ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17656
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:12
[RE]ข้อควรปรับปรุงของทีมชุดนี้
หรือผมดูบอลนอกเยอะไปไม่รู้ จังหวะสวนกลับปีกสองข้างเราเร็วมากเลยนะ แต่ออกบอลช้าจังหวะนึงตลอดเลย จังหวะสวนกลับเราจะทำได้ดีกว่านี้ถ้าแก้ตรงนี้ได้ เพราะปีกเราเตรียมทะลุตลอด

อีกอย่างคือบอลสั้นแนวกลางอ่ะ หายไปเลย มาเน้นลูกครอสแนวลึกแทน ผมว่าไม่ตรงจุดเท่าไหร่ อินโดอาจจะแพคแน่นก็จริง แต่ผมเคยเห็นว่าเราทำได้อยู่นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:25
[RE: ข้อควรปรับปรุงของทีมชุดนี้]
เวลาโดนบอมเข้ามา บอลแรกยังไม่ดีเท่าไหร่ยังชิงจังหวะเล่นก่อนอีกฝ่ายไม่ค่อยได้ จะกลายเป็นให้บอลตกพื้นแล้วชิงเหลี่ยมเอาซึ่งมันน่าหวาดเสียวอยู่นะถ้าเจอพวกตะวันออกกลาง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5725
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 00:06
[RE: ข้อควรปรับปรุงของทีมชุดนี้]
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
จุดที่ต้องแก้ผมมองว่าทุกจุดแหละ แต่ต้องเข้าใจด้วยว่าเราเปลี่ยนระบบใหม่กว่าจะลงตัวก็อีกนาน โค้ชเองไม่มีเวลาในการจูนทีม มาเจอเกมจริงทันที ข้อผิดพลาดจึงเยอะ ถ้าเราได้โค้ชมาตั้งแต่จบเอเชี่ยนคัพหรืออย่างน้อยๆก่อนคิงส์คัพเราจะมีเกมให้ทดลองระบบ ทดลองตัวผู้เล่น

ตอนนี้นิชิโนะยังต้องเฟ้นหา11ตัวจริง หาแผนการเล่นอยู่เลย ส่วนตัวอยากได้4-3-3มากกว่า4-2-3-1 เพราะตัวรุกด้านข้างจะเหนื่อยมากวิ่งทั้งรุกและรับ  

จริงๆแหละ คำว่าปรบทุกจุด คือ ฟอร์มทีมได้แค่ 10 วัน เป็นคนอื่นผมว่าทรงอาจจะแทบไม่มีเลยก็ได้ เพราะเวลาแค่นี้พอแค่สำหรับการทำความรู้จักนักเตะ+จัดตัวลง ผมยังงคนมาบ่น 10 วันนะเฮ้ย ทำทีมโรงเรียนแข่งกันยังมีเวลาเยอะกว่านี้ ผมยังแปลกใจเลยที่ว่าเริ่มมีทรงมาตั้งแต่นัดแรก ซ้อมแค่10วันแต่นัดแรกทรงมาเลย(ไม่นับ3ตัวเจลีกที่ซ้อมแค่3วัน)

ผมว่าโอเคมากแล้วกับเวลาแค่นี้ ฟังโค๊ชเบ๊บอกทีมขิงนิชิโน๊ะตอนนี้ได้แค่70% ผมยังคิดว่า 60% ด้วยซ้ำ ถ้าได้เล่นรอบคัดเลือกเต็มทัวร์นาเม้นท์เมื่อไหร่ บวกเวลาซ้อมเพียวๆซักเดือนนึง ผมว่าอย่างโหดเลยนะ ทรงมันจะชัดขึ้นเรื่อยๆตามเวลาการเคี่ยวการปรับทีม ถ้านักบอลไม่ล้าไม่พะวงกับสโมสรเมื่อไหร่ ในกรณีที่ฟิตนะ ผมว่านิชิโนะปรับทรงทีมได้โหดแน่ๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16073
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 00:08
ถ้าอินโดคมกว่านี้หน่อย อาจไม่ได้เฮฮาแบบนี้ นัดหน้าเจอของจริงเด๋วรู้เลยว่าความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆคือหายนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 09:08
hopkins พิมพ์ว่า:
เกมส์นี้ช่วงท้ายๆเกมส์ผมยังคิดในใจเลยว่าหมดแรง หรือเล่นแบบเกรงใจเจ้าบ้านรึป่าว แต่ภาพรวมถือว่าดีครับ  

นั่นสิครับ แต่ผมว่าต้องแก้จุดนี้มากๆ ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2008
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 10:46
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:
ที่เห็นเลยเนี่ย

คือ เกมส์บุกเราจะเจาะทางปีก เล่น 1-2 หาช่องตัด
ถ้าหลุดได้ จะเปิดเข้ากลาง เพื่อทำประตู

ถ้าเจอทีมที่ศึกษามาดีๆ อาจจะไปไม่เป็นเหมือนกัน
ต้องมีจังหวะ ทะลุช่อง ตักข้าม ยิงไกล หรือ เล่น 1-2 ตรงกลางเพื่อเข้าทำด้วย
อันนี้ถึงจะครบสูตรการบุก แต่ถ้าดูทรงดีๆแล้ว ทรงบอลจะเล่นเหมือนญี่ปุ่นมากๆ
ติดตรงที่ ร่างกายญี่ปุ่น จะสูงและหนา และความเข้าใจเกมส์เยอะกว่า

ส่วนเกมส์รับ อันนี้ต้องปรับให้ได้
ก่อนเจอ UAE ซึ่งมีขอผิดพลาดมากที่สุด
ถ้าพลาดให้กับบอลอาหรับ สำหรับผม คือเป็นประตูแน่นอน ไม่มีโอกาสแก้ตัว

นัดหน้านี้ละครับของจริง
บอลยุคนิชิโนะ ถ้าสู้กับอาหรับได้นี้ เชียร์ยาวๆ ไป  

จังหวะทะลุช่องผมเห็นบางจังหวะนะครับ แต่ทะลุช่องไป คนที่วิ่งทำทางไปไม่ทันซักลูก เห็นหลายจังหวะที่เจแทงทะลุไป แล้ววิ่งไม่ทันกัน คงต้องให้เล่นด้วยกันอีกหน่อย ผมว่าคงจะรู้ใจและกล้าจะแทงทะลุช่องให้กันบ่อยขึ้น เซ้นบอลยังไม่ทันกันครับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 11:30
ครึ่งแรก เล่นโคตรน่าเบื่อ ช้า จะว่าเล่นเพรส แม่งก็โคตรช้าาาาา
ผมไปหาไรทำเลย คือไม่สนุกจริงๆ

คงต้องทำใจให้ชินกับแทคติคครองบอล ไม่ขึ้น ไม่ลง เล่นกลางสนาม

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel