกมาไม่ได้

ส่วนเคสสุภโชค ผมก็ไม่ได้ด่าตอนที่เลือกยิงเอง และเห็นด้วยกับจังหวะนั้น ตอนที่ยิงอินโดผมจึงเฉยๆกับท่าดีใจ แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำ  
ทำดีแล้วครับ อุดปากเกรียน ไปได้เยอะ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22134
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 15:16
[RE]เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม
เช็คมันดีใจท่านี้มาตั้งนานละ

พวกดราม่า มันก็ดราม่าไปเริ่อย ร้อนตัวเหรอ ว่าน้องมันจะหมายถึงตัวเองอะ

เมื่อก่อนทำไมไม่ดราม่ากันว้าาา

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย BlaCKWarrioR เมื่อ Wed Sep 11, 2019 16:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0

(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 15:32
ถูกแบนแล้ว
บอร์ดนี้ผมเห็นมีแต่เล่นพรรคเล่นพวกกันซะยิ่งกว่าบอร์ดบอลนอกอีก ทั้งๆที่เชียร์ทีมชาติเดียวกัน แต่นักเตะที่รัก หรือโค้ชที่รัก หรือนายกสมาคมที่รัก หรือยูชเซอร์ที่รัก แทบจะแตะต้องกันไม่ได้เลย พวกตรูถูกต้องตลอด ดีงามตลอด โครตของความอุปถัมป์ นานๆจะดูบอลไทยทีจะดูบอร์ดบอลไทยคุยกันอย่างครื้นเครงที ก็แสนจะน่าเบื่อหน่าย รอดูบอลนอกเสาร์อาทิตย์นี้ดีกว่า
4
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 15:34
5ถ้าคนขายตั๋วผีแมร่งปัญญาอ่อนขายเอารวยยังไง
ใอ้คนบางจำพวกมันก้อปัญญาอ่อนฉันนั้น
และอย่าไปให้เครดิตมันว่าเป็นแฟนบอลไทยมันก้อแค่คนเล่นโซเชียลโง่ๆเท่านั้นแหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 16:14
ถูกแบนแล้ว
จะรอดูนัดหน้าจะออกมาโม้กันแบบนี้หรือป่าว ชูหางพวกเดียวกันเป็นพระเอกเหลือเกิน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22542
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 16:31
149.6 พิมพ์ว่า:
ผมฮาเมื่อวาน มีมู้นึงพูดถึงฟอมเด็กไทย แต่เหมือนถามไม่ถูกหลัก พักร้อนเดือนนึงเลย  

อารมณ์ประมาณ ติ่ง bnk กำลังเม้นท์ปกป้องน้องใหม่เพิ่งเดบิวท์ในเฟซอยู่
หมอนี่เดินมาไม่รู้อะไร
"เฮ้ยนี่มันbnkอะไรเนี่ย เต้นไม่ได้เรื่องผมเผ้าดูไม่ได้ ทำไมห่วยจัง"
เพื่อนเลยช่วยสงเคราะห์ให้
555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 17:50
[RE]เมื่อวานไทยชนะแต่มาดูความเห็นก็ดร่าม่าเหมือนเดิม
GUN&GUN พิมพ์ว่า:
บอร์ดนี้ผมเห็นมีแต่เล่นพรรคเล่นพวกกันซะยิ่งกว่าบอร์ดบอลนอกอีก ทั้งๆที่เชียร์ทีมชาติเดียวกัน แต่นักเตะที่รัก หรือโค้ชที่รัก หรือนายกสมาคมที่รัก หรือยูชเซอร์ที่รัก แทบจะแตะต้องกันไม่ได้เลย พวกตรูถูกต้องตลอด ดีงามตลอด โครตของความอุปถัมป์ นานๆจะดูบอลไทยทีจะดูบอร์ดบอลไทยคุยกันอย่างครื้นเครงที ก็แสนจะน่าเบื่อหน่าย รอดูบอลนอกเสาร์อาทิตย์นี้ดีกว่า  

ผมขอแย้งท่านนิดนึงนะครับ คือผมว่ามันก็มีแหละประเภทที่ท่านว่า แต่เท่าที่ผมได้เข้ามาอ่านบอร์ดบอลไทยผมว่าส่วนใหญ่ยูสที่เล่นบอร์ดบอลไทยมีเหตผลและก็คุยกันแบบสุภาพชนครับ ไม่ค่อยใช้คำรุนแรง แต่ถ้ามีคนแหลมมาใช้คำที่ดูรุนแรงก็จะโดนแบบนี้กลับไป

อย่างเคสล่าสุด ถ้ายูสท่านนั้นใช้คำดีๆ ผมว่าไม่ออกหน้านี้แน่นอนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel