ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 178
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 08:28
แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ
พักนี้บอร์ดบอลไทยค่อนข้างคึกคัก
เห็นมีหลายคนบอกไม่เคยดูบอลไทยลีกมาก่อน
เลยขอแนะนำให้ดูบอลไทยลีกเลยครับ
แล้วท่านจะเข้าใจทีมชาติมากขึ้นว่า
ทำไมคนนั้นติดทีมชาติ คนนั้นมีดียังไง
ทำไมคนนั้น คนนี้ถึงเล่นแบบนั้น
แล้วท่านจะดูทีมชาติสนุกขึ้นแน่นอนครับ
ปล.เห็นหลายคนบิน เพราะสงสัยเรื่องพวกนี้มาหลายคนแล้ว 555
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:02
Top Comment [RE]แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ
ดูไทยลีกแล้วจะรู้ด้วยว่าศักยภาพนักเตะไทยเป็นยังไงครับ บางคนดูบอลนอกอย่างเดียวมาเยอะ พอมาดูบอลทีมชาติอย่างเดียวแล้วมันขัดใจว่าทำไมเล่นแบบนั้นแบบนี้ไม่ได้ แน่นอนบอลบ้านเรามันไม่เท่าบอลนอกหรอก ก็เหมือนหนังไทยกับหนังฮอลิวูด คุณภาพมันสู้กันไม่ได้อยู่แล้ว แต่หนังไทยก็มีมุมสนุกของมันอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1740
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 08:44
[RE]แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ
ตอนนี้ลุ้นพี่มุ้ยให้เรียกความฟิตบวกความมั่นใจให้ได้ไวไว
กองหน้าทีมชาติยังไงก็ต้องเเกละ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5376
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 08:46
[RE: แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ]
ผมเดานะว่าบางคนเขาลองดูไทยลีกแล้วล่ะ แต่อาจจะไม่สนุกหรือไม่ใช่ทาง แต่ถึงเวลาทีมชาติเราเตะก็ส่งใจเชียร์ อะไรประมาณนั้น พอมีหน้าใหม่ถูกเรียกตัวหรือได้ลงก็เลยไม่คุ้น

ผมเห็นด้วยกับเม้นนึงในมู้นั้นนะว่าควรลองหาข้อมูลเองดูก่อน ยุคนี้ข้อมูลต่าง ๆ หาไม่ยาก แต่ก็เข้าใจด้วยว่าตั้งมู้ถามบางทีมันได้คำตอบเร็วกว่าไปไล่อ่านหรือดูเอง หรือบางคนอาจอยากรู้แค่คร่าว ๆ ไม่ต้องลงลึก
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Wed Sep 11, 2019 08:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status: อยากทำไรก็ออกไปทำเรามีอายุไม่ถึง 100 ปี อีลิท ได้ก
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2829
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 08:58
[RE: แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ]
ผมดูไทยลีคบ่อยนะ แต่ก็ดูเจลีคบ่อยเช่นกัน ซึ่ง สปีดบอลต่างกันเยอะมาก
4
0
หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวัง แล้วกายท่านจะอยู่เพื่อสิ่งใด
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:02
[RE]แนะนำให้ดูบอลไทยลีก เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูบอลทีมชาติ
ดูไทยลีกแล้วจะรู้ด้วยว่าศักยภาพนักเตะไทยเป็นยังไงครับ บางคนดูบอลนอกอย่างเดียวมาเยอะ พอมาดูบอลทีมชาติอย่างเดียวแล้วมันขัดใจว่าทำไมเล่นแบบนั้นแบบนี้ไม่ได้ แน่นอนบอลบ้านเรามันไม่เท่าบอลนอกหรอก ก็เหมือนหนังไทยกับหนังฮอลิวูด คุณภาพมันสู้กันไม่ได้อยู่แล้ว แต่หนังไทยก็มีมุมสนุกของมันอยู่

แฟนคลับ48
Status: น่ารักครับ
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 2551
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:04
ไทยลีคพัฒนาขึ้นเรื่อยๆนะผมว่า ช่วงนี้พัฒนาช้าหน่อยอาจเพราะเวลเริ่มตันต้องอัพคลาสซึ่งน่าจะใช้เวลาหน่อย

ส่วนตัวไม่แปลกนะที่คนเชียร์ทีมชาติจะไม่เคยดูไทยลีค แต่ถ้าไม่เคยดูแล้วตั้งธงด่านักเตะทั้งๆที่ตัวเองไม่มีความรู้นี้มันแปลกๆไปหน่อย
3
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:06
Lebron17 พิมพ์ว่า:

อันนี้เห็นด้วยเลย เอาแค่ซัปโปโร ที่เราดูแล้วด่าๆกัน ยังระดับสูงกว่าทีมในไทยเยอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:07
Alexis`17 พิมพ์ว่า:
ไทยลีคพัฒนาขึ้นเรื่อยๆนะผมว่า ช่วงนี้พัฒนาช้าหน่อยอาจเพราะเวลเริ่มตันต้องอัพคลาสซึ่งน่าจะใช้เวลาหน่อย

ส่วนตัวไม่แปลกนะที่คนเชียร์ทีมชาติจะไม่เคยดูไทยลีค แต่ถ้าไม่เคยดูแล้วตั้งธงด่านักเตะทั้งๆที่ตัวเองไม่มีความรู้นี้มันแปลกๆไปหน่อย  

อันนี้ผมเชื่อว่ามีนะ เยอะด้วยล่ะ
0
0
Status:
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:14
~นักดาบโซโล~ พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ลุ้นพี่มุ้ยให้เรียกความฟิตบวกความมั่นใจให้ได้ไวไว
กองหน้าทีมชาติยังไงก็ต้องเเกละ

มุ้ยดีจริงครับ ถ้ากลับมา นั่งดูเพื่อนๆ น้อง เล่นไปก่อน เพราะ ฟอร์มเดิมไม่มีแล้วอะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:17
aomaonarak พิมพ์ว่า:
~นักดาบโซโล~ พิมพ์ว่า:

มุ้ยดีจริงครับ ถ้ากลับมา นั่งดูเพื่อนๆ น้อง เล่นไปก่อน เพราะ ฟอร์มเดิมไม่มีแล้วอะครับ  

อยากให้กลับมาใหม่แจ่มๆอย่างตังจังเลยครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:33
ถูกแบนแล้ว
ถ้ามุ้ยฟิต สามารถวิ่งตามแผนนิชิโนะได้

ผมว่าตัวจริงแน่นอน คลาสบอลและประสพการ์

เยอะกว่าศุภชัยแน่นอน

มีคนว่า บุคเชียงรายไม่เก่ง

คงไม่เคยดูไทยลีกจริงๆ ในเชียงรายนี่แบกมาก

นิว สมุทรปราการก้มีคนบอกติดทีมชาติได้ไง

ก่อนเจ็บตัวแบกสมุทรปราการ พอนิวเจ็บทีมก้ดรอป

แชม ศิวรัก นิ่งมาก ประสพการในบอลเอเชียกับ บรร

ก้ช่วยได้เยอะเลยครับ

ส่วนศุภโชค แบกบรรแทน ดีเอโก้เลยนะ ปีนี้

ศุภชัยฟอร์มดรอปไปเยอะหน่อยในสโมสร
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 991
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:39
ตอนนี้ผมดูบอลไทยลีคมากกว่าบอลนอกละ (เรียกได้ว่าดูบอลไทยเป็นหลักดีกว่า)

รองลงมาก็เจลีค ทีมที่มีคนไทยเตะ 555

เพราะรู้สึกว่ามันจับต้องได้มากกว่า และเสียงของเราสามารถส่งไปถึงเขาได้ง่ายกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย nismo12 เมื่อ Wed Sep 11, 2019 09:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Life above the earth is my dream.
นักบอลถ้วย ก.
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:51
พูดตรงๆ ไม่มีเวลาดูบอลเลยคับเดี๋ยวนี้

เมื่อก่อนยังได้ทันดู คู่ใหญ่ๆบ้าง

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 4453
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 11:02
Lebron17 พิมพ์ว่า:
คนที่ทำงานผมหลายคนเลยที่ชอบเอาไปเทียบกับบอลยุโรป
และก็ยังติดภาพว่าต้องมีเตะมีต่อยกันแน่ๆ
ทั้งๆที่ไม่เคยจะดูกันแล้วก็มโนไปเองทั้งนั้น
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10799
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 11:03
ใช่เลยยย เห็นด้วยย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel